เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
26041
32
ซ่อนแถบด้านข้าง

ม้าเสพนางถือเป็นมนต์ดำป่าวครับ

[คัดลอกลิงก์]
blesman_u โพสต์เมื่อ 11-5-2010 18:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
พอดีสนใจจะเช่าม้าเสพนางมาห้อยคอ แต่อยากรู้ว่าถือเป็นมนต์ดำหรือป่าว ถ้าเป็นมนต์ดำ ผมจะได้เปลี่ยนใจครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
dark โพสต์เมื่อ 11-5-2010 21:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออธิบายตามคติที่มาก่อนนะครับ ส่วนตำนานความเป็นมาเดี๋ยวจะเอามาลงให้ทราบในกระทู้ถัดไป เพราะถ้าไม่ชี้แจงถึงความเป็นมาที่ก่อให้เกิดรูปยันต์เช่นนี้ คงมีหลายท่านที่เข้าใจผิดว่าเป็นยันต์ลามกจกเปรตไป ทั้งที่ความจริงแล้วเป็นภูมิปัญญาศาสตร์ของคนล้านนาในสมัยโบราณนะครับ ต้องขอย้ำอีกทีว่าม้าเสพนางนี้ เป็นวิชาของทางล้านนาแท้ ๆ มีอายุเก่าแก่หลายร้อยปีครับ หากมีคนบอกว่าเป็นของทางภาคอื่นก็อย่าไปเชื่อครับ เพราะนั่นแสดงว่าเขาไม่รู้จริงเกี่ยวกับศาสตร์ตรงนี้เลย...

...ยันต์ม้าเสพนาง หรือที่จริงแล้วต้องเรียกว่า อิ่นม้าครับ ต้องเรียกว่าอิ่นเท่านั้นนะ ไม่ใช่อิ้น เพราะอิ้นไม่มีในสาระบบของเครื่องรางทางล้านนาครับ และอิ่นก็เป็นเครื่องรางสายล้านนาแท้ ๆ เช่นกัน เครื่องรางที่สร้างในรูปของอิ่นนั้น มีมากมายหลายรูปแบบครับ เท่าที่ผมเคยเห็นมาตามตำราปั๊บสาโบราณก็มี อิ่นคน อิ่นม้า อิ่นช้าง อิ่นวัว อิ่นควาย อิ่นหมี แต่อิ่นหมาไม่มีนะครับ เป็นการเอาศาสตร์ไปแปลงผิด ๆ ของเกจิอวดรู้รุ่นใหม่เท่านั้นเอง ถ้าพูดถึงวิชาหมาก็จะมีแค่ เสน่ห์หน้าหมา หมาเข้าไส้ หมาปู้-หมาแม่ หมาโก้ง หมาเหลน เป็นต้น ไม่มีหมาเสพนางหรืออิ่นหมา ถ้าใครที่ทำเครื่องรางออกมาแล้วเรียกหมาเสพนาง อันนั้นไม่ใช่วิชาโบราณของทางล้านนาครับ

วิชาอิ่นนี้ (จะขอเน้นที่อิ่นม้าหรือม้าเสพนางเป็นสำคัญ เดี๋ยวจะเฉออกไปไกลครับ) มีความเป็นมาจากวิถีชุมชนและวัฒนธรรมของคนล้านนาโบราณที่ต้องอาศัยอยู่กับธรรมชาติ อยู่กับสัตว์ทั้งหลาย โดยเฉพาะสัตว์ป่า ซึ่งกว่าจะพัฒนามาจนเป็นสัตว์เลี้ยงได้นั้น ก็ต้องใช้ระยะเวลานานหลายร้อยหลายพันปีทีเดียว เมื่อความเชื่อทางด้านไสยศาสตร์ยังคงอยู่ในวิถ๊ของมนุษย์ในยุคนั้นอยู่ การที่จะนำสัตว์ป่ามาเลี้ยงให้เชื่องได้นั้น จึงจำเป็นต้องใช้วิชาทางไสยเวทย์มาช่วยครับ เพื่อให้สัตว์ป่าเหล่านั้นเกิดความรักและเชื่อฟังในผู้เป็นเจ้าของ จึงต้องผูกมัดกันด้วยมนต์เสน่ห์ นั่นก็คือที่มาของอิ่นในรูปของคนกับสัตว์นั้น ๆ

เช่น คนกับม้า ก็ผูกเป็นอิ่นม้า หรือม้าเสพนาง คนกับวัว ก็เป็นอิ่นวัว คนกับช้าง ก็เป็นอิ่นช้าง เหล่านี้เป็นต้น นี่แหละครับที่มาของคติความเชื่อในเรื่องนี้ หาใช่เป็นวิชาเกี่ยวข้องกับความลามกอันใดก็หาไม่ ซึ่งการที่ต้องทำรูปยันต์ให้เป็นรูปของการเสพสังวาสกันนั้นก็เพื่อสร้างการจูงจิตให้เกิดมนตราฝ่ายโลกีย์ที่สูงที่สุด จึงมีพลานุภาพสูงที่สุด ก็คือการเสพสังวาสกันนี่แหละ เพราะในโลกนี้มีอยู่ 4 อย่างที่มนุษย์จะหยุดทำไม่ได้เลย ก็คือ กิน ขี้ ปี้ เยี่ยว อันนี้เป็นคติความเชื่อของกะเหรี่ยงนะครับ ฝ่ายไทยก็มีเหมือนกันแต่ลืมไปแล้ว...แม้แต่มนุษย์ด้วยกัน โดนอิ่นคนเข้าไปยังหลงมัวเมาแทบตาย แล้วสัตว์หละโดนไปขนาดนั้นสัญชาตญาณที่มีมาคงเสื่อมถอนไปอย่างแน่นอน...เล่าสู่กันฟังครับ ในแง่ของที่มาตามข้อมูล ยังไม่ได้อ้างถึงตำนานเป็นนิทานเลย.

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3รัก +27 ย่อ เหตุผล
bird13342 + 10 เยี่ยมครับ
Jay + 2
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

dark โพสต์เมื่อ 11-5-2010 21:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อันนี้อ้างอิงในความเชื่อที่เป็นตำนานเล่าขานกันมา...

ยันต์ม้าเสพนาง เป็นยันต์ที่มีในแวดวงยันต์ด้านเสน่ห์ของล้านนามานานแล้ว เชื่อกันว่าเป็นยันต์ที่มาจากทางพม่า เงี้ยว มีมาในล้านนาเมื่อไหร่ไม่มีใครทราบ แต่คนโบราณล้านนา นิยมใช้ยันต์นี้กันมาก เนื่องจากให้ผลทางด้านมหาเสน่ห์อย่างรุนแรง ผู้ชายจะไปเที่ยวหาสาว หากได้ติดตัวไปด้วยต้องได้สาว

ตามตำนานเล่าไว้ว่า มีครอบครัวหนึ่งมีลูกสาวสวยมาก ครอบครัวนี้เลี้ยงม้าตัวผู้อยู่หนึ่งตัวมีลักษณะงามยิ่งนัก หญิงสาวดูแลม้าทุกวันจนเกิดความใกล้ชิดกับอาชาหนุ่ม จึงบังเกิดความรักใคร่ต่อม้าหนุ่ม ต่อมาจึงได้เสพกามกับม้าหนุ่ม ผู้เป็นพ่อได้ทราบเรื่องนี้เข้าจึงโกรธและอับอายมาก ถึงกับฆ่าม้าตัวนั้นตาย หญิงสาวเสียใจมากจึงกลั้นใจตายตามม้าตัวนั้นไป ดังนั้นยันต์ม้าเสพนางจึงเป็นยันต์ที่ให้ผลทางด้าน ราคะ ตัณหากามารมณ์อย่างรุนแรง ผู้ที่จะใช้ควรมีศีลธรรม นำไปใช้ในทางที่ดี กับผู้ที่ยังไม่มีเจ้าของ หรือแฟนของเรา และยังเลี้ยงดูเขาด้วยจะนับเป็นการดี.

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +7 ย่อ เหตุผล
Jay + 2
cho + 5

cho โพสต์เมื่อ 11-5-2010 21:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เท่าที่ผมเคยเห็นมาตามตำราปั๊บสาโบราณก็มี อิ่นคน อิ่นม้า อิ่นช้าง อิ่นวัว อิ่นควาย อิ่นหมี แต่อิ่นหมาไม่มีนะครับ เป็นการเอาศาสตร์ไปแปลงผิด ๆ ของเกจิอวดรู้รุ่นใหม่เท่านั้นเอง ถ้าพูดถึงวิชาหมาก็จะมีแค่ เสน่ห์หน้าหมา หมาเข้าไส้ หมาปู้-หมาแม่ หมาโก้ง หมาเหลน เป็นต้น ไม่มีหมาเสพนางหรืออิ่นหมา ถ้าใครที่ทำเครื่องรางออกมาแล้วเรียกหมาเสพนาง อันนั้นไม่ใช่วิชาโบราณของทางล้านนาครับ

ชัดเจนแน่นอน!! ท่านดาร์กเกอร์ทิงนองนอย!!

เกจิหน้าใหม่.. เราจะเรียกเกจิเต็มปากดีไหมคะ? กลุ่มคนดังกล่าว นำเรื่องเอาศาสตร์ไปแปลงผิดๆ ให้อนุชนคนรุ่นหลังได้รู้อะไรผิดๆ เพื่อสร้างเอกลักษณ์ให้กับสำนักตนนั้น เป็นเรื่องที่ไม่สมควรอย่างยิ่ง!!

พอเด็กๆไปเสพข้อมูลผิดผิดมา...ไปคุยกับคนที่รู้จริง.. อายมุดแผ่นดินหนีไปเลยค่ะ!!

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 หลง +10 ย่อ เหตุผล
Saphan + 10 + 10

dark โพสต์เมื่อ 11-5-2010 21:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอแนะนำนิดนึงนะครับ เผื่อเป็นความรู้เอาไว้ก็คือ วัตถุมงคลที่ควรแขวนที่คอ หลัก ๆ ก็ต้องเป็นพระเครื่อง ซึ่งเป็นตัวแทนขององค์พระศาสดา และพระอรหันต์สาวก รวมทั้งเทพเทวาทั้งหลายที่เป็นตัวแทนฝ่ายความดีเป็นสำคัญ ส่วนที่เป็นเครื่องรางจริง ๆ ก็ต้องแยกจำเพาะออกไปว่าเป็นเครื่องรางอะไร ให้อิทธิคุณทางด้านไหน ต้องเรียกว่า อิทธิคุณถ้าใช้กับเครื่องรางของขลัง แต่ถ้าเป็นพุทธคุณจะใช้กับพระเครื่องหรือสิ่งที่เป็นตัวแทนแห่งพระพุทธเจ้า เพราะพุทธะ แปลว่า ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน อะไรที่ไม่รู้ ไม่ตื่น ไม่เบิกบานเท่าคุณของพระพุทธเจ้า สิ่งนั้นไม่เรียกพุทธคุณ...

เครื่องรางนั้น มีหลายประเภทครับ ไสยดำก็มีไสยขาวก็มี ชั้นสูงก็มี ชั้นต่ำก็มี ที่สำคัญคอของคุณเป็นสิ่งที่มีความมงคลสูงสุด และอยู่สูงที่สุดกว่าอวัยวะชิ้นอื่น ๆ ที่พอจะห้อยหรือแขวนอะไร ๆ ยกเว้นแค่ศรีษะ ซึ่งคงมีที่แค่ให้สวมเท่านั้น ให้แขวนไม่ได้ ดังนั้นจะเอาอะไรมาห้อยคอ ก็ต้องศึกษาดี ๆ เพราะความเป็นมงคลอาจเป็นความอัปรีย์ได้เช่นกัน

ม้าเสพนางเป็นวิชาสายต่ำครับ หมายถึงอยู่ต่ำกว่าพุทธคุณ เพราะเป็นเครื่องรางทางไสยเวทย์ ดังนั้นควรแขวนไว้ที่เอว หรือพกใส่ในกางเกงจะเหมาะสมกว่า ไม่ควรนำมาแขวนที่คอครับ เพราะดูไม่เหมาะสม ก็เหมือนที่มีบางคนอุตริเอาปลัดขิกหรือโยนีมาแขวนคอ ก็โดนล้อกันไปครับ...เพราะมันไม่เหมาะสม แม้แต่ดาวของหลวงพ่อผินะ วัดพระสนมลาวนั้น แท้จริงแล้วก็คือโยนีนั่นเองจึงจะมีศาสตร์วิชารองรับ อย่างอื่นไม่มีศาสตร์รองรับครับ.

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3รัก +27 หลง +10 ย่อ เหตุผล
Jay + 2
cho + 15

cho โพสต์เมื่อ 11-5-2010 21:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตำนานม้าเสพนาง ตามนี้เลย!!!

ตามตำนานเล่าไว้ว่า มีครอบครัวหนึ่งมีลูกสาวสวยมาก ครอบครัวนี้เลี้ยงม้าตัวผู้อยู่หนึ่งตัวมีลักษณะงามยิ่งนัก หญิงสาวดูแลม้าทุกวันจนเกิดความใกล้ชิดกับอาชาหนุ่ม จึงบังเกิดความรักใคร่ต่อม้าหนุ่ม ต่อมาจึงได้เสพกามกับม้าหนุ่ม ผู้เป็นพ่อได้ทราบเรื่องนี้เข้าจึงโกรธและอับอายมาก ถึงกับฆ่าม้าตัวนั้นตาย หญิงสาวเสียใจมากจึงกลั้นใจตายตามม้าตัวนั้นไป ดังนั้นยันต์ม้าเสพนางจึงเป็นยันต์ที่ให้ผลทางด้าน ราคะ ตัณหากามารมณ์อย่างรุนแรง ผู้ที่จะใช้ควรมีศีลธรรม นำไปใช้ในทางที่ดี กับผู้ที่ยังไม่มีเจ้าของ หรือแฟนของเรา และยังเลี้ยงดูเขาด้วยจะนับเป็นการดี.

-ขอบคุณท่าน Dark ม๊ากมาก!!!

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +12 หลง +10 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

dark โพสต์เมื่อ 11-5-2010 22:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเสริมเรื่องวิชาเสน่ห์หน้าหมาให้ฟังหน่อยนะครับ เห็นว่าอ่านแล้วน่าจะอมยิ้มได้

วิชาเสน่ห์หน้าหมา อันนี้เท่าที่เคยเห็นมาเป็นของครูบาแก้ว วัดร่องดู่ จ.พะเยา ปัจจุบันท่านมรณภาพแล้ว ที่ผมเคยเห็นมานั้นเป็นของรุ่นพี่ท่านหนึ่งซึ่งตอนนี้ได้ย้ายรังไปอยู่กับรุ่นพี่อีกท่านหนึ่งแล้ว เป็นในรูปแบบของตะกรุดครับ โดยดอกนี้ครูบาแก้ว ท่านจารมือเอง ปลุกเสกเองตามสายวิชาของท่าน แล้วใส่ปลอกพลาสติคใช้คาดเอว

เคล็ดลับวิธีใช้ก็คือ เมื่อแขวนตะกรุดนี้แล้ว ให้เขียนคำว่า หมา ตัวโต ๆ ด้วยปากกาติดตรงหน้าผากของผู้ใช้ เมื่อเดินไปที่ไหน หากมีหญิงสาวคนไหนยิ้มให้ไม่ว่ากี่คนก็ตาม รับรองเสร็จทุกราย...

แต่จนถึงทุกวันนี้ ผมยังไม่เคยเห็นรุ่นพี่ท่านนี้ทดลองใช้เลยครับ ผมยังตั้งตาชมอยู่ครับ...

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +17 ย่อ เหตุผล
Jay + 2
cho + 15

suysakul โพสต์เมื่อ 11-5-2010 22:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ
 เจ้าของ| blesman_u โพสต์เมื่อ 12-5-2010 09:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่ๆสำหรับข้อมูลดีๆครับ บอกตรงๆครับ ที่ถามไม่ใช่เพราะไม่ศรัทธานะครับ แต่ว่า เกรงว่า ถ้าบูชาแล้ว จะเจอสิ่งแปลกๆอ่ะครับ ก็เลยรู้สึกกลัวครับ
dark โพสต์เมื่อ 12-5-2010 12:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วิชาเดียวกัน แต่ก็ใช่ว่าจะเหมือนกันนะัครับ อยู่ที่คนสร้างและปลุกเสกด้วย แต่ที่อาจมีอะไรแปลก ๆ ก็พวกยัดผียัดพรายนั่นแหละครับ ถ้ายัดแล้วกำกับเป็นก็ดีไป แต่ถ้าวิชาไม่ถึงจริง เอาอัปรีย์เข้าตัวชัด ๆ

ต้องระบุแยกให้ด้วยว่าเป็นของใครสร้าง ถ้าเผื่อว่าผมรู้จักจะวิเคราะห์ให้ฟังได้ แต่ถ้าไม่รู้จัก ก็คงต้องบอกว่าไม่รู้จักนะครับ นั่งเทียนเขียนข้อมูลไม่ได้ มันไม่ถูกหลักจรรยาบรรณ.

วิชาม้าเสพนางที่คนสร้างเก่งจริงโดยเน้นไสยเวทย์เพียว ๆ ก็ครูบาวัง วัดบ้านเด่น จ.ตาก แต่ปัจจุบันไม่ต้องตามหานะครับ เก๊ทั้งนั้นเลย ของจริงหายากมาก ๆ แต่ถ้าจะเอาเกจิรุ่นใหม่สร้าง ต้องดูตัวบุคคลด้วย บางคนวิชาไำม่ถึงก็มีครับ สมัยนี้จะสร้างพระสร้างเครื่องรางขาย จ้างเขากดปั๊มที่โรงงาน ต้นทุนองค์แค่ 2-3 บาท แต่เอามาขายให้บูชาองค์ละเป็นร้อยเป็นพัน ถ้าเสกจริงทำได้ขึ้นจริงก็ถือว่าคุ้ม อีก 97-98 บาทเป็นค่าวิชา แต่ถ้าได้มาแล้ว ไม่ดังประสงค์คงเป็นแค่ปูนเปล่า ๆ ผ้ายันต์เปล่า ๆ ไม่มีความขลังใด ๆ ก็ขาดทุนแน่ ๆ เลย...
 เจ้าของ| blesman_u โพสต์เมื่อ 12-5-2010 15:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมส่งข้อความส่วนตัวไปหาคุณ dark แล้วครับ ผมไม่อยากเอ่ยชื่อผู้สร้างครับ ขอโทษด้วยครับ
visanu โพสต์เมื่อ 13-5-2010 00:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรายละเอียดมากกว่านี้อีกหน่อยค่ะ...

เฉพาะวิชาม้าเส ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 11-5-2010 20:57

โห ชัดเจนครับ เจ้าเมือง
suysakul โพสต์เมื่อ 13-5-2010 16:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ประโยชน์มาก ๆ เลยท่าน
lolimaster โพสต์เมื่อ 13-5-2010 18:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ความรู้กันอีกแล้วครับ
AMEYO โพสต์เมื่อ 18-5-2010 09:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดคับ

อยากได้ตะกรุดหน้าหมาจังคับ

ถ้าได้มาจะลองคับ

....
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 22:41 , Processed in 0.330903 second(s), 17 queries , File On.