เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ร่วมกันประจานความชั่วของไอ้อ้วนดำสำนักเสนียดกันต่อเถอะครับ (เรื่องจริงผ่านเน็ต)

[คัดลอกลิงก์]
berserk โพสต์เมื่อ 26-10-2010 11:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเป็นอีกคนที่เคยใช้ของอ.นั้น กว่าจะปล่อยออกแทบแย่ (ช่วงต้นๆนะครับ และของโทษคนที่ซื้อไปนะ)ช่วงนั้นร้านที่เค้ารับฝากของผมโดนคนที่สำนักไปก่อกวนด้วย ของอ.นั้น ถ้าพูดตามหลักวิชาจะไม่น่าเชื่อ เป็นแบบที่คุณในกระทู้บอกทุกอย่างครับดุมั่วไม่เป็นหลักวิชาอะไร แต่ที่ยอมรับอย่างหนึ่งแกหาผีมาใช้ได้ ไม่รู้รอดมาได้ไง มีเรื่องที่ผมไม่ชอบเลยคือ คนในสำนักนั้นเอาเศียรครูของหลวงพ่อกาหลงมายำอุดอะไรไม่รู้ และบอกว่าให้อ.แก เสกใหม่ ไม่รู้ทำไปได้ไง มีวิชาหรือเป็นลูกศิษย์ก็ไม่ใช่ ต่อให้เป็นลูกศิษย์ก็ไม่ใครเอาครูตัวเองไปยำหรอก (ที่บอกเศียรครูของหลวงพ่อกาหลงผมว่าคงเอาของเหมือนไปทำมากกว่า เพราะถ้าทำของจริงคงโดนแรงครูทำเอาแล้วครูปู่สิงท่านแรงครับ ก็ที่ทำให้ผมหลุดจากสำนักนั้นได้ก็เพราะผมไปครอบครูปู่สิงเพื่อล้าง....ของสำนัก.....ออกตั้งแต่นั้นผีของสำนัก....เงียบ) ของฝากไว้นะครับจะเล่นเครื่องรางสายไหน ให้ศึกษาที่มาที่ไปของอ.เสียก่อนนะครับ อย่าไปเชื่อบทความหรือประสบการณ์ เช่น อ.หนึ่งๆ ใดๆ แค่ได้ครอบครูครั้งเดียว แล้วมาพูดว่าได้รับประสิทธิ์วิชามาหมดทั้งที่ไปมาหาสู่กะครูแค่วัน2วัน หรือแค่วันไหว้ครู(แถมถ่ายรูปอีกด้วย)ที่หนักกว่าอ้างว่าเป็นศิษย์ก้นกุฏิอีก วิชาจริงๆ เค้าไม่ได้เรียนกันวันสองวันนะครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
taekeuk_poomse โพสต์เมื่อ 26-10-2010 12:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด taekeuk_poomse เมื่อ 26-10-2010 12:59

อ้อ......เอายันต์ภาคกลาง มาปริวรรต เป็นตั๋วเมือง(ตัวอักษรธรรมล้านนา) นี้เอง ถึงว่า ลองอ่านไปอ่านมา ก็งง หาความหมายไม่ได้ เพราะกาถาบ้านเฮา มันอ่านและสะกดบ่เหมือนกับกาถาตัวอักษรขอมทางภาคกลางนั้นเอง
rastaman โพสต์เมื่อ 26-10-2010 13:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู้ครับ อ้วนดำคือใครครับ อยากทราบครับ
joni_buddhist โพสต์เมื่อ 27-10-2010 03:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 67# taekeuk_poomse

แหมนึกถึงล้านนา อะไรก็ตามผมว่าบทนี้นี้ดีที่สุดสำหรับผมนะดีว่าตาแก่แกลอกไม่ทัน
ติโลกะมัคคา หะนะโกมะตังนะเย สะวาสะนังโยหะมะลังปะธังสะยิ
ติโลกะมัคคา หะนะโก มะตังนะเย ปะเควะ นิพานะ ปุรังปะเวสิเย
เอาบทนี้สำหรับผมก็พอหากินได้ครับ แต่ถ้าเสน่ห์เรื่องจริงลองมาแล้วแอดมินเว็บผมแกใช้เองเลย หมาเฒ่าพ่ออาจารย์สมไม่เป็นรองใครครับ
taekeuk_poomse โพสต์เมื่อ 27-10-2010 10:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  taekeuk_poomse

แหมนึกถึงล้านนา อะไรก็ตามผมว่าบ ...
ต้นฉบับโพสโดย joni_buddhist เมื่อ 27-10-2010 03:52

คำแรก จะต้องแปลว่า "สามโลก" แน่นอน แม่นก่อครับ?
บทนี้ใช้ในทางใดชา?
joni_buddhist โพสต์เมื่อ 27-10-2010 14:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คาถาประจำองค์ติโลกราช สวดชนะทุกประการ
taekeuk_poomse โพสต์เมื่อ 27-10-2010 15:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คาถาประจำองค์ติโลกราช สวดชนะทุกประการ ...
ต้นฉบับโพสโดย joni_buddhist เมื่อ 27-10-2010 14:23

ห้า!!!........เป็นคาถาสวดประจำพระองค์ ของพระเจ้าติโลกราชะ เหรอครับ โอ้.......เป็นพระคุณมากๆเลยครับผม

เหตุเพราะผมมีพระเจ้าติโลกราชะพกติดตัวอยู่ครับ แต่ไม่รู้จะบูชายังไง เวลาผมอาราธนาพระองค์พกติดตัว ก็ได้แต่บอกปากเปล่าเท่านั้น  ไม่ทราบว่าเอามาใช้ร่วมกับพระเจ้าติโลกราชที่เป็นวัตถุมงคล จะดีมั้ยครับ สำหรับพระคาถานี้
joni_buddhist โพสต์เมื่อ 27-10-2010 19:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระคาถานี้พระมหาปัญญาวชิรเจ้า วัดป่าแดง นำมาจากลังกาถวายพระเจ้าติโลกราชทรงใช้สวดมีอำนาจปราบไปทุกทิศครับ เรียกสังวาลย์เพชรพระพุทธเจ้าผมได้ตำรานี้ทั้งล้านนาและภาษาไทยจากวัดพระสิงห์ เป้นสุดยอดคาถาแล้วครับบอกได้แค่นี้ผมเองก็นับถือท่านแต่ไม่มีวัตถุมงคลถึงท่านมีแต่รูปถ่ายแล้วท่านมาอนุญาตให้บอกเป็นสาธารณะได้ในนิมิตครับ
joni_buddhist โพสต์เมื่อ 27-10-2010 19:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระคาถานี้พระมหาปัญญาวชิรเจ้า วัดป่าแดง นำมาจากลังกาถวายพระเจ้าติโลกราชทรงใช้สวดมีอำนาจปราบไปทุกทิศครับ เรียกสังวาลย์เพชรพระพุทธเจ้าผมได้ตำรานี้ทั้งล้านนาและภาษาไทยจากวัดพระสิงห์ เป้นสุดยอดคาถาแล้วครับบอกได้แค่นี้ผมเองก็นับถือท่านแต่ไม่มีวัตถุมงคลถึงท่านมีแต่รูปถ่ายแล้วท่านมาอนุญาตให้บอกเป็นสาธารณะได้ในนิมิตครับ
joni_buddhist โพสต์เมื่อ 27-10-2010 19:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
dark โพสต์เมื่อ 27-10-2010 21:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระคาถานี้พระมหาปัญญาวชิรเจ้า วัดป่าแดง นำมาจากลังก ...
ต้นฉบับโพสโดย joni_buddhist เมื่อ 27-10-2010 19:03

lannanes โพสต์เมื่อ 28-10-2010 08:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โหหหหหหห

ของดี บ่ะเก่าล้านนา
taekeuk_poomse โพสต์เมื่อ 28-10-2010 10:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด taekeuk_poomse เมื่อ 28-10-2010 10:08
พระคาถานี้พระมหาปัญญาวชิรเจ้า วัดป่าแดง นำมาจากลังก ...
ต้นฉบับโพสโดย joni_buddhist เมื่อ 27-10-2010 19:03

อ้อ.....พระคาถาบทนี้ เรียกว่า คาถาปโชตา ใช่มั้ยครับ มีทั้งหมด ๑๔ บท จำได้แล้ว พระคาถาที่ท่านเอามาลงนี้ เป็นคาถาบทที่ ๑๔ เรียกว่า "จุททสมคาถา"

ถ้าอย่างนั้นผมขออนุญาติลงพระคาถาทั้ง ๑๔ บทไว้ด้วยนะครับ อันนี้เป็น พับสาสัททาพินทุหลวง
ของครูบาเตชะวัดหนองเงือก
ตำบลแม่แรง อำเภอป่าซาง จังหวัดลำพูน ครับ

จุททสมคาถา (ปโชตา)

๑.ปถมคาถา
ปะโชตา ธัมมะภา โหตุ
โชติวะโร สะตาวะโห
ตาวะริโย สุวะ ตาภา
ธะโร โยโค จ สุ สัมมา

๒.ทุติยคาถา
โภโนชิโย โยชิโนโภ
โนปาตุโส โสตุปาโน
ชิตุโนมะ มะโนตุชิ
โยโสนะภิ ภิมะโสโย

๓.ตติยคาถา
นะมามิตัง นะระวะรัง
นะเยหิสะ นะรามะรัง
เนตุวา มะตัง ปะระติรัง
นิพพุตโต สัพภิ โย ปะรัง

๔.จตุตถคาถา
โนธิโร มุนิโน มะโน
โนมะโน ทะมะโน ธิโน
โนธิ โนตุถังคาโน
โนโตมาโร ธิโน อูโน

๕.ปัญจมาคาถา
กะรุณาธิ กะจิตตัตโถ
กะตาตโถ สะกะ ธัมมะโท
กะตะนะเม กะพุทธัสสะ
กะตัญชุลิง กะโรมิหัง

๖.ฉัฏฐมคาถา
มะโนชิโต มะโตชิโน
มะโนภิโต มะโตภิโน
มะโนธิโร มะโรธิโน
มะโรตตะโน มะโนตตะโร

๗.สัตตมคาถา
นะมามิ นาถังวะระทังวะราทัง
อะโนมะเกหา ภินะตังภะวัคคัง
กุมาระนาสัง วะราทังนะรานัง
อะกามะเทหาภินะตัง ภัชชะนันติ

๘.อัฏฐมคาถา
โย โพธิปัตเต วะระโท นะรานัง
เทวาติเทโวภิตะมาระนาโส
โยคาธิมุตโต สะระโส มะรานัง
โอวาทะเทตัง ภินะมามินาถัง

๙.นวมคาถา
โย เทติเทวะเทโวคคัง
มัคคังโนคคังผะลังตะโต
นะมามิตัง ระหะมัคคัง
โนโสปาเลตวาปายะโต

๑o.ทสมคาถา
นะมามิพุธธัง ตะมะหังธิโย ธิโย
นะมามิธัมมัง ตะมะหังชิโย ชิโย
นะมามิสังฆัง ตะมะหังริโย ริโย
นะมามิติคคัง ตะมะหัง ภิยโย ภิยโย

๑๑.เอกาทสมคาถา
นะมามิตัง โย วินายัสสะ นายะเก
นะรามะเรหิ ภินะโต วินายะโก
ชิโนริเชยโย วิมะโล วิโมจะโก
ปัชชามะพุเชติ พุทโธ ปะโพธะโก

๑๒.ทวาทสมคาถา
มุนิโน วะทะนาภายะ
ปะโพเธตุ ปัชชาปัชชัง
มุนิโน วะทะนาภายะ
ปะโพเธตุ ปัชชาปัชชัง

๑๓.เตรสมคาถา
สิริกิระณะ กิระโฐ ภาสะปาทะทวะอัคคัง
สิริกิระณะภิมานัง มาระมันตังวิธิสะตัง
สิริกิระณะนิเกตัง เกตุเมกัญจะ ติโลเก
สิริกิระณะกะรัคคังโลกะนาถัง นะมามิหัง

๑๔.จุททสมคาถา
ติโลกะ มัคคา หะนะโก มะตัง นะเย
สะวา สะนัง โยหะ มะลัง ปะธัง สะยิ
ติโลกะ มัคคา หะนะโก มะตัง นะเย
ปะเควะ นิพพานะ ปุรัง ปะเว สิเย

พระคาถา ๑๔ บทนี้เรียก จุททสมคาถา
ผู้ใดจำเริญ ระนึกยังพระคาถา จักเจริญ
บริบูรณ์ด้วย เข้าของสมบัติ ยศ สิริ
เดช อายุ วัณณะ สุขะ พละ ทุกประการ.
taekeuk_poomse โพสต์เมื่อ 28-10-2010 10:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หึหึหึหึหึ อ้วนดำ จะลองเอาไปใช้ ก็ได้นะจ๊ะ จะได้รู้ว่าของล้านนาจริงๆเป็นอย่างไร อย่าเอา ไปเขียนมั่วๆล่ะ
dark โพสต์เมื่อ 28-10-2010 22:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หึหึหึหึหึ อ้วนดำ จะลองเอาไปใช้ ก็ได้นะจ๊ะ จะได้รู้ว ...
ต้นฉบับโพสโดย taekeuk_poomse เมื่อ 28-10-2010 10:13

- อ้วนดำเป็นแค่ลูกศิษย์คุยโตนักเลงคุมบอร์ด แต่ตัวอาจารย์ชื่อแม่ง...ไรดี...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 19:52 , Processed in 0.108559 second(s), 4 queries , File On.