เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

มาให้ชมตามสัญญา

[คัดลอกลิงก์]
vetmax โพสต์เมื่อ 14-3-2012 19:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อย่าคิดมากเลยครับผมโดนแฟนทิ้งเมื่ออาทิตย์ที่แล้วชนช่วงสอบพอดียังไม่เห็น จะเป็นไรเลยครับ
อนาคตอีกยาวไกลครับไม่ตายหาใหม่ก็ได้
เสียใจ เศร้าใจ เจ็บปวด สับสน พอเป็นพิธี ก็พอแล้วครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
wawatep โพสต์เมื่อ 14-3-2012 20:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 74# AOM0326

คุณเป็นคนนะครับไม่ใช่หมา ชีวิตเป็นของคุณคุณเป็นเจ้าของไม่ใช่คนอื่น การเสียสิ่งหนึ่งไปย่อมนำสิ่งใหม่ที่ดีกว่ามาเสมอ ที่พูดได้เพราะพี่เองก็เคยถูกทิ้งมาหลายหน ที่ร้ายแรงสุดก็หนสุดท้ายที่อยู่กินกันมา6ปีมีลูกสาว1คนอายุ5ขวบ ลูกสาวส่งไปให้แม่แฟนที่บ้านนอกเลี้ยง สุดท้ายความไว้วางใจเราที่มีต่อเมียและเพื่อนมากเกินไป เพื่อนเลยพาเมียเราหนี พี่แทบบ้าถึงได้มากินยาตายอย่างที่บอก ประวัติโดนล้างท้องยังอยู่ที่รพ.พระมงกุฏอยู่เลยมั้ง แต่ก็10กว่าปีแล้ว ทุกวันนี้พี่มีความสุขกับครอบครัวถึงไม่ร่ำรวยแต่ก็มีความสุขดีมากๆครับ อยู่กินกันปีนี้ปีที่11แล้ว.........น้องจงอย่ายอมแพ้และอย่ายอมเสียชาติเกิดนะ ชีวิตคุณมีค่ามากกว่าคนห่วยๆบางคน อย่าไปแคร์ทำใจโล่งๆ จำไว้นะชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ....... อ่ะเอาเพลงนี้ไปฟัง... อกหัก บอดี้แสลม

ความรักต้องพังลงไป  อนาคตที่สุดต้องผ่านพ้นไป
เหลือเพียงหัวใจที่ยับเยิน  บาดแผลลึกเกินเยียวยา
จากฝันเพราะถูกปลุกด้วยน้ำตา  ทุรนทุลายหัวใจเหนื่อยล้า
ภาวนาให้ใจเจ็บจนเข้มแข็งแม้มันจะไร้เรี่ยวแรง
อยู่ฝืนลุกยืนให้ไหว คนคนเดียวมันไม่สิทธิ์ขนาดนั้น
ไม่ทำให้ช้ำถึงตายยังไงต้องรับให้ได้ ชีวิตแค่โดนทำร้าย
แต่ที่สุดมันต้องไม่โดนทำลาย  แค่นี้หัวใจสลาย . . .
เตือนตัวเองว่าถึงยังไง  ฉันยังต้องอยู่ . . .
ความรักลวงหลอกมันก็แค่เจ็บปวด  ไม่มีค่ามันทำลายชีวิตไม่ได้ . . .

กรีดแขนไม่ช่วยอะไรยิ่งตอกย้ำ ยิ่งกรีดยิ่งทำร้ายใจ ยิ่งทำเท่าไรก็ยิ่งปวดร้าว
ภาวนาให้ใจเจ็บจนเข้มแข็งแม้มันจะไร้เรี่ยวแรง
อยู่ฝืนลุกยืนให้ไหว คนคนเดียวมันไม่สิทธิ์ขนาดนั้น
ไม่ทำให้ช้ำถึงตายยังไงต้องรับให้ได้ ชีวิตแค่โดนทำร้าย
แต่ที่สุดมันต้องไม่โดนทำร้าย  แค่นี้หัวใจสลาย . . .
เตือนตัวเองว่าถึงยังไง  ฉันยังต้องอยู่ . . .
ความรักลวงหลอกมันก็แค่เจ็บปวด  ไม่มีค่า. .ให้มันทำลายชีวิตไม่ได้
Solo
ชีวิตแค่โดนทำร้าย . . แต่ที่สุดมันต้องไม่โดนทำร้าย . . แค่วันนี้หัวใจสลาย
ความรักลวงหลอกมันก็แค่เจ็บปวด  ไม่มีค่า. .ให้มันทำลายชีวิตไม่ได้ . ..
ก็ไม่ตาย . . ชีวิตยังมีพรุ้งนี้เสมอ . . ชีวิตยังมีพรุ้งนี้เสมอ
vetmax โพสต์เมื่อ 14-3-2012 20:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 77# wawatep

ขนาดได้กินยาเลยหรอครับพี่ประวัตินิสุดยอดจริงๆครับ นับถือ
ชอบมากครับเพลงนี้ แต่ผมไม่ขอฟังดีกว่า
ฟังแล้วเศร้ากว่าเดิม
wawatep โพสต์เมื่อ 14-3-2012 20:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 78# vetmax

ครับผม ผ่านมาแล้วจึงอยากนำประสบการณ์มาเป็นอุทาหรณ์ให้ใครหลายๆคนว่าชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ ถ้าพี่ตายเสียตั้งแต่ตอนนั้น พี่คงไม่ได้ใช้ชีวิตกับคนที่ใช่อย่างมีความสุขมาถึงทุกวันนี้หรอก หมอแม็กลองคิดดูสิว่ามันน่าเสียดายไหมหากไม่ได้อยู่ชื่นชมมัน แต่กลับไปทุรนทุรายในนรกโทษฐานฆ่าตัวตาย แถมยังไม่มีสิทธิ์เกิดเป็นมนุษย์อีกเลย ขอบคุณหมอแม็กมากที่อ่านประสบการณ์ของพี่........
vetmax โพสต์เมื่อ 14-3-2012 21:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 79# wawatep

ครับผมขอบคุณครับสำหรับประสปการณ์ดีๆแต่ก่อนเมื่อรักยังหวานชื่อผมก็ไม่ค่อยได้อ่านเรื่องราวเจ็บๆช้ำๆอะไรมากมายสักเท่าไหร่
แต่พอได้เจอกับตัวเองเข้าให้เลยสนใจขึ้นมาทันที ใช่ครับคนเราย่อมมีค่าของตัวเองอยู่ในตัวเสมอไม่มีใครมาลดค่าของเราได้
มีแต่เราที่จะลดค่าของตัวเอง อยู่ชื่นชมโลกไปอย่างงี้แหละครับสุขบ้าง ทุกข์บ้าง ตายไปแล้วไม่รู้จะเป็นไงเลยไม่มีใครรู้
ข้าวก็ไม่กิน น้ำก็ไม่ได้ดื่ม มีแต่คนมาเคาะให้ที่โลงศพ
ปล.ผมโดนทิ้งเพราะเค้าหาว่าผมขี้เหล้า ติดบุหรี่ ผมเลยบอกไปว่าตายไปแล้วก็ไม่ได้กิน มีชีวิตอยู่ก็ทำๆไปเหอะ อีกอย่างเค้าหาว่าผมแต่งตัว
ไม่สมกับการเป็นสัตวแพทย์ เซอร์ หนวดๆเคราๆผมยาวๆ ผมเลยบอกว่าไม่ได้เอาป้ายไปแขวนคอไว้นิว่าเป็นสัตวแพทย์ แต่ก็งงเหมือนกันก่อนคบไม่เห็นจะว่า แต่นานไปเริ่มหาข้อติ หรือเค้าเบื่อก็ไม่รู้น๊ะครับ
คิดไปคิดมาผมก็ว่าผมสมควรแล้วแหละครับที่โดนทิ้ง เลยไม่เสียใจอ่าน๊ะครับ เพราะเค้าเป๊ะทุกอย่างเสื้อผ้าหน้าผม แต่ผมสบายๆสไตล์คาวบอย
หวังว่าจะมีสักวันมีคนมาเข้าใจผม แต่ถ้าไม่มีจริงๆสงสัยคงได้เวลาบูรณาการตัวเองเสียแล้ว อิอิ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 หลง +10 ร้อนแรง +10 เสน่ห์แรง +10 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10 + 10 + 10 + 10 ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟน ...

ดูบันทึกคะแนน

wawatep โพสต์เมื่อ 14-3-2012 21:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 80# vetmax

คนที่เขารักเราเขาต้องมองเราจากข้างในที่เป็นตัวเรา คนเรามีค่าแค่เปลือกที่ห่อหุ้มร่างกายแค่นั้นเองเหรอ หากเขามองเช่นนั้นเขาย่อมไม่เห็นคุณค่าของความเป็นคน คนน่ะต่อให้รวยค้ำฟ้า หรือจนติดดิน แต่หนทางสุดท้ายก็คือโลงศพ เมื่อเขาไม่เห็นค่าก็จงปล่อยไป คิดเสียว่าไม่ใช่ของเรา พระเจ้าสร้างผู้หญิงมาคู่ผู้ชาย มนุษย์ทุกคนล้วนมีคู่(แต่ก็น้อยคนที่ไม่มี) หมอแม็กคิดว่าตัวเองดีพอและทำตัวมีค่าพอไหม หากคิดว่าคุณมีดีพอ ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ สักวันเวลาของคุณมันก็จะมาถึงเอง ทุกวันนี้อาจเสียคนที่คิดว่าใช่ไป แต่อย่าลืมว่าวันข้างหน้าอาจจะเจอคนที่ใช่กว่า ทำตัวเองให้มีคุณค่าพอแล้วจะดีเอง......แต่ขอปรามเรื่องกินเหล้า ขอให้กินแต่พองาม การแต่งตัวก็ไม่ต้องพิถีพิถันอะไรมากแต่ก็ขอให้สะอาดไม่มีกลิ่นเหม็นจนน่ารังเกียจ เท่านี้ก็พอแล้ว ผู้หญิงที่ชอบคนแบบคุณก็มีถมไป แต่ขอเตือนว่าหากมีรักครั้งใหม่ขอให้คุณจงยอมเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อคนที่เรารักบ้าง เราไม่ใช่พระอาทิตย์ ไม่ใช่จุดศูนย์กลางของระบบสุริยะจักรวาล ฉะนั้นอะไรที่มันสุดโต่งมากไปก็ควรปีับลดลงมา พบกันคนละครึ่งๆทาง คน2คนถูกเลี้ยงมากันคนละที่ คนละแบบ คนละครอบครัว การจะทำให้อยู่ร่วมกันอย่ากลมกลืนนั้นค่อนข้างยากแต่ก็ไม่ยากเสียทีเดียว สิ่งผิดพลาดที่ผ่านมาจงจำไว้เป็นบทเรียนและไม่ทำมันอีก และคุณต้องถามตัวเองด้วยว่าคุณพร้อมจะมีครอบครัวหรือยัง หรือพร้อมแค่จะมีแค่คนรู้ใจไว้เป็นเพื่อนยามเหงา ไว้คอยปรึกษาและระบายปัญหาได้แค่นั้น หา่กเป็นอย่างหลังก็ขอให้ทำใจไว้ครึ่งๆเพราะมันยังไม่ถึงเวลาลงหลักปักฐานของคุณก็จงใช้ชีวิตอิสระให้เต็มที่จนกว่าคุณจะคิดว่าพอ แล้วจึงค่อยเปลี่ยนแปลงตนเองเพื่อคนที่คุณอยากจะสร้างครอบครัวด้วย
ปล.พี่ไม่ได้บังอาจสอนนะแต่บางครั้งคำพูดบางคำข้อความบางข้อความมันก้หลั่งไหลออกมาเองโดยที่บางครั้งยังมานั่งคิดว่าเราพูดอะไรไปบ้าง หากดูเป็นการละเมิดความเป็นส่วนตัวอย่างไรพี่ก้ขอโทษหมอแม็กเด้อ.....ขอความดีทั้งปวงจงปกปักรักษาหมอแม็กด้วยเด้อ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +8 หลง +15 ร้อนแรง +15 เสน่ห์แรง +8 ย่อ เหตุผล
vetmax + 8 + 15 + 15 + 8

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 14-3-2012 21:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก้อคิดว่ามันแย่มากเนอะเศร้าสุดๆคิดดูแล้วกันสักประมาณนี้เข็มไม่ค่อยเจ็บหรอกแต่ที่เจ้บหน่ะ......เยอะกว่ามัรก้อไม่น่าหรอกพูดไม่ออกเลยอยากเคลียร์เนอะพูดอารายไม่ได้บอกอารายไม่ได้สุดยอดของความอึดอัดขอบคุณที่พี่ๆให้กำลังจายค่ะ  มันมีเรื่องไม่สบายใจหลายอย่างเนอะเรื่องงานเรื่องที่บ้านก้อหนักพอแล้วเยอะมีแต่เรื่องเข้ามาตลอด  ตั้งแต่เกิดมาสะกดคำว่าความสุขเป็นยังไงสะกดไม่เคยเป็นเลย
vetmax โพสต์เมื่อ 14-3-2012 21:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 81# wawatep

ผมก็ว่าเป็นจริงอย่างที่พี่บอกทุกประการเลยครับ เพราะก็มีหลายคนพูดเหมือนกับพี่ แต่ผมก็ดันรั้นไป ผมก็ว่าจะพยายามปรับปรุงตัวใหม่อยู่ครับ เพราะรู้สึกผมก็เกินไปจริงๆแหละครับ มีแต่จะให้เค้าปรับหา เค้าทำให้ แต่ผมดันอยู่กับที่ จนกระทั่งเค้าคงทนไม่ไหว สงสัยคงต้องเริ่มตั้งแต่ตอนนี้แล้วหละครับเรื่องเหล้าเอย บุหรี่เอย คงต้องเพราๆเหมือนกันครับ เพราะถ้าทำตัวแบบนี้สงสัยจะไม่มีใครอยากอยุด้วยยาวๆแน่ๆครับ (แต่เรื่องแต่งตัวกลิ่นไม่มีน๊ะครับ เพียงแต่เสื้อผ้าที่ใส่อาจไม่ใช่แนววัยรุ่นแถวสยามใส่แต่ดันเป็นแนวธรรมดาบ้านๆอ่ะครับ แต่มียี่ห้อน๊ะครับ สะอาดด้วยครับ อิอิ)ยังไงก็ขอขอบพระคุณพี่เป็นอย่างมากน๊ะครับที่แนะนำ อย่างน้อยก็เป็นการยืนยันอีกหนึ่งเสียงว่าถึงเวลาแล้วที่ผมจะต้องทำตัวเสียใหม่
vetmax โพสต์เมื่อ 14-3-2012 22:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 82# AOM0326

อย่าเศร้าโศกไปเลยครับ อยู่ในเมืองนี้มีแต่มิตรภาพที่ดีงามครับมีอะไรไม่สบายใจ ก็ปรึกษาได้อะไรได้ อยู่กันฉันพี่น้องครับ
ส่วนเรื่องสักผมว่าโดนเข็มทีไร ผมก็สะดุ้งทุกทีเลยครับ
จี๊ดมากครับ
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 14-3-2012 22:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พยายามปรับเช่นกันแต่ทำให้ตายสุดท้ายก้อนั่งร้องไห้คนเดียว
wawatep โพสต์เมื่อ 14-3-2012 22:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 82# AOM0326

สวรรค์อยู่ในอก นรกอยู่ในใจ.......ที่บอกว่าทุกข์น่ะเป็นทุกข์ที่ใดรือ หากทุกข์ที่ใจเกิดความทุกข์ก็จงดับทุกข์ที่ใจเถิด.........เมื่อยึดเมื่อถือแล้วก็ยังเปลี่ยนแปลงอันใดมิได้ ก็จงปลดปล่อยวาง ทำตัวทำใจนิ่งเฉยไม่รู้ร้อนรู้หนาวเสียบ้างเถิด .......สวดมนต์แผ่เมตตาทำสมาธิเยอะๆ ไม่รู้จะอธิบายอย่างไร แต่ทุกๆคนล้วนผ่านเรื่องที่เลวร้ายกันมาแล้วทั้งนั้น ไม่ใช่มีแต่คุณคนเดียวที่แบกโลกไว้ทั้งโลกเสียเมื่อไหร่ อายุขัยของคนนั้นช่างสั้นก้มหน้าก้มตาทำแต่ความดีไว้เถิด ถึงจะเห็นผลช้าแต่ผลย่อมออกมาสวยงามน่าชื่นชมเสมอนะครับ......มาผมจะช่วยแบกโลกของคุณไว้ครึ่งนึง สู้ๆ มีอะไรก็เม้นก็โพสมาได้ ในเมืองนี้ยังมีกูรูอีกมากมาย บางครั้งอาจได้คำตอบดีๆ ถึงแม้ไม่ได้คำตอบแต่ก็ยังได้ระบาย......ยึดพระรัตนะตรัยไว้เถิดหนักแน่นไว้พอผ่านพ้นไปแล้วมันจะดีเอง
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 14-3-2012 22:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปที่อ้อมไปสักมาค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 15-3-2012 18:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องสักไม่กลัวหรอกค่ะ ไม่เจ็บชินแล้วแต่เรื่องอื่นหน่ะน่ากลัวมากกว่าค่ะ เรื่องที่พี่สอนอ้อมขอบคุณมากค่ะ มันไม่ใช่เรื่องอย่างที่พี่คิด เรื่องความรักก้อมีส่วน  แต่มันมีหลายๆอย่างมาก อ้อมดีใจที่ได้เข้ามาเป็นสมาชิกเมืองนี้ทุกคนที่นี่ดีมากค่ะ และต้องขอบคุณอาจารย์คนแรกที่สักให้อ้อมอ้อมยังไม่เคยลืมบุญคุณยังสำนึกอยู่ตลอดค่ะ ถ้าไม่มีอาจารย์อ้อมคงไม่กล้าสักหรอกค่ะ
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 15-3-2012 18:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชาตินี้ทั้งชาติคงสะกดคำว่า  ความสุขไม่เป็น
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 15-3-2012 18:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พึ่งเข้าใจที่พี่เขาบอกว่าเดี๋ยวก้อติดเข็มหรอกสงสัย จะต้องเข้าชมรมติดเข็มเหมิอนเขามั่ง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-4-2024 21:51 , Processed in 0.173036 second(s), 10 queries , File On.