เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

สำนักสักยันต์ วัดทุ่งเศรษฐี (ราม 2)

[คัดลอกลิงก์]
louiszaa โพสต์เมื่อ 9-5-2011 19:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามสุดๆ เห็นแล้วหลงเลยครับ ผมชอบแบบมีพุทธศิลป์
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
chain โพสต์เมื่อ 10-5-2011 10:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์เล็ก ท่านหน้าจะเป็นช่างศิลป์ หรือเรียนมาทางสายศิลป์มาก่อนแน่ๆ
ดูจากลวดลาย อ่อนช้อยได้สัดส่วน อักขระยังกะคัดลายมือเลย สุดยอด แม่นยํา
หาที่ติได้ยาก ท่านสักทุ่มเทฝีมือจริงๆ คนสักโชว์ได้ไม่อายใคร  กินขาด.........
 เจ้าของ| lukkrok โพสต์เมื่อ 16-5-2011 17:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 115# chain

อาจารย์เล็กผ่านงานด้านศิลป์มาเยอะ ทำงานให้หลวงพ่อเณร กับหลวงพ่อนพวรรณ มาตลอด
การสักยันต์ กรรมฐาน คาถา ผ่านการเรียนและฝึกฝนมานานครับ เลยไม่แปลกใจถ้าลายสักออกมาเหมือนวาด
มีหลายคนอยากสักเก่งมาขอให้สอนแต่สุดท้ายก็ไม่ค่อยทนเพราะเจอฝึกแทงหยวกกล้วยให้พริ้วก็ถอดใจแล้ว
tik22 โพสต์เมื่อ 16-5-2011 20:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วคนที่มาช่วยอาจารย์เล็กสักตอนนี้ละครับ เป็นคนที่ผ่านการคัดเลือกและฝึกฝนมาอย่างดีแล้วใช่ไหม
แล้วมีลุกศิษยือีกหลายคนไหมที่ผ่าน น่าจะมีผู้สืบทอดหลายๆคนนะครับ เพราะว่าฝีมืออาจารย์เล็กนี้สุดยอดจริงๆ
 เจ้าของ| lukkrok โพสต์เมื่อ 16-5-2011 21:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด lukkrok เมื่อ 16-5-2011 21:53

ตอบกลับ 117# tik22

คนที่มาช่วยสักนั้น หลวงพ่อเณรปั้นขึ้นมาเพื่อช่วยอาจารย์เล็กครับมีทั้งหมด 2 คน สักอยู่ที่วัดกัน 3 คนตั้งแต่10 กว่าปีที่แล้ว คนที่เคยมาสักสมัยอยู่หลังวัดจะทราบดี เหมือนกับอาจารย์เล็กทั้งสัก ทั้งช่วยงานหลวงพ่อเณรด้านอื่นด้วย แต่ออกไปใช้ชีวิตส่วนตัวทั้ง 2 คน ตอนนี้ดึงกลับมาช่วยแล้ว 1 คน ฝีมือใกล้เคียงกับอาจารย์เล็กครับ แต่ต้องรอสักระยะนึงถึงจะซ้อมเสมอแต่ก็ไม่บ่อยเท่าอาจารย์เล็ก

เรื่องถ่ายทอดตำรานั้นได้เรียนจากหลวงพ่อเณรตั้งแต่ 10 ปีที่แล้ว อาจารย์สักของวัดทุ่งเศรษฐี ต้องผ่านการทดสอบเยอะครับ เรื่องใจ (เมตตา) ซื่อสัตย์ ไม่วัดรอยเท้าครู ฯลฯ นอกจากเรียนสักแล้ว ตำราต่างๆก่อนถ่ายให้ต้องทดสอบเยอะ ต้องได้กรรมฐาน ไม่อย่างนั้นไม่ขลัง แม้ว่าสุดท้ายหลวงพ่อเณรจะเสกให้ก็ตาม

ที่สำคัญ อาจารย์สักของวัดทุ่งเศรษฐี สักเฉพาะที่วัด เท่านั้น ไม่รับสักนอกสถานที่ เมื่อออกจากวัดก็ไม่รับสักครับ
zx10r โพสต์เมื่อ 17-5-2011 11:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จัดรูปแบบการวางยันต์ ได้สวยครับ ตรงสไตล์ของผมเลย คือ ยันต์ อิสระ แต่ละยันต์มีพื้นที่ ของตัวเอง
ไม่แออัด กับจำนวนอักขระ สวยๆสุดๆ
tik22 โพสต์เมื่อ 17-5-2011 14:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 120# zx10r

ยูเซอร์เนม ลูกกรอกในกาหลงกับเวบพลังจิต เป็นคนเดีนยวกันหรือเปล่า แล้วใช่คนที่อยู่ในห้องหลังห้องบูชาวัตถูมงคล ในวัดทุ่งเศรษฐีใช่ไหม
 เจ้าของ| lukkrok โพสต์เมื่อ 17-5-2011 15:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 121# tik22

คนเดียวกันทั้ง 2 เว็บ เพื่อช่วยประชาสัมพันธ์และให้ข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับวัดทุ่งเศรษฐี และหลวงพ่อเณร เพราะคนอยากรู้เยอะแต่ไม่มีช่องทาง อีกทั้งรู้จักหลวงพ่อมากว่า 30 ปี จึงมีข้อมูลมากและอะไรไม่รู้ถามคนใกล้ตัวได้หมดจึงช่วยตอบคำถามให้ได้ เพราะรับปากแล้วว่าจะช่วยศาสนาและวัดในทุกเรื่องที่ทำได้

ไม่ใช่คนที่คิดครับ
Peter19 โพสต์เมื่อ 17-5-2011 16:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อคนนึงเหมือนกันครับ กราบหลวงพ่อครับ
zx10r โพสต์เมื่อ 17-5-2011 16:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ผมไม่ได้เล่นเวปพลังจิตครับ เล่นแต่กาหลง และเวปหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้วครับ
runpop โพสต์เมื่อ 17-5-2011 21:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาติท่านเจ้าเมืองคนสวย+เว็ปวัดทุ่งฯลงรูปนะครับหลวงพ่อเณรท่านเมตตามากครับสักเสร๊จ3ทุ่มกว่าๆเข้าไปหาท่าน

หลวงพ่อทั้งเสกทั้งเป่าให้นานมากเลยครับขนลุกไปทั่วตัวเลยท่านเมตตาสูงจริงจริง
 เจ้าของ| lukkrok โพสต์เมื่อ 25-5-2011 15:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่วัดจัดให้มีพิธีไหว้พระราหู เมื่อ 24 พค 2554 เริ่ม 19.09 น. หลายคนที่ยังไม่ถึงคิวก็เข้าร่วมพิธีก่อน เสร็จแล้วกลับไปสักยันต์ต่อ  

http://www.facebook.com/media/se ... 650.181653515181255
cho โพสต์เมื่อ 25-5-2011 19:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาติท่านเจ้าเมืองคนสวย+เว็ปวัดทุ่งฯลงรูปนะครั ...
ต้นฉบับโพสโดย runpop เมื่อ 17-5-2011 21:18

ได้ยินกิติศัพท์หลวงพ่อเณรจากท่าน runpop ผู้ใจบุญตามที่เคยสนทนาทางโทรศัพท์แล้วว่า! ของจริง!

ขออนุโมทนาบุญผ่านเว็บบอร์ดเมืองเสน่ห์กาหลง สะพานทอดสู่ผู้ศรัทธาพุทธาคมจากการสักยันต์ของเมืองไทย..

ศิษย์ท่านล้นทุกวันเลยนะคะ อนุโมทนาได้ของดีติดตัวกันถ้วนหน้า สาธุ สาธุ
cho โพสต์เมื่อ 25-5-2011 19:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  tik22

คนเดียวกันทั้ง 2 เว็บ เพื่อช่วยประชาสัมพ ...
ต้นฉบับโพสโดย lukkrok เมื่อ 17-5-2011 15:27

ขอบคุณค่ะที่แสดงตัวตน... อนุโมทนาเจตคติที่ดีเลิศของท่านค่ะ หากมีโอกาสคงได้พบกันบ้างนะคะ!!
 เจ้าของ| lukkrok โพสต์เมื่อ 25-5-2011 19:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 128# cho

ยินดีที่ได้รู้จักครับท่านเจ้าเมือง คุณ runpop เคยพูดถึงอยู่ ว่าใจบุญมาก มีโอกาสไว้เจอกันครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 28-4-2024 12:06 , Processed in 0.187066 second(s), 5 queries , File On.