เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
7554
23
ซ่อนแถบด้านข้าง

สุดฮ็อต! สร้างเว็บใหม่ ต้องมาโฆษณาที่ khalong.com ของเขาเวิร์คจริง!

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 20-11-2012 07:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 9-1-2013 12:00

khalongcartoonlogotshirt2.png              3years.jpg
เว็บพระ เว็บกุมาร เว็บพราย เว็บเสน่ห์ เว็บเมตตา เว็บมหานิยม เว็บโปรโมทอาจารย์ใหม่ นานาสารพัดเว็บที่หลายคนอยากเป็นเจ้าของเว็บเอง จึงคิดค้นชื่อเว็บ แล้วยอมลงทุนเสียเงินทำเว็บขึ้นมาใหม่ เพราะสนนราคาทำเว็บเดี่ยวนี้ 'ไม่ยาก' ที่จะเป็นเจ้าของง่ายๆ หลายแห่งมีพื้นที่ให้ทำเว็บ 'ฟรี' เสียด้วย! แต่เป็นที่น่าเสียดายเจ้าของเว็บเหล่านี้มีเพียงความคิดเรื่องการทำเว็บ แต่ไม่มีศักยภาพเพื่อการทำประชาสัมพันธ์เว็บเลยแม้แต่น้อย ไม่เคยเตรียมเงินเพื่อลงทุนทำ หรือโฆษณาเว็บของตัวเองกันสักราย มีเพียงความอยากได้-อยากมี เหมือนคนอื่นบ้างเท่านั้น ดังนั้น กรอบความคิดเดียวที่เจ้าของเว็บเหล่านี้ทำได้ คือ สวมวิญญาณโจรเพื่อ...

ตีเนียน สมัครมา เพื่อแปะลิ้งค์โฆษณาใน khalong.com
ตีเนียน สมัครมา เพื่อทำตัวเฟรนด์ลี่แล้วแปะลิ้งค์เว็บที่ตัวเองเป็นเจ้าของใน khalong.com
ตีเนียน สมัครมา เพื่อหวังหลอกล่อ พี่-น้องใน khalong.com ไปสมัครเป็นสมาชิกของเขา
ตีเนียน สมัครใจ ใช้แพลตฟอร์มใน khalong.com ให้เหมือนเป๊ะ! ใช้ไอเดียเจ้าเมืองกาหลงเป็นไอดอล

จึงขอเรียนท่านเจ้าของเว็บทุกท่านทราบว่า.. เราไม่เคยมีนโยบาย หรือข้อความเชิญชวนให้ท่านมาโฆษณาเว็บของท่านฟรีในนี้! ดังนั้น หากท่านเจ้าของเว็บทั้งหลาย มีสถานะการเงิน 'กรอบ' ถึงขั้นไม่มีงบโฆษณา เราขอแนะนำให้ท่าน 'ปิดเว็บ แล้วก้มหน้าทำอาชีพสุจริตของท่านต่อไป' ย้ำ! โปรดปิดเว็บของท่านตั้งแต่วันนี้ ดีกว่าสร้างภาพลักษณ์ 'โจร' ให้กับเว็บของท่าน!

ด้วยความปรารถนาดี และเห็นใจท่านเจ้าของเว็บทุกท่าน
(รวมถึงกาฝาก/ขี้ฑูต ที่มีเงินจ่่ายค่าสมัครร้านขายพระได้เพียงเว็บเดียว พอเห็น khalong.com เวิร์ค อบอุ่น ปลอดภัย ผู้คนใจดี จึงแวะมาตีเนียนขายของด้วยการสวมวิญญาณเป็นกาฝาก/ขี้ฑูต) และขอขอบคุณเจ้าของเว็บทุกท่านที่ชื่นชอบผลงานทางด้านความคิดริเริ่มของเรา จนนำไปเป็นไอดอลเสมอมา..แต่เราไม่เคยหลงลาภ ยศ สรรเสริญเหล่านี้

เจ้ัาเมืองกาหลง

khalong.com
ของกูเวิร์ค..มึงเลยสวมวิญญาณโจรมากบดาน ถ้ามึงกรอบ..มึงจะทำเว็บมาเพื่ออะไร?

ขอขอบคุณเจ้าของวลี 'ขี้ฑูต' จากท่าน hamakpure/คำแพง และพี่-น้อง ผู้บริหารในเมืองฯ ทุกท่านที่ร่วมกันกำจัดขี้ฑูต และไม่สนับสนุนเหล่าขี้ฑูตเหล่านี้! เมืองเราเปิดกว้างท่านจะเป็นสมาชิกเว็บไหนก็ได้..นั่นคือสิทธิเสรีของท่าน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 12รัก +367 หลง +84 ร้อนแรง +133 เสน่ห์แรง +60 ย่อ เหตุผล
wongrad + 100
บอส ดินแดง + 20
Khunhonda + 100
kamon88 + 60
pn-autogas + 8

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaineverdie โพสต์เมื่อ 20-11-2012 09:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาเยี่ยมครับ...
spakafae14 โพสต์เมื่อ 20-11-2012 09:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
steelpony โพสต์เมื่อ 20-11-2012 09:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมืองนี้มีความสุข สงบ อบอุ่น และจริงใจ

เมืองนี้ยังไม่มีนโยบาย ฝากลิ้งค์ หรือ โฆษณาเว็บเพื่อนบ้าน โดยเก็บค่าธรรมเนียม
และถ้าหากว่ามีก็ต้องมีอะไรโผล่ขึ้นมาข้างๆ กระพริบๆ ดูไม่สบายตา เหมือนเว็บอื่นๆ
หรือต่อให้เมืองนี้ทำ แล้วทำได้ดีไม่รกหูรกตา พวกขี้ฑูตดังว่า ก็คงไม่ยอมควักเงินจ่ายแน่นอนเลย

อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข เข้าใจกัน และช่วยกันพัฒนาเมืองของเราให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปนะครับผม

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2หลง +20 ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
cho + 20
CUTE19 + 20

หิรัญ โพสต์เมื่อ 20-11-2012 09:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมื่อสักครู่ก็เห็นฝากในกระทู้ขายนู้น แว๊บๆ มาด้วยแหละ ขอเป็นกำลังใจ ครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2ร้อนแรง +16 เสน่ห์แรง +15 ย่อ เหตุผล
steelpony + 15
cho + 16

KTI โพสต์เมื่อ 20-11-2012 11:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยู่มาตั้งแต่ปีแรก....เห็นความเปลี่ยนแปลงและการปรับปรุงที่ดีขึ้นเรื่อยๆ ตั้งแต่เปิดให้ขายฟรีจนถึงการที่ต้องจัดระเบียบสังคมโดยการเก็บค่าสมาชิก เห็นสมาชิกมากหน้าหลายตาที่ทั้งผ่านมาแล้วผ่านไปและที่ยังคงไม่ไปไหนอย่างผม เวลาผ่านไปเร็วมาก 3 ปีแล้วเหรอเนี่ย

จากใจเลยนะครับ ตามสายตาผมน้อยนักที่จะมีเวปที่มีการพัฒนาและมีความอบอุ่น ไม่เคยทอดทิ้งสมาชิกเมื่อเกิดปัญหาเหมือนกับเวปนี้  และจุดนี้เองที่เป็นอีกจุดสำคัญให้ผู้คนต่างหลั่งไหลเข้ามา จนกลายเป็นเมืองกาหลงอย่างทุกวันนี้  แต่ทั้งนี้การที่คนเข้ามาเยอะก็ย่อมมีทั้งคนดีและคนไม่ดีปะปนกัน ดังนั้นผมอยากฝากถึงคนที่ต้องการเข้ามาหาประโยชน์จากเมืองกาหลงว่าให้คิดถึงใจเขาใจเราด้วย เมืองกาหลงไม่ใช่ว่าเปิดขึ้นมาแล้วบูมเลย กว่าจะมาถึงวันนี้ได้เจ้าเมืองต้องเหนื่อยมาเยอะครับ อย่าทำเลยครับแบบแอบขายหรือฝากลิ้งค์ตาม pm ต่อไปถ้าผมเจอขออนุญาตไม่ใจดีปล่อยผ่านแล้วนะครับ แจ้งเจ้าเมืองโลด "อยากให้บ้านน่าอยู่เราต้องช่วยกันทำความสะอาด"

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 4รัก +40 ร้อนแรง +12 เสน่ห์แรง +15 ย่อ เหตุผล
steelpony + 15
บอส ดินแดง + 20
cho + 12
CUTE19 + 20

คำแพง โพสต์เมื่อ 20-11-2012 17:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 21-11-2012 07:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยู่มาตั้งแต่ปีแรก....เห็นความเปลี่ยนแปลงและการปรับป ...
ต้นฉบับโพสโดย KTI เมื่อ 20-11-2012 11:34

ขอบคุณทุกความหวังดีที่มีให้ต่อกันตลอดมา.. แม้เราจะไม่เคยรู้จักกันแบบตัวเป็นๆ เลย หวังว่าสักวันหนึ่งจะเจอกันตัวเป็นๆ บ้าง (หรือไม่เจอเป็นๆ จะดีกว่า ฮ่าๆ)
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 21-11-2012 07:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยู่มาตั้งแต่ปีแรก....เห็นความเปลี่ยนแปลงและการปรับป ...
ต้นฉบับโพสโดย KTI เมื่อ 20-11-2012 11:34

'น้อยนักที่จะมีเวปที่มีการพัฒนาและมีความอบอุ่น'

ท่าน KTI คะ..ขอบคุณสำหรับการแสดงความคิดเห็นนะคะ..
ภูมิใจ...ที่การวางรากฐานของเมืองนั้น ถูกถ่ายทอดจนท่านรู้สึกถูกต้องตาม charactor ของเมืองเป๊ะ!

หลายคนจะค่อยๆ เข้าใจว่า ทำไมถึง? ทำไมถึงไม่? ทำไมไม่ไอ้นั่น ทำไมไม่ไอ้นี่? ทำไมถูก ทำไมแพง ทำไมห้าม ทำไมไม่ห้าม ทำไมเยอะ ทำไมน้อย ทำไมไม่.......ฯลฯ ทุกอย่างล้วนมีเหตุ และผล รวมถึงการปรับเปลี่ยนกลยุทธ์ตาม interaction ของ member แต่ไม่หลุดจาก conceptual ที่ตีกรอบไว้

ใครมาถามเจ้าเมืองจึงมักได้คำตอบเสมอค่ะ เพียงแต่จะออกอากาศหรือไม่เท่านั้นเอง

เคยย้ำหลายครั้งแล้วว่า การจะมีเว็บไซต์ขายของไม่ยาก เว็บสำนัก เว็บวัด ไม่ยาก แต่ไอ้ที่จะให้มันเวิร์ค...มันยาก! และเมืองนี้ก็ไม่ใช่เป็นเมืองที่ต้องทำการประชาสัมพันธ์ เพราะเราท่านรู้กันอยู่แล้วว่า...ยังมีคนส่วนใหญ่ อาจไม่ได้เห็นด้วย หรือเข้าใจ ในสิ่งที่พวกเรากันบอกว่าดี จริงไหมคะ?

ยังมีอะไรอีกหลายเรื่อง..ที่คงต้องใช้เวลากันต่ออีกสักนิด เพราะปีนี้เจ้าเมืองชั่งใจ ปลายปีคงตัดสินใจ ปีหน้าคงเริ่มปฏิบัติการ...

ขอบคุณทุกแรงใจ กำลังใจ และแรงบันดาลใจ ที่ยังรักกันยืนยง
KTI โพสต์เมื่อ 21-11-2012 07:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกความหวังดีที่มีให้ต่อกันตลอดมา.. แม้เราจะ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 21-11-2012 07:08

คงมีซักงานครับที่จะได้เจอกันแบบตัวเป็นๆ
pn-autogas โพสต์เมื่อ 21-11-2012 10:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
suriyon โพสต์เมื่อ 21-11-2012 20:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คงมีซักงานครับที่จะได้เจอกันแบบตัวเป็นๆ  ...
ต้นฉบับโพสโดย KTI เมื่อ 21-11-2012 07:57

ฮิๆๆๆๆอยากเจอเพื่อน พี่ๆๆ ตัวเป็นๆๆจังเลย
Kasemnoi โพสต์เมื่อ 22-11-2012 19:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของกูเวิร์ค..มึงเลยสวมวิญญาณโจรมากบดาน ถ้ามึงกรอบ..ม ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 20-11-2012 07:26

" เมืองเราเปิดกว้างท่านจะเป็นสมาชิกเว็บไหนก็ได้..นั่นคือสิทธิเสรีของท่าน "

เป็นประโยคจากใจ ของท่านเจ้าเมือง ซึ่งถือได้ว่าเป็นการ เปิดเสรีทางการค้า แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น การจะโฆษณาสิ่งใด ควรทำให้ถูกต้องตามกฏเสียก่อน ไม่ใช่ว่าจักทำตัวเป็นกาฝาก " มาตีเนียน "  คิดว่าไม่มีใครสแตนด์บาย คอยควบคุมยิ่งช่วงกลางวัน หรือ เช้าตรู่ มักเป็นเวลาจุติของ " จัญไร พี้เพิ้ล" เห็นหลายครั้งหลายทีแล้ว

อย่าคิดเลยว่าไม่มีใครดูแล เพียงแต่เฝ้ามองอยู่ว่า " พวกมึง " จะลากหางไปถึงไหน เท่านั้นเอง การกระทำในรูปแบบนี้ เชื่อได้ว่าไม่หมดสิ้นไปง่าย ๆ แน่ เอาเถิดถ้าเป็นความสุขใจ ที่จะแสดงสันดานแบบนี้ " กู " ก็จะหน้าด้านด่า " พวกมึง " อยู่อย่างงี๊อ่ะ

ช่วยไม่ได้อ่ะนะ มันเป็นหน้าที่

น้าหนวด หน้าหวาน

( องครักษ์พิทักษ์ กาหลง )

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +16 ย่อ เหตุผล
cho + 16

NUM_SUCCESS99 โพสต์เมื่อ 3-12-2012 11:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็สมัครมาใหม่ได้ไม่นาน ยังงัยขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่น้องชาวเมืองกาหลงทุกๆท่านด้วยครับ และยินดีกับการกลับมาของ น้าหนวด หน้าหวานของพวกเราด้วยครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 9-1-2013 11:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็สมัครมาใหม่ได้ไม่นาน ยังงัยขอฝากเนื้อฝากตัวกับ ...
ต้นฉบับโพสโดย NUM_SUCCESS99 เมื่อ 3-12-2012 11:34

ยินดีค่ะ...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 30-4-2024 05:37 , Processed in 0.214316 second(s), 7 queries , File On.