เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขอเชิญร่วมพิธีไหว้ครูบุรพาจารย์ พระครูสรพาจน์โฆสิต(พระอาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวก วันอาทิตย์ที่ ๑๗ สิงหาคม ๒๕๕๗

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 11-6-2014 23:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
matharisma  
1.การบูชาพานครูนี่มีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ คือไม่เคยไปมาก่อน เราจ่ายเงินรับพานมาแล้วรอสวดอะไรหรือเปล่าครับ และถ้าจะไปบูชาพานครูควรเป็นช่วงไหนครับ เพราะเห็นมีช่วงสวดด้วย ช่วงบวงสรวงด้วย ถ้าไปถึงระหว่างสวดหรือบวงสรวงจะบูชาพานครูได้หรือเปล่าครับ หรือว่าไปได้ตลอดทั้งวัน ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
2.การบูชาพานครูเสร็จสิ้นขั้นตอนไหนครับ
3.สึผึ้งสัจจะบารมีนี่อานุภาพแนวเดียวกับสีผึ้งสามสีหรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณสำหรับคำถามนะครับ
1.พานครูเปิดให้ร่วมทำบุญตั้งแต่เวลา 06.00 น.จะมีคณะศิษย์คอยอำนวยความสะดวก
ขั้นตอนการปฎิบัตินั้นอยู่ที่ความสะดวกของท่าน ส่วนใหญ่เมื่อร่วมบูชาพานครูแล้ว
จะต้องนำดอกไม้ธูปเทียนไปกราบหลวงพ่อเสือ พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ประจำวัดบางแวกก่อน

2.เมื่อท่านกราบนมัสการหลวงพ่อเสือแล้วท่านก็หาที่นั่งตามสะดวกหรือจะรับประทานอาหารเช้าก่อนก็ได้ทางวัดจัดไว้บริการฟรี
(หากท่านมาช่วงเช้าคือไม่เกิน 9.00 น.)

3. เวลาประมาณ 07.00 น ก็จะเป็นส่วนพิธีการบวงสรวงบูชาฤกษ์ เพื่อขอความสวัสดี ความเป็นมงคลในการจัดพิธีการไหว้ครูบูรพาจารย์

4. เวลาประมาณ O9.00 น จะเริ่มพิธีการไหว้ครูบูรพาจารย์ เสร๊จพิธีประมาณ 10.30 น.ถวายภัตตาหารเพล

5. สีผึ้งสัจจะบารมีอานุภาพเช่นเดียวกันครับ แต่มีข้อแม้อยู่ว่าผู้รับไปใช้ต้องทำตามสัจจะที่ตั้งจิตอธิษฐานไว้อานุภาพรุ่นแรงหายห่วงครับ

ขอบพระคุณด้วยความเคารพครับ
รบกวนส่งที่อยู่ให้ผมทางข้อความด้วยนะครับ
มีของรางวัลสำหรับคำถามโดนใจเล็กๆน้อยๆจะมอบให้

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
adas โพสต์เมื่อ 12-6-2014 11:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย adas เมื่อ 12-6-2014 11:21

ไปแน่นอนครับพี่

พี่พอจะอธิบายพิธีการประสะตัว เพิ่มอีกหน่อยได้ไหมครับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 13-6-2014 10:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
adas ตอบกลับเมื่อ 12-6-2014 11:16
ไปแน่นอนครับพี่

พี่พอจะอธิบายพิธีการประสะตัว เพิ่ม ...

ยินดีครับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 13-6-2014 10:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามความเชื่อของคนที่เล่นพระเวทย์ สักอักขระจะเชื่อถือในเรื่องของการต้อง"ธรณีสาร"เป็นอย่างมาก
ในหนึ่งปีก่อนที่ท่านจะมาทำการเคารพครูนั้น
ตัวท่านไปกระทำการใดๆมาก็ไม่มีใครทราบได้ ต้องไปลงลึกในเรื่องของ"ธรณีสาร"

ต้องธรณีสาร...คือการสร้างสิ่งที่ไม่ได้มีตามปกติธรรมชาติให้เกิดขึ้น เช่นขุดบ่อ ถมคลอง สร้างบ้าน เทพระ สร้างรูปเหมือน ฯลฯ

เราต่างมีความเชื่อว่าการเข้าร่วมพิธีไหว้ครูนั้นๆเป็นมหามงคล
เป็นการแสดงความกตัญญูต่อครูผู้สั่งสอนทั้ง กอขอ กอกา ฉะนั้นจะทำอย่างไรให้เรามีความบริสุทธิ์ทั้งกาย วาจา ใจ
อดีตผมจะเดินทางไปร่วมพิธีไหว้ครูที่"พุทธอุทยานธรรมโกศล"ทุกปี หลวงพ่อสมภพ เตชะปุญโญ
ท่านจะจัดให้มีการสวดภาณยักษ์ก่อนวันไหว้ครูประจำปีทุกครั้ง ท่านจะบอกว่าเราต้อง"ประสะ"ตัวก่อน พรุ่งนี้วันดีไหว้ครู
ฉันล้างอาถรรพ์ให้ทุกคน เรียกอักขระ เรียกสูตร เรียกนามให้ใหม่ จะได้มีแต่ความเจริญรุ่งเรือง

สรุปก็คือการ"ประสะตัว"ก็คือการล้างอาถรรพ์ ลมเพลมพัด แก้ธรณีสาร เพื่อความบริสุทธิ์ เพื่อความเจริญรุ่งเรือง
ขอบคุณสำหรับคำถาม
ติดต่อรับของรางวัลหลังไมค์นะจ๊ะ

rynyapatch โพสต์เมื่อ 26-6-2014 12:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากไปจังจ้ะ ปีที่แล้วก็ไม่ได้ไป เสียดายจัง
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 27-6-2014 01:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
rynyapatch ตอบกลับเมื่อ 26-6-2014 12:45
อยากไปจังจ้ะ ปีที่แล้วก็ไม่ได้ไป เสียดายจัง ...

หาโอกาสมาให้ได้ครับพี่ริน
หนึ่งปีจัดหนเดียวครับผม
จิวยี่ โพสต์เมื่อ 28-6-2014 21:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันงานมีวัตถุมงคล แบบอื่นนำออกมาให้บูชาด้วยมั๊ยครับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 30-6-2014 09:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จิวยี่ ตอบกลับเมื่อ 28-6-2014 21:39
วันงานมีวัตถุมงคล แบบอื่นนำออกมาให้บูชาด้วยมั๊ยครั ...

มีครับผม
shinuka โพสต์เมื่อ 18-7-2014 12:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปีนี้ไม่ทราบว่ามีวัตถุมงคลอะไรออกให้บูชาบ้างครับพี่
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 19-7-2014 00:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
shinuka ตอบกลับเมื่อ 18-7-2014 12:07
ปีนี้ไม่ทราบว่ามีวัตถุมงคลอะไรออกให้บูชาบ้างครับพี ...

ชุดพานบูชาครู
พระพุทธพักตร์
ผ้ายันต์เกราะเพชร
สีผึ้ง
เกลือเสก
ทรายเสก
เท่าที่ทราบตอนนี้ครับผม
shinuka โพสต์เมื่อ 21-7-2014 14:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
CUTE19 ตอบกลับเมื่อ 19-7-2014 00:45
ชุดพานบูชาครู
พระพุทธพักตร์
ผ้ายันต์เกราะเพชร

ขอบพระคุณมากครับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 22-7-2014 01:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
shinuka ตอบกลับเมื่อ 21-7-2014 14:22
ขอบพระคุณมากครับ

ยินดีครับผม
เอก99 โพสต์เมื่อ 27-7-2014 11:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1.บูชาพานครู ค่าบูชาอย่างไร และ บูชามากกว่า1พานได้ไหมครับ
2.จะเดินทางไปวัดบางแวก จากบางใหญ่ซิตื้ นนทบุรี  ไปรถเมล์สายไหนได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-7-2014 22:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1.พานครู 100 บ. สามารถร่วมทำบุญได้มากกว่าหนึ่งชุดครับผม
2.มาทางปิ่นเกล้าถูกไหมครับ บางใหญ่มาทางปิ่นเกล้าจะง่ายมาก
ถ้าเริ่มจากปิ่นเกล้ายังพอแนะนำเส้นทางได้ครับ
เอก99 โพสต์เมื่อ 29-7-2014 21:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
CUTE19 ตอบกลับเมื่อ 28-7-2014 22:33
1.พานครู 100 บ. สามารถร่วมทำบุญได้มากกว่าหนึ่งชุดครับผ ...

เริ่มจากปิ่นเกล้าไปรถเมล์สายไหนและลงที่ไหนครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 30-4-2024 02:54 , Processed in 0.347673 second(s), 7 queries , File On.