เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6235
32
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประสบการณ์จิตสะท้อน กับการถูกควบคุม

[คัดลอกลิงก์]
pocko โพสต์เมื่อ 30-3-2010 17:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
สิ่งไดที่ได้กล่าวลงใว้ไม่ได้ลบหลู่ครูบาอาจารย์เพียงแต่ขอถ่ายทอดตามสถาณะการณ์
ที่ได้ประสบมา ถ้าได้ละเมิดสายวิชา ครูบาอาจารย์ กราบขออภัยแทบเท้าด้วยครับ

ผมขอเริ่มจากเมื่อเสาร์ห้าที่ผ่านมาเรานอนหลับหน้าทีวี ... ผมเตื่นมาตอนประมาณตี 2
ก็ไม่เห็นแฟนก็ไปดูที่ห้องนอนพบว่าเธอกำลังนั่งสมาธิอยู่ แต่ดูหน้าตา เครียสๆ ลองเรียก
เธอก็โบกมือเหมือนจะบอกว่าไม่ต้องยุ่ง นอนไปก่อน... เช้ามาเขาก็มาเล่าว่าความลับสวรรค์
ว่าเธอคือธิดาสวรรค์ ที่ถูกปกปิดมาเกิด เพื่อที่จะต้องให้กำเนิดบุตรที่จะมาสะสมบุญเป็นพระโพธิสัต
ต่อไปไม่สามารถ บอกใครได้ โดยที่รู้มานี่สมเด็จฯโตท่านบอก แน่นอนผมไม่เชื่อแต่ก็ลังเล
เพราะก่อนหน้านี้ 2 อาทิตย์ เธอสามารถรับฟังเสียงจาก แม่เทพธิดา (ที่มีผู้ใหญ่ที่นับถือ
ท่านส่งมาช่วยดูแล เนื่งจากการโดนทำของใส่เมื่อปี '52) และบอกว่าเมื่อวันมาฆบูชาที่ผ่านมาเป็นวันเกิด
จริงที่ได้ถูกปิดซ่อนใว้ เพื่อไม่ให้ พญามารรับรู้
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 30-3-2010 17:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มารจะมาขัดขวางการเกิดของเทพบุตรที่จะมาเป็นพระโพธิสัตว ต่อไป
พอวันที่ 22 เธอได้ยินและอยากรูอะไรก็เหมือนอ่านจิต คนได้มากขึ้น พอถึงที่ทำงาน
จะลงจากรถเธอก็ถามด้วยเสียงที่เปลี่ยนไป ซึ่งผมทราบดีว่านี่ไม่ใช่เธอ เธอถามว่าไม่อยาก
รู้หรือว่า มเหศักดิ์ คือใคร ผมบอกว่า อยากทราบ (เนื่องจากผมเคยทราบว่าจะมีเจ้าหญิงเกตุแก้ว
กับมเหศักดิ์ มาช่วยสร้างวัด ..ขอหยุดตรงนี้ก่อนนะ) ว่าเป็นใคร เธดบอกว่าคือผมแต่ใช้ตัวแทน
ว่าเธอคือคถาคตเจ้า ตอนนีผมไม่เชื่อแน่นอนเลยลองพิสูจน์ ซึ่งไม่ขอเล่าเพราะยาวมาก สุดท้ายก็
พิสูจน์ว่ามันไม่ใช่เรื่องจริง โดยใช้เวลาคุยประมาณ 2 ชม. จึงแยกไปทำงานเธดก็ดูมีสติดีก็คิดว่าไม่มีอะไร
แต่แล้วกลับถึงบ้านจอดรถแล้วแต่ไม่ให้ลง ถ่ายทอดเสียงแปลกมาอีก ว่านายหลวงทรงโทรคุยกับประธาน
บริษัทว่าจะขอตัวเรา 2 คน ไปทำงานเนื่องจากทรงรู้ว่านี่คือธิดาแห่งสวรรค์ (ตอนนี้ผมยังเสียใจอยู่เลยที่ตัดสิน
ใจช้าที่จะหาทางดึงเธอกลับมา)  แต่ก็ฟังแบบเริ่มไม่เชื่อแล้วแต่ยังมือ 10 ด้านอยู่ คิดอะไรไม่ออก เหมือน
โดนนะจังงัง เหมือนกัน แต่ก็เข้าบ้านจนได้ แล้วก็เหมือนเดิม สวดมนต์ตอนตี1-2 เข้าสมาธิเลิกประมาณตี 4
เช้าวันที่ 23 เขาเหมือนมีสติดี แต่ อ่อนแรงมาก ก็เลยลาป่วย อยู่ป็นเพื่อน
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 30-3-2010 18:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จนมืดค่ำก็มีอาการอีกเหมือนเดิม เป็นครั้งที่ 2 ในชีวิตที่ผมรู้สึกว่าผมรักเธอเกินกว่าที่
จะให้เป็นแบบนี้ต่อไปไม่ได้ แต่คิดไม่ออก ว่าจะทำอย่างไร นั่งร้องให้ทั้งลับหลังและต่อหน้าเธอ
เธอก็เฉยเพราะว่าไม่สามารถควบคุมตัวเองได้อีกแล้ว  
     คืนวันที่ 23 เธอเข้าสมาธิ ตั้งแต่ตี 1 -6 โมงเช้านั่งไม่ขยับ ผมเรียกแล้วก็โบกมือว่าไม่ต้องยุ่ง
นั่งหลับตาไป บางครั้งเธอก็ร้องไห้ แต่พอถามก็บอกว่ากำลังหัวเราะ
     หลังออกจากการนั่งผมมานั่งนวดขาให้ทั้งน้ำตา แล้วบอกว่า "ทำอย่างไรพ่อถึงจะเอาแม่กลับมาได้ "
เธอไม่ตอบสนอง แล้วก็แสดงอาการที่เอาเรื่องที่เรารู้ในปัจจุบันมาต่อเป็นเรื่องที่วกวน ....
     7 โมงกว่าผมก็มีสติได้ว่าต้องโทรหาพี่ชายแฟน ให้เขาคุย เขาก็บอกว่า ไปแล้วนะ เอาตัวกลับมารักษาที่บ้านให้ได้
ผมจึงหาโอกาสหลอกให้อยู่นิ่งโดยการให้เขาเข้าสมาธิใหม่ แล้วใช้เลวานี้เก็บของ โทรตามหลานมาช่วยเพื่อนำ
ตัวกลับต่างจังหวัด โดยระยะทาง 625 km. ใช้เวลาประมาณ 6 ชม. ปลายทางที่อุบลฯ
     พี่ชาย พี่สาว พระอาจารย์ ตา เตรียมการใว้หมดแล้ว
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 30-3-2010 18:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตลอดทางผมขับรถไปร้องไห้ไป ไม่ได้ฟูมฟาย ร้องเพราะสงสาร รักเขา เขาเป็นเสาหลัก
ให้กับญาติอีกหลายครอบครัว ใครช่างทำเราได้ หลานถามว่าน้าเอ ถ้าไม่หายจะทำอย่างไร
ผมตอบทันที่ว่า น้าเลี้ยงเอง พร้อมกับน้ำตาก็ไหลออกมาไม่หยุด ขณะที่ความเร็วรถอยู่ที่ 130-140 km/ชม
แต่รุ้ตัวว่ายังมีสติอยู่
     ระหว่างนั้นเขาสร้างเรื่องว่า " เรากลับกันเถอะ (ตอนนั้นเพิ่งอยู่ที่สระบุรี) เขาสำเร็จทุกอย่างแล้ว
ผมก็บอกว่าเรารับปากพระท่านแล้วว่าจะไปเยี่ยม กลับไม่ได้หลอกโกหกพระไม่ดี
เขาดันบอกว่า ไม่เป็นไรให้ พระอาจารย์นั่งเครื่องมาหาเราก็ได้ ผมตอบว่าเราเป็นคนจนนะ
เราไม่มีเงินหลอก " หลานยังอดยิ้มไม่ได้ แต่ตอนนั้นผมต้องคิดหาวิธีที่ต้องพาเธอไปให้ได้ด้วใจที่
หวังว่าต้องหาย
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 30-3-2010 18:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แต่แปลกพอเข้าเขตศรีษะเกศ เขามีสติกลับมา โดยก่อนหน้านี้ผมดึงสติโดยการบอกว่า
ถ้าเป็นตัวจริงเวลาพ่อถามแม่ต้องตอบค่ะ ห้ามตอบ อึอ ก็พอช่วยดึงกลัมาได้ช่วงสั้นๆ 1-2 นาที
ก็ดีใจแล้ว สุดท้ายก็หลอกให้นั่งสมาธิไป พอตอนนี้เริ่มมีสติเสียงพูดกลับมาเหมือนเดิม การเกร็งมือ
หน้า ขา แขนเริ่มดีขึ้น เธอบอกผมว่า เสียงที่ควบคุมมันเบา และอ่อนลง  เธอบอกว่ารู้ตัวทุกอย่าง
แต่ไม่สามารถควบคุมได้ ต้องทำตามที่เสียงบอก  ผมก็คิดเล่นๆว่า สงสัยคนทำมันพักเบรค
เพราะก็คงเหนื่อยมาทั้งวัน แต่ตอนนั้น เสียงยังดังอยู่ ผมคิดอีกว่ารถที่ขับไปนั้นเคยนำมาเจิมตอนป้าย
แดงกับหลวงพ่สุพัฒน์ ( ใครเคยดูละครเรื่อง เซน ช่อง 5 หลังข่าวคืนวันศุกร์ นั่นแหล่ะสร้อยที่
พระเอกใส่นั่นแหล่ะ จริงๆจะมีตระกุด อีก 1 คู่ ) หรือเป็นเพราะบารมีหลวงพ่อท่านช่วย

พอเข้าเขต อ. วารินชำราบ เสียงกลับดังโดยเรื่องที่ ต้องการทราบคือที่อยู่ ที่จะไป เลขบัญชี
รหัส ATM  แฟนผมบอกว่าให้ช่วยอ่านป้ายเพือ่หลอก ไม่ไห้มีสามธิ จนมาถึงพระอาจาย์ และทุกคนรออยู่แล้ว
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 30-3-2010 18:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเห็นหน้าพระ อ.เหมือนเห็นแสงสว่างที่ปลายทางเพราะระหว่างขับรถมาโทร
คุยกันเป็นระยะ ผมถามว่าอาการแบบนี้ พระ อ. คิดว่าหนักแค่ไหน ท่านบอกว่าหนักกลางๆ ผมก็คิดว่า
ก็พอมีหวังอยู่เหมือนกัน  
     เริ่มกันเลย โดยเริ่มจากการมาให้พระ อ. สแกนก่อน ว่าโดนจริงหรือ ป่วย พบว่าไม่ได้โดนหมัดแย็บ
หรือฮุก เท่านั้น เรียกว่า โดนเต็มๆ ... ถวายขันธ์ 5, 8 กับพระ อ. กับตา ที่เก่ง มีวิชา แล้ว...ขั้นตอน
ขอเก็บไว้เพื่อ...หลังไล่ไข่ด้านหน้า 6 ฟอง แล้วปล่อยไข่ให้กลิ้ง พอมันหยุด แล้วมันก็สั่น พอพลิกด้านหลัง
จากที่บริเวณปีกหลังทั้ง 2 ข้าง มีรอยแดงเป็นปืด ขนาด  3x3 cm.  ตาใช้น้ำมันที่พกอยู่ท่องคาถาใส่แส้วเอามือ
ลวบเบาๆที่รอยด้านซ้ายสีแดงค่อยๆจาง และหายไป โดยลูบ 3 ครั้ง ส่วนรอยด้ายขวาหายไม่หมด
เหลือเป็นเหมือนรอยข่วนยาว 3 cm. ตาปรึกษา กับ พระ อ. บอกว่ามันเป็นแอ่งกระดูก มันหเข้าไปหลบอยู่
แต่พรุ่งนี้ก็หาย
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 30-3-2010 19:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แฟนผมกลับมาเป็นปกติ เสียงที่สั่งหายไป ไมได้ยินอีก แต่ตอนนี้เขายังไม่เลิก
สาเหตุที่สงสัย
    1. การเปิดธาตุ  อ.ที่ทำการเปิดธาตุอาจไม่มีเจตนาเพียงแต่กระทำไปตามหลักวิชา
จึงมีโอกาสถูกแทรกได้ หรืออาจมีเจตนา...
    2. มีการทำของใส่ซ้อนเข้ามาในช่วง เดือน1-2 ปีนี้ (หลังเปิดธาตุ ) แต่ผมไม่เป็นอะไร
อาจเพราะผมมาสักกับท่าน อ.เดช ช่วงเดือน 10-11 ปีที่แล้ว
    เนื่องจากที่ทำงานมีเพื่อที่คอยอิจฉาแฟนผมอยู่ และนึกไล่เหตุการณ์มาไม่ผิดตัวแน่

บุญกุศลใดใดตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัชาติขอโอนให้แก่ พระ อ. , ตา , อ.เดช , ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย
ที่ได้ช่วยแก้ไข รักษา สั่งสอนแนะนำ ให้ทำดี เป็นคนดี เพื่อการหลุดพ้น ขอท่านทั้งหลายจงรับเพื่อ
เสริมบารมีให้ยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ.

ปล.เกมนี้เขายังไม่เลิก ผมต้องสู้ต่อเพื่ออยู่ต่อ เพราะเรายังดูแลอีกหลายชีวิต
เซียน โพสต์เมื่อ 30-3-2010 21:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่านไปเหมือนดูหนังเลย แต่ยังไงเอาใจช่วยนะครับ...
peach โพสต์เมื่อ 30-3-2010 21:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องจริงเปล่าครับพี่ ...เอาใจช่วยอีกคนครับ
nong2515 โพสต์เมื่อ 30-3-2010 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แปลกมากไม่เคยเจอครับ
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 30-3-2010 23:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด pocko เมื่อ 30-3-2010 23:10

ทุกคำพูดเป็นเรื่องจริงทั้งหมดขึ้นกับความเชื่อของแต่ละท่านครับ
ตอนนี้ผมยังได้รับพระคาถาสั้นๆ เพราะต้องทำงานอยู่ด้วยกัน
เวลาที่เขาเป่าปล่อยของมาก็ท่องคาถา เป่าสู้ฟันต่อฟัน ตาต่อตา
     ผ่านมา 2 วันแล้วเรายังได้เปรียบอยู่ มันเป็นวิชาที่น่ากลัวมากๆ
ผมเองก็กลัวมาก แต่ด้วยที่ผ่านมาก็โหมทำบุญมาก และมีพระ อ. ที่ดี คอยช่วย
ทั้งหมดก็ 3 ครั้งแล้ว ที่ท่านได้เมตตาช่วยชีวิตใว้ โดยที่ไม่เคยเรียกร้องสิ่งไดนอกจากสอนให้เป็น
คนดี ช่วยเหลือผู้อื่น
suysakul โพสต์เมื่อ 31-3-2010 10:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาใจช่วยครับ ถ้ายังไงขอให้หายนะครับ สู้ๆ ทุกคนเป็นกำลังใจให้เสมอ
setanonchai โพสต์เมื่อ 31-3-2010 10:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออำนาจ พุทธ ธรรม สงฆ์ จงบรรดาลบุญข้าให้เป็น เกราะกำบังตัวข้า หมั่นท่องแบบนี้บ่อยๆนะครับ ป้องกันได้เหมือนกัน
simple โพสต์เมื่อ 31-3-2010 12:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่านแล้วก็อึ้งค่ะ  เอาใจช่วยค่ะ

ขอบพระคุณที่แบ่งบันเรื่องราวนะค่ะ

บุญรักษาค่ะ
suysakul โพสต์เมื่อ 31-3-2010 13:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

นึกว่า simple จะรักษาให้ซะอีก อิอิ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 22:10 , Processed in 0.198255 second(s), 6 queries , File On.