เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ใครรู้จักอาจารย์สักดีๆเข้ามา

[คัดลอกลิงก์]
vetmax โพสต์เมื่อ 1-10-2010 22:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ไปครั้งแรก ก้ตามคิวอยุคับ ถึงสิบโมง สักบ่ายสี่โมง ก้โอเค อยุคับ เพราะคนไปก่อนผมเยอะ

ครั้งที่สอง ไปถึงสิบโมง ได้สัก ก้สามทุ่ม รู้สึกว่าจะไปนั่งดึงหนัง ให้ข้าวหมา เก็บของ ตั้งแต่สิบโมงจนถึงสี่ทุ่มอะคับ

ถ้าวันนั้นไม่มีพี่คนนึงอยุแถวรังสิต สงสัยได้นอนวัดแน่ๆ

แต่ก้ดีใจนะคับอย่างน้อยก้อาจเปนเพราะท่านไว้ใจเลยใช้งาน

แต่ก้แอบน้อยใจนะคับ คนอื่นไปทีหลังเราได้สักก่อนเราหมดเลย

ไม่เข้าใจท่านเหมือนกันคับ

แต่ยังไงน้อยก้นับถือและศรัทธาเหมือนเดิมคับ เพียงแต่ครั้งหน้า จะไปกุฎไหน เท่านั้นแหละ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
C_MoNPeKa โพสต์เมื่อ 2-10-2010 08:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์โพธิ์ดำ พระรามสามครับเป็นหลานหลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง
dong_zaa โพสต์เมื่อ 2-10-2010 11:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  dong_zaa

อิอิ..ลองใช้ความสามารถดูน่ะ..ครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 1-10-2010 21:42

ไว้จะลองดูน่ะคับ

ว่าแต่ยันต์ของท่านอาจารย์หนุ่ม เด่นด้านไหนคับ
CUTE19 โพสต์เมื่อ 3-10-2010 02:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 19# dong_zaa

เสน่ห์ เมตตา....ครับ
 เจ้าของ| Tomska1990 โพสต์เมื่อ 4-10-2010 19:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไปครั้งแรก ก้ตามคิวอยุคับ ถึงสิบโมง สักบ่ายสี่โมง  ...
ต้นฉบับโพสโดย vetmax เมื่อ 1-10-2010 22:30

555+

กระผมก้อเหมือนกันคงเปลี่ยนกุฎิ
dong_zaa โพสต์เมื่อ 4-10-2010 20:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  dong_zaa

เสน่ห์ เมตตา....ครับ
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 3-10-2010 02:15

น่าสนอยุ่คับพี่
ตรี โพสต์เมื่อ 5-10-2010 17:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แปลกนะครับ  การเป็นลูกศิษย์นี่ต้องมั่นใจและรักเคารพครูบาอาจารย์อย่างแท้จริง  ผมมีแต่ได้ยินครูบาอาจารย์ผมเล่าว่าบางทีเดินทางจากกรุงเทพ ไปใกลมากๆ พอเจออาจารย์ท่านบอกไว้วันหลังให้กลับไปก่อน ท่านก็กลับไปด้วยความเคารพ คนในสมัยก่อนท่านเคารพนบนอบครูบาอาจารย์เหนือหัว  บางครั้งท่านไปหา ช่วยงาน ช่วยกิจต่างๆ อาจารย์ท่านให้คาถาสี่คำห้าคำ ก็รู้สึกดีใจและระลึกถึงคุณครู  วันที่ท่านเล่าให้ผมฟังท่านยังระลึกถึงคุณครูบอาจารย์ไม่ขาด แต่ปัจจุบัน แค่รอ ยังไม่มีคุณสมบัติในการรอ แล้วอยากจะได้ของดี แต่เคยถามตัวเองรึไม่ครับ ว่าเคยทำสิ่งดีๆ ให้ครูรึยัง  ขออภัยที่เตือนตรงๆ ถ้าไม่ศรัทธาก็อย่าไปเลยครับ  คนไม่ได้เลือกของครับ  ของต่างหากที่เลือกคน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Gern.Naraphat + 2

ดูบันทึกคะแนน

ภูผา โพสต์เมื่อ 5-10-2010 22:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยครับสุดยอด
vetmax โพสต์เมื่อ 6-10-2010 12:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แปลกนะครับ  การเป็นลูกศิษย์นี่ต้องมั่นใจและรักเคารพ ...
ต้นฉบับโพสโดย ตรี เมื่อ 5-10-2010 17:15

ไม่ใช่จะต่อล้อต่อเถียงน๊ะคับ
รอ อ่ะ ผมรอได้  ไม่สักให้วันนั้นก้ไม่บ่นเลย
ถ้าบอกให้เร็วหน่อยว่าไม่สักแล้วนะ
ถ้าการคมนาคมขนส่งมันสะดวก คุณลองคิดดูสิคับ
รถออกจากวัดมาแยกท่านาหมด หกโมงเยน
รถเข้ากรุงเทพหมด สองทุ่ม
ถ้าเกิดวันนั้น ไม่มีพี่ที่อยุรังสิต ไปพอดี(พี่เค้าไปห้าโมงเย็น)
คำนวนเวลาดูแล้ว วันนั้นถ้าไม่มีพี่เค้ามา ผมไม่ได้กลับแน่ๆ
ถึงจะสักก่อน ที่พี่เค้าจะมาเพราะผมไปกับเพื่อนสองคน
วันนั้น เปนวันอาทิตย์อีกด้วย วันจันทร์ มีเรียนอีก
ตรี โพสต์เมื่อ 6-10-2010 13:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณกำลังเข้าใจคำว่า สักยันต์ผิดนะครับ  สักยันต์นั้นท่านถือครู อาจารย์ผู้ประสิทธิ์ ไม่ใช่เป็นการสักยันต์พานิช ที่อยากจะสักก็สัก คุณทราบมั้ยว่าในสมัยอดีตกว่าครูบาอาจารย์แต่ละท่านจะได้ลายยันต์ ท่านอดทน เพียรพยายามขนาดใหน บางลายยันต์ท่านต้องพยายามเป็นปี ถูกลองใจแล้วลองใจอีก ผมรู้จักพี่บางคนที่สักที่วัดบางพระตั้งแต่ถนนยังแดงๆ อยู่เลย ออกจากบ้านตีสี่กว่าไปถึงวัด ช่วยงาน นั่งรอ กว่าจะได้สักมืดค่ำแล้ว ไม่มีรถกลับ แกก้ไหว้พระแล้วก็เดินมากะจะโบกรถกลับบ้าน พอดีมีคนที่สักยันต์พึ่งเสร็จขับรถผ่านมาจึงรับพี่คนนั้นกลับกรุงเทพด้วย ผมว่าสมัยนี้คนเราเริ่มติดอะไรง่ายๆ เกินไปครับ  ไม่ได้ใช้ความพยายามเหมือนในสมัยอดีต ไปถึงก็จะหันหลังสัก ครูจะกินข้าวรึยัง สบายดีรึไม่ บ้านครูรกมั้ย เราทำอะไรให้ครูได้รึปล่าวกลับไม่ค่อยคิด  คิดแต่ว่าวันนี้จะได้ยันต์อะไร วิเศษแค่ใหน อ่านว่าอะไร ผมว่าอันนั้นสักยันต์แต่ไม่ถึงยันต์ที่สัก สักยันต์เค้าสักเพื่อให้ถึงคุณพระ ให้คุณพระติดที่หัวใจ ไม่ใช่สักเพื่อโก้เก๋ อวดตัว คนจริงเค้านิ่งใบ้ครับ ผมพูดมานาน ที่พูดเพราะไม่เห็นด้วยที่บางท่านกล่าวล่วงอาจารย์วัดบางพระ จะศรัทธาไม่ศรัทธาเก็บไว้ในใจครับ ครูเป็นวันเดียวเป็นทั้งชีวิต คนจริงได้ของจริงครับ คนไม่จริงวิ่งหาก็ไม่มีวันเจอครับ
opo086 โพสต์เมื่อ 6-10-2010 14:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 26# ตรี

ครับเท่าที่ผมอ่านมันก็ถูกของพี่ครับ สิ่งที่พี่แนะนำน้องๆๆพี่ทำถูกมากเลยครับแต่ในกรณีนี้ผมว่านะครับไม่ใช้ว่าเค้าจะมาสักเพื่ออวดรวดลายหรอกครับถ้าอวดรวดลายสักแถวห้างไม่ดีกว่าเหรอครับสักแบบเครื่องนะลายสวยกว่าเยอะเลยครับ ถูกป่าวครับ แต่ถ้าให้ดีนะคำผมว่าเราต้องแก้ไขที่ต้นเหตุครับควรจัดคิวให้ถูกต้อง ส่วนมากผมดูแล้วครับสมัยนี้ไม่เป็นระเบียบครับ ก๊กใครก๊กมันผมเห็นมาเยอะแล้วครับ มันไม่เหมือนสมัยก่อนครับทีครับ เมื่อก่อนโอเคสิ่งที่คุณกล่าวนะโดนใจผมเลยครับมันต้องทำอย่างนี้จริงๆๆ ต้องรับใช้ต้องอดทน แต่สมัยนี้ออกทางพานิชครับ ส่วนน้อยที่ยังเหลืออยู่  ผมอยู่สงขลา สักครั้งแรก สักที กทม ไม่รู้ใคร มองหน้ามึงดูหน้ากู เพราะไปคนเดียวไม่รู้จักจริงๆๆ คนโน้นสัก คนนี้สัก ผมเชยๆๆ ผมตั้งใจแล้วว่ามาสักแต่อาจารย์สักท่านใจดีมากครับ สักเสร็จ กับ สงขลา แบบกับไปด้วยความดีใจนั้นคือครั้งแรกผม   เราอยู่บ้านหลังเดียวกัน หน้าจะคุยกันดีดี ให้คำปรึกษา ช่วยเหลือกัน มอบสิ่งดีดีให้กัน ยังดีกว่าอีกครับผมว่า

ปล. ขอโทษด้วยครับที่เข้าไป (ทำเฒ่า)เรื่องของคุณยังงัยแล้ว ขออภัยด้วยครับผมไม่ได้เข้าข้างไหนอยากให้คุยกันดีดี

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 หลง +10 ย่อ เหตุผล
vetmax + 10 + 10

ตรี โพสต์เมื่อ 6-10-2010 15:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่เป็นรัยครับคุณ opo086 ที่นี่เป็นสังคมที่รับฟังความคิดเห็นที่แตกต่างครับ ^^ ผมไม่ได้มีจิตใจที่จะโกรธเคืองอะไรอยู่แล้วครับ รับฟังได้เสมอ ปกติถ้าไม่ใช่เรื่องอาจารย์ทอง ผมไม่ค่อยจะโพสเท่าใหร่ครับ ที่โพสเพราะเห็นว่าเริ่มใช้คำว่าเสื่อมศรัทธากับวัดบางพระ และมีการกล่าวถึงหลวงพี่แป๊ว ซึ่งท่านเป็นพระ ท่านคงไม่ใส่ใจ 555 แต่ผมเห็นว่าการพูดแบบนี้อาจไม่เหมาะสม ที่เขียนมาก็โดยหวังดี  ผมเป็นคนตรงๆ ถ้าพูดแรงไปก็ขออภัย ครับ
vetmax โพสต์เมื่อ 6-10-2010 16:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  ตรี

ครับเท่าที่ผมอ่านมันก็ถูกของพี่ครับ สิ ...
ต้นฉบับโพสโดย opo086 เมื่อ 6-10-2010 14:34

เหนด้วยครับ

จัดคิว ให้เปนระเบียบเรียบร้อย

นี่แหละคือประเด็นของผม

อย่างอื่นดีหมด

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Gern.Naraphat + 2

boysurinn โพสต์เมื่อ 6-10-2010 16:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดงครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 6-10-2010 16:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหนด้วยครับ

จัดคิว ให้เปนระเบียบเรียบร้อย

นี่แห ...
ต้นฉบับโพสโดย vetmax เมื่อ 6-10-2010 16:34

อ.หนู ก้อจัดคิวจ๊ะ....คนเยอะมากๆๆๆๆ
    นั่งรอไป นั่งชมไป...กลัวๆ ไป...อิอิ จะถึงเราแล้ว...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 17:08 , Processed in 0.247737 second(s), 12 queries , File On.