เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
18211
33
ซ่อนแถบด้านข้าง

ต้องสักเก้ายอดก่อนถึงจะสักยันต์อื่นๆได้จิงหรือ?????

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนผู้รู้บอกทีนะครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Lukechit โพสต์เมื่อ 1-4-2012 15:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขึ้นอยู่กับ แต่ละสำนักครับ  
บางสำนักต้องขึ้นยันต์ครูก่อน แล้วจึงเริ่มยันต์ต่อไปตามลำดับ
บางสำนักก็ไม่จำเป็นครับ
naikaset119 โพสต์เมื่อ 1-4-2012 15:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วแต่สำนักครับ ว่ายันต์ครูเป็นยันต์อะไร
ballniceapp โพสต์เมื่อ 2-4-2012 19:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองศึกษาดูเยอะๆ ครับไม่ต้องรีบ หลายสำนักสามารถเลือกได้ว่าจะไปทางเหนียว หรือทางเมตตา
 เจ้าของ| klakled05 โพสต์เมื่อ 2-4-2012 20:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนมันไปสักมามันบอกต้องเก้ายอดก่อน

ผมละสงสัย

Perman โพสต์เมื่อ 2-4-2012 22:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาอ่านคับ!!
Sutep โพสต์เมื่อ 3-4-2012 10:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าไม่เคยสักที่ไหนมาก่อน อาจารย์ท่านก็จะสักยันต์ครูให้ก่อนครับ แต่ล่ะสำนักก็มียันต์ครูแตกต่างกันไป ซึ่งเก้ายอดก็ถือเป็นยันต์ครูอย่างหนึ่ง ครูอาจารย์ท่านจะสักให้ก่อนเพราะถือว่าเป็นเอกลักษณ์ประจำสำนักเพื่อให้รู้ว่าสักมาจากสำนักไหน แต่ถ้าเคยไปสักที่อื่นมาก่อนแล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องยันต์ครูก่อนครับ
namtarncaramel โพสต์เมื่อ 4-4-2012 12:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยกตัวอย่างเช่น วัดบางพระ จังหวัดนครปฐม ยันต์แรกที่ต้องสักคือยันต์เก้ายอดตามตำรา
อีกสำนักคือวัดขนอนเหนือ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ต้องสักยันต์เก้ายอดก่อนเหมือนกันครับ
adgreen โพสต์เมื่อ 4-4-2012 12:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาติตอบกระทู้ตามประสบการณ์จริงของตนเองนะครับ
- ในอดีตเคยเริ่มสักยันต์(น้ำมัน)กับอาจารย์สายหสวงปู่อั๊ป  และหลังจากนั้นก็ได้ไปสักยันต์น้ำมันกับพระอาจารย์หลายๆ ท่านที่วัดบางพระ นับรวมๆ แล้วเกือบ 70 กว่าลายยันต์
- ในตอนนั้นรู้สึกว่ากระวนกระวาย ร้อนรุ่มในจิตใจ ใจร้อน ร้อนรนผิดปกติ หงุดหงิด ก็เลยไปนมัสการเล่าอาการ ให้กับพระอาจารย์ที่วัดบางพระท่านได้ทราบ พระอาจารย์ถามว่าได้สักยันต์ครู (ยันต์เก้ายอด) หรือยัง ก็ได้เรียนนมัสการ ท่านว่า "ยัง" ท่านก็เลยเมตตาสักยันต์เก้ายอด ให้
- เชื่อหรือไม่ครับท่าน อาการต่างๆ ที่เกิดกับผมที่เล่าข้างต้น หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ และปัจจุบันได้เปลี่ยนเป็นสักยันต์(หมึก) สายหลวงพ่อเปิ่น แห่งวัดบางพระ แล้วครับผม
 เจ้าของ| klakled05 โพสต์เมื่อ 4-4-2012 19:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 9# adgreen

สุดยอดเลยครับ
 เจ้าของ| klakled05 โพสต์เมื่อ 4-4-2012 19:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วแต่ละยันต์อ.ท่านจะให้เองหรือว่าแล้วแต่เราอ่ะครับ
bodyslam1628 โพสต์เมื่อ 15-4-2012 00:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่เคยศึกษามา ยันต์ครู ก็จะมี ยันต์เก้ายอด และ ยันต์พุดซ้อน(ยันต์พระพุทธ ๕ พระองค์)
ทุกคนที่จะสักต้องเริ่มที่ยันต์ครูก่อน แล้วค่อยต่อด้วยยันต์อื่น (ตามความคิดนะครับ คิดง่ายๆๆ ตอนเราเรียนเรา อาจารย์ก็เริ่มสอนเรา จาก เริ่มเขียน ก.ข.ค.ง.ง....ฮ. ถ้าไม่เริ่มจากตรงนี้ เราก็ไม่เข้าใจใช่ไหมครับ การสักก็เหมือนกัน เราก็ต้องเริ่มจากการเข้าใจ แล้วก็เริ่มสักสักที่ยันต์ครูก่อน)
หากผิดพลาดประการใด ก็ข้ออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
 เจ้าของ| klakled05 โพสต์เมื่อ 15-4-2012 18:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 12# bodyslam1628

ขอบคุณมากๆครับ
ถ้ายังไม่18ยังสักไม่ได้ใช่ไหมครับ
aeklapatt โพสต์เมื่อ 15-4-2012 19:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด aeklapatt เมื่อ 15-4-2012 19:18

ยันต์เก้ายอดนั้น โดยมากมักลงด้วยหัวใจ นวหรคุณ  **อะสังวิสุโลปุสะพุภะ** น่ะครับ สามารถใช้ได้108 ประการ เป็นยันต์ชั้นสูง ประกอบกับรูปทรง ที่มีลักษณะเป็นจั่ว เหมือนศาลา เลยมักนิยมสักไว้ที่สูงสุดคือต้นคอ เพื่อการวางยันต์ที่จะสักในครั้งต่อไปได้อย่างสวยงาม
ตามความคิดเห็นและข้อมูลของผมน่ะครับ คิดว่า ที่นิยมให้สักยันต์นี้ก่อนก็เพราะเหตุผลคือ เป็นสูตรในเรื่องของการวางยันต์ที่เหมาะสม สวยงาม
 เจ้าของ| klakled05 โพสต์เมื่อ 15-4-2012 19:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 14# aeklapatt

ใช่เลยครับพี่
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 6-5-2024 07:04 , Processed in 0.134918 second(s), 6 queries , File On.