เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
19128
127
ซ่อนแถบด้านข้าง

ร่วมฉลองต้อนรับปีใหม่ 2555 กับ คำแพง เมืองลำดวนอมูเล็ท

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 28-12-2011 01:17

ร่วมฉลองต้อนรับปีใหม่ 2555  กับ คำแพง เมืองลำดวนอมูเล็ท

ขอเชิญสมาชิกของเมืองเสน่ห์กาหลงร่วมสนุกกับ "คำแพง" เพื่อรับแจกวัตถุมงคลรับปีใหม่ ดังนี้

1.พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อประสาร วัดบ้านโนนผึ้ง พิมพ์กลมเนื้อผงว่านพุทธคุณ 108 และผงว่านนางพญางิ้วดำ ขนาด 4.5 CM. ปลุกเสกโดย..ลป.เกลี้ยง วัดโนนแกด, ลป.เพ็ง วัดโพธิ์ศรีละทาย, ลป.คำดี วัดบ้านผึ้ง และ ลพ.ประสาร วัดบ้านโนนผึ้ง (องค์กำเนิดสมเด็จโนนผึ้ง) แบบละ 20 องค์ รวม 40 องค์

2.พระพิคเณศ เนื้อผงดำ หลังพญาครุฑ ลป.เกลี้ยง วัดโนนแกด พร้อมกล่องสวยงาม จำนวน 15 องค์

รวมสองรายการ 55 องค์

กติกา

ให้สมาชิกโพสต์ตอบคำถามต่อไปนี้ลงบนกระทู้ข้อ

1. กระทู้แรกที่ “คำแพง” นำวัตถุมงคลมาให้บูชาชื่อกระทู้อะไร (ข้อนี้สำคัญมากต้องตอบให้ถูกนะครับ ถ้าผิดก็หมดสิทธิ์)

ข้อ 2.ให้จัดเรียงลำดับวัตถุมงคลที่ชอบที่สุด 5 ลำดับ ที่ “คำแพง” นำมาให้สมาชิกบูชา (ตามความชอบครับแต่ต้องเป็นกระทู้ของ”คำแพง”นะครับ)

เริ่มตอบคำถามลงในกระทู้นี้ตั้งแต่เวลา 06.00 น. วันที่ 28 ธันวาคม 2554 – วันที่ 1 มกราคม 2555 เวลา 23.55 น. โดยยึดเวลาของเมืองเสน่ห์กาหลง  หากมีผู้ตอบถูกมากกว่ารางวัลที่กำหนด จะนำรายชื่อผู้ตอบถูกมาจับสลากเพื่อรับรางวัลต่อไป  ผู้ได้รับรางวัลต้องเสียค่าส่ง EMS 55 บาท โดยโอนเข้าบัญชีของ ”คำแพง” แล้วแจ้งการโอนบนกระทู้และ PM ที่อยู่เพื่อจัดส่งให้ หากมีเงินเหลือจากการจัดส่งจะนำไปทำบุญและนำมาแจ้งให้ทุกท่านทราบต่อไป

...ขอบคุณมากครับ...

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +30 หลง +20 ย่อ เหตุผล
admin + 30 + 20

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
batmonk โพสต์เมื่อ 28-12-2011 05:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด batmonk เมื่อ 28-12-2011 05:53

ผมขอร่วมสนุกทายดังนี้ครับ
ข้อแรก กระทู้แรกที่ท่านคำแพงนำวัตถุมงคลมาให้บูชาชื่อกระทู้ "  **เพื่อการกุศลสร้างพระใหญ่**บูชาพระปรกใบมะขาม ลป.พรหมมา วัดสวนหินผานางคอย*** " ครับ
ข้อสอง วัตถุมงคลที่ท่านคำแพงมาให้เพื่อนๆบูชาที่ผมชอบมากที่สุดมีดังนี้
1.พระสมเด็จวัดโนนผึ้ง อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ เนื้อผงพุทธคุณ 108 ปี 2540 (หลวงปู่หมุน)
2.ผ้ายันต์ลายมือลายเท้ารุ่นแรก ลป.เพ็ง วัดละทาย อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ
3.ลูกอมมหาเสน่ห์ พญาเทครัวนางอกแตก หลวงพ่อสาย วัดนามวิจิตร
4.ตะกรุด ทองท่วมหัวเงินเข้าตัว มหาโภคทรัพย์ เรียกทรัพย์  หลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน
5.ล๊อตเก็ตไหว้ครูปู่ฤาษีตาไฟ ๕๔ รุ่น เจริญรุ่งเรือง ขนาดเล็ก ฉากสีฟ้า
ปล.ถ้ามีโอกาสได้รับรางวัลจากท่านคำแพง ผมขออนุญาตรับพระพิคเณศ เนื้อผงดำ หลังพญาครุฑ ลป.เกลี้ยง น่ะครับ พอดีความชอบส่วนตัว ผมชอบพระพิคเนศวรกับพญาครุฑ เป็นการส่วนตัวครับ ยิ่งหลวงปู่เกลี้ยงเสกนี่สุดยอดเลยครับ  ขอบคุณมากครับ
Acting2LT โพสต์เมื่อ 28-12-2011 06:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ข้อ 1. กระทู้แรกที่ “คำแพง” นำวัตถุมงคลมาให้บูชาชื่อกระทู้อะไร

ตอบ  ผ้ายันต์ลายมือลายเท้ารุ่นแรก ลป.เพ็ง วัดละทาย อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ

http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=12998&highlight=

ข้อ 2.ให้จัดเรียงลำดับวัตถุมงคลที่ชอบที่สุด 5 ลำดับ ที่ “คำแพง” นำมาให้สมาชิกบูชา

1.กุมารขอดทรัพย์พิมพ์ใหญ่ หลวงพ่อสาย วัดนามวิจิตร (ต้นตำรับเขมรขนานแท้)
http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=12984&highlight=

2.ตะกรุดทองท่วมหัว เงินเข้าตัว มหาโภคทรัพย์ เรียกทรัพย์
http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=13203&highlight=

3.ครุฑเพชรกลับ รุ่น 2 หลวงปู่ผาด วัดไร่
http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=13311&highlight=

4.ขุนแผนเทพรัญจวน หลวงพ่อดำ วัดสันติธรรม
http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=13266&highlight=

5.ชุด ขุนแผน ของ หลวงพ่อเขียว วัดระเว
http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=13578&highlight=

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 28-12-2011 07:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมสนุกนะครับ ผมจะสรุปผลในวันที่ 2 มกราคม 2555 ว่าท่านใดตอบคำถามถูกและไม่ผิดเงื่อนไขที่กำหนดครับ
zrkonixx โพสต์เมื่อ 28-12-2011 09:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กระทู้แรกที่นำมาบูชา **เพื่อการกุศลสร้างพระใหญ่**บูชาพระปรกใบมะขาม ลป.พรหมมา วัดสวนหินผานางคอย***.

วัตถุมงคลที่ชื่นชอบ
1.        ลูกอมมหาเสน่ห์ พญาเทครัวนางอกแตกหลวงพ่อสาย
2.        พระขุนแผนมะรุมมะตุ้ม รุมรัก(ธรรมดา) หลวงพ่อสาย
3.        ตะกรุดอิ่นช้าง นางครวญ
4.ตะกรุดกาลนาคราช หลวงปู่จักร
5.นางพญาทิพย์สุวรรณรุ่นแรก
kaineverdie โพสต์เมื่อ 28-12-2011 09:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาเชียร์ทุกท่านครับ
wawatep โพสต์เมื่อ 28-12-2011 10:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาให้กำลังใจ และมารอลุ้นว่าใครเป็นผู้โชคดี และอนุโมทนาบุญท่านคำแพงด้วยครับ ในจิตที่เป็นกุศลที่ท่านเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ครับ
poseidon โพสต์เมื่อ 28-12-2011 11:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
crazyaofza โพสต์เมื่อ 28-12-2011 11:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด crazyaofza เมื่อ 28-12-2011 11:22

ข้อแรกตอบ
กระทู้แรกที่นำมาบูชา **เพื่อการกุศลสร้างพระใหญ่**บูชาพระปรกใบมะขาม ลป.พรหมมา วัดสวนหินผานางคอย***.
ข้อสองวัตถุมงคลที่ชื่นชอบ
1. เหรียญนารายณ์มหาปราบ ล.พ.สุพจน์ วัดศรีทรงธรรม      
2.  เหรียญนักกล้าม ลพ.มุม วัดปราสาทเยอร์เหนือ     
3. พระสมเด็จโนนผึ้ง วัดบ้านโนนผึ้ง จ.ศรีสะเกษ   
4. **VIP**ชุดพิเศษสายหลวงปู่ผาด วัดไร่ อ่างทอง
5. ล๊อคเก็ตไหว้ครูปู่ฤาษีตาไฟ ๕๔

ถ้าได้รางวัล เค้าอยากได้พระพิคเณศนะ ฮิฮิเหมือนคุ้นๆว่ามีหลวงพ่อประสานแล้ว ฮิฮิ

ขออนุโมทนาบุญ สุขสันต์วันปีใหม่ ขอให้รวยๆๆๆมีความสุขตลอดไปนะครับท่านพี่ ฮิฮิ
title โพสต์เมื่อ 28-12-2011 11:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กระทู้แรกบูชาวัตถุมงคล
ผ้ายันต์ลายมือลายเท้ารุ่นแรก ลป.เพ็ง วัดละทาย อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ

1 พระนารายณ์มหาปราบจักรวาล วัดลิ้นทอง
2 ตะกรุดเมตตาครอบโลก รุ่น 1 อ.โอม เมืองสุรินทร์
3 นาคาธิบดีสีสัตตนาคบาดาล (พญานาค) รุ่น 1
4ตะกรุดอิ่นช้างนางครวญ...พระอาจารย์พรสิทธิ์ เชียงใหม่
5 ขุนแผนเนื้อดินเผาเคลือบ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ขออนุโมทนาด้วยครับ  

batmonk โพสต์เมื่อ 28-12-2011 11:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด batmonk เมื่อ 28-12-2011 11:49

ขอโทษด้วยครับ ลืมดูกติกาไปว่า เริ่ม 06.00 นาฬิกา หนแรกดันตอบก่อน 06.00 นาฬิกา
งั้นขอลงทะเบียนตอบอีกครั้งน่ะครับ คราวนี้หลัง 06.00 นาฬิกา ของวันที่ 28 ธันวาคมแล้ว แน่นอน อิอิ
ผมขอร่วมสนุกทายดังนี้ครับ
ข้อแรก กระทู้แรกที่ท่านคำแพงนำวัตถุมงคลมาให้บูชาชื่อกระทู้ "  **เพื่อการกุศลสร้างพระใหญ่**บูชาพระปรกใบมะขาม ลป.พรหมมา วัดสวนหินผานางคอย*** " ครับ
ข้อสอง วัตถุมงคลที่ท่านคำแพงมาให้เพื่อนๆบูชาที่ผมชอบมากที่สุดมีดังนี้
1.พระสมเด็จวัดโนนผึ้ง อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ เนื้อผงพุทธคุณ 108 ปี 2540 (หลวงปู่หมุน)
2.ผ้ายันต์ลายมือลายเท้ารุ่นแรก ลป.เพ็ง วัดละทาย อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ
3.ลูกอมมหาเสน่ห์ พญาเทครัวนางอกแตก หลวงพ่อสาย วัดนามวิจิตร
4.ตะกรุด ทองท่วมหัวเงินเข้าตัว มหาโภคทรัพย์ เรียกทรัพย์  หลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน
5.ล๊อตเก็ตไหว้ครูปู่ฤาษีตาไฟ ๕๔ รุ่น เจริญรุ่งเรือง ขนาดเล็ก ฉากสีฟ้า
ยืนยันคำตอบเดิมครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 28-12-2011 12:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษด้วยครับ ลืมดูกติกาไปว่า เริ่ม 06.00 นาฬิกา หนแรกด ...
ต้นฉบับโพสโดย batmonk เมื่อ 28-12-2011 11:46

โอ้ว... กระทู้แรกเล่นตอบตอน ตีห้าเลยหรอ...ยังไม่นอนหรอ
batmonk โพสต์เมื่อ 28-12-2011 12:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ้ว... กระทู้แรกเล่นตอบตอน ตีห้าเลยหรอ...ยังไม่นอ ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 28-12-2011 12:40

นอนประมาณเที่ยงคืน ตื่นตอนตีห้าน่ะครับ ผมเป็นหลับง่าย นอนสักประมาณ 5 ชั่วโมงก็เต็มอิ่มแล้วครับ นอกจากว่าเวลาขับรถเดินทางไกลจะนอนเยอะหน่อยครับ (คนแก่ก็แบบนี้แหละครับ นอนน้อย 555 )
poprave โพสต์เมื่อ 28-12-2011 14:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด poprave เมื่อ 28-12-2011 14:15

ตอบข้อแรกเน๊อะพี่
**เพื่อการกุศลสร้างพระใหญ่**บูชาพระปรกใบมะขาม ลป.พรหมมา วัดสวนหินผานางคอย***

ข้อสอง
1.เหรียญพรหมประทาน
2.นาคาธิบดีสีสัตตนาคบาดาล (พญานาค) รุ่น 1
3.เหรียญพระปิดตาพังพระกาฬ มหาเวทย์
4.เหรียญนารายณ์มหาปราบ ล.พ.สุพจน์ วัดศรีทรงธรรม
5.ครุฑเพชรกลับ รุ่น 2 หลวงปู่ผาด วัดไร่
ขอรับ

ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 28-12-2011 14:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญร่วมสนุกครับ...ของดียังรออยู่ครับ....
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 07:25 , Processed in 0.274955 second(s), 10 queries , File On.