เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

มาให้ชมตามสัญญา

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 12-3-2012 22:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปถ่าย0571.jpg (55.23 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 14)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 12-3-2012 23:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษที่รูปไม่สวยเหมือนตัวจริงนั่นหล่าค่ะ อาจจะเป้นรูปสุดท้ายที่เอามาลงก้อได้ค่ะ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆตอนนี้กำลังใจไม่ดีแย่ฝากเนื่อฝากตัวไว้เป็นอนุสรน์เผื่อจะไม่มีโอกาสได้หายใจอีกขอบคุณมากๆค่ะ โดยเฉพาะพี่โชคนสวยและแสนดี
kaineverdie โพสต์เมื่อ 12-3-2012 23:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คำแพง โพสต์เมื่อ 13-3-2012 09:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษที่รูปไม่สวยเหมือนตัวจริงนั่นหล่าค่ะ อาจจะเป้ ...
ต้นฉบับโพสโดย AOM0326 เมื่อ 12-3-2012 23:05

จงใช้สติเป็นตัวตั้ง  ปัญญาเป็นตัวนำ  พระธรรมเป็นตัวเสริม  ทุกอย่างจะผ่านพ้นไปได้ครับ...ขอให้โชคดี
wawatep โพสต์เมื่อ 13-3-2012 10:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผู้หญิงสักคือผู้หญิงเก่ง ชอบครับ ศิษย์มีครูเหมือนงูมีพิษครับ.....สักยันต์เพื่อ.....ให้มีวิชาคุ้มครองป้องกันตัว ให้มีสำนึกว่าต่อแต่นี้เรามีครูบาอาจารย์แล้วห้ามทำในสิ่งที่ไม่ดี ห้ามหลงในอบายต่างๆ ห้ามผิดศีลธรรมและจารีตอันดีงาม เพราะจะเสื่อมเสียมาถึงครูอาจารย์ และที่สำคัญให้ระลึกถึงคุณพระรัตนะตรัยทุกขณะจิต ให้มีพระรัตนะตรัยเป็นที่ตั้งเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจ หากคุณทำแบบนี้ได้ครบผมรับรองว่าชีวิตคุณจะพบแต่สิ่งดีๆและจะสามารถผ่านพ้นอุปสรรคต่างๆไปโดยง่าย..........
vetmax โพสต์เมื่อ 13-3-2012 12:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามเข้มขลังครับ แปดทิศ
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 13-3-2012 15:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หนูทราบแล้วค่ะ หนูเป้นศิษยืมีครุค่ะ ที่สักเพราะความชอบส่วนตัวและอีกอย่างทรัทธามาก  ไม่เคยลบหลู่ ไม่ได้สักเพื่อทำไสยศาสตร์แต่ที่ทำเพราะ ชอบทางพุทธคุณ และศรัทธาในตัวอาจารย์มาตั้งนานแล้วค่ะ อีกอย่างตอนนี้ทำงานก้อต้องไหว้ครูก่อนที่จะดูแลคนอื่นระลึกถึงเพื่อสำนึกในสิ่งที่ครูสอน ค่ะ แต่ตอนนี้ความรู้สึกท้อกับทุกๆเรื่องจนไม่อยากที่จะหายใจเหนื่อยท้อมากพูดไม่ออกค่ะ ขอบคุรที่ให้กำลังใจขอบคุรค่ะ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +10 เสน่ห์แรง +10 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10 + 10

ดูบันทึกคะแนน

suysakul โพสต์เมื่อ 13-3-2012 16:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หนูทราบแล้วค่ะ หนูเป้นศิษยืมีครุค่ะ ที่สักเพราะความ ...
ต้นฉบับโพสโดย AOM0326 เมื่อ 13-3-2012 15:45

สวยดีครับ สู้ ๆ นะเอาใจช่วยครับ
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 13-3-2012 19:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้แย่ค่ะปวดหัวท้อมากการมีชีวิตกับไม่มีชีวิตต่างกันเยอะเนอะ  สู้ไม่ต้องรับรู้อะไรดีกว่าเยอะ เหนื่อยมากตอนนี้กำลังรีบเครียทุกอย่างจะได้รีบเครียตัวเอง อยู่เพื่ออะไรอยู่ไปก้อเท่านั้นไม่มีประโยชน์พอแล้ว
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 13-3-2012 22:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่ๆทุกคนค่ะที่ให้กำลังใจมาตลอดค่ะ ขอบคุณจริงๆ
wawatep โพสต์เมื่อ 14-3-2012 10:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 67# AOM0326

ทุกๆคนล้วนมีวิบากกรรมเป็นของตนเอง ทั้งในชาตินี้และในอดีตชาติ ในอดีตชาติเราไม่มีทางล่วงรู้เลยว่าเราได้ไปผูกกรรมอะไรไว้กับใคร ฉันนั้นช่วงเวลาแห่งปัญหามันย่อมเกิดโดยที่เราไม่สามารถจะรู้ล่งหน้าและไม่สามารถที่จะควบคุมมันได้ ขอให้คุณจงข่มใจไว้ยืนหยัดและเข้มแข็งเพราะปัญหาทุกอย่างคือบทพิสูจน์ชี้วัดจิตใจ ท้อได้แต่อย่าถอย ถอยได้แต่ถอยเพื่อตั้งหลักและรวบรวมแรงที่มีอยู่ทุ่มมันไปสุดแรง........การทำดีไม่ใช่การเอาดีมาล้างบาป แต่หากเป็นตัวช่วยชะลอไม่ให้บาปมันมาประดังพร้อมกัน เปรียบเหมือนสายน้ำแห่งกรรมดีที่ไหลเชี่ยว กางกั้นไม่ให้เคาระห์กรรมที่เปรียบเป็นหมาล่าเนื้อที่คอยวิ่งไล่ตามคุณพร้อมจะกัดฉีกคุณเป็นชิ้นๆ เมื่อคุณหยุดทำดีสายน้ำนั้นก็จะแห้งเหือดลงหมาล่าเนื้อก็จะเข้าถึงตัวคุณได้.........ปลาเป็นย่อมว่ายทวนน้ำเสมอไม่ว่ากระแสน้ำนั้นจะไหลเชี่ยวเพียงใด.......พุทธองค์ทรงตรัสว่าทุกข์นั้นอยู่ที่ใดรือ หากทุกข์อยู่ที่ใจก็จงดับทุกข์ที่ใจเถิด ......ผมไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับคุณแต่เท่าที่ดูคุณคงกำลังมีปัญหา ปัญหาไม่ได้มีให้คุณท้อแต่มีไว้ให้คุณแก้ ถึงแม้มืดมิดเพียงใดก็ยังคงมีแสงแห่งพระรัตนะตรัยยังคงเรืองรองอยู่ในความมืดมิดนั้น......สวดมนต์ภาวนาเอาพระรัตนะตรัยเป็นที่พึ่งนั่งสมาธิบ้าง ถึงจิตไม่นิ่งยังมีความทุกข์ก็ขอแค่ให้คุณมีเวลานั่งนิ่งๆเงียบๆพิจจารณาวิเคราะปัญหาต่างๆ หากคุณค้นหาถึงต้นเหตุของทั้งหมดได้คุณก็จะสามารถหาวิธีแก้ได้ครับ ปัญหาทุกอย่างมีทางออกเสมอ.......สู้ๆ หากอยากระบายก็เชิญที่ห้องนั่งเล่นได้ครับอย่าเก็บไว้คนเดียว ถึงคนที่นี่จะไม่เคยเห็นหน้า ไม่เคยรู้จักกันเป็นการส่วนตัว แต่ผมเชื่อในความเป็นเหมือนครอบครัวเดียวกันครับ พี่ๆน้องๆหลายๆคนก็คงคิดเหมือนผม
ปล.หมั่นทำบุญเจริญจิตภาวนาและอุทิศกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรเยอะๆแล้วเมื่อถึงเวลามันก็จะผ่านพ้นไปด้วยดีิ ผมเองเคยผ่านเรื่องร้ายๆมาและหันหน้าเข้าหาพระรัตนะตรัยยึดเหนี่ยวจิตใจไม่ให้หวั่นไหว ไม่ให้ก้าวล่วงไปในหนทางแห่งอบาย ไม่ให้ก้าวล่วงไปประชดชีวิตให้ยิ่งตกต่ำ ไม่นานนักก็จะผ่านพ้นไปเอง..............ขออภัยที่พูดเสียยืดยาวแต่ก็รู้สึกเป็นห่วงครับจึงได้แนะนำในสิ่งที่ผมเคยทำและทำได้ คุณเองก็ทำได้ครับเชื่อผม
wawatep โพสต์เมื่อ 14-3-2012 10:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 69# AOM0326

บาปของการฆ่าตัวตายมันมากนะคุณถึงขั้นไม่ได้ผุดไม่ได้เกิดเลยนะ อย่าคิดแบบนั้น ใครว่าคุณไม่มีค่าคุณมีค่าเสมอในฐานะมนุษย์คนหนึ่ง เกิดเป็นมนุษย์เพื่อทำคุณงามความดีเดินตามรอยทางของตถาคต และสมารถสั่งสอนให้ผู้อื่นพบวิถีแห่งความดีได้ การได้เกิดเป็นมนุษย์นั้นแสนจะลำบาก ผมเองเคยกินยาฆ่าตัวตายแต่เพื่อนส่งโรงพยาบาลทัน ตอนเขาล้างท้องนั้นเจ็บปวดทรมานมากต้องสอดสายยางทางจมูกโครตเจ็บเลยเจ็บกว่าตอนกินยาเสียอีก แล้วผมก็มาคิดได้ว่า มิตรแท้ของตัวเราก็คือตัวเราเอง พ่อแม่พี่น้องครูอาจารย์ เพื่อนฝูงหรือแม้แต่ผัวเมีย ต่อให้รักกันปานใดก็ต้องมีวันพลัดพรากหรือต้องตายจากกันอยู่ดี ฉะนั้นคนสุดท้ายที่ยืนอยู่ข้างๆคุณไม่ใช่ใครอื่น นั้นก็คือตัวคุณนี่แหละที่อยู่กับคุณจนลมหายใจสุดท้าย เพราะฉะนั้นจงถนอมร่างกาย และจงอยู่เพื่อทำสิ่งดีๆให้แก่คนรอบข้างและสังคม คุณเกิดมาทำไมหากคุณไม่คิดจะอยู่จะสู้เพื่อให้ชีวิตที่คุณคิดว่าไม่มีค่านี้ทำให้เกิดประโยชน์ต่อสังคมและคนรอบข้างล่ะ สัตว์เดรฉานมันยังฆ่าตัวตายไม่เป็นเลย คุณเป็นมนุษย์นะไม่อายสัตว์อื่นๆบ้างเหรอ จะยากดีมีจนก็เอาเงินทองติดตัวไปไม่ได้สักคน สิ่งที่ติดตัวไปได้ยามตายก็คือความดี-เลวที่ก่อไว้ แล้วคุณคิดว่าคุณมีทุนความดีติดตัวไปพอหรือยัีง ตายไปก็ไปใช้ความทรมานในนรกอีก คุณคิดว่าดีหรือ อยู่และสร้างแต่ความดีสิถึงจะถูกต้อง อย่างที่ผมพยายามบอกคุณอยู่นี่ไง คุณเองก็ทำได้อย่าท้อสิคุณมีโอกาสแล้วอย่าปล่อยให้โอกาสมันหลุดลอยไปสิ คนเป็นโรคร้ายและคนพิการยังต้องดิ้นรนต่อสู้เลย และเก็บเอาประสบการณ์ชีวิตที่ผ่านมานั้นไปสอนคนอื่น ไปให้กำลังใจคนอื่นได้อีก หากคุณทำได้จะได้ชื่อว่าไม่เสียชาติเกิด........สุดท้ายนี้หวังว่าคุณคงยังมีลมหายใจอ่านข้อความของผมได้นะ เราต้องอยู่เพื่อตัวเรา และใช้ตัวเราก่อประโยชน์ต่อผู้อื่นให้มากที่สุด
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 14-3-2012 13:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่หนูยังไม่ได้คิดถึงขนาดนั้นแค่เหนื่อยทำดีแต่ไม่มีคนเห้น แล้วยังมีคนหาเรื่องปวดหัวมาให้อีกค่ะ  หนูท้อจนหมดกำลังใจ หนูเป้นลูกทหารแต่ก้ออดท้อไม่ได้ค่ะ เบื่อมากโดนหลอกมาเยอะแต่ไม่เคยชินสักที มันเจ็บก้อไม่ได้คิดขนาดนั้นถ้าคิดไม่เยอะคงยิงตัวตายไปตั้งแต่เมื่อวานแล้ว  ค่ะ พยายามอยู่ค่ะ ถ้าไม่ไหวก้อยอกเสียชาติเกิดค่ะ
 เจ้าของ| AOM0326 โพสต์เมื่อ 14-3-2012 13:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หนูก้อเหมือนหมาที่รักและภักดีกับเจ้าของหล่ะค่ะ ถึงเจ้านายจะทำร้ายก้อยอมให้ฆ่าให้ตีไม่หนีไปไหนค่ะ
simple โพสต์เมื่อ 14-3-2012 18:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็น ๆ สู้ๆ  ฟ้าหลังฝนงดงามเสมอ

วันที่ผ่านพ้นไป แล้วเรามองย้อนกลับมา เราจะรู้ว่ามั้นจิ๊บ ๆ มากมาย

อยู่อย่างมีสตินะคะ  

เพิ่งเห็นว่าได้ แปดทิศมาใหม่ งดงามคร้า
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-4-2024 21:36 , Processed in 0.258331 second(s), 8 queries , File On.