เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
14116
23
ซ่อนแถบด้านข้าง

เครื่องราง/พระเครื่อง บางคนเงียบ บางคนมีประสบการณ์ ????

[คัดลอกลิงก์]
yok1222 โพสต์เมื่อ 10-5-2014 15:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
สวัสดีครับ ท่านทั้งหลาย

วันนี้ นั่งนิ่งๆ ไล่อ่านกระทู้เก่าๆ ของ ท่าน สมาชิกแต่ละท่าน เช่น ของพี่โดมมมมม 60 เมีย (ที่ มีทีเด็ด ตะกรุดเมียมาก + แพะ นวะ ลป อาด และของท่านอื่นๆ ที่มี ประสบการณ์ สายเสน่ห์ )

ผม ไม่แน่ใจว่า ผม จับหลักถูกหรือไม ??? เกี่ยวกับ การใช้เครื่องราง หรือ บูชาพระเครื่อง ให้เกิดผล สำเร็จ ดังใจนึก เพราะ

เห็น หลาย คน บ่นกันเยอะ ว่า เสียเงินไปเยอะ ทำไม ไม่ได้ตามที่ บอก นั้นนู้น นี้  ของที่ได้ไป แรงจิงเปล่า สมกับราคาไหม

........ขอ ยก ตัวอย่าง พี่โดม 60 สาวมาสังเวย ละกัน นะครับ

หลายๆคน ที่เข้ามาใน กาหลง ส่วนใหญ่ 100 คน หวังหาของสายเสน่ห์ กามราคะ ทั้งนั้น (รวมทั้งตัวผมด้วย) น้อยนักที่ จะเลือก สายเมตตา ถูกไหมครับ

ใน กาหลง ก้ มี พระเครื่อง ที่ ปล่อยให้ เลือกหา บูชา หลายวัด หลาย อาจารย์ ส่วนใหญ่ ก้ พวก ขุนแผนหรือพระขุนแผน (มีรูปเปนพระพุทธเจ้า) ส่วนใหญ่ คนเอามาปล่อย มัก จะ บอกว่า นี้แระ เสน่ห์ เมตตา
แต่ ในใจผม คิดว่า ไม่น่าใช่ เพราะ หาก เปน รูปพระ (ซึ่งส่วนใหญ่ทำเปนรูปพระเกือบทั้งหมด) เสน่ห์(กามราคะ) คง ได้มายาก(ที่ได้มาเพราะเคยมีปฏิสัมพันธ์กันมาก่อนแล้ว) แต่ จะได้เมตตา(ค่อยๆเปนค่อยๆไป ไม่รีบฟัน) เพราะ โดน คลุมด้วย รูปลักษณ์ของพระพุทธองค์ คิดตามหลักความเปน จริง เราจะทราบทั้นทีว่า พระพุทธองค์ เปน สัญลักษณ์ แห่งความ สงบ ปราศจากกิเลสทั้งปวง มีแต่ความร่มเย็น สงบนิ่ง และ ด้วย บารมีของพระท่าน จะแผ่เมตตาออกมา ทำให้ คนที่อยู่ใกล้ๆเรา เห็นแล้วเกิดเมตตา ประมาณนี้

ส่วน คนที่ เน้น ด้าน กามราคะ(เจอแล้วฟันเลย) ควรเลี่ยง การแขวนที่มีรูปลักษณ์ เปน พระพุทธองค์ พระสงฆ์ เทพ เทวา ฯ เพราะอะไร นะหรือ ผม คิดว่า เวลา เรา จะ อิ๊บกัน ควร อิ๊บในห้องพระ หรือ ห้องนอน อันนี้ ผมคงไม่ต้องอธิบายมากนะครับ รู้กันเอง
ทำไม ผมถึงกล่าวเช่นนี้ เพราะ ต้องการให้ ระลึกว่า สิ่งใด สมควร สิ่งใดไม่สมควร

จึงไม่น่าเเปลกใจเลยว่า ทำไม พี่โดม 60 เมีย ถึง มีประสบการณ์ ฟันสาว เยอะมากๆ (ใช้ตะกรุด/สัญลักษณ์รูปสัตว์) (เมื่อเทียบกับผม ผมแขวนพระเปนส่วนใหญ่ ยังฟันสาวไม่ถึง 10 คนเลย ) อาศัย เมตตาเย็นๆ ที่ได้จากพระขุนแผน สานต่อเอาเอง

มีอยู่ รอบนึง ผม แขวน แพะ (ลป อาด) เดี่ยวๆ ผล ออกมาคือ ได้ฟันสาว แบบพี่โดม 60 เมีย แต่ พอ เอาพระขุนแผนมา แขวนด้วย พุทธคุณที่แผ่ออกมาจาก พระขุนแผนแผ่มากลบ อิทธิคุณของแพะหมด (ความรู้สึกส่วนตัว) คือ ยอมรับว่า แรงนะ สองอย่างรวมกัน แต่ ก้ไม่เหมือน แขวนแพะเดียวๆ (บารมีพระขุนแผนจะแรงกว่า)

................................ท้ายนี้ ฝากบอกว่า .................................................

เลือกใช้ เลือกบูชา ให้ถูก กับ เป้าหมาย ที่เราต้องการ(เน้นเมตตาก้แขวนพระ/พระขุนแผน/ขุนแผน) (เน้น กามราคะ ก้ไปสายเครื่องราง ตะกรุด เครื่องรางรูปสัตว์ที่สื่อถึงเสน่ห์กามราคะ)  + กับ มีความศรัทธา เชื่อมั่นใน ตัววัตถุมงคล ตัวผู้สร้าง มีความกตัญญู ต่อ พ่อแม ครูอาจารย์ สถาบันสูงสุดและแผ่นดิน ทำบุญเรื่อยๆ เพื่อเสริมบารมีของตัวเรากับเพิ่มพลังให้เครื่องราง แล้ว ลุยเลยครับ รับรอง สมหวังแน่นอน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +100 ย่อ เหตุผล
cho + 100

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
hamakpure โพสต์เมื่อ 16-5-2014 07:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ได้เข้ามาห้องนี้เลย เพิ่งเห็นกระทู้นี้ครับ

ผมเห็นด้วยกับที่เจ้าของกระทู้วิเคราะห์นะครับ

เรื่องรูปลักษณ์ของเครื่องราง  เพราะผมเคยห้อยชิ้นอื่นๆที่เป็นรูปพระพุทธ

ซึ่งประสบการณ์แนวราคะ กินตับสาวๆไม่มีเลยครับ  ไม่ชัดเจน

ถ้ามีก็จะออกแนวใช้เวลาจีบนานมากครับ คือเน้นเมตตา คุยเรื่อยๆเย็นๆ

หรือกับสาวๆบางคนไม่ได้ฟันเลยก็มี  จะออกแนวรู้สึกดีกับเราเฉยๆแต่จะถึงขั้นยอมให้ฟัน

เค้าก็ไม่ยอมครับ   แต่ได้พุทธคุณหลายด้านครับ คุ้มครองดี โชคลาภดี การเงินดีครับ

----------------------------------------------------------------------------------------
อีกกรณีที่เป็นพวกตะกรุดหรือเครื่องรางอย่างอื่นที่ผมใช้เช่นพี่แพะนวะ

อันนี้เต็มๆครับ ผมได้สาวจากเครื่องลางแบบนี้ชัดเจนมากๆ  แถมที่สำคัญ

ด้วยรูปลักษณ์นี้เราสามารถใส่ปฏิบัตกามกิจได้  ไม่มีผลต่ออิทธิคุณของเครื่องราง

อย่างตะกรุดเมียมาก ผมห้อยติดคอเวลากินตับเลยครับ

(เรื่องตะกรุดที่ควรถอดก็มีนะครับ ถ้ายันต์ที่จารด้านในเป็นแนวพระพุทธ หรือมีรูปลักษณ์ของพระก็ควรถอดครับ)

แต่เรื่องเสน่หา ราคะแรง  เรื่องอื่นนี่ด้อยนะครับ โดยเฉพาะเรื่องเงิน

และที่สำคัญเสี่ยงโชคมักไม่ได้ผลครับ  

แนะนำว่าถ้าไม่ได้อยากจะสืบพันธุ์จนจะลงแดง ก็ถอดบ้างครับ เปลี่ยนแนวอื่นมาห้อยบ้างครับ
////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
ส่วนเรื่องสายพรายฆราวาส ผมก็คิดแบบเดียวกับเจ้าของกระทู้ครับว่า
ถ้าฆราวาสท่านไหนยังศีลไม่เคร่ง  ผมไม่ใช้สายพรายของท่านเลยนะครับ
ถ้าแค่ศีลห้ายังไม่บริสุทธิ์  ผมก็กังวลครับจะเอาพรายอยู่หรอ
จะบูชาก็ลองๆหาดูนะครับ ว่าอาจารย์ท่านนั้นยังพร่องข้อไหน
เพราะท่านอาจได้พรายที่แรงจริง ได้กินตับสาวจริง แต่ก็ระวังตับท่านโดนพรายกินเหมือนกันนะครับ

แสดงความคิดเห็น

แซ๊บเสมอต้นเสมอปลายไม่มีถอยนะครับพี่โดม  โพสต์เมื่อ 27-9-2014 01:09
 เจ้าของ| yok1222 โพสต์เมื่อ 12-5-2014 21:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
otechitipat ตอบกลับเมื่อ 11-5-2014 23:45
ขอบคุณครับพี่yok1222
จากคำแนะนำของพี่ ผมจะหาขุนแผนที่เ ...

แต่ ต้อง จำนะครับ ว่า

เครื่องราง ที่ปลุกด้วย พุทธมนต์ สายขาว ต้องมีศีลกำกับ อย่าได้ หวังฟันมั่ว (เราไม่สนับสนุนให้เล่นสายมนต์ดำ) ให้เล่นเปนรายๆไป ถ้าได้ไปแล้ว คบ/ไปกันไม่ได้ ก้ควรเลิกกันไปดีๆ แล้ว หารายใหม่ครับ อย่าได้คบซ้อน เด็ดขาด เพราะ อาจจะผิดครู อาจใช้ของไม่ขึ้นอีก เพราะครูท่านไม่ชอบ
 เจ้าของ| yok1222 โพสต์เมื่อ 13-5-2014 18:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
yok1222 ตอบกลับเมื่อ 13-5-2014 18:43
พระขุนแผน ลป ทิม มีพุทธคุณ ทุกด้านครับ ที่บอกแบบนี้  ...

ขุนแผน ลพ สาคร บล๊อกแรก ปี 46 ทำมาจากว่านสบู่เลือด หลังองค์พระขุนแผน ใช้ยันต์ห้า
มีกำนัลในจังหวัดชลบุรี ท่านนึงแขวน แล้วโดนยิง แต่ไม่เปนอะไรเลย  เค้าว่ากันว่า เปนพระขุนแผนที่ทำมาจากว่านสบู่เลือด (เนื้อชมพู)
lambo2000 โพสต์เมื่อ 10-5-2014 19:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเป็นแม่ยั่วเมืองจะแรงพอๆกับแพะใหมครับ
lambo2000 โพสต์เมื่อ 10-5-2014 19:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว่าแล้วผมก็สงสัยเหมือนกันครับว่าทำไมผมใช้ขุนแผนไม่ขึ้นแต่จะใช้แม่งั่ง อ โอ แพะ ลป อาด  แม่เป๋อขึ้นเวลาพกไปใหนคนชอบดูครับ

งั่ง ถือเปนเครื่องรางครับ แพะ ก้คือ เครื่องราง  โพสต์เมื่อ 10-5-2014 20:28
lambo2000 โพสต์เมื่อ 10-5-2014 19:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แต่แปลกงั่งเขมรหัวแหลมเอามือจับใข่ผมใช้ไม่ขึ้นครับ
 เจ้าของ| yok1222 โพสต์เมื่อ 10-5-2014 20:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
lambo2000 ตอบกลับเมื่อ 10-5-2014 19:37
ถ้าเป็นแม่ยั่วเมืองจะแรงพอๆกับแพะใหมครับ ...

แม่ยั่วเมือง หรือ แพะ แรงพอกันไหม อันนี้ผม ตอบไม่ได้ครับ แล้วแต่คนใช้ครับ

แต่ สำหรับผม แม่ยั่วเมืองเคยลองใช้แล้ว ผลที่ออกมา คือ ดุ แทนที่จะมีเสน่ห์ ผมเลย เลิกแขวน (สังเกตุจากเดกๆ ที่อายุน้อยกว่า 5 ขวบ เพราะ จิตเดกเหล่านี้ บริสุทธิ์ เค้าจะรู้ว่า ใครควรเข้าหา หรือ ไม่น่าเข้าหา ..... ผมเคย เขียน เกี่ยวกับ ประสบการณ์ ที่เคยลอง แขวน พระเครื่อง/ เครื่องราง ใน เวป กาหลงเมื่อไม่นานมานี้ ลองหาอ่านดูนะครับ ในหมวดประสบการณ์)

แนะนำว่า จากที่เคยลอง มาหลายชิ้น ควรแขวนเดียว ดีที่สุดครับ แขวนเดียวทีละอย่าง ดูความเปลี่ยนแปลง ถ้า ดี ก้ เก็บ ถ้าไม่ดี แขวนแล้วให้โทษ ก้ รีบปล่อย อย่าไปเสียดาย ครับ
lambo2000 โพสต์เมื่อ 10-5-2014 20:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของผมมีงั่งหน้าทองของ ลป คำเป็งเวลาผมพกทีไรเด็กหญิงชอบนั่งจ้องหน้ายิ้มให้และก็เขินแสดงว่ามีเมตตาใช่ใหมครับ
lambo2000 โพสต์เมื่อ 10-5-2014 20:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้อที่ว่าดุผมก็เจอกับตัวครับผมพกแพะหล่อมหาลาภหลวงพ่อสินไปธนาคารผมสังเกตุว่าคนรอบข้างผมจะเครียดๆกลัวๆผมไม่รู้ผมคิดไปเองใหมเพราะพอดีผมพึ่งใด้มาบูชาเลยตื่นเต้นหันไปโน่นทีนี่ทีเพื่อดูว่าใครมองผมบ้างอาจะเป็นไปใด้ว่าทำตัวมีพิรุจคนรอบข้างเลยกลัวขนาดยามธนาคารยังจ้องผมใหญ่เลยเฮ้อ
akkawat โพสต์เมื่อ 10-5-2014 22:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมไม่เน้นฟัน เน้นแทงอย่างเดียวครับ

แหมะ เหมือนผม เลย 55555+  โพสต์เมื่อ 11-5-2014 07:51
zennox โพสต์เมื่อ 10-5-2014 22:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมมีแพะ รุ่น 1 2 3 ยังไม่เคยห้อยอย่างจริงจังไว้ต้องลองห้อยเดี่ยวแล้ว

ลองดู ครับ แล้ว ท่านจะรู้ว่า แพะ เมืองน้ำเค็ม ดียังไง  โพสต์เมื่อ 11-5-2014 07:52
 เจ้าของ| yok1222 โพสต์เมื่อ 11-5-2014 07:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
lambo2000 ตอบกลับเมื่อ 10-5-2014 20:59
อ้อที่ว่าดุผมก็เจอกับตัวครับผมพกแพะหล่อมหาลาภหลวงพ ...

มี อีก อย่าง ที่ ไม่ควรพลาดครับ ขุนแผน 7 ป่าช้า หลวงพี่โบลี ผมว่า แรงเอาเรื่อง ลองเลือกหาดูนะครับ
นิรนาม  โพสต์เมื่อ 1-1-1970 07:00
post_deleted
 เจ้าของ| yok1222 โพสต์เมื่อ 11-5-2014 18:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
otechitipat ตอบกลับเมื่อ 11-5-2014 14:43
พี่ครับขุนแผน7ป่าช้าที่พี่ว่าแรงเอาเรื่อง นี่แรงแบบ ...

แรงในที่นี้ คือ เสน่ห์ เมตตา สิครับ ลองดูมวลสารและพิธีกรรม ดู ผมว่า ท่าทางจะขลังนะ
 เจ้าของ| yok1222 โพสต์เมื่อ 11-5-2014 21:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
otechitipat ตอบกลับเมื่อ 11-5-2014 19:30
อ่อครับ แล้วถ้าอยากได้เสน่ห์แบบกามราคะ พี่แนะนำผมหน ...

ถ้าชอบ เสน่ห์เน้น กามๆ ผมแนะนำ ลงประเภทเครื่องรางเลยครับ เช่น ตะกรุดที่ไปทางเสน่ห์ แพะเหลียวหลังทุกรุ่น แพะธรรมดา
ส่วนขุนแผน ไป พวกที่ ออกมา เปนรูป เทวดาชั้นเล้กๆ (ชั้นกามาพจร) รูปคน (ขุนแผน 7 ป่าช้า)(นานๆทีจะมีคนทำออกมารูปแบบนี้)
อย่าใช้พระเครื่องที่แสดงถึงสัญลักษณ์ของ พระพุทธองค์ เทพชั้นสูง พระสงฆ์ (เพราะ จะมาแต่ เมตตาเย้นๆ )

ปล.ตามประสบการณ์ที่ ผู้เขียนเจอมา โปรดใช้สติในการคิดวิเคราะห์
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 19:47 , Processed in 0.367323 second(s), 6 queries , File On.