เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ใครรู้จักอาจารย์สักดีๆเข้ามา

[คัดลอกลิงก์]
chayadaj โพสต์เมื่อ 6-10-2010 16:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหนด้วยครับ

จัดคิว ให้เปนระเบียบเรียบร้อย

นี่แห ...
ต้นฉบับโพสโดย vetmax เมื่อ 6-10-2010 16:34

อ.หนู ก้อจัดคิวจ๊ะ....คนเยอะมากๆๆๆๆ
    นั่งรอไป นั่งชมไป...กลัวๆ ไป...อิอิ จะถึงเราแล้ว...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
vetmax โพสต์เมื่อ 6-10-2010 17:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ.หนู ก้อจัดคิวจ๊ะ....คนเยอะมากๆๆๆๆ
    นั่งรอไป นั่ ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 6-10-2010 16:56

ติดตรง ไม่มีตังคับ

อิอิ  ยอมรับนะคับ ว่าท่านก้เปนอาจาร ที่สุดยอดท่านนึง ของเมืองไทย

แต่ เบี้ยน้อยหอยน้อย อะนะ คับผม

ว่าแต่ ยิงกันสนั่นจอ ภาคสองมะไหร่จะออกคับ รอชมอยุคับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 6-10-2010 17:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ติดตรง ไม่มีตังคับ

อิอิ  ยอมรับนะคับ ว่าท่านก้เป ...
ต้นฉบับโพสโดย vetmax เมื่อ 6-10-2010 17:10

เจ้าของ| Tomska1990 โพสต์เมื่อ 9-10-2010 08:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่เป็นรัยครับคุณ opo086 ที่นี่เป็นสังคมที่รับฟังความค ...
ต้นฉบับโพสโดย ตรี เมื่อ 6-10-2010 15:26

เอาเป็นว่าทั้งหมดกระผมผิดเองที่พูดลบหลู่ครูบาอาจาร แต่กระผมไม่ได้ตั้งใจ แค่รู้สึกน้อยใจบางก้อเท่านั้น กระผมต้องขอโทดและกราบขอขะมา
หลวงพี่แป๊วด้วยนะขอรับที่ผมได้พูดอะไรล่วงเกินท่านไปก้อขอให้ยกโทดให้ด้วยนะขอรับ ส่วนท่านพี่ที่มาเตือนกระผมต้องขอบคุณที่ท่านพี่ทำให้กระผมคิดได้ แร้วคนผิดขอโทดแบบนี้ท่านทุกคนจะอภัยให้ได้รึเปล่าล่ะขอรับ ถ้ามันเกินจะให้อภัยกระผมก้อขอยอมรับผิด ขอเดินออกไปจากเมืองนี้เองขอรับ

ขอกราบลาท่านเจ้าเมืองแระสมาชิกทุกท่าน  
cho โพสต์เมื่อ 9-10-2010 09:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 9-10-2010 09:27
เอาเป็นว่าทั้งหมดกระผมผิดเองที่พูดลบหลู่ครูบาอ ...
ต้นฉบับโพสโดย Tomska1990 เมื่อ 9-10-2010 08:47

มาอยู่ในเมือง หม้อข้าวยังไม่ทันดำ จะไปเสียแล้ว...

เราเพียงนำเสนอความคิดเห็น.. ศิษย์พี่ทักท้วง ความคิดเห็นที่แตกต่าง ผสมแนวคิดของครูบาอาจารย์รุ่นเก่า..พร้อมประสบการณ์..ท่านก็ไม่ได้ผิดหรอก..

หากความด้อยประสบการณ์คือความผิดที่ให้อภัยไม่ได้..สังคมคงมีแต่คนผิดดาษดื่น แต่กล้าแอ่นอกรับผิด แล้วคิดแก้นี่สิ..ไม่สิ้นแผ่นดินอยู่อย่างทรนง!

นวัตกรรมเทคโนโลยี เดี่ยวนี้ไปถึงการกดบัตรคิว แถมยังมีเสียงประกาศ... หมายเลข 129 เชิญที่ช่องบริการหมายเลข 1 ค่ะ...

ครูบาอาจารย์ยุคใหม่ แม้สืบสานพุทธาคมจากอาจารย์ยุคเก่า อาจน้อยคนนักจะผนวกเรื่องนี้ให้ทันกับบริการหรือเทคโนโลยี

สำหรับเรื่องเหล่านี้ อยากให้ท่องไว้ว่า อยากได้ของดี ต้องอดทนจ๊ะพ่อทอมสกา!
guik โพสต์เมื่อ 9-10-2010 10:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รักกันๆๆ..น้า..
Thavaro โพสต์เมื่อ 9-10-2010 12:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาตครับ
ครั้งหนึ่ง ผมได้เคยจะไปสักกับรพะอาจารย์ท่านหนึ่ง ที่สิงห์บุรี
ไปถึงก่อนเพล กราบท่านและร่วมพูดคุยไปเรื่อย ๆ ดูท่านสักให้
ศิษย์ที่มาก่อน ลงมาเดินเที่ยวด้านล่างของ กุฎิบ้าง ท่านฉันท์เพล
เสร็จ เราก็เข้าตลาดหากินบ้าง กลับมาคอยถึง บ่ายสี่โมงครึ่ง เอ๊ะ..
ทำไมคนมาหลังเราได้สักก่อน และต่อคิวไปเรื่อย ๆ   กราบลากลับเลยครับ
น้อยใจเหมือนกัน..........จนมาเจอเพื่อนที่เจอกันวันที่ไปรอสัก พูดให้ฟังว่า

วันนั้นได้เปรยถามพระอาจารย์เหมือนกันว่า พวกผม มานานแล้วทำไม
ไม่สักให้ ถูกแซงคิว คงโกรธกลับไปแล้ว   คำตอบคือ.....

"มรึงจะให้กรูทำยังไง  ก็เค้าไม่ยกพาน แล้วคนมาทีหลังยกพาน
จะให้กรูเอ่ยปากเรียกคนยกพานสักเหรอ"

ผมต้องย้อนกลับไปสิงห์บุรี ขอขมาพระอาจารย์ท่านที่นึกไม่ดี และน้อยใจท่าน
ทันทีเลยครับ  ท่านจำได้ พอผมยกพานท่านพูดว่า เออ มาแทงก่อนเลย
คราวก่อนตกคิวไป ไม่รู้จะทำยังไง

กราบครูบาอาจารย์ทุกท่าน  และขอขมาต่อสิ่งที่คิดล่วงเกินอะไรไปด้วยนะครับ
narubeit โพสต์เมื่อ 9-10-2010 21:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเคยไปสักกับ อ.ยศ อยุธยา ท่านก็ไม่ได้จัดคิวนะครับ
ท่านบอกว่าคนที่อยากสักจริงๆต้องมาถึงแล้วถอดเสื้อเข้าสำนักมาเลย
นั่นละ คนอย่างนี้ที่จะได้แทงก่อน
Nookei โพสต์เมื่อ 10-10-2010 22:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผม อาจารย์หนวด วัชรพล สายพ่อแก่คับ
mixmodel โพสต์เมื่อ 11-10-2010 12:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตําหนักพ่อแก่สิงหดาบสคับ  ที่สงขลา ลูกศิษย์เยอะคับ พ่อสักคนเดียวคับ ไม่มีพี่เลี้ยงสักให้คับ ของจริงประทับทรงสักคับ
ศิษย์ใหม่ สักเสร็จลองเลยคับ ปล.มีไม่เยอะแล้วน่ะคับกับการสักยันต์กับร่างทรงพ่อแก่หายากแล้ว ถ้ามีเวลาหรืออยู่ใกล้เคียงก็ควรไปกราบท่านบ้างน่ะคับ  จากศิษยืท่านพ่อแก่สิงหดาบส
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 11-10-2010 14:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมมีเรื่องอะไรจะเล่าให้ฟังครับพอดีอ่านแล้วก็เข้าใจหลายๆ ประเด็นครับ  มีศิษย์ร่วมสำนักท่านหนึ่งชื่อ "แซม"
ไปสักกับอาจารย์ท่านหนึ่ง ท่านเป็นฆารวาสที่เก่งท่าน 1 ท่านก็ว่าได้  ผมได้ไปฝากตัวกับท่านมาก็ 8 ปี   แต่เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อ 3 ปีที่ผ่านมา  ผมไปเยี่ยมท่าน คือมีเวลาว่างเมื่อไหร่เป็นต้องไป  ผมก็เจอน้องคนนี้ทุกครั้ง  ผมก็ถามว่า"น้องแซมมาบ่อยไม่เรา"  น้องไม่ทันตอบ  อาจารย์เลยพูดเเทรกขึ้นมาเลยว่า"มาบ่อยมาก"  ผมก็ถามต่อว่าจะมาสักยันต์อะไร  "เขาบอกว่าจะมาขอให้อาจารย์สักยันต์ 2 แถว (ใช่ครับยันต์ 2 แถวนี้เป็นตำราม่านครับ เป็นเรื่องจริงเพราะใช้ในทางนารีครับ  แต่ต้องสักที่หัวหน่าวเท่านั้น! ครับ  เรื่องสาว ๆ ผู้หญิงรายไหนรายนั้นครับ  แต่จะมีเคล็ดอยู่ 2 ข้อครับ  ไม่ขอเปิดเผย  ผู้หญิงจะติดคุณแบบโงหัวไม่ขึ้น  ผมไปสักมาแล้ว พี่ผมนะหมวดรินทร์พูดว่า "เมื่อ อ.จะสักหื้ออ้ายบ่ะ")"  กลับมาเรื่องน้องแซม  ครั้งนั้นผมไปเจอน้องเขาอีก  เลยถามอาจารย์ว่าทำไมให้น้องเขารอนานจัง ตั้ง 4 ปี  แกบอกว่า

1.ดูว่าเขามีความตั้งใจและศรัทธาจริงไม่(ยอมรับใจน้องเขา)
2.น้องเขายังอายุไม่ถึง 20 ปี
3.บาปอยู่ที่คนทำ  กรรมอยู่ที่คนแต่ง(คนก่อ,ต้นเหตุ)
4.วิชานี้มีทั้งคุณและทั้งโทษ (เคล็ดลับที่ใช้ 2 ข้อ นั่นเอง)
5.วิชานี้มีผูก ไม่ถอน
6.ต้องดูว่าเขาเป็นอย่างนี้  จิตใต้สำนึกดีหรือชั่ว คิดอกุศลกับครูบาอาจารย์หรือเปล่า
  ...........ผมก็เลยมาคิดย้อนดูตัวเอง  กว่าเราจะได้มามันก็นานจริง ๆ แฮ่ะ  อาจารย์สมัยก่อน สมัยแก่นั้น  ผมยอมรับนะครับว่าการที่จะให้สรรพวิชาสัก/ท่องมนต์ กับลูกศิษย์สัก 1 คนต้องอ่านจิตใจ นิสัยใจคอมากพอสมควรฯลฯ  และทั้งอาจารย์เอง  ลูกศิษย์เอง  หรือตลอดจนนักเลงต่าง ๆ ทำไมถึงได้ของดีคุ้มกาย ชนิดว่าสุดยอดทั้งนั้น  เพราะ 1.ศรัทธา 2.ความเชื่อ 3.ความเป็นคนมีสัจจะ  4.ความอดทน 5.ความเคารพ 6.ความต้องการที่จะฝากตัวเป็นลูกศิษย์ 7.ความทรนงตัว   สังเกตุดูเองเถอะว่า  ทั้งพระ ฆารวาสเองจะพูด "มึง" "กู" นี้แหล่ะครับตรงดี........
......................พล่ามซะนานคงรำคราญผมแล้วว่าง ๆ จะมาโม้ต่อนะครับ+555+............
.............สุดท้ายคุณพระคุณเจ้า คุณพระบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์ คุณนักสิทธิ์วิทยามนต์รักษานะครับ..........Good  bye........
.................รอหน่อยนานบ้างไม่เป็นไร  เราต้องคิดว่าจะพรพุทธเจ้าจะบรรลุเป็นสัมมาสัมพุทธเจ้าต้องใช้เวลานานถึง  6  ปี เชียวนะครับ.......ของดีอาจจะมาพร้อมกันทีละคู่ก็เป็นได้.....
คณิศร โพสต์เมื่อ 14-10-2010 15:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
DSC_0017.jpg ถาอยู่กรุงเทพ ทกต้นเดือนพระอาจารย์โอ พุทโธรักษาจะมาสักที่บ้านลูกศิษย์ที่ลาดพร้าว101 เดือนหน้าก็วันที่ 4 พฤษจิกายน สักเร็ว เส้นสวย มีลายสวยๆเพียบ ลายนี้เป็นแนวเสน่ห์ เมตตา เพชรพญาธร สักตรงหน้าขา มทั้งน้ำมันและหมึก (มีหลายคนบอกว่าสักมือเบามากๆ เจ็บนิดเดียว)
chad โพสต์เมื่อ 14-10-2010 21:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ.เหน่ง อ่อนนุช ครับสุดยอดสาย อ.ประโยชน์และ อ.ทอง
kotaro โพสต์เมื่อ 16-10-2010 07:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ด้วยความเคารพครับ
อีกท่านหนึ่ง อาจารย์อั้น สำนักท่านอยู่ไทรน้อย
ลูกศิษย์ของหลวงปู่อั๊บและสายวัดบางพระ(ศิษย์หลวงพี่พัน)
jane โพสต์เมื่อ 16-10-2010 09:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

อยากสักแบบนี้จังเลย  แต่ต้องนุ่งกระโปงทำงาน
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 17:43 , Processed in 0.204746 second(s), 7 queries , File On.