เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

***ระหว่างการสักยันต์ กับการพกเครื่องราง ของขลังด้านเสน่ห์ ท่านคิดว่าอย่างไหนแรง

[คัดลอกลิงก์]
suysakul โพสต์เมื่อ 30-4-2010 12:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็ว่าสักยันต์แรกกว่าครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
tor.20 โพสต์เมื่อ 30-4-2010 22:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ยินดีต้อนรับครับ...ลุงชอบทุกอย่างที่มีในโลกเลยจ้ะ
เหมือนจะเว่อร์ไปหรือเปล่านะเนี่ย! {:2_33:}
บ๊อง โพสต์เมื่อ 1-5-2010 19:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

พี่สักยันต์ หรือ พกเครื่องราง อะ ??
Redline โพสต์เมื่อ 1-5-2010 21:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สักถือว่าดีครับแต่เราต้องปฏิบัติตนให้อยู่ในศีลธรรมไม่เช่นนั้นอักขระเลขยันต์
ที่อยู่บนเรือนร่างจะคลายความขลังไป
ส่วนเครื่องรางหรือพระเครื่องผมเห็นหลายคนทำผิดครูผิดศีลก็ยังคุ้มครองคนผู้นั้นได้
เพราะจิตของครูบาอาจารย์ท่านบริสุทธิ์สามารถคุ้มครองและทำให้เครื่องรางนั้นไม่มีวันเสื่อม
แม้จะผ่านอายุกาลไปหลาย10หรือ100ปี
(ความคิดส่วนตัวนะเห็นต่างอย่างไรเชิญแนะนำ)
chayadaj โพสต์เมื่อ 1-5-2010 22:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 1-5-2010 22:07
ผมเข้าใจเอาเองว่า เรากำลังคุยกันเรื่องของผล ไม่ใช่เ ...
ต้นฉบับโพสโดย Grob เมื่อ 29-4-2010 13:11

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ..
kamon88 โพสต์เมื่อ 7-5-2010 13:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คิดว่าดีทั้ง2อย่างค่ะ เพราะว่าตัวเองมีทั้ง2อย่างเลย เจ๋งทั้งสักและเครื่องลาง Confirm
tong โพสต์เมื่อ 8-5-2010 01:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จริงๆแล้วของที่กล่าวมาทั้งสองอย่างล้วนแล้วแต่ดีทั้งนั้นนะครับแล้วแต่ว่าจะชอบทางไหนมากว่าครับ
cho โพสต์เมื่อ 8-5-2010 11:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สักยันต์ แรงกว่าแน่นอน !!
ถ้าวัดจากตัวข้าพเจ้าเอง
คงจ ...
ต้นฉบับโพสโดย DekNoi เมื่อ 28-4-2010 06:26

ยืนยันอีกเสียงว่าเธอแรงจริงๆ... เด็ก(ไม่)น้อย แห่งเมืองเสน่ห์กาหลง!!

เจ้าของฉายา... กูเล็ก กูยอม.. โสดให้ผู้ชายเจ็บใจเล่น....

จาก เจ้าเมือง.
..ใส..ซื่อ งอนยาก ง้อง่าย.. หน้าตาดี มีเวลาให้ ใส่ใจดูแลการเรียนให้ด้วยนะ อ๊อด อ๊อดดดดด..
มดแดง โพสต์เมื่อ 29-5-2010 01:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เราว่าดีทั้งสองอย่างแต่ข้อสำคัญต้องอยู่ที่ใจ
iCu.club โพสต์เมื่อ 30-5-2010 20:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมชอบเครื่องราง เพราะเปนสิ่งที่บูรพาจารย์ในอดีตท่านประสิทธิประสาทของดีของวิเศษให้แก่หมู่ลูกศิษย์ ไม่มีวันเสื่อม ไม่มีวันด้อยอานุภาพ
ส่วนสักยันต์ผมก้อเอาครับ ฮุฮุ สรุปชอบทั้ง 2 อย่างเยย ^^
,,

ถอดเครื่องรางที่ใช้ติดตัวมาให้ชมกั้บพ้ม บร้าดีไม๊กั้บ แต่ขอบอกว่าพกได้อีกน๊ะ เห่อเห่อ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

Apirut โพสต์เมื่อ 7-6-2010 13:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชอบทั้งสองอย่างครับ พระเครื่อง เครื่องราง ชอบตั้งแต่อายุ 13 ปี
ส่วนสักยันต์ สักตอนหน้าที่การงานมั่นคงแล้ว และความศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นครับ {:2_31:}

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

dubleblue โพสต์เมื่อ 7-6-2010 13:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dubleblue เมื่อ 7-6-2010 13:59

แรงไม่แรงผมคิดว่าอยู่ที่ความศรัทธาและการปฎิบัติตัวเป็นหลักครับ

อย่างเช่นผู้ที่สัก  ...แถว  มา เพราะเห็นคนอื่นสักแล้วเท่ห์  ก้อเลยไปสักบ้างทั้งที่ไม่ได้มีความศรัทธาใน

ตัวครูบาอาจารย์เลย  การสักอันนี้ก็จะไม่เกิดผลใด ๆ ทั้งสิ้นนอกจากความเท่ห์เพียงอย่างเดียว

อีกตัวอย่างเมื่อก่อนที่คนเห่อห้อยองค์จตุคาม ก็เพราะมีคนบอกว่าห้อยแล้วดีอย่างนู้นอย่างนี้  

แต่การห้อยไม่ได้ศรัทธาในองค์พ่อเลยฯ  การห้อยครั้งนี้ก็เป็นเหมือนแฟชั่นแค่นั้นเอง

สำหรับตัวผมทั้งสักยันต์ ฝั่งเข็มทอง ลงน้ำมันสายวังหน้า บวชเรียนธรรม9โกฎิ  

เรียนพระเวทย์เขมรโบราณ  ห้อยพระเครื่อง ห้อยเครื่องราง

เลี้ยงกุมาร รักยม ลูกกรอก เลี้ยงพราย ฯลฯ

ทุกสิ่งทุกอย่างที่ผมทำเพราะผมศรัทธาครับ

คะแนน

cho + 15

cho โพสต์เมื่อ 16-6-2010 21:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 16-6-2010 21:53

อันที่จริงแล้วข้อห้ามทั้งหลายแหล่ของคนสักยันต์นั้น ล้วนเป็นการเหนี่ยวนำให้ผู้ที่ได้รับการสักยันต์เป็นคนดีทั้งนั้น..

การสักยันต์ จรดอักขระพุทธาคมลงบนผิวหนังนั้น..สร้างฤทธิ์ทางใจให้กับผู้ได้รับการสักยันต์อย่างมาก!!

สังเกตุคนสักยันต์ เวลาจะทำอะไร..จะคำนึงเสมอว่า.... เอ้ยผิดศีล เอ้ยเอ็งด่าพ่อแม่ได้ไง เอ้ยเอ็งอย่าให้ผู้หญิงอยู่บนตัว เอ้ย..นั่น เอ้ยนี่... ไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่..ล้วนเป็นข้อห้ามให้อยู่ในกรอบสังคมอันดีงามแทบทั้งนั้น!!

อย่าไปคิดมากมายว่าจะมีการเสื่อม.. มนต์ขลังไม่เสื่อมง่ายๆ หรอก ยกเว้นใจเราที่เสื่อมลง.. เพราะเผลอผิดศีล เผลอทำอะไรที่ผิดแล้วผิดอีก.. พอเราทำอะไรที่ผิดบ่อย ผิดซ้ำซาก... เราก็ไปคิดว่าวิชาที่ถูกประสิทธิ์ลงตัวเราเสื่อม...!!

เพียงตั้งมั่นเป็นคนดีของครอบครัว สังคม และอย่าให้ร้าย ทำร้ายให้ใครต้องเดือดร้อน..ไม่ติดยาเสพติด แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว!!

ดูๆ ไปแล้ว การสักยันต์เหมือนต้องมีกฏ มีพิธีการมากกว่าแขวนพระเครื่ององค์เดียวอีกนะคะเนี่ย..

แล้วไหงผู้คนจึงดูถูกคนสักยันต์เต็มตัวอยู่นั่นแหละ

ความจริงแล้วเจ๋งดีออก... โดยเฉพาะ เขียวอื่อทั้งตัวอ่ะ..เท่มั๊กๆ
ChaoKoon โพสต์เมื่อ 17-6-2010 10:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยกับความเห็นสุดท้ายของเจ้าเมือง
cho โพสต์เมื่อ 17-6-2010 11:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยกับความเห็นสุดท้ายของเจ้าเมือง ...
ต้นฉบับโพสโดย ChaoKoon เมื่อ 17-6-2010 10:05

เจ้าคุณกะไม่คิดอะไรเลยเหรอ? ฮ่าฮ่า ล้อเล่ง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 06:45 , Processed in 0.749870 second(s), 12 queries , File On.