เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

รอยสักวัดขนอนเหนือ

[คัดลอกลิงก์]
Jay โพสต์เมื่อ 30-10-2010 11:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
dong_zaa โพสต์เมื่อ 30-10-2010 12:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมได้มีโอกาส เข้าไปกราบท่านอาจารย์ มาแล้วคับ

แต่เข้าไปช่วงยังไม่ออกพรรษาเลยยังไม่ได้สักมา

มีโอกาสคงจะเข้าไปฝากตัวเป็นศิษย์สายวัดขนอนเหนือคับ

เหนียวจริงๆๆ
tonbanna โพสต์เมื่อ 30-10-2010 12:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด tonbanna เมื่อ 30-10-2010 12:42

จริง ๆ อยากนำเสนอแบบรอยสักในฝีมือ ของอาจารย์สาท ท่านนะ ในตำราสายวัดขนอนเหนือทั้งหมดนี้ที่ผมเองได้สักมาและลูกศิษย์ของวัดช้าง นครนายก หลาย ๆ ท่านที่เป็นลูกศิษย์อาจารย์กันมากอยู่พอควร  แต่อาจารย์ท่านไม่อยากที่จะนำเสนอออกไป เพราะท่านไม่ได้เปิดตัวมากนัก ท่านชอบอยู่อย่างสมถะเรียบง่าย จะสักให้ก็เฉพาะในหมู่ลูกศิษย์ แต่ทุกวันนี้ก็มากพอควร อีกอย่างท่านนั่งนานก็ไม่ใหว ลูกศิษย์ท่านก็ไม่ได้สอนใครสักแทนเลย ท่านสักเององค์เดียว ต้องขออภัยท่านที่อยากชม แบบต่าง ๆ ในสายนี้นะครับ

งั้นวันนี้ ขอฝากตะกรุดนารายณ์ หลวงพ่อพรหม  วัดขนอนเหนือ ไปชมกันครับ มีทั้งแบบถักเชือกและไม่ได้ถักนะครับ

ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมกันได้โดยตรงเลยครับถามอาจารย์สาท ท่านว่าดีแท้และประสบการณ์เป็นอย่างรัยกันบ้าง

หรือพี่ ๆ ท่านใดอยากเข้าไปชมประวัติหลวงพ่อพรห์ม  วัดขนอนเหนือบางส่วนได้ที่นี่ครับ  
http://www.wat-chang.com/webboard/index.php?topic=25.0  
ข้อมูลไม่มากนัก พอเป็นแนวทางในการศึกษา อัตชีวประวัติท่านบางส่วนครับผม
tonbanna โพสต์เมื่อ 30-10-2010 12:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าได้ศึกษาหลวงพ่อแล้วลูกศิษย์ท่านรูปนี้ก็ติดตามท่านไว้บ้างครับ ท่านจะสืบสานตำนาน พระนารายณ์ พระบุตร-ลบ หนุมาน ราชสีห์ อื่น ๆ ได้เกรียงไกรต่อไป และผมคิดว่าเป็นศิษย์เอกสายตรงรูปเดียวที่สืบทอดวิชาจากหลวงพ่อมาได้อย่างสมบูรณ์อย่างแน่นอน  

พระอาจารย์สาท ท่านมิได้จัดสร้างวัตถุมงคลมากมายแต่อย่างใด  เท่าที่ทราบมาท่านมีลูกศิษย์ของหลวงพ่อพรห์มที่เคารพนับถือท่าน อยู่คนนึงได้ดำเนินการจัดสร้างเหรียญรุ่นแรกให้กับพระอาจารย์สาท ขึ้นมา1 รุ่น ปี 2542  เป็นเหรียญรูปเหมือนหลังยันต์  พิมพ์ทรงเสมา เท่าที่ทราบจำนวนจัดสร้าง  เหรียญเงิน 100 เหรียญ  นวโลหะ 100 เหรียญ  ทองแดง 3000 เหรียญ  ผิดพลาดขออภัยนะครับ พี่ ๆ ท่านใดมีรายละเอียดที่ชัดเจนแนะนำด้วยนะครับ  เหรียญรุ่น 2 ของท่านก็มีอีกหนึ่งรุ่นคนสร้างคนเดียวกัน จำนวนสร้างไม่มากนัก ถ้าไม่ผิดก็ ปี 43  (แต่ที่สำคัญท่านยังไม่ได้นำออกมาแจกให้ใครเลย) กี่ปีแล้วครับเนี่ย  

นอกนั้นก็ไม่มีแล้วครับท่านสักให้กับศิษย์ท่านอย่างเดียว  อ้อเกือบลืมไปเลยครับ  ตั้งแต่ปี 2552 มาจนถึง ไตรมาส 2553 ที่ผ่านมานั้น ท่านได้จัดสร้าง เครื่องรางไว้อีกจำนวนนึง ผ้าขอดครับ เท่าที่เห็นมีไม่มากนัก ออกพรรษาแล้ว ถ้าโชคดี ขอท่านทำบุญกันนะครับผม  

วันนี้ขอนำเสนอเหรียญรุ่นแรกของท่านชมกันนะครับ นวโลหะ

Jay โพสต์เมื่อ 30-10-2010 19:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าได้ศึกษาหลวงพ่อแล้วลูกศิษย์ท่านรูปนี้ก็ติดตามท่ ...
ต้นฉบับโพสโดย tonbanna เมื่อ 30-10-2010 12:54

เหรียญสวย เข้มขลัง ครับ    ผมมี แต่เนื้อทองแดง  ...
kaineverdie โพสต์เมื่อ 30-10-2010 22:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปหลวงพ่อดูบึกบึนมาก
tonbanna โพสต์เมื่อ 1-11-2010 08:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ท่านค่อนข้างตัวใหญ่ เสียงดัง ท่านพูดน้อย ตรงไปตรงมา ได้คือได้ แต่ลึก ๆ ท่านก็ใจดีครับ อ้อที่สำคัญมือท่านหนักเอาเรื่อง  สมัยที่ท่านลงเข็มสักให้ครั้งแรก ท่านยังพูดขำ ๆ หน่อยว่าเจ็บหน่อยนะเข็มไม่ค่อยคม  555 ท่านพูดแหย่เล่นน่ะครับ แต่ก็ไม่พ้นความอยากได้ของผม เอาจนครบ
tonbanna โพสต์เมื่อ 1-11-2010 08:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้อขออีกนิดออกพรรษาในปีนี้ท่านสร้างผ้าขอดไว้จำนวนนึง ไม่มากนัก ตอนนี้ใกล้หมดแล้ว  ท่านตั้งใจสร้างเพื่อนำรายได้ไปช่วยจัดสร้างเมรุ ที่จังหวัดเพรชบูรณ์  ฝากท่านใดผ่านไปหรือท่านที่เคารพนับถือท่าน ร่วมทำบุญกับท่านสร้างเมรุด้วยกัน นะครับ ติดต่อสอบถามท่านได้โดยตรงที่กุฏิหลวงพ่อเลยครับ
Jay โพสต์เมื่อ 1-11-2010 09:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้อขออีกนิดออกพรรษาในปีนี้ท่านสร้างผ้าขอดไว้จำนวนน ...
ต้นฉบับโพสโดย tonbanna เมื่อ 1-11-2010 08:26

ขอบคูณ คร๊าบบบ
tati โพสต์เมื่อ 3-11-2010 13:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีจัง อยากสักจัง
tonbanna โพสต์เมื่อ 3-11-2010 13:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะไปกราบท่านดูครับ ถ้าอยากได้ บอกได้คำเดียวครับว่า สายนี้ องค์นี้ตัวจริงเสียงจริงครับ

ภาพด้านล่างนี้เป็นภาพในสมัยเมื่อปี 2539 ท่านเสกเหรียญนารายณ์รุ่นแรกให้กับพระอาจารย์ต๊ะ อดีตเจ้าอาวาสวัดช้าง ศิษย์อีกรูปหนึ่งที่ศึกษาวิทยาคม ของ หลวงพ่อพรหม  วัดขนอนเหนือ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

tonbanna โพสต์เมื่อ 3-11-2010 14:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด tonbanna เมื่อ 3-11-2010 14:14

ขออีกนิดครับ ไตรมาสเข้าพรรษา ที่ผ่านมา ท่านสร้างตะกรุดเงินให้ หนึ่งแผ่น ลงยันต์ ราชสีห์ ในตำนานหลวงพ่อพรห์ม  วัดขนอนเหนือให้ 4 นิ้ว คูณ 4 นิ้ว ท่านว่าไม่ต้องม้วน ถ้าม้วนต้องก่อนออกพรรษา ใช้แบบนี้ดีกว่า เลี่ยมพกติดหน้ารถ นำมาให้ชมกันครับ เขียนมือ ไม่มีปั๊มแน่นอนครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| Pra-narai โพสต์เมื่อ 14-11-2010 15:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมื่อสัก หลายเดือนก่อน ได้คุยกับหลวงพี่โมกข์อยู่เหมือนกัน
เรื่องการทำลิขสิทธิ์รอยสักยันต์ของหลวงพ่อพรหม ได้เรียนท่านว่าไม่ทราบเหมือนกันว่าจะทำได้ตามกฎหมาย
ตอนนี้จดลิขสิทธิ์ รอยสัก ของหลวงพ่อพรหม ไว้หมดทุกรอย แล้วหรือครับ
ถ้าทำได้ตามกฎหมายให้เป็นลิขสิทธิ์ได้ก็ดีนะครับ
แต่สงสัยว่า แล้วเป็นลิขสิทธิ์ของใครครับ
และฝากขอบคุณ คุณ ต้น บ้านนา ที่ช่วยเข้ามาตอบในกระทู้ นะครับ
tonbanna โพสต์เมื่อ 23-11-2010 17:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับพี่ Pra-narai  อยากรู้จักพี่นะครับยังงัยรบกวนขอเบอร์ติดต่อด้วยพี่ เดี๋ยวผมโทรไปคุยด้วยครับ
natacha007 โพสต์เมื่อ 24-11-2010 07:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับคุณต้น
ช่วยแนะนำ การลงนะ สายวัดขนอนเหนือหน่อยสิครับมีนะอะไรบ้าง...ขอบคุณครับ
เอาที่สำคัญๆ เลยนะครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-4-2024 21:23 , Processed in 0.247122 second(s), 9 queries , File On.