เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
7518
44
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขอเชิญร่วมพิธีไหว้ครูบุรพาจารย์ พระครูสรพาจน์โฆสิต(พระอาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวก วันอาทิตย์ที่ ๑๗ สิงหาคม ๒๕๕๗

[คัดลอกลิงก์]
CUTE19 โพสต์เมื่อ 25-4-2014 23:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ขอเชิญร่วมงานไหว้ครูบุรพาจารย์
พระครูสรพาจน์โฆสิต(พระอาจารย์หนุ่ม)
ณ.วัดบางแวก
ถ.จรัญสนิทวงค์ ซอย ๑๓ (บางแวก ซ.๓) กรุงเทพฯ
วันอาทิตย์ที่ ๑๗ สิงหาคม ๒๕๕๗

เวลา ๐๖.๑๙ น. พิธีบวงสรวงเทพยดา ท้าวมหาราชทั้ง๔
เวลา ๐๙.๐๙ น. ร่วมถวายผ้าป่าสามัคคีบูชาพระคุณครูบูรพาจารย์
เวลา ๐๙.๑๙ น. อ่านโองการสรรเสริญพระคุณครูบูรพาจารย์
เวลา ๑๐.๑๙ น. หลวงพ่อพระอาจารย์อภิญญา คณุตตฺโม วัดบางพระ จ.นครปฐม
                       ครอบเศียรบรมครูปู่พระพรตมุนี(หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยา)

เวลา ๑๓.๐๙ น. เริ่มพิธีเจริญจิตตภาวนา เสกคน ปลุกเวทย์มนต์คาถา อักขระเลขยันต์อันศักดิ์สิทธิ์แก่ผู้ร่วมพิธีเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต
                        อาชีพหน้าที่การงานและปกป้องกันภัยภยันตรายทั้งหลาย ฯลฯ

พระคณาจารย์ร่วมเจริญจิตตภาวนา ปรกในพิธี
หลวงพ่อพระอาจารย์อภิญญา คณุตตฺโม วัดบางพระ จ.นครปฐม ประธานปรกในพิธี
พระครูวิชัยพลากร(หลวงพ่อไม้) วัดมารวิชัย จ.อยุธยา
พระครูธีรวุฒิคุณ(หลวงพ่อเบี้ยว) วัดระฆังโฆสิตาราม กรุงเทพฯ
พระครูประกาศโพธิกิตต์(หลวงพ่อแดง) วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ
พระครูปลัดปราโมทย์ ปโมทิโต(หลวงพ่อช้าง) วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชั่น กรุงเทพฯ

เปิดให้ร่วมบูชาพานครูตั้งแต่ ๐๖.๐๐ น.เป็นต้นไป

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 9รัก +469 หลง +529 ร้อนแรง +439 เสน่ห์แรง +439 ย่อ เหตุผล
kiddee + 19 + 19 + 19 + 19
rynyapatch + 100 + 100 + 100 + 100
บอส ดินแดง + 100
worranit + 100 + 100 + 100 + 100
suysakul + 100

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 11-6-2014 23:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
matharisma  
1.การบูชาพานครูนี่มีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ คือไม่เคยไปมาก่อน เราจ่ายเงินรับพานมาแล้วรอสวดอะไรหรือเปล่าครับ และถ้าจะไปบูชาพานครูควรเป็นช่วงไหนครับ เพราะเห็นมีช่วงสวดด้วย ช่วงบวงสรวงด้วย ถ้าไปถึงระหว่างสวดหรือบวงสรวงจะบูชาพานครูได้หรือเปล่าครับ หรือว่าไปได้ตลอดทั้งวัน ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
2.การบูชาพานครูเสร็จสิ้นขั้นตอนไหนครับ
3.สึผึ้งสัจจะบารมีนี่อานุภาพแนวเดียวกับสีผึ้งสามสีหรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณสำหรับคำถามนะครับ
1.พานครูเปิดให้ร่วมทำบุญตั้งแต่เวลา 06.00 น.จะมีคณะศิษย์คอยอำนวยความสะดวก
ขั้นตอนการปฎิบัตินั้นอยู่ที่ความสะดวกของท่าน ส่วนใหญ่เมื่อร่วมบูชาพานครูแล้ว
จะต้องนำดอกไม้ธูปเทียนไปกราบหลวงพ่อเสือ พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ประจำวัดบางแวกก่อน

2.เมื่อท่านกราบนมัสการหลวงพ่อเสือแล้วท่านก็หาที่นั่งตามสะดวกหรือจะรับประทานอาหารเช้าก่อนก็ได้ทางวัดจัดไว้บริการฟรี
(หากท่านมาช่วงเช้าคือไม่เกิน 9.00 น.)

3. เวลาประมาณ 07.00 น ก็จะเป็นส่วนพิธีการบวงสรวงบูชาฤกษ์ เพื่อขอความสวัสดี ความเป็นมงคลในการจัดพิธีการไหว้ครูบูรพาจารย์

4. เวลาประมาณ O9.00 น จะเริ่มพิธีการไหว้ครูบูรพาจารย์ เสร๊จพิธีประมาณ 10.30 น.ถวายภัตตาหารเพล

5. สีผึ้งสัจจะบารมีอานุภาพเช่นเดียวกันครับ แต่มีข้อแม้อยู่ว่าผู้รับไปใช้ต้องทำตามสัจจะที่ตั้งจิตอธิษฐานไว้อานุภาพรุ่นแรงหายห่วงครับ

ขอบพระคุณด้วยความเคารพครับ
รบกวนส่งที่อยู่ให้ผมทางข้อความด้วยนะครับ
มีของรางวัลสำหรับคำถามโดนใจเล็กๆน้อยๆจะมอบให้

เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 30-5-2014 09:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
zx10r ตอบกลับเมื่อ 29-5-2014 23:07
สีผึ้งเสน่ห์สัจจะ สีผึ้งในตำนานเป็นที่ต้องการลูกศิ ...

ใช่ครับ...
สีผึ้งสัจจะบารมีเป็นอีกหนึ่งของดีสำนักวัดบางแวก
โดยส่วนตัวผมเคยรบกวนขอเมตตาพระอาจารย์หนุ่มให้ท่านทำออกมาให้ได้ใช้กันหลายปีแล้ว
ท่านก็จะบอกว่ายังไม่ถึงเวลาที่เหมาะสม
ปีนี้นับเป็นปีที่ 11 แห่งการจัดงานไหว้ครูบูรพาจารย์ของสำนักวัดบางแวก
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-5-2014 12:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปีนี้พระครูสรพาจน์โฆสิต(พระอาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวก
จัดให้มีการปลุกอักขระ ปลุกตัวปลุกตน ประสะตัว
เรียกเป่าพระเวทย์เข้าตัวเพื่อหนุนดวง ล้างเคราะห์ ล้างโศก
tavee24 โพสต์เมื่อ 28-5-2014 09:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับ...เรียนถามเจ้าบ้านครับ..

งานพิธีไหว้ครู วัดบางแวกปีนี้..
      1. มีฝังตะกรุด หรือเข็มทอง รึเปล่าครับ..และต้องจองไว้เหมือนปีที่แล้วรึเปล่าครับ
      2. วัตถุมงคลที่มีให้เช่าในงาน  มีอะไรบ้างครับ..
  ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยนึงครับ...  ขอบคุณมากครับ..
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 28-5-2014 12:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีเช่นกันครับ
ตอบนะครับ
1.ปีนี้ไม่มีการฝังตระกรุดทองคำชนิดใดๆทั้งสิ้นนะครับ
เนื่องจากมีการฝังให้ไปเป็นจำนวนมากแล้ว

2.วัตถุมงคลของที่ระลึกแจกกับพานครูชุดคุ้มเช่นเคยครับ
เท่าที่ทราบตอนนี้มี
1.ผ้ายันต์เกราะเพชร
2.สมเด็จพระพุทธพักตร์
3. สีผึ้ง"สัจจะบารมี"
tavee24 โพสต์เมื่อ 29-5-2014 10:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
  ครับ..ขอบคุณท่านเจ้าบ้านครับ..
อีกคำถามครับ..เข็มทอง...ก็ไม่มีฝังเช่นกันเหรอครับ..
   ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 29-5-2014 11:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
tavee24 ตอบกลับเมื่อ 29-5-2014 10:52
ครับ..ขอบคุณท่านเจ้าบ้านครับ..
อีกคำถามครับ..เข็มทอง ...

ใช่ครับ..
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 29-5-2014 11:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

การประสะตัว เรียกอักขระพระเวทย์ ปลุกตัว ปลุกตน
มีกระทำพิธีเช่นนี้มาแต่โบราณกาล
บางสำนักใช้การสวดภาณยักษ์เป็นการประสะตัว
บางสำนักใช้น้ำมนต์โดยการรดอาบ
บางสำนักใช้การครอบศรีษะครู

การประสะตัวนั้นประหนึ่งทำตัวให้สะอาดปราศจากมลทินก่อนเข้าร่วมพิธีกรรมใดๆ
ผู้เรียนพระเวทย์ ผู้สักอักขระทั้งหมึกทั้งน้ำมันต่างถือครูเป็นหนึ่ง
บางครั้งตัวเราอาจได้ล่วงเกินลบหลู่เทวดาประจำตัวเราหรือผิดครูในทางใดทางหนึ่งก็เป็นได้
จึงได้มีการจัดพิธีกรรมนี้ขึ้นเพื่อเป็นการอนุเคราะห์สานุศิษย์ทั้งหลายที่เชื่อถือเชื่อมั่น

tavee24 โพสต์เมื่อ 29-5-2014 11:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
  จะสักจากสำนักอื่น หรือที่ไหนมา..ก็เข้าพิธีกรรมนี้ได้เหมือนกันใช่เปล่าครับ..
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 29-5-2014 21:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
tavee24 ตอบกลับเมื่อ 29-5-2014 11:18
จะสักจากสำนักอื่น หรือที่ไหนมา..ก็เข้าพิธีกรรมนี้ไ ...

ใช่ครับผม..
การเรียกอักขระปลุกตัว ปลุกยันต์ สะเดาะเคราะห์หนุนดวง
พระอาจารย์ท่านจะอ่านโองการตามตำราพระเวทย์แบบโบราณ
เรียกสูตร เรียกนามอักขระทั้งหลายและในการพิธีนี้ยังมีเกจิครูอาจารย์นั่งปรกประจำทั้งสี่ทิศ

เพื่อความเป็นสิริมงคลอาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยเป็นที่พึ่งสูงสุด
พระครูสรพาจน์โฆสิต(พระอาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวก
ท่านแตกฉานในพระเวทย์วิทยาคมอีกทั้งท่านยังได้ร่ำเรียน
คำภีร์พระเวทย์ตำรับโบราณทั้งสายหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ หลวงตาเผือด วัดมะกอก หลวงพ่อบุญมาก สัญญฺโม หลวงปู่ธีร์ วัดจันทราวาส หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย...ฯลฯ

ท่านเป็นพระที่คงแก่เรียนและมีจิตตานุภาพมาก ยึดมั่นในพรหมวิหารธรรม
สานุศิษย์ต่างทราบกันดีว่าท่านเจริญจิตภาวนาไม่เคยขาดครับ

zx10r โพสต์เมื่อ 29-5-2014 23:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สีผึ้งเสน่ห์สัจจะ สีผึ้งในตำนานเป็นที่ต้องการลูกศิษย์ร้องขอกันมาตลอด พลาดครั้งนี้ ปีหน้าไม่รู้ท่านจะทำออกมาอีกไหม สำหรับผมไม่มีพลาดครับ
tavee24 โพสต์เมื่อ 2-6-2014 09:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
  ขอบคุณท่านเจ้าบ้านสำหรับข้อมูลดีๆครับ..

หากจะถามถึงงานไหว้ครู ทางสายน้ำมันโสฬสวังหน้า บ้านครูเชาว์ ทางกระทู้นี้   หากเป็นจะการเสียมารยาท กระผมขออภัยด้วยนะครับ..เพียงอยากทราบข้อมูลเช่นกันครับ..  ขอบคณท่านเจ้าบ้านครับ..
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 2-6-2014 22:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
tavee24 ตอบกลับเมื่อ 2-6-2014 09:36
ขอบคุณท่านเจ้าบ้านสำหรับข้อมูลดีๆครับ..

หากจะถาม ...

ไม่ทราบเหมือนกันครับ
ผมไม่ได้เป็นศิษย์สายน้ำมันวังหน้า
ต้องขออภัยด้วยที่ไม่ทราบข้อมูลด้านนั้นจริงๆ
tavee24 โพสต์เมื่อ 4-6-2014 15:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับ..ขอบคุณครับท่านเจ้าบ้าน..
วันไหนสะดวกเอารูป..วัตถุมงคลที่บูชา ในวันงานไหว้ครูมาโชว์บ้างนะครับ..
    ขอบคุณครับ..
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 4-6-2014 21:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
tavee24 ตอบกลับเมื่อ 4-6-2014 15:56
ครับ..ขอบคุณครับท่านเจ้าบ้าน..
วันไหนสะดวกเอารูป..วัต ...

ยินดีครับผม
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 30-4-2024 02:33 , Processed in 0.651410 second(s), 9 queries , File On.