เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

สะสม มีดหมอ! คุยกันครับ

[คัดลอกลิงก์]
suysakul โพสต์เมื่อ 26-3-2010 14:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ อันนี้ก็ตองว่ากันไปตามกรรม และผลที่เขาจะได้รับต่อไป ตัวใครก็ตัวมัน
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
dark โพสต์เมื่อ 26-3-2010 14:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 26-3-2010 14:29

ต่อ ๆ ...............มีดหมอของหลวงตาเผือดที่ออกเป็นรุ่นแรกนั้น จะออกให้บูชาพร้อมกับเบี้ยแก้ของหลวงตาเผือด

ที่นายทุนคนนี้ทำอีกนั่นแหละ แต่จะมีข้อสังเกตก็คือ มีเหรียญเล็ก ๆ ห้อยอยู่ด้วย คนที่รู้ เขาไม่เล่นหาเบี้ยแก้แบบนี้นะครับ

เรื่องนี้ผมเคยไปโพสพูดคุยที่เวปแห่งนี้ ก็ได้รับคำตอบเกี่ยวกับนายทุนคนนี้ว่า เป็นคนเดียวกับที่ทำเหรียญโสฬส

ให้หลวงปู่วาส วัดสะพานสูงนั่นแหละ แสดงว่าคนวงในเขาก็รู้จักนายคนนี้กันดี เพราะบรรดาลูกศิษย์ของพระเกจิชื่อดัง

หลายคน เขาก็ไม่ค่อยชอบนายทุนคนนี้อยู่ เพราะ.........อุ๊บไว้..........มีดหมอของหลวงตาเผือดนั้น ท่านจะอุดของดี

หลายอย่างครับ มีปรอทดำด้วย แต่ที่เด็ดสุดก็คือ ท่านจารยันต์ทั้งเล่มครับ ทั้งฝัก ทั้งด้าม ท่านจารยันต์เต็มไปหมดเลย

...พี่ชายของผมท่านหนึ่งซึ่งนับถือกันอยู่ ได้ไปเช่ามีดหมอของท่านมา เพราะราคาค่อนข้างถูกตอนนั้นออกมาเล่มละ

1,000 บาทเอง พอได้ทราบว่านายทุนคนนี้ทำให้ท่าน พี่ชายแกก็เลยขับรถบึ่งไปที่วัดเลย เรียกหาหลวงตาเลย

และไปสอบถามกับท่านตรง ๆ เลย ว่ามีดหมอเล่มนี้หลวงตาเป็นคนจารยันต์ใช่ไหม ท่านรับไปดู แล้วบอกว่า ท่านเป็นคนจาร

เองทุกเล่ม พี่ชายแกก็เลยมั่นใจว่าหลวงตาเผือดท่านจารจริงและเสกจริง จึงขอให้ท่านเป่ากำกับให้อีกที สรุปก็คือ...

มีดหมอของท่านรุ่นแรกนายทุนทำเนี่ย เล่นหาได้ครับ แต่เริ่มหายากแล้วเพราะคนเก็บกันหมด สำหรับผมเอง ผมไม่ได้มีมีดหมอ

ของท่านหรอกนะ ผมมีเบี้ยแก้ยุคแรก ๆ ของท่าน ที่ท่านทำเองครับ เพราะวิชาทำเบี้ยแก้ของท่านนั้นก็เก่งไม่แพ้ใครเหมือนกัน

ท่านสืบวิชามาในสายหลวงปู่รอด วัดนายโรง ตำนานแห่งเบี้ยแก้เบญจภาคีอันดับหนึ่งของประเทศครับ สูสีกับเบี้ยแก้

ของหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้วเลย เบี้ยแก้ของหลวงตาเผือดนี้ ผมใช้ห้อยคออยู่ตลอดมาครับ เคยได้บูชาจากลูกศิษย์

ของท่านมา แต่ที่เพิ่งมาทราบตอนหลังก็คือ ไม่ใช่รุ่นแรกครับ เพราะท่านทำออกมาเรื่อย ๆ จึงไม่ได้ตีเป็นรุ่น แต่ที่ทำให้มั่นใจก็คือ

ท่านทำเอง กรอกปรอทลงเบี้ยเองและปลุกเสกเองทุกขั้นตอนครับ ที่เห็นถูกตีเป็นรุ่นจริง ๆ จัง ๆ ก็รุ่นที่นายทุนทำออกมา

พร้อมกับมีดหมอข้างต้นนี่แหละ...เมื่อก่อนผมมีเบี้ยแก้อยู่ 2 สำนักครับ ก็คือ สายวัดนายโรง คือ หลวงตาเผือด วัดมะกอก

กับสายวัดกลางบางแก้ว คือ หลวงปู่เจือ ด้วยความอยากรู้อยากลองผมจึงเอามาทดลองแข่งกันดูครับ โดยตอนนั้นโดนต่อมันต่อยที่มือ

บวมเป็นหลังอึ่งเลย มากกว่า 10 ตัวครับ เลยเอาเบี้ยแก้สายวัดกลางบางแก้วที่ได้ไปเช่าที่วัดหลวงปู่เจือมาลองก่อน ผลก็คือ เหมือนเดิมครับไม่เปลี่ยนแปลง จึงลองเอาเบี้ยแก้

ของหลวงตาเผือดมาวางทับดู ผล.................................................จึงห้อยคอผมอยู่จนถึงวันนี้แหละครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 26-3-2010 15:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับสำหรับความรู้เพิ่มเติม
 เจ้าของ| vampire089 โพสต์เมื่อ 26-3-2010 20:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของลป เดิม ที่ราคามั่นสูง เนื่องจากส่วนหนึ่งเป็นของเก่าด้วย

แล้วก้อเป็นต้นตำหรับของมีดหมอเลย

ปัจจุบันมีดของท่าน มีการทำลูกผสม(เอาด้ามที่พังไปต่อกับด้ามอีกอันที่ตัวมีดพัง) ไม่ก็ทำเพิ่มมาเยอะเพราะเนื่องจากราคาสูงเวอร์

ดังนั้นการสะสม หรือการเลือกบูชา ควรศึกษาอย่างละเอียดคร้าบ

ผมกำลังจะได้มีด ลป กาหลงมาแล้ว แด่วเอารูปมาลงให้ดูของสดสด นะขอรับ คิดว่าได้มา 2 อันน่าจะแบ่งให้ท่านสมาชิกบูชา ส่วนหนึ่ง แต่ปัจจุบันราคาค่อนข้างสูง แด่วผมดูอีกทีละกันนะครับ
ekarart โพสต์เมื่อ 27-3-2010 09:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รบกวนพี่ ๆ ดูให้นิดนึงครับ ว่ามีดหมอเ่ล่มนี้ เค้าบอกว่าเป็นของหลวงพ่อเดิม ใช่รึป่าวครับ
ekarart โพสต์เมื่อ 27-3-2010 09:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รบกวนดูหน่อยครับ
 เจ้าของ| vampire089 โพสต์เมื่อ 27-3-2010 09:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามงาม อร่ามตามากมาย

รอให้ผู้เชี่ยวชาญมาตอบนะท่าน

ส่วนตัวผม ของแท้ไม่แท้ผมต้องลองใช้

อิอิ
opo086 โพสต์เมื่อ 27-3-2010 12:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามเหลือเกิน  สุดยอดเลย
suysakul โพสต์เมื่อ 27-3-2010 12:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามเหลือขนาดเน้อ
BUSL โพสต์เมื่อ 28-3-2010 22:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่าเบี้ยแก้หลวงตาเผือดกับมีดหมอหลวงพ่อจ้อย มีของเสริมหรือมีวัดที่สร้างออกมาใกล้เคียงจนมีคนเอามาเล่นเป็นของ2ท่านนี้หรือป่าวคับ
suysakul โพสต์เมื่อ 29-3-2010 16:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ลองถามลุงต้อกับท่านธรรมดูครับ น่าจะมีคำตอบให้ได้ ตามที่ท่านต้องการครับ PM หาเลยครับ
Uanprew โพสต์เมื่อ 29-3-2010 19:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามทุกเล่มเลครับที่นำมาให้ชมเนี่ย
tvxq โพสต์เมื่อ 31-3-2010 07:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

มีดหมอลป.จ้อย

ฝักจารเต็ม

ด้ามงาจาร

โค้ตเลขปลายมีด

ตอกหลวงพ่อจ้อย

มีดหมอ หลวงปู่จ้อย วัดศรีอุทุมพร นครสวรรค์สภาพใหม่ ไม่ผ่านการใช้ด้ามงา (มีจาร หายาก)ฝักไม้ (เป็นไม้ที่นำมาจากพระอุโบสถเก่าวัดสันติธรรม (หนองกรด)มีอายุกว่า 100 ปี มีจารที่ฝักทั้งสองด้าน สวยเข้มขลังมากอักขระชัดเจน)ตัวมีด (เหล็กที่นำมาตีเป็นตัวมีดคือตะปูเหลี่ยมแบบโบราณ(สังขวานร)ที่ใช้สร้างโบสถ์ วิหารหรือบ้านในสมัยโบราณ รื้อถอนนำมาตีเป็นตัวมีดกั่นมีด (บรรจุเส้นเกษา เศษจีวร ของหลวงปู่และบรรจุผงปะถะมังทุกเล่มมีดเล่มนี้หมายเลข 368 ยาวรวมทั้งเล่มประมาณ 9นิ้ว ไปบูชาโดยตรงจากวัด เมื่อ 11/12/49
suysakul โพสต์เมื่อ 31-3-2010 11:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีดหมอ หลวงปู่จ้อย วัดศรีอุทุมพร นครสวรรค์สภาพใหม่  ...
ต้นฉบับโพสโดย tvxq เมื่อ 31-3-2010 07:43

สวยงามจริง ๆ ครับ เห็นแล้วอยากได้มาก ขอบคุณครับที่นำของดีมาให้ชม
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 21:38 , Processed in 0.214860 second(s), 9 queries , File On.