เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

สำนักสักยันต์ วัดทุ่งเศรษฐี (ราม 2)

[คัดลอกลิงก์]
wachinobu1 โพสต์เมื่อ 12-2-2011 14:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรียนท่านที่อยู่รังสิต  การเดินทางไปสำนักอ.เล็กใด้โดย 1.นั้งรถเมล์มาลง หน้า JJ หรือ จตุจักร ทำการต่อรถ สาย 38 นั่งสุดสายจะเข้า มหาลัยราม2 เลยครับจากนั้นก็ นั่งวินบอกว่าวัดทุ่งเศรษฐีครับ  2.นั่งรถไปลง หน้า อนุสาวรีย์ชัย ขาเข้า ทำเช่นเดิมครับ นั่งรถเมล์ สาย 38 หรือ สะดวกกระเป๋าก็ รถตู้ใด้เลยครับประมาน30บาท ราม.2-อนุสาวรีย์ ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ
จากลูกศิษย์พ่อเล็ก
ปล.ไม่เเน่ใจว่า ที่เซียรังสิตน่าจะมีรถตู้มาถึงนะครับ (ไม่เเน่ใจ) ถ้าไม่มีก็ตามด้านบนเลยครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
OHO โพสต์เมื่อ 19-2-2011 19:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทิดเล็กสักสวย ครับ
nickname2529 โพสต์เมื่อ 20-2-2011 01:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบว่ายันต์ลายเป็นห้าแถว แล้วมีกรอบล้อมรอบเรียกยันต์อะไรหรอครับ

แล้วมีพุทธคุณด้านไหนครับ
 เจ้าของ| lukkrok โพสต์เมื่อ 20-2-2011 09:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เรียก "พระยันต์แก้วหนุนดวง"

ก่อนอื่นขอทำความเข้าใจเรื่องยันต์ 5 แถวก่อน: หัวใจพระคาถาที่นำมาประกอบกันเรียงเป็นลักษณะ 5 แถวมีมาตั้งแต่โบราณกาล  ครูบาอาจารย์ในอดีตแต่ละท่านแต่ละสำนักก็จะผูกของท่านเอง แต่หัวใจพระคาถาไม่เหมือนกันพุทธคุณจึงต่างกัน

พระยันต์แก้วหนุนดวงของหลวงพ่อเณร ญาณวินโย วัดทุ่งเศรษฐี (ราม2) นั้นเดิมลูกศิษย์ที่มีความศรัทธาได้เดินทางมาให้หลวงพ่อเณรสักยันต์ให้ สมัยก่อนเรียกติดปากกันว่ายันต์ดวงแก้วมณีโชติ เมื่อประมาณ 30 ปีที่แล้ว ในเวลาต่อมาเมื่อหลวงพ่อเณรท่านได้ย้ายจากวัดสลุดเพื่อมาตั้งวัดทุ่งเศรษฐี มีภาระมากจึงได้เลิกสักยันต์ แต่ก็ยังมีผู้ที่ศรัทธาที่ต้องการพระยันต์นี้เป็นจำนวนมาก เนื่องจากผู้ที่ได้ยันต์นี้ไปติดตัวแล้วชีวิตจะพลิกกลับเลยทีเดียวกล่าวคือ กลับร้ายกลายเป็นดี ชีวิตที่แย่หรือไม่ดีจะกลับมาเป็นดีได้  หลวงพ่อเณรกล่าวว่า "ไม่มีวันตกอับเด็ดขาด"  โดยยันต์หนุนดวง คือ เป็นการหนุนธาตุซึ่งกันและกัน  "ตั้งเครื่ององค์บูชาครู ปลุกเสกด้วยธาตุทั้ง 4 และเดินธาตุ รวมถึงการเดินธาตุเทวดาด้วย ผู้ที่อาราธนาเหรียญยันต์แก้วหนุนดวงหรือสักยะนต์แก้วหนุนดวง จะมีทวยเทพรักษาไม่ให้ตกต่า หนุนดวงพลิกดวงชะตา ปราศจากภยันตรายนานานัปการ"

หลวงพ่อเณรได้ร่ำเรียนศึกษามาจากตำราใบลานหลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว (ต้นตระกูลของหลวงพ่อเณร) ซึ่งตกทอดมาถึงหลวงพ่อทับ วัดสลุด (ศิษย์เอกหลวงปู่เผือกและเป็นลุงและอาจารย์ของหลวงพ่อเณร หลวงพ่อเณรอยู่กับหลวงพ่อทับตั้งแต่ 3 ขวบจนบวชที่วัดสลุด ก่อนมาตั้งวัดทุ่งเศรษฐี) หลวงพ่อทับได้ถ่ายทอดสรรพวิชาอาคมให้แก่หลวงพ่อเณรจนหมดสิ้น ใบใบลานของหลวงปู่เผือกเขียนไว้ว่า "ผู้ใดพบเห็นพระคาถาธาตุนี้จะมีบุญวาสนามากบังเกิดอานุภาพเป็นเสน่ห์เมตตา มหานิยม ของที่อยู่ไกลจะมาใกล้ สิ่งที่ไม่ได้ก็จะสมความปรารถนาทุกประการ ผู้ที่รู้แล้วไม่เห็นค่าถือว่าเสียชาติเกิดมาเป็นมนุษย์" หลวงพ่อเณรท่านได้ศึกษาและคิดค้นปรับปรุง จนเป็นพระยันต์และเรียกว่ายันต์แก้วหนุนดวง

สามารถสักยันต์แก้วหนุนดวงได้ที่วัดทุ่งเศรษฐี (ราม2) โดยอาจารย์เล็กสิทธาภา ที่หลวงพ่อเณรท่านได้ครอบครูพระยันต์แก้วหนุนดวงและสอนการเสกพระยันต์ให้ เกิดความศักดิ์สิทธิ์เป็นทางการและอนุญาตให้สักได้ เพียงคนเดียว คนที่มาสักที่วัดทุ่งเศรษฐี หลวงพ่อเณรจะอธิษฐานจิตให้ทุกคน
nickname2529 โพสต์เมื่อ 22-2-2011 03:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรบกวนอีกครั้งนะครับ

คือว่า ของบูชาครูน่ะครับเราต้องเตรียมไปเองใช่มั้ยครับ
แล้วทางสำนักมีเตรียมไว้ให้หรือเปล่าครับ

รบกวนด้วยครับ คือแบบว่่าเืดือนหน้าว่าจะไปสักน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ
 เจ้าของ| lukkrok โพสต์เมื่อ 22-2-2011 10:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรบกวนอีกครั้งนะครับ

คือว่า ของบูชาครูน่ะครับเราต ...
ต้นฉบับโพสโดย nickname2529 เมื่อ 22-2-2011 03:35

แวะซื้อที่ตลาดหน้ารามฯ ได้เลยครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 22-2-2011 11:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะซื้อที่ตลาดหน้ารามฯ ได้เลยครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย lukkrok เมื่อ 22-2-2011 10:46

ไว้ผมจะไปสักบ้างนะครับพี่ปู
tik22 โพสต์เมื่อ 22-2-2011 15:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีข้อห้ามอะไรบ้างครับของสำนัก อ.จารย์เล็กราม2 นี้ครับ
 เจ้าของ| lukkrok โพสต์เมื่อ 23-2-2011 11:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 91# tik22

ห้ามด่าหรือทำร้ายบุพการี ครูบาอาจารย์

ขึ้นอยู่กับว่าเราสักอะไร เช่นเกราะเพชร ห้ามดื่มสุรา เป็นต้น
ให้เข้าวัดไปดูก่อนก็ได้ครับ ปรึกษาอาจารย์เล็กดูก่อนค่อยตัดสินใจเพราะแต่ละลายสัก ข้อห้ามแตกต่างกัน
nickname2529 โพสต์เมื่อ 28-2-2011 02:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้ผมว่าจะไปสักกับอาจารย์แล้วครับ

ต้องเตรียมอะไรเป็นพิเศษไหมครับผม
nickname2529 โพสต์เมื่อ 28-2-2011 02:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คือแบบว่าผมยังไม่เคยสักเลยนะครับ
 เจ้าของ| lukkrok โพสต์เมื่อ 28-2-2011 06:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้ผมว่าจะไปสักกับอาจารย์แล้วครับ

ต้องเตรียมอ ...
ต้นฉบับโพสโดย nickname2529 เมื่อ 28-2-2011 02:45

ไม่ต้องใช้อะไรพิเศษครับ
ดอกไม้ ธูป เทียน หมากพลู บุหรี่
ซื้อร้านดอกไม้ ที่ตลาดหน้าราม 2 ก็ได้ครับ
tou โพสต์เมื่อ 2-3-2011 14:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงาม
sommatr259 โพสต์เมื่อ 24-3-2011 05:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# lukkrok

รูปพระอ๋อใช่มั้ยครับ อ้วนขึ้นนะหลวงพี่ ทิตหนึ่ง
sommatr259 โพสต์เมื่อ 24-3-2011 05:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข็มสักผมทั้ง7เล่มที่อยู่ผมฝากกับหลวงพรๆได้เอาให้พี่เล็กหรือยัง แล้วทิตอั่นยังช่วยพี่เล็กสักอยู่มั้ย พระอ๋อฝากดูแลพี่เล็กด้วย ทิตหนึ่ง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 28-3-2024 22:51 , Processed in 0.159103 second(s), 4 queries , File On.