เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

พิธีไหว้บูชาครูบูรพาจารย์ " ฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์ " หลวงปู่กาหลง เขี้

[คัดลอกลิงก์]
MaRuKo โพสต์เมื่อ 25-7-2010 11:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 73# HolyMax

ท่านบอบม์ ไปตั้งแต่วันแรกเลยนะเนี่ย 555+++
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
MaRuKo โพสต์เมื่อ 25-7-2010 11:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครก็ไม่รู้ ได้เสื้อมาตั้ง 4 ตัว ใส่มันทุกวัน
HolyMax โพสต์เมื่อ 25-7-2010 12:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 76# MaRuKo

เหอๆ ก้อไปกะเปี๊ยกนั่นแหละ ทำมาแซว ผมได้แค่เสื้อแต่เปี๊ยกเล่นเหมาแผงมาเลยได้ข่าว
MaRuKo โพสต์เมื่อ 25-7-2010 13:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 78# HolyMax

เมื่อวานได้พระมา 10 กว่าองค์ แถมยังไปเช่าพระต่อที่ยูเนียนมอลล์มาอีกอ่ะ
dear168 โพสต์เมื่อ 26-7-2010 17:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พึ่งกลับมาครับ วันนี้คนเยอะมาก ผมไปประมาณบ่าย2ได้คิว เกือบ700
vampire โพสต์เมื่อ 26-7-2010 21:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ไปมาแล้วงานครอบครู หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว คนเยอะมาก ไปถึง 8 โมงได้คิว 331 แน่ ตั้งใจแล้วก็รอได้
Siriya โพสต์เมื่อ 27-7-2010 00:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไปมาเช่นกัน ถึงสิบเอ็ดโมงครึ่ง ได้คิว 603 ได้ครอบตอนบ่ายสอง ก่อนหน้าไปโบสถ์พราห์ม กินข้าแล้วกลับมาไปกราบพระในวัด พอดี บ่ายครึ่งเข้าไปรอพอดีเลย
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 27-7-2010 01:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันจันทร์ เป็นวันสุดท้ายของงาน
คนเยอะ มั๊ก ๆครับ พี่ ๆหลายท่านคงถูกใจ
กับของที่ระลึกปีนี้ ซึ่งแจกพระผงหน้ากากพ่อปู่ฤๅษีสิงห์สมิงพราย
ทราบมาว่ามวลสารนี้มีของดีผสมหลาย ๆอย่างเช่น......
เทียนชัยที่จุดตอนเปลี่ยนเครื่องทรงพระแก้วมรกต ในวัดพระแก้ว ฯลฯ
พิมพ์ทรงสวยงามมาก ครับเลี่ยมขึ้นคอสวยโดนใจ

ตอนเย็น ๆเกือบห้าโมง กว่า ๆก็ได้มีการทำพิธีถวายปัจจัยค่าครูในพิธีไหว้ครู
ก็ได้มากโขอยู่ครับ พร้อมทั้งถวายจตุปัจจัย ข้าวสารหลายกระสอบใหญ่  เทียนพรรษา
หลอดไฟฟ้า ผ้าไตรจีวร และสังฆทานแด่พระเกจิคณาจารย์ที่มาทำพิธีครับผม
๑. หลวงปู่แดง    สิริภทฺโธ  วัดห้วยฉลองราษฎร์บำรุงกิจ จ.อุตรดิตถ์
๒. หลวงปู่สวาท  วัดอ่าวหมู ต.บางกระชัย อ.แหลมสิงห์ จ.จันทรบุรี
๓. หลวงปู่อั้น      อภิปาโล วัดโรงโค อ.เมือง จ.อุทัยธานี
๔. พระอาจารย์วัดหนองดง   อ.โพธิ์ทะเล จ.พิจิตร
๕. พระอาจารย์สุวิทย์   ปิยธมฺโม วัดกุนนทีฯ เขตห้วยขวาง กรุงเทพมหานคร
๖. พระอาจารย์วิชัย     วัดบุญรอด สุขุมวิทย์ซ.๖๒ ครับผม

และก็มีการทำพิธีหุงสีผึ้งมหาเสน่ห์จันทร์ซ้อนจันทร์ ครับผม

ปล. พี่ต้นคนหล่อ ของผมเดินทางมาจากภูเก็ต มาซะไกลเลยพี่ผม
นับถือในความมานะของพี่ท่านจริง ๆครับ ....... ของที่ผมให้สุดๆแล้วนะพี่  รักษาให้ดีนะครับ
Siriya โพสต์เมื่อ 27-7-2010 01:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 83# บอส ดินแดง

แง๊ว มีพิธีตอนเย็นหรอ ไม่รู้อ้าาา พลาดเลย อยากได้สีผึ้งอ่ะบอส บูชายังงัย ><
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 27-7-2010 02:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ที่วัดยังมีให้บูชา ครับตลับละ ๕๐ บาทจร้า

รู้สีกว่าจะหุงเมื่อปีที่แล้วนะครับ หลวงปู่ท่านมาเป็นประธานหุง ครับ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 28-7-2010 10:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาชมภาพบรรยากาศงานไหว้ครูกันครับ ขออนุญาติพี่พุทธคุณ
แห่งเวปไซด์ " บ้านเรารักหลวงปู่กาหลง " นะครับ

1280284355_tour.jpg 1280284616_tour.jpg 1280284860_tour.jpg

อันนี้เป็นของที่ระลึกในงานไหว้ครูครับผม
ที่แจกจะเป็นเนื้อน้ำตาล แต่องค์นี้เพ้นท์สี ที่งานไหว้ครูครับ

1280285365_tour.jpg 1280285517_tour.jpg
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 29-7-2010 01:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีพี่ท่านนึงสอบถามมาเรื่องมวลสารพ่อแก่พิมพ์นี้ว่ามีผงหน้าพระภักตร์พระลักษณ์หน้าทองหรือไม่

ตอบ  มีแน่นอนครับผมแล้วใส่เยอะมากๆด้วยครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 29-7-2010 17:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาทักทาย สุดยอดครับ ดีใจที่ได้ไปครับ  ขอบคุณน้องบอสมากที่มีขอดีมาฝาก
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 29-7-2010 17:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาทักทาย สุดยอดครับ ดีใจที่ได้ไปครับ  ขอบคุณน้องบ ...
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 29-7-2010 17:26

ครับผม พี่ต้นต่อไปนี้เราก็เป็นศิษย์สำนักเดียวกันแย้ว ครับ

อิอิ
rynyapatch โพสต์เมื่อ 30-7-2010 12:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับผม พี่ต้นต่อไปนี้เราก็เป็นศิษย์สำนักเดียวกั ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 29-7-2010 17:45

น้องบอส พี่รอขอฝากนะ เด๋วโอนค่าของให้แล้วก็ส่งของฝากมาด้วยเรยนะ (มั่วไว้ก่อน)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 08:39 , Processed in 0.197577 second(s), 7 queries , File On.