เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6884
22
ซ่อนแถบด้านข้าง

ภาพบรรยากาศพิธีเสาร์๕วัดบางแวก

[คัดลอกลิงก์]
CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-8-2010 01:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เริ่มที่บวงสรวงบูชาฤกษ์ โดยท่านอาจารย์ชนม์ศิริชัย(อ.เอก วัดบางแวก)

บวงสรวงบูชาฤกษ์

บวงสรวงบูชาฤกษ์

อาจารย์ชนม์ศิริชัย

อาจารย์ชนม์ศิริชัย

ด้านหน้าพระอุโบสถ

ด้านหน้าพระอุโบสถ

ผู้ร่วมพิธีบางส่วน

ผู้ร่วมพิธีบางส่วน
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-8-2010 01:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ด้านในพระอุโบสถ

พระสงฆ์วัดบางแวกสวดธรรมจักร

พระสงฆ์วัดบางแวกสวดธรรมจักร

เจริญพุทธมนต์

เจริญพุทธมนต์

อีกมุมครับ

อีกมุมครับ

ลงรูปนี้ยั่วเจ้าเมือง

ลงรูปนี้ยั่วเจ้าเมือง
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-8-2010 01:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระสงฆ์ทรงสมณะศักดิ์ทยอยเข้าร่วมในพิธี

เกจิอาจารย์นั่งปรกปลุกเสก

เกจิอาจารย์นั่งปรกปลุกเสก

ท่านเจ้าเมืองซักองค์ไหมครับ

ท่านเจ้าเมืองซักองค์ไหมครับ

ปรมาจารย์ ฟ้อน ดีสว่าง

ปรมาจารย์ ฟ้อน ดีสว่าง

โยงสายสิญเป็นยันต์เกราะเพชร

โยงสายสิญเป็นยันต์เกราะเพชร
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-8-2010 01:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถวายปัจจัยแก่พระสงฆ์วัดบางแวก

รับพรพระ

รับพรพระ

อนุโมทนาครับ

อนุโมทนาครับ

ถวายจตุปัจจัย

ถวายจตุปัจจัย

ท่านพระครูเจ้าอาวาส วัดบางแวก

ท่านพระครูเจ้าอาวาส วัดบางแวก
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-8-2010 01:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ธีร์ วัดจันทราวาส จ.บุรีรัมย์ ประธานดับเทียนชัยเดินทางมาถึงภายในพิธี

ท่านเจ้าอาวาสกราบนมัสการหลวงปู่ธีร์ ...

ท่านเจ้าอาวาสกราบนมัสการหลวงปู่ธีร์ ...

ขอพรจากหลวงปู่

ขอพรจากหลวงปู่

หลวงปู่เป่าหัวให้แก่สาธุชน

หลวงปู่เป่าหัวให้แก่สาธุชน

ท่านตั้งใจอย่างมาก

ท่านตั้งใจอย่างมาก
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-8-2010 02:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดูกันต่อยังมีอีกครับ

หลวงปู่ธีร์ วัดจันทราวาส

หลวงปู่ธีร์ วัดจันทราวาส

พ่อประคองเดินทางมาถึงภายในพิธี

พ่อประคองเดินทางมาถึงภายในพิธี

พ่อประคอง รุ่นเจริญ

พ่อประคอง รุ่นเจริญ

ร่วมเสกในพิธี

ร่วมเสกในพิธี
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-8-2010 02:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงตาวาส วัดสะพานสูง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 หลง +10 ย่อ เหตุผล
vetmax + 10 + 10

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-8-2010 02:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอกาสหน้าจะนำภาพวัตถุมงคลและรายนามเกจิอาจารย์นั่งปรกปลุกเสก(รุ่นเสาร์๕มหาเฮง)วัดบางแวกมาเรียนรับใช้เหล่าเพื่อนสมาชิกครับ...

เตรียมนั่งปรก

เตรียมนั่งปรก

หลวงปู่ทำน้ำพุทธมนต์ประพรมในพิธี

หลวงปู่ทำน้ำพุทธมนต์ประพรมในพิธี

ประพรมนำ้พระพุทธมนต์

ประพรมนำ้พระพุทธมนต์

เจิมแป้งเสกที่รูปหล่อปรมาจารย์ฟ้อน ดีสว่างทุกองค์ ...

เจิมแป้งเสกที่รูปหล่อปรมาจารย์ฟ้อน ดีสว่างทุกองค์ ...
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-8-2010 02:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เสร็จพิธี

เตรียมดับเทียนชัย

เตรียมดับเทียนชัย
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-8-2010 02:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ง่วงแล้วดูกันเองน่ะครับ...

ดับเทียนพิธี

ดับเทียนพิธี

เบิกเนตร

เบิกเนตร

ดูวัตถุมงคลบางส่วน

ดูวัตถุมงคลบางส่วน

ถวายรูปหล่อปรมาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง

ถวายรูปหล่อปรมาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง
cho โพสต์เมื่อ 28-8-2010 05:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านคิ้ว... ท่านอาจารย์เอก...ได้โปรดจัดรูปหล่อพ่อฟ้อนเพื่อเจ้าเมืองโดยด่วนนนนนนนนนนนน
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-8-2010 09:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# cho

องค์ไหนครับ...นั่งหรือยืน  นั่งสร้างแค่ 9-10 องค์แค่นั้นครับมีเจ้าของทุกองค์แล้วครับ...

องค์ยืนสร้าง 32 องค์ จะถามรุ่นพี่ให้ครับน่าจะพอหาได้อยู่นะครับ..เสียดายเราเจอกันช้าไป...ฮือ ฮือ ฮือ...

เป็นการจัดสร้างอย่างไม่หาผลกำไร สร้างเพื่อเผยแพร่คุณครุอาจารย์ ทุกคนที่จองร่วมหารค่าใช้จ่ายในการจัดสร้าง...

ถึงได้บอกท่านเจ้าเมืองว่าเราเจอกันช้าไป..แต่สำหรับเจ้าเมืองเดี๋ยวจัดให้...
Jay โพสต์เมื่อ 28-8-2010 09:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

พิธีสุดยอด เข้มขลัง ครับท่าน ...
Jay โพสต์เมื่อ 28-8-2010 09:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงตาวาส วัดสะพานสูง
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 28-8-2010 02:06

หลวงพ่อไปร่วมพิธีด้วย สุดยอดครับ  ...
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 14-9-2010 22:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กราบเรียนท่านศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านทราบ
ท่านพระอาจารย์มนตรี(อ.หนุ่ม)วัดบางแวก ได้ปรารภกับข้าพเจ้าว่าขณะนี้ได้มีกลุ่มผู้ที่สนใจในวิชาเข็มทองกันเป็นอย่างมากและได้พยายามศึกษาหาข้อมูลจากสื่อต่างๆบ้างครั้งได้โทรศัพท์จากบุคคลที่ไม่คุ้นเคย ข้าพเจ้าขอโอกาสนี้ชี้แจงให้ท่านทราบว่าเป็นการรบกวนท่านพระอาจารย์อย่างมากบ้างครั้งท่านต้องละการปฏิบัติกิจของสงฆ์เพื่อรับโทรศัพท์ชี้แจงแนะนำทุกท่านที่โทรศัพท์เข้าไปสอบถามบางท่านก็รู้ว่าท่านเป็นพระ บางท่านก็ไม่รู้ว่าท่านเป็นพระใช้คำพูดที่ไม่สมควร ข้าพเจ้าในฐานะศิษย์เข็มทองขอความกรุณาท่านทั้งหลายโปรดพิจารณา ทางที่ดีและเหมาะสมคือหาโอกาสเข้าไปกราบเรียนสอบถามท่านเองจะสะดวกที่สุด กรุณานำดอกไม้ธูปเทียนเข้าไปสักการะและเป็นการแสดงความนอบน้อมต่อครูบาอาจารย์จะดีมาก
                                                                                                                                                                  จึงเรียนมาเพื่อทราบ
                                                                                                                                                                        CUTE19
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 11:57 , Processed in 0.223714 second(s), 12 queries , File On.