เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
2271
23
ซ่อนแถบด้านข้าง

คิดว่าเกี่ยวไหมที่ใช้เครื่องรางไม่เวริคอาจจะเป็นเพราะปีนี้ผมปีชงและคนต้องขื่อคา

[คัดลอกลิงก์]
DVD โพสต์เมื่อ 12-8-2014 09:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน

เรื่องนี้ผมเคยถูกทักตั่งแต่ต้นปีว่าปี57 ผมจะ ปีร่วมชง และ ตก คนต้องขื่อคา    (รูปคนโดนไม้หนีบคอ)

นี่เองอาจจะเป็นส่วนนึงที่ทำให้ปีนี้ผมมีแต่เรื่องไม่สู้ดีนัก
และคิดว่าเครื่องรางที่ใช้ไม่ได้ผลอาจจะเป็นเพราะเรื่องจากเหตุนี้ด้วย คงต้องรอหลังวันเกิด สื้นเดือน 11 ก็น่าจะดีขึ้นแล้วว่าผมจะลองเครื่องรางที่ใช้ไม่ได้ผลดูอีกครั้ง

เห็นที่มาเล่าสู่กันฟังเพราะเห็นหลายท่านใช้เครื่องรางไม่ได้ผลกัน ลองดู อาจจะเกิดจาก บุญกรรม ข้อนี้ก็ได้ครับ

เดียวผมจะลอง เครื่องรางที่ใช้ไม่ได้ผลอีกครั้งดูครับ
ส่วนเครื่องรางที่ได้ผลของผม แสดงว่าชิ้นนั้น น่าจะเรียกว่า บรรเทา กรรมของผมไม่ให้หนักกว่าที่เป็นอยู่ก็ได้ครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ghostmaster โพสต์เมื่อ 12-8-2014 12:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วัตถุมงคลเป็นแค่ส่วนประกอบส่วนช่วยเหลือ ไม่ใช่ส่วนหลัก ผลหลักมันมาจากบุญกรรมของแต่ละคนครับ
ช่วงดวงตก ก็เหมือนกับช่วงกรรมไม่ดีส่งผลเยอะ มันจะขัดไปหมด ติดนู่นนี่สารพัดนั่นหละ

เรื่องเสน่ห์คนที่ดวงชะตาให้ เวลามีวัตถุมงคลทางเสน่ห์เสริมเข้าไปมันก็เสือติดปีกดีๆนี่เอง ต่อให้ดวงตก
เขาก็ยังพอมีผลให้ชื่นใจแต่อาจจะตกไปบ้าง แต่ยามดวงดี อะไรก็สวยงามไปโม๊ด

ดวงแบบทั่วไป ก็ลดทอนไปตามส่วน แต่ถ้าพวกดวงมีปัญหาทางเสน่ห์ ผมเคยเจอ แนะนำอะไรไปให้ลอง
ก็ดีขึ้นบ้างแต่ไม่มาก เคยดูดวงอยู่ตอนเขาดวงทางความรักขึ้น ไม่ต้องพกทางเสน่ห์อะไร ดันมีคนมาสนมาจีบเยอะ
พอพ้นไป ที่่จีบอยู่หายไปจนหมด คราวนี้แนะนำพกอะไรก็ไ่ม่ค่อยขึ้นทางเสน่ห์แล้ว พอมีเมตตาบ้างแค่นั้น

เลยจะบอกว่าอย่าไปยึดติดกับวัตถุมงคลมาก เป็นแค่ส่วนเสริมทางใจและมีผลบ้างถ้าไม่ขัดกับกรรมเรา
ทำตัวของเราให้ดี หมั่นยิ้มแย้มแจ่มใส พูดจาดีๆ แต่งตัวให้เรียบร้อยดูดี ทำบุญทำกุศลดีกว่าครับ มีผลยาวนานกว่านัก

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

ohy โพสต์เมื่อ 13-8-2014 17:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่เกี่ยวค่ะ ปีนี้ดวงตกเหมือนกันค่ะ ตกหนักด้วย แต่ตั้งแต่บูชาเครื่องรางมาทำให้ใจเย็นลง ด้านการงานปกติดวงไม่ตกไม่เคยมีมากขนาดนี้แต่เช่าเครื่องรางมาแล้วงานเยอะมากค่ะปีนี้เหมือนปีทองเรื่องงานเลยก็ว่าได้ แต่ต้องหมั้นทำบุญค่ะเพราะเรารู้ว่าดวงตกหมั่นทำบุญทำกุศล มาก ๆ จะช่วยได้ค่ะ เครื่องรางบางชิ้นถ้าเราอยากได้อะไรมากมักไม่ได้ แต่ไม่อยากได้มักได้ค่ะอย่าคาดหวัง บุญเป็นสิ่งสำคัญที่สุดอย่าให้ขาด
ต้น1 โพสต์เมื่อ 13-8-2014 17:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปีทีแล้วผมตกขื่อเหมือนกัน แต่ก็ยังใช้ของได้ดีครับ
phoewan โพสต์เมื่อ 12-8-2014 17:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phoewan เมื่อ 12-8-2014 17:26

นอกเหนือจากเครื่องรางที่ว่าใช้ไม่ได้ผลแล้ว  ท่านทั้งหลายก็ต้องยอมรับความจริงว่า กระแสเงินสดหายไปจากตลาดนานหลายเดือนแล้ว  นั่นมันเกินกำลังเครื่องรางจะเสกหาได้

สิ่งเดียวที่ผู้คนค้นหากันคือ ถูกหวยรวยเบอร์ แทบทั้งสิ้นในภาวะแบบนี้   ไอ้ครั้นจะขอให้ค้าขายดีเหมือนภาวะปกตินั้น น้อยคนนักจะฝ่าวิกฤตบ้านเมืองซึ่งเป็นบาปใหญ่ได้  เรื่องนารีสตรีงามก็เช่นกัน ใครมีเงินสดติดมือใช้จ่ายได้เหมือนภาวะปกติท่านผู้นั้นก็มีเสน่ห์ขั้นรุนแรงจากกรรมปัจจุบันนั้น

ดังนั้นท่าน หมั่นสวดมนต์อ้อนวอนและถือปฏิบัติตามครูบาอาจารย์ท่านสอนเทอญอย่าได้ขาด เมื่อกระแสเงินสดเข้ามาในระบบมากขึ้น การเงินการงานธุรกิจคึกคักมากขึ้น  ผู้ที่หมั่นสวดหมั่นขอผู้นั้นย่อมถึงด้วยแรงครูก่อนใครนะท่านนะ

ตอนนี้เป็นภาวะกรรมใหญ่  ต้องฝืดเคืองเหมือนกันทั้งประเทศนะท่านนะ ไม่มีใครรอดพ้น ไม่มีใครผิดใครถูก ไม่มีการเมืองด้วยเรื่องใด แต่มันเป็นไปตามกรรมฉะนั้นเถิด  ใครทำธุรกิจสีเทาเหมือนกระผมย่อมทราบว่า การณ์ได้เข้าสู่ภาวะจนต้องอยู่ตรอกแล้ว...... มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ เมื่อก่อนเงินผ่านมือเดือนเป็นล้าน ตอนนี้เข้ามาหลักหมื่นก็เป็นสุขแล้วท่านเอ๋ย

กระผมจึงใช้วัตถุมงคลของครูบาอาจารย์ไปแต่เรื่องของเพศตรงข้ามและใช้ผูกใจผู้หรับผู้ใหญ่เพื่นให้สนับสนุนช่วยเหลือในภาวะแบบนี้เป็นพอ

โชคดีและเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

แสดงความคิดเห็น

ผมก็แนวสีเทาๆครับท่าน ช่วงนี้รายได้หายหมดเลย  โพสต์เมื่อ 12-8-2014 18:10

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

picnicza โพสต์เมื่อ 12-8-2014 12:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บางทีวัตถุมงคลบางอย่างอาจจะไม่ถูกฉโลกทุกชิ้นนะครับ
บางทีการสวดมนต์นั่งสมาธิก็ช่วยได้ดีเหมือนกันนะครับ
บุญและกรรมที่ทำมาก็มีส่วนขอมากไปก็ไม่ได้ถ้ายังไม่ถึงเวลา
ส่วนมากผมจะเน้นทำบุญกับพระอรหันต์ในบ้าน

บุญเราไม่เคยสร้าง ใครที่ไหนจะมาช่วยเจ้า

" ลูกเอ๋ย ก่อนจะเที่ยวไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเอง คือบารมีของตนลงทุนไปก่อน เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอ จึงค่อยยืมบารมีคนอื่นมาช่วย มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะนี้สินในบุญบารมี ที่เที่ยวไปขอยืมมาจนพ้นตัว
   เมื่อทำบุญทำกุศลได้บารมีมา ก็ต้องเอาไปผ่อนใช้หนี้เขาจนหมด ไม่มีอะไรเหลือติดตัว แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า หมั่นสร้างบารมีไว้ แล้วฟ้าดินจะช่วยเจ้า

จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลา เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้ ครั้นเมื่อถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า "

นี่คือคำเทศนาของ สมเด็จพระพุฒาจารย์(โต)พรหมรังษี ที่ได้โปรดชี้ธรรมไว้ให้ในนิมิตรหลังจากที่ท่านล่วงลับไปแล้วเมื่อ 100 กว่าปี

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

cho โพสต์เมื่อ 13-8-2014 09:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cho เมื่อ 13-8-2014 13:02

ปีนี้ดวงประเทศตก ส่งผลกระทบแผ่อิทธิพลกว้างโล้นโพ้น ยามวิกฤษคับขัน นอกจากวัตถุมงคลที่ทุกท่านศรัทธาแล้ว จงหมั่นเสริมดวงด้วยการทำบุญด้วยนะคะ

DVD
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่  โพสต์เมื่อ 13-8-2014 11:38

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 หลง +20 ร้อนแรง +50 เสน่ห์แรง +50 ย่อ เหตุผล
ต้น1 + 20 + 20 + 50 + 50

godanaw โพสต์เมื่อ 12-8-2014 09:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่พี่ว่ามาก็มีเหตุผลผมเกิดปีม้า ชงเหมือนกันโดนรถชนแขนหักแหกทั้งตัวดีไม่ตาย

ธรรมดาที่ไม่ใช้ปีชงผมสังเกตุเวลาไปทำบุญกลับบ้านมาจะเจออะไรดีๆ เช่น ขายของได้ ได้เงินแบบฟรุกๆ

แต่พอเวลาเข้าปีชง ทำบุญยังไงก็ซวยเหมือนบุญมีแต่มาไม่ถึง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1หลง +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

hamakpure โพสต์เมื่อ 12-8-2014 10:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมยังใช้ได้ผลอยู่นะครับ ปีนี้ผมตกคอขาด
ใช้เครื่องรางได้ผลอยู่  แต่รู้สึกว่าแผ่วๆไปบ้าง  บางอย่างขอก็ไม่ได้
ทั้งๆที่ขอเบาๆ ประมาณว่าขอให้ขายของได้บางทีก็ขายไม่ได้  แต่บางทีก็ขายได้
ไม่ถือว่าเงียบ ทั้งเสน่ห์และโชคลาภ

แต่ปีนี้เงินทองขาดมือจริงๆครับ ทำเว็บไซต์ก็โดน คสช ปิดไปหมด เรียกว่ารายได้หดหายไปเดือนหลายหมื่นเลยครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

เจ้าของ| DVD โพสต์เมื่อ 12-8-2014 10:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมสังเกตุมาระยะนึงแล้วพอดีเพิ่งมาเล่นเครื่องรางปีนี้เดือน 2 เลยไม่รู้ว่าตอนไม่ชง มันจะเล่นแล้วได้ผลดีกว่านี้ไหมได้ผลเยอะชิ้นไหม   ตอนนี้รอ ทดสอบหลังวันเกิด
lambo2000 โพสต์เมื่อ 12-8-2014 10:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของผมนับเวียนตกที่นาคราชเครื่องรางที่ผมเช่ามาสามสี่อย่างก็ยังไม่เวริคเลยครับส่วนแพะกับขุนแผนชมตลาดเวิรคตลอดครับส่วนอันที่เช่ามาล่าสุดพระสีสะแลงแงง พระอาจารย์ พรสิท กับ ขุนไกรพลายอาคมเนื้อตะกั่วยังเงียบอยู่ครับหรือว่าเราเช่ามาไม่เหมือนอันที่มีประสบการณ์คือแบบอัลปาก้าอันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันที่เช่ามาเพราะเสพประสบการณ์มาจนฟินเต็มที่ว่าเช่าแล้วจะต้องใด้กินตับส่าวๆหรือสาวๆมาให้กินตับเองพอเราเช่ามาไหงเป็นงี้เงียบเลยเฮ้อเวลาจะเช่าเครื่องรางครั้งต่อไปคิดว่าเวลาอ่านประสบการณ์ที่มันหวือหวาแบบผู้หญิงมาหาเองอะไรทำนองนี้ผมคงต้องใช้วิจารณญานให้มากๆและหาข้อมูลให้เยอะๆถ้าจะเสี่ยงเช่าก็คงต้องเช่าอันที่คิดว่าอนาคดอันใกล้ราคาขยับแพงขึ้นแน่นอนหากเราเช่าแล้วเงียบจะใด้ปล่อยให้คนที่มีโฉลกใช้แล้วขึ้นต่อไป

DVD
แหมเอารูปน้องจอยมาเป็นavatar แบบผมเลยนะ หวงนะครับคนนี้  โพสต์เมื่อ 13-8-2014 11:37
 เจ้าของ| DVD โพสต์เมื่อ 12-8-2014 10:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเองก็ไม่ได้เงียบทุกชิ้นนะ เมียมาก ตรึงนาง  2 ชิ้นนี้ชัดมาก  ไม่รู้ว่าหลังปีชงมันจะแรงชัดกว่านี้ไหม เอาเป็นว่า อย่างน้อยคงมาบรรเทาไม่ให้เงียบเรื่องสาวไปซะทีเดียวในปีนี้
phoewan โพสต์เมื่อ 12-8-2014 21:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องอดทนนะท่านนะ  สำคัญคือเราต้องอยู่ให้ได้ในทุกสภาวะในทุกสถานการณ์ท่าน
 เจ้าของ| DVD โพสต์เมื่อ 12-8-2014 21:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับุทุกคน
leonidaz- โพสต์เมื่อ 13-8-2014 07:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปีนี้ผมตกนาคราช คบกับแฟนมา 3 ปีกว่า พาไปให้พ่อแม่ ญาตพี่น้องรู้จักหมดแล้ว เพิ่งเลิกกันไปเมื่อสองเดือนที่แล้วครับ ใช้เครื่องรางไหนให้แฟนกลับมาไม่ได้ผล คิดว่าคงสู้แรงกรรมไม่ได้ ยอมเลย
kiddee โพสต์เมื่อ 13-8-2014 11:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiddee เมื่อ 13-8-2014 11:40

มีผลหรือไม่มีผลไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆบุญกรรมเท่านั้นครับที่ส่งผลโดยตรง เพื่อนเกิดห่างจากกันไม่กี่ชั่วโมงวันเดือนปีเดียวกัน ห้อยพิคเณศวรองค์เดียวติดตัวตั้งแต่เรียนปวช จนป่านนี้จะ40แล้ว ทำบุญตามปกติ แต่ชีวิตช่างน่าอิจฉามากกกก
kiddee โพสต์เมื่อ 13-8-2014 11:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
leonidaz- ตอบกลับเมื่อ 13-8-2014 07:44
ปีนี้ผมตกนาคราช คบกับแฟนมา 3 ปีกว่า พาไปให้พ่อแม่ ญาต ...

ตอนคบกันได้ทำบุญร่วมกันมากน้อยแค่ไหน เพราะบุญในตอนนั้นจะส่งผลให้เสริมความสัมพันธ์ได้
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 17:25 , Processed in 0.812777 second(s), 19 queries , File On.