เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศฉบับที่ 1 เรื่อง การแจกฟรี! จิ้งจกสดุ้งปี้...

ปิด [คัดลอกลิงก์]
makaza โพสต์เมื่อ 12-3-2010 15:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของผมไม่ใช่   ไปรับใช้ชาติ ไปกับเสื้อแดง คับ แต่เค้าบอกว่า เจ้าเมืองเอาชื่อเค้าไปโพสเรื่องแจกจิ้งจก แล้ว  เค้าต้องรับผิดชอบค่าส่ง
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 12-3-2010 15:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ตกลงแล้ว เขาเที่ยว PM ไปหาสมาชิก..เยอะแยะเลยใช่ไหม
    เหมือนกับที่เคยทำกับเว็บหนึ่งเลย... เฮ้อ.. จะทำเพื่ออะไร?....

อย่างไรก็ดี ทางเราจำเป็นต้องแบนการเป็นสมาชิกเขาอย่างถาวร เพื่อกันการส่งข้อความ PM ปั่นป่วนเหมือนที่เคยทำมากับบอร์ดอื่นๆ

ชลาพุ ขอหละ ขอให้หยุดการกระทำดังกล่าว..ไม่มีก็ไม่ต้องแจก ไม่มีใครว่าอะไรเลยค่ะ ไม่เห็นต้องทำอะไรแบบนั้นเลย
    อีกหน่อย...ก็จะไปเป็นอาจารย์สักยันต์ แล้วใครจะเชื่อถือ?
powerevill โพสต์เมื่อ 12-3-2010 15:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หุหุ อ่านแล้ว ไม่รู้สึกแปลกใจเลยค่ะ กับเรื่องนี้ นึก ...
ต้นฉบับโพสโดย hardheadgirl เมื่อ 12-3-2010 14:22

เขาหลอกให้อยากแล้วจากไปไงครับ
kamon88 โพสต์เมื่อ 12-3-2010 16:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่หนูโบจัง.. ได้ไปแล้ว.. ยังมีแอบรอ หุหุ..  ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 12-3-2010 13:33

ก็แหมๆๆ อยากได้จากนาธานอีกไงคิคิๆๆ
kamon88 โพสต์เมื่อ 12-3-2010 17:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สงสัยว่าจิ้งจกจะราคาดีชลาเลยไม่ส่ง เอ..หรือไม่สะดวกในการจัดส่ง แต่จริงๆๆแล้วหลังจากการจัดทริบสักยันต์คราวก่อนก้มีรายได้พอกับค่าส่งมิใช่เหรอค้ะน่าจะรับผิดชอบจัดส่งให้เพื่อนๆๆให้ครบนะค้ะ
makaza โพสต์เมื่อ 12-3-2010 17:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด makaza เมื่อ 12-3-2010 17:45

# 12-3-2010
#

ชลาพุชะ 12-3-2010 09:44
ขอส่งข้อมูลให้รู้ความจริง
     เนื่องจากเจ้าเมือง ให้ ผมสร้างกระทู้แจกจิ้งจก แต่อะไรก็ไม่ทราบไปๆมาๆ ให้ผมรับผิดชอบส่งของแต่ข้าพเจ้าเองไม่อยากจะบอกว่า ทำไมข้าพเจ้าต้องมารับผิดชอบส่งของให้ด้วยทั้งที่ เจ้าเมืองที่ใช้ชื่อข้าพเจ้าสร้างกระทู้ ยอมรับครับว่าข้าพเจ้าเป็นผู้โพส แต่ ข้าพจ้าโพสตามที่เจ้าเมืองสั่ง ช่วยคิดหน่อยก็แล้วกันว่าควรจะท้วงของกับผู้ใด  ข้าพเจ้าขออภัยที่ โพสก็แล้วกัน ผมพยายามจะบอกความจริงหลายครั้งแล้ว แต่ก็ทุกครั้งไป นี้มันที่ของคนอื่น ผมไม่สามารถ ชี้แจงความจริงได้เต็มที่

ข้อความที่ส่งมาถึงผมครับ
  ......
makaza โพสต์เมื่อ 12-3-2010 17:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของคนอื่นเป็นยังไงบ้าง
tong โพสต์เมื่อ 12-3-2010 19:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จริงแล้วทางเจ้าเมืองน่าจะทำอะไรบางอย่างนะครับเพราะการที่ท่านชลาพุชะทำแบบนี้เหมือนกับเป็นการหลอกให้คนอื่นเข้ามาเป็นสมาชิกในเว็ปทำให้เว็ปเสียหายนะครับ
tong โพสต์เมื่อ 12-3-2010 19:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แบบนี้ถือว่าโกหกจนสร้างความเดือดร้อนให้กับผู้อื่นแบบนี้ผิดศีลหรือเปล่าครับพี่น้องสักก็เยอะนี่ครับบางพระบอกผิดศีล5นะครับในฐานะศิษย์อ.เดียวกันครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

ดูบันทึกคะแนน

อุ้ม โพสต์เมื่อ 12-3-2010 19:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ้ ผิดศีลข้อมุสาครับ สักยันต์เต็มตัวแบบนี้แต่มีพฤติกรรมเยี่ยงนี้ การจะเป็นอาจารย์สักยันต์นอกจากเรื่องการร่ำเรียนวิชาแล้วคุณต้องมีคุณธรรม จริยธรรม มโนธรรมครับ แบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงประชาชี เจ้าของเวปอุตส่าห์ให้ของคุณไป คุณก็รับปากด้วยว่าจะทำแล้วมากลับลำตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จเพื่อให้คนเห็นใจ ผมว่าฟังแล้วไม่ขึ้นเลยครับกินบนเรือนขี้รดบนหลังคา ช้างเน่าทั้งตัวเอาใบบัวปิดเท่าไหร่ก็ไม่มิดครับ ผมไปดูแล้วหลังๆก็มีคนมาขอเช่าบูชาด้วยสงสัยคงเปลี่ยนเป็นขายกินแล้ว ตอบรับดีเสียขนาดนี้แถมยังไปทำระยำที่เวปอื่นมาแล้วอีกผมจะจำไว้ถ้ามีอาจารย์สักยันต์หน้าตาแบบนี้ ผมคนแรกครับกระโดดหนีแล้วคุณทำไมต้องให้ร้ายผู้หญิงเขาด้วยกลับตัวดีกว่าแต่สำหรับผมไม่ทันแล้วผมว่าทำแบบนี้ไม่ใช่ลูกผู้ชายหรอกค่าส่งมันจะสักกี่บาทเองคุณ
อุ้ม โพสต์เมื่อ 12-3-2010 19:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วของที่เจ้าของเวปเขามีก็ส่งที่เขามีให้สมาชิกคนอื่นตั้งหลายคนไปแล้วของคุณในมือยังไม่ได้กระเด็นแจกเลยขายกินแล้วชัวตอนแรกจะเอาหน้าเพราะแจกของไปไปมาๆเลยเสียหน้าเลย ผมว่าวิธีที่คุณโจมตีเขาไม่ถูกต้องเลยน้ำหนักน้อยพยานเยอะ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 12-3-2010 20:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครผิดใครถูกผมไม่ทราบข้อเท็จจริง แต่อยากบอก ไม่เป็นไร ในเมื่อวัตถุชิ้นนั้นไม่เลือกเราเป็นเจ้าของก็อย่าว่าเขาเลย ผิดถูกคนทำเป็นผู้รู้ดีที่สุด คิดให้ปวดหัวไปทำไม ? รักกันไว้เถอะ ตอนนี้น้องๆของผมไปจะสอบวันนี้ ไม่สามารถสอบได้เพราะไม่สามัคคีกันนี่แหละครับ รวมทั้งมหาลัยสงฆ์ด้วย พระยังกุ้มที่เข้าไปสอบไม่ได้..แล้วเราล่ะ อย่าบอกดังๆว่า  ช่างหัวมัน
kamon88 โพสต์เมื่อ 12-3-2010 20:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ช่างหัวมัน

จงยืนกราน สลัดทั่ว ช่างหัวมัน

ถ้าเรื่องนั้น นั้นเป็นเหตุ แห่งทุกข์หนา

อย่าสำออย ตะบอยจัด ไว้อัตรา

ตัวกูกล้า ขึ้นเรือย ๆ อัดใจตาย

เรื่องนั้นนิด เรื่องนี้หน่อย ลอยมาเอง

ไปบวกเบ่ง ให้เห็นว่า จะฉิบหาย

เรื่องเล็กน้อย ตะบอยเห็น เป็นมากมาย

แต่ละราย รีบเขวี้ยงขว้าง ช่างหัวมัน

เมื่อตัวก็ ลู่หลุบ ลงเท่าไร

จะเย็นเยือก ลงไป ได้เท่านั้น

รอดตัวได้ เพราะรู้ใช้ "ช่างหัวมัน"

จงพากัน หัดใช้ ไว้ทุกคน ฯ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 12-3-2010 20:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ช่างหัวมัน

จงยืนกราน สลัดทั่ว ช่างหัวมัน

ถ้าเรื่อง ...
ต้นฉบับโพสโดย kamon88 เมื่อ 12-3-2010 20:21

ข้าน้อยซูฮูกกับบทกลอน
kamon88 โพสต์เมื่อ 12-3-2010 20:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เล็กน้อยค่ะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 28-4-2024 02:16 , Processed in 0.143272 second(s), 5 queries , File On.