เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
33841
42
ซ่อนแถบด้านข้าง

รอยสักวัดขนอนเหนือ

[คัดลอกลิงก์]
Pra-narai โพสต์เมื่อ 29-8-2010 21:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ ได้เรียนและสืบทอด การสักยันต์ มาจาก หลวงพ่อ ขัน วัดนกกระจาบ
โดยที่ หลวงพ่อ ขัน วัดนกกระจาบ ได้ศึกษาวิชาคาถาอาคมมาจาก หลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่า
ปัจจุบันนี้ พระอาจาร์ย โมกข์ ได้รับสืบทอดและครอบครูโดยตรงมาจาก หลวงพ่อพรหม ( มีรูป ให้ชมที่กุฎิ ท่านครับ )
แล้วถ้าสนใจ จะไปได้วันไหน และ ทำอย่างไร มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ มียันต์อะไรบ้างคับ ( ถามให้เองและตอบให้เองด้วยครับ )

หลวงพี่ จะเมตตา สักยันต์ให้ 2 วัน คือ วัน จันทร์ และ พฤหัส ครับ ( เสาร์ อาทิตย์ ลูกศิษย์มาเยอะ จึงต้องงด สักยันต์ครับ )
ก่อนอื่น ต้องมาคุยและแจ้งความจำนงกับหลวงพี่เสียก่อน ( หลวงพี่ จะพิจารณาให้เป็นรายไป บางท่านอาจจะไม่ได้ ) หลังจากนั้น
หลวงพี่จึงกำหนด วัน และเวลาที่เป็นฤกษ์ ดี --- ในวันนั้น ต้องเตรียม หัวหมู บายศรี ชุดใหญ่ 1 ชุด เพื่อไหว้ครู สามารถยกได้พร้อมกัน 2 คน
ยันต์แรกเป็นยันต์เก้ายอด ถือเป็นยันต์ครู จะสักให้ตรงท้ายทอยครับ
แฟนพี่สาว ลงยันต์ครู แล้วมีอาชีพ ขายข้าวมันไก่ ปรากฏสับมีดลงบนมือตัวเอง ไม่เข้าครับ
หลังจากนั้น ท่านจึงเลือกยันต์อื่นๆให้ตามอาชีพ และ ตามความเหมาะสม
เช่น เมื่อเสาร์ห้าที่ผ่านมา ลูกศิษย์ที่ไปกราบ จะได้ลง ยันต์ เฑาะ ยันต์ครูของสายวัดขนอนเหนือ
ค่าใช้จ่ายแล้วแต่ท่าน หลวงพี่ไม่เคยตั้งราคา ของผมลงพระนารายณ์ และ ยันต์เพชรกลับ ผมถวายท่านครั้งละ 1,000 บาท ครับ

ยันต์สายวัดขนอนเหนือ มีดังนี้ครับ
ยันต์ พระนารายณ์ หลวงพี่ จะกด แบบ ด้วยแผ่นยันต์เก่า สมัย หลวงพ่อพรหม ยันต์นี้ต้องไปบ่อยๆหลวงพี่จึงเมตตาให้
เหมาะสำหรับคนที่เป็นหัวหน้า ต้องปกครองคน ใช้เวลาสัก 50 นาที ตั้งแต่กดพิมพ์ จนถึง เสกเรียกยันต์ให้
(จับเวลาคร่าวๆกับ หลวงพี่ และเป็นกรณีพิเศษ ที่ท่านกำหนดให้มาสักในวันเสาร์ข้างขึ้น)
ยันต์ เพชรกลับ ยันต์นี้จะสักที่ สะบักหลัง 2 ข้าง เป็นสายวัดมะขามเฒ่า ยันต์นี้หลวงพี่มักจะเมตตาให้เป็นยันต์ตัวที่ 2 หลังจากยันต์ครู
เหมาะสำหรับคนที่เป็นทหาร ตำราจ เพราะว่าจะปลอดภัย และคงกระพัน ไม่ว่าจะไปไหนก็จะกลับบ้านได้ทุกครั้ง
(ลองจับเวลาให้กับ หลวงพี่ เมื่อ วันกระทิง ที่ผ่านมา ซึ่งหลวงพี่ หา วัน และฤกษ์ เวลาในการสักให้ )
ยันต์ พระบุตร พระลบ ยันต์นี้จะสัก 2 ข้าง เป็นสายวัดมะขามเฒ่า เช่นกัน ข้างหนึ่งเป็นพระบุตร อีกข้างเป็นพระลบ ยันต์นี้ตำแหน่งที่ลง
ต้องสามารถเอามือลูบได้ทั้ง 2 ข้าง เพื่อใช้ลูบเวลาปลุกยันต์ หลวงพี่มักจะไม่ค่อยให้ง่ายๆ เช่นเดียวกับยันต์พระนารายณ์
ยันต์นี้เดิม เสด็จเตี่ย ได้รับความเมตตา จากหลวงพ่อ ขัน สักยันต์ให้ เหมาะสำหรับคนที่เป็นทหาร ตำรวจ เพราะว่าคงกระพัน และ ชนะต่ออริศัตรู
ยันต์ บัวแดง ยันต์นี้จะสัก 2 ข้าง เดิมหลวงพ่อพรหม ใช้สักแทน ยันต์เพชรกลับ เมื่อช่วงสมัยสงคราม เพราะลงอักขระน้อยกว่า สักได้เร็วกว่า
แต่เหนียวพอๆกัน เหมาะสำหรับคนที่เป็นทหาร ตำรวจ เพราะว่าคงกระพัน ดี
ยันต์ หัวเชือก หลวงพ่อ ขัน จะมอบยันต์นี้ให้เป็นตัวสุดท้าย โดยจะสักที่หัวไหล่ เหมาะสำหรับคนที่เป็นทหาร ตำรวจ เพราะว่าคงกระพัน ดี
ยันต์สาริกาลิ้นทอง จะลงใต้คาง ลงได้วันเดียว คือ วันจันทร์ เท่านั้น เหมาะสำหรับ ผู้ที่มีอาชีพ เจรจา ติดต่อธุรกิจ ครับ
ยันต์อื่นๆ ยังมีอีกหลายยันต์ จะลงให้คราวหน้าครับ พร้อมรูปยันต์
ส่วนคาถากำกับ ยันต์ แต่ละราย ใช้คาถาแต่ละบทไม่เหมือนกัน แล้วแต่รูปยันต์ที่ได้และต้องขอจากหลวงพี่ด้วยนะครับ
ในการสักครั้งต่อๆไป ไม่ต้องยกหัวหมูแล้ว แต่ต้องเตรียมดอกไม้ ธูปเทียน ไปขอหลวงพี่ด้วยครับ
ปีนี้สุขภาพหลวงพี่ยังไม่แข็งแรง จึงมีหลายๆรายที่ไปขอแล้วยังไม่ได้ ต้องใจเย็นๆไปหาบ่อยๆนะครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
pocko โพสต์เมื่อ 29-8-2010 21:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีรูปมาให้ชมหน่อยสิครับ(คราวหน้าเนี่ย ...นานไหม)
 เจ้าของ| Pra-narai โพสต์เมื่อ 29-8-2010 21:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้าชมในกระทู้ คาถาปลุกเสกยันต์ ได้ครับ เพราะรูปใหม่อยู่ใน memory card มือถือ ต้องรอดึงมาก่อนครับ
 เจ้าของ| Pra-narai โพสต์เมื่อ 30-8-2010 19:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอแก้ไข เรื่องวันสักยันต์ กับ หลวงพี่โมกข์ นะครับ
ปกติ หลวงพี่จะสักยันต์ให้คือ วัน อังคาร และ วันเสาร์
วันจันทร์ เป็นกรณีพิเศษ คือ สักยันต์ทางด้านเมตตาให้
เช่น สาริกาลิ้นทอง ครับ
รูป จะรีบลงให้เร็วที่สุดครับ
Jay โพสต์เมื่อ 30-8-2010 19:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รอชม อยู่นะครับ ...
CUTE19 โพสต์เมื่อ 30-8-2010 21:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ยินมาว่าแทงเจ็บมากเลือดสวนเข็มเลย...ใครใจถึงลุยเลยครับ..สายนี้เข็มแข็งมาก...
 เจ้าของ| Pra-narai โพสต์เมื่อ 1-9-2010 19:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงพี่โมกข์ ให้ความสำคัญ และ รายละเอียด ของยันต์ที่สักอย่างมากนะครับ
และทุกครั้งที่แทงเข็ม ท่านจะภาวนาไปพร้อมๆกัน
เวลาเข็มแทง จะรู้สึกแบบได้ยินเสียงในใจ ว่าตึกๆ ตึกๆ เลยครับ
ของผม หลวงพี่โมกข์ จะให้ไปออกกำลังกายก่อนสัก 2 เดือน
เพื่อให้เนื้อแข็ง เวลาแทงจะได้เร็ว เข็มไม่ติดเนื้อครับ
armsjang โพสต์เมื่อ 1-9-2010 23:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีข้อห้ามอะไรบ้างครับผม
tonbanna โพสต์เมื่อ 28-10-2010 08:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระอาจารย์สาท(โม่ง) ธรรมโชติ วัดขนอนเหนือ ท่านเป็นศิษย์ และเป็นหลานชายแท้ ๆ ของหลวงพ่อหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ

ผู้สืบทอดสรรพวิชา หลวงพ่อพรหม  วัดขนอนเหนือ  
ยันต์ที่ศิษย์วัดขนอนเหนือตั้งแต่อดีตจนปัจจุบัน ที่นิยมสัก
ยันต์ครู ของ วัดขนอนเหนือ คือ ยันต์เก้ายอด ที่มีคาถาเป็นหัวใจต่างๆกำกับ 3 แถว เมื่อก่อนหลวงพ่อพรหม สักให้จนสุดท้าย ตำรวจต้องมาขอให้เลิก ท่านจึงไปสร้างเหรียญที่มียันต์ครู ตำรวจก็ต้องมาขออีกให้ท่านใช้ยันต์ตัวอื่นลงแทน
ยันต์ตัวที่ 2 ที่ต้องสักก็คือ ยันต์เพชรกลับ 2 ตัว เพื่อให้ไปไหนก็ตาม ต้องกลับมาตายที่บ้าน
ยันต์ตัวที่ 3 ที่ลงก็มีให้เลือก พระนารายณ์ ต้องลงกลางหลังเท่านั้น
ยันต์ตัวที่ 4 หนุมานเบิกบาดาล
ยันต์ตัวที่ 5 สิงนพเกล้า
ยันต์ตัวที่ 6 พระบุตร พระลบ ต้องลงตำแหน่งที่ลูบได้ เพื่อทำการปลุก ได้แก่ หัวไหล่ หลังด้านบน สีข้าง 2 ข้าง ยันต์ตัวนี้ หลวงพ่อขัน ได้สักให้กับ เสด็จเตี่ย ด้วยนะครับ
ยันต์พิเศษ สักที่ต้นขา และนะวิเศษต่าง ๆ ที่จะพอลงไปได้ และจะมีนาคเกี้ยวอีก 2 ข้าง ซ้ายขวาของหัวไหล่
ลงครบหมดแล้วต้องมีล้อมด้วยอักขระด้วยกันถึง 3 แถว และปิดทองทั้งหลังยกเครื่องครูปลุกเสกใหญ่อีกรอบจึงจะสมบูรณ์

พระอาจารย์สาท(โม่ง) ธรรมโชติ ท่านเป็นอีก รูปหนึ่งของจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ที่ได้ศึกษาสรรพวิชาจากหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือโดยตรงแล้ว ตั้งแต่ปี 2524 ท่านอยู่กับหลวงพ่อรับใช้หลวงพ่อมาจนเป็นที่ไว้ใจ หรือแม้แต่ลงอักขระเลขยันต์ต่าง ๆ ที่หลวงพ่อจะมอบ ห มายให้ทำ เช่นลงตะกรุด เขียนผ้ายันต์ อื่น ๆ และได้รับการอบรมสั่งสอนจากหลวงพ่อมาโดยตลอดจนได้รับการถ่ายทอดสรรพวิชาสักยันต์ พระนารายณ์ พระบุตร-ลบ อันเกรียงไกร หนุมานเบิกบาดาล ราชสีห์ นาคเกี้ยว อื่น ๆ อีกมากมายครับ วิชาลงผ้าขอด จากหลวงพ่อมาหมดสิ้น  จนหลวงพ่อแน่ใจได้แล้วว่าสามารถสืบทอดสรรพวิชาต่าง ๆ ของท่านได้เป็นอย่างดี หลวงพ่อพรห์ม ท่านได้จัดพิธีครอบครูสักครั้งใหญ่ให้กับพระอาจารย์สาท ขึ้นในปี 2531 (ผ่านไปกราบหลวงพ่อขอชมรูปครอบครูได้ที่กุฏิครับ) และนอกเหนือจากนั้น พระอาจารย์สาทท่านยังสืบเสาะแสวงหา ความรู้เพิ่มเติมอีกมากมาย เมื่อมีเวลาว่างท่านก็จะเดินทางไปจังหวัดชัยนาท เพื่อไปศึกษาวิชาเกราะเพชร จากหลวงพ่อมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ พระเถระผู้สืบทอดวิชา เกราะเพชร ของหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า

สำหรับพระอาจารย์สาทนั้น ปัจจุบันท่านอยู่อย่างสมถเรียบง่าย ไม่ถือตัว ไม่ว่ายากดีมีจนท่านต้อนรับทั้งสิ้น แม้แต่ในทุกวันนี้บนกุฏิของท่าน ตู้เย็นท่านก็ไม่มีครับ ผมเคยขอท่านจะซื้อถวายให้ท่านได้แช่น้ำดื่ม ท่านก็ไม่รับท่านบอกว่าไม่เป็นไร อยู่ได้ชินซะแล้ว นับว่าเป็นพระอริยสงฆ์อีก รูปครับที่กราบได้อย่างสนิทใจ ลองสังเกตดูครับท่านใดที่ไปกราบท่าน ท่านจะไม่ค่อยได้รับเงินถวาย ท่านจะบอกเลยว่า ใส่ตู้ถวายหน้าหลวงพ่อเลย  ลูกศิษย์ลูกหาท่านมากมาย แวะมากราบท่านอยู่เป็นประจำ

พระอาจารย์สาทท่านได้รับฎีกาอาราธนานั่งปรกพิธีใหญ่ ๆ มามากมายนับไม่ถ้วน ในพิธีสำคัญใหญ่ ๆ ของทางวัดช้าง บ้านนา ในสมัยพระอาจารย์ต๊ะ อดีตเจ้าอาวาสวัดช้าง ผู้โด่งดังในตำนานพระกริ่งใหญ่วัดช้างอันลือลั่น พิธีจัดกี่ครั้งหนึ่งในนั้นต้องมีพระอาจารย์สาทท่านอยู่ด้วยทุกครั้งไป

แม้แต่บางครั้งนั่งปรกเสกพระกริ่งวัดช้างคู่กัน 2 องค์ กับหลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ/วัดหนองม่วง พระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งลุ่มแม่น้ำแม่กลอง จ. ราชบุรี หลายครั้ง หรือแทบจะทุกงานเลยก็ว่าได้ หลวงพ่อสง่าก็นับได้ว่าเป็นเกจิอาจารย์ที่อาคมแก่กล้า ที่แม้แต่หลวงพ่อพรหม แห่งวัดขนอนเหนือ ยังเอ่ยปากบอกกับศิษย์ของท่านด้วยว่าถ้าท่านไม่อยู่ก็ไปหาหลวงพ่อสง่าองค์นี้ได้เลย นับว่าเป็นการรับรองดีกรีของหลวงพ่อสง่าองค์นี้ได้ไม่น้อยเลยทีเดียว

สำหรับเมื่อก่อนนั้นร่างกายท่านไม่ค่อยสมบูรณ์มากนักเนื่องจากท่านเป็นโรคประจำตัว เบาหวาน เคยรับการรักษาผ่าตัดขามาแล้วเมื่อหลายปีก่อน เลยทำให้ท่านปิดกุฏิกลับไปรักษาตัวอยู่ที่บ้านเป็นเวลานานพอสมควร เลยทำให้บางครั้งท่านที่ตั้งใจแวะไปกราบหลวงพ่อพรหม ไม่เจอท่าน เห็นกุฏิปิดบ้าง แต่ไม่ต้องห่วงครับปัจจุบันนี้ท่านสุขภาพร่างกายแข็งแรงดีแล้ว กลับมาลงเข็มสักให้กับลูกศิษย์ท่านได้อย่างดีแน่นอน ถ้าชื่นชอบก็ลองแวะไปขอท่านดูนะครับ

สำหรับท่านใดที่ผ่านไปแวะไปหาไปกราบหลวงพ่อและพระอาจารย์สาท พูดคุยกับท่านดูนะครับ กับตำนานหลวงพ่อพรห์ม แห่งวัดขนอนเหนือ ต. บ้านกรด อ. บางปะอิน จ. พระนครศรีอยุธยา

www.wat-chang.com
tonbanna โพสต์เมื่อ 28-10-2010 09:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขออภัยสำหรับสำหรับภาพถ่ายรอยสักยันต์และพิมพ์ต่าง ๆ ในสายนี้ สงวนลิขสิทธ์จากทางวัด  ถ้าสนใจชมพิมพ์ต่าง ๆ ที่วัดจะดีกว่าครับ  แต่สำหรับวันนี้ขอนำภาพรอยสักในสมัย หลวงพ่อพรห์ม  ท่านลงเข็มสักมาให้ชมดีกว่าครับ
tonbanna โพสต์เมื่อ 28-10-2010 09:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณลุง ทองสุข บ้านคลองควาย อายุ 84 ปี หมู่ 11 ตำบลบ้านกรด อำเภอ บางปะอิน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา

นับว่าเป็นฝีมือการลงเข็มสักยันต์ยุคแรก ๆ ของหลวงพ่อก็ว่าได้ครับ ที่ยังมีให้เราได้ชมกัน เป็นฝีมือของหลวงพ่อทั้งแผ่นหลัง และด้านข้าง ตลอดจนด้านบนศรีษะ สักไม่สวยคมชัดแต่ดูอย่างไรก็น่ามอง ขออภัยเนื่องจากภาพถ่ายไม่ค่อยชัดนะครับ  
ก่อนอื่นต้องขออภัย  สิ่งที่ได้นำมาเสนอในวันนี้มิได้มีเจตนาอื่นใด อยากที่จะนำมาเสนอเพื่อเผยแพร่กิตติคุณของหลวงพ่อพรห์ม  วัดขนอนเหนือ  ผู้เป็นครูที่เคารพนับถือ  และพระอาจารย์สาท ธรรมโชติ พระอาจารย์รูปนี้ ผู้เป็นอาจารย์ ขอบคุณมากครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

Jay โพสต์เมื่อ 29-10-2010 22:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณลุง ทองสุข บ้านคลองควาย อายุ 84 ปี หมู่ 11 ตำบลบ้านกร ...
ต้นฉบับโพสโดย tonbanna เมื่อ 28-10-2010 09:22

สวย สุดยอด เข้มขลัง

ขอบคุณ ครับ นำภาพ หาชมยาก มาให้ชมกัน
CUTE19 โพสต์เมื่อ 29-10-2010 22:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ม ขลัง สุดยอด..ดีนะที่เราเก็บของหลวงพ่อพรหมไว้บ้าง..ไม่งั้นเสียใจแย่..ตอนนี้ในวงการกำลังไล่เก็บของหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือกันใหญ่ นัยว่าจะมีราคาพุ่งสูงขึ้นจนเก็บไม่ได้ตอนนี้ใครหาได้ก็เก็บๆกันไว้บ้างนะ..เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก จากใจ..CUTE Q10
Jay โพสต์เมื่อ 30-10-2010 10:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ม ขลัง สุดยอด..ดีนะที่เราเก็บของหลวงพ่อพรหมไว้บ้า ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 29-10-2010 22:55

ขอบคูณ คร๊าบบบ
chayadaj โพสต์เมื่อ 30-10-2010 10:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นแล้ว คิดถึงพ่อ...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-4-2024 17:02 , Processed in 0.216396 second(s), 6 queries , File On.