เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
15719
28
ซ่อนแถบด้านข้าง

สะสม มีดหมอ! คุยกันครับ

[คัดลอกลิงก์]
ใครสะสมพวกมีดหมอ

ขอรบกวนเล่าประสบการณ์ มีดหมอของใคร ได้จากไหนให้ผมฟังหน่อยครับ

หรือไม่ก็ช่วยแนะนำมีดหมอของ ทั้งพระ และฆราวาส ที่ว่า ปลุกเสกแรงๆ หรือว่ามีประสบการณ์ หน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

แอดมาแลกเปลี่ยนกันได้ที่
vampire_089@hotmail.com
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
suysakul โพสต์เมื่อ 24-3-2010 10:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมไม่มีหรอกครับ แต่ก็อยากชมเหมือนกัน ขอรูปของท่านมาให้ชมเป็นบุญตาบ้างครับ
dubleblue โพสต์เมื่อ 24-3-2010 10:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมมีของหลวงปู่กาหลงครับ

ประสบการณ์ก็  ครั้งหนึ่งเพื่อนสนิทผมมาบอกให้ผมช่วยที่เพราะว่าตัวมันเหมือนจะโดนของ  หน้าตาหมองค้ำ  มีปัญหากับ

แฟนบ่อย  สืบเนื่องมาจากไปมีเรื่องกับคนที่ทำงาน(ซึ่งคนนี้เค้าชอบเล่นพวกคุณไสย์  มนต์ดำ)  ผมก็เลยอาราธนามีดหมอ

ของหลวงปู่กาหลงแกว่งในน้ำและก้อบริกรรมคาถา  โดยนึกถึงหลวงปู่กาหลงเป็นที่ตั้ง  หลังจากนั้นก็นำน้ำไปให้เพื่อนดื่ม

กิน  และนำไปอาบ  พอตกกลางคืนเพื่อนผมก็อาเจียนออกมาโดยไม่ทราบสาเหตุ  แล้วก็มีอาการดีขึ้นตามลำดับ  

**เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับตัวผมเองครับแต่ก่อนที่จะไปช่วยใครต้องให้เค้าร้องขอก่อนนะครับ มิเช่นนั้น

ของมันจะย้อนกลับมาหาเราหรือไม่ก็คนในครอบครัวของเราครับ
 เจ้าของ| vampire089 โพสต์เมื่อ 24-3-2010 12:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คร๊าบ

ของหลวงปู่กาลง ดีทุกชิ้นเลย

ผมบูชาตะกรุดเห็นผล ทันควัน

สุดยอดครับขอบคุณที่มาเล่าให้ฟังกันครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 24-3-2010 16:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับความรู้ดี ๆ ครับ ไว้มาเล่าอีกนะครับ
 เจ้าของ| vampire089 โพสต์เมื่อ 25-3-2010 11:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เอามาฝากจ้า
suysakul โพสต์เมื่อ 25-3-2010 16:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอามาฝากจ้า
ต้นฉบับโพสโดย vampire089 เมื่อ 25-3-2010 11:09

สวยงามมากเลยครับ ยังกริปอยู่เลย งามแต้ๆ อยากได้ครับ
porpar โพสต์เมื่อ 25-3-2010 16:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามมากครับท่าน สุดๆ...................
suysakul โพสต์เมื่อ 25-3-2010 16:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครมีเอามาให้ชมเป็นบุญตาด้วยครับพี่ๆ เสือซุ่มทั้งหลาย
ekarart โพสต์เมื่อ 25-3-2010 20:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามมากเลยครับ ไม่ทราบว่าจะพอจะหาได้รึป่าว สงสัยหลายตังค์แน่เลย
ผมไปเจอมีดหมอหลวงพ่อเดิม 10,000 แพงป่าวครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 25-3-2010 22:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามมากเลยครับ ไม่ทราบว่าจะพอจะหาได้รึป่าว สงสัยหลาย ...
ต้นฉบับโพสโดย ekarart เมื่อ 25-3-2010 20:56

ถ้าพร้อมสนใจมาก ...ขอให้แท้อย่างเดียว  ลุยครับพี่
เอกอุ โพสต์เมื่อ 26-3-2010 09:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามมากๆ เลยครับ

ผมมีของหลวงพ่อเดิม แต่ไม่ทันท่านสร้างนะครับ

สุดยอดเหมือนกัน ไปที่ไหนพกไปด้วยตลอด

แคล้วคลาดดรับ แต่ตอนนี้ให้น้องชายที่รักไป เอาบูชาต่อนะน้องง....
dark โพสต์เมื่อ 26-3-2010 10:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าจะให้แนะนำเรื่องมีดหมอ ผมขอแนะนำเกจิอาจารย์จากภูมิความรู้ที่เคยศึกษามาแบบว่าคัดกรองมาอย่างถึงแก่นเลย

ก็มี...

1.มีดหมอ ของหลวงพ่อบุญมี วัดเขาสมอคอน ลพบุรี ท่านเป็นพระเกจิรุ่นเก่าครับ แต่มีดหมอของท่านถือว่าครบถ้วนที่สุด

ในศาสตร์ตำราทำมีดหมอเลยก็ว่าได้ครับ เพราะท่านจะตอกอักขระเป็นเทพอาวุธในตำนานทั้ง 4 ชนิดจึงเข้มขลังและสวยงามมาก

มีดหมอที่ทำครบสูตรแบบนี้หายากครับ เฉพาะในสายหลวงพ่อเดิมเอง ก็หาแบบที่ตอกยันต์เทพอาวุธครบยากมากครับ

ที่สำคัญราคาไม่แพงครับ อยู่ที่ 2,000-3,000 บาทเอง ลองเสริชกูเกิ้ลหาก็ได้ อีกอย่างประสบการณ์สูงมากครับ

ส่วนมีดหมอหลวงพ่อเดิมที่ถามว่าราคา 10,000 บาทนั้น แพงหรือไม่แพง อันนี้ต้องดูตามสภาพและขนาดด้วยครับ

ที่สวย ๆ ราคา ห้าหกหมื่นเขาก็กล้าสู้กัน...

2.มีดหมอ ของหลวงปู่จ้อย วัดศรีอุทุมพร นครสวรรค์ ท่านก็เป็นลูกศิษย์ในสายหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ มีดหมอของท่าน

ใช้แล้วขลังดีมีประสบการณ์สูงครับ แถมราคาก็ไม่แพง หลักร้อยจนถึงพันต้น ๆ เอง อีกอย่างองค์นี้ภูมิธรรมของท่านถึงจุดสุดยอดแล้วครับ มีมากมายหลายแบบเหมือนกันนะ แต่ถ้าหลวงปู่ได้เสก รับรองขลังหมดทุกเล่มแน่นอนครับ...

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

suysakul โพสต์เมื่อ 26-3-2010 11:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเกจิเลยครับ ถ้ามีดหมอต้องหลวงพ่อเดิม ครับ ผมก็ชอบแต่ไม่มีปัญญาเก็บครับ
dark โพสต์เมื่อ 26-3-2010 14:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 26-3-2010 14:08

3.มีดหมอ ของหลวงตาเผือด วัดมะกอก มีดหมอของท่านที่ออกให้บูชานั้น นายทุนคนหนึ่งแถววัดสุทัศน์ทำให้ครับ

ลงโปรโมทในหนังสือนะโมมากพอสมควร (ที่จริงก็ลงหนังสือหลายเล่มแหละ แต่ผมเก็บแต่นะโมจึงมีหลักฐานแค่หนังสือนะโม)

แต่เสียอยู่อย่างเดียวตรงชื่อเสียงของนายทุนคนนี้ ขอบอกเลยว่าแย่....

เพราะเคยสร้างวัตถุมงคลให้พระเกจิมากมายหลายท่าน ทั้งหลวงปู่อิง หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน รวมทั้งหลวงปู่กาหลง

ที่ออกที่วัดสุทัศน์ ซึ่งตรงนี้คิดว่าอาจมีหลายท่านที่เป็นลูกศิษย์หลวงปู่กาหลง คงจะทราบเรื่องเบื้องลึกเกี่ยวกับนายทุนคนนี้ดี

...มีอยู่ครั้งหนึ่งที่รุ่นน้องของผมไปเช่าตะกรุดของหลวงปู่กาหลง ที่ตู้ในวัดสุทัศน์ ได้เห็นมาจะจะเลยว่า นายทุนคนนี้

กำลังขนตะกรุดที่เขากะเมียช่วยกันจารอยู่ด้านหลัง ออกมาวางด้านนอก แต่ดันมีอยู่ดอกหนึ่งที่ลืมจารด้านนอก

นายคนนี้รีบดุเมียใหญ่เลยว่า อันนั้นลืมจาร แล้วเอาไปข้างใน พอจารเสร็จก็เอาออกมาวางขายในตู้เลย

ทำให้รุ่นน้องของผมคนนั้น อึ้ง...แล้วมุ่งหน้ากลับบ้านทันทีเลยครับ...

สังเกตได้เลยว่าตะกรุดดอกที่ข้างนอกทาสีทอง มักจะจารด้วยปากกาเมจิคสีดำ เป็นยันต์นะ...มั่ง ยันต์อะไรต่าง ๆ มั่ง

แต่จุดสำคัญก็คือลายมือครับ จะเหมือนกันในหลาย ๆ ชนิดตะกรุดนั่นแสดงถึงว่าคนจารเป็นเดียวกัน ลายมือเดียวกัน

นอกจากนี้ยังทราบมาว่า มีวัดแห่งหนึ่งแถวกรุงทพนั่นแหละที่รับทำตะกรุดคล้าย ๆ กันแบบนี้ ที่มักจะถักเชือก

ทาสีทอง จารด้วยปากกาเมจิคสีดำ วัดแห่งนี้ เขารับทำตะกรุดออกมาให้นายทุน ให้เอาไปให้บรรดาพระเกจิชื่อดังต่าง ๆ

นำไปปลุกเสกแล้วโฆษณาออกมาให้บูชาครับ คล้าย ๆ พระเหมาโหลร้อยละ...บาท แถวท่าพระจันทร์เลย เอกลักษณ์จำง่าย ๆ

คือ ลายยันต์เป็นลายมือคนเขียนคนเดียวกันครับ หากไม่เชื่อว่าเป็นตะกรุดของพระเกจิท่านใดมั่ง ก็ต้องลองไปค้นดูใน

หนังสือนะโมรุ่นเก่า ๆ เมื่อซัก 1-2 ปีที่ผ่านมาครับ เปรียบเทียบกันเห็นจะ ๆ เลย อันนี้ผมมีข้อมูลจริงครับ ถึงกล้าพูด

โดยส่วนตัวนั้น ผมนับถือหลวงปู่กาหลงครับ เพราะเคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับพระพิราพของท่าน ที่ออกโดยนายทุนคนนี้นี่แหละ

สังเกตุง่าย ๆ อีกก็คือ รูปแบบการสร้างจะมาในสไตล์เดียวกันครับ ยันต์จะเยอะ ๆ เป็นสำคัญ เน้นรูปแบบสวยงาม

อลังการกว่าของใคร ๆ เพราะทีมที่ออกแบบแนวนี้ก็มีอีกวัดหนึ่งครับ ที่ทำพระเครื่องหรือเครื่องรางในรูปแบบนี้อยู่

ดูลายยันต์ก็รู้ครับ เพราะลายยันต์ก็คือลายมือ แยกแยะความแตกต่างของบุคคลได้เลย ที่สำคัญมีความลับอย่างหนึ่ง

ที่คนในวงการเขารู้ดี เกี่ยวกับนายทุนคนนี้ โดยเฉพาะพระลูกศิษย์ของหลวงปู่กาหลงท่านหนึ่ง ซึ่งเคยเป็นพระอุปฐากของท่าน

มานานหลายปี ท่านเล่าความจริงต่าง ๆ ให้ผมฟังหมดเลยครับ แต่ผมไม่ขอเล่าต่อดีกว่า..........

เพราะกลัวคนที่ไม่กล้ายอมรับความจริง เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงก็มีเยอะครับ

เดี๋ยวผมจะกลายเป็นจระเข้ขวางคลองเขาอีก อย่ามาด่าผมนะครับ...

ผมแค่พูดความจริง...ที่หลายท่านอาจจะยังไม่รู้ ก็แค่นั้นเอง...................................จบแค่นี้พอ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

ดูบันทึกคะแนน

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 22:10 , Processed in 0.183627 second(s), 9 queries , File On.