เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
14013
62
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศฉบับที่ 1 เรื่อง การแจกฟรี! จิ้งจกสดุ้งปี้...

ปิด [คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 12-3-2010 12:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 15-3-2010 11:51

เรียน ชาวเมืองเสน่ห์กาหลง ที่รัก

จนถึงวันนี้...ชาวเมืองเสน่ห์กาหลงทุกท่านคงทราบแล้วว่า ยังไม่เคยมีผู้ใดได้รับพัสดุจิ้งจกสดุ้งปี้จากท่านชลาพุชะเลยแม้จะพยายามโทรติดต่อเขาก็ไม่รับโทรศัพท์ และไม่มีการติดต่อกลับตั้งแต่วันไหว้ครูวัดบางพระเป็นต้นมา

วันนี้! แทนที่ชาวเมืองเสน่ห์กาหลงทุกท่านจะได้รับข่าวว่าเมื่อไหร่ของแจกจะถึงมือ...ตรงกันข้ามกลับได้รับข้อความทีท่านชลาพุชะพยายามปัดความรับผิดชอบโดยสิ้นเชิง โดยอ้างสารพัดเหตุผลเพื่อทำให้ทุกคนเข้าใจว่า เขาถูกบังคับให้แจก...เขาถูกเอา user name ไปตั้งกระทู้ ฯลฯ

ดิฉันขอเรียนชี้แจงให้ทราบว่าไม่เป็นความจริง...
ดิฉันได้รับเมตตาจิ้งจกสดุ้งปี้มาจากหลวงพี่ญา 1 ถุงย่อม (ไม่ได้นับจำนวนว่ากี่ตัวคาดว่าน่าจะสัก 3-40ตัว) แต่ท่านชลาพุชะ ขอเป็นโต้โผในการแจกให้กับสมาชิกในเว็บ 'ผมออกค่าส่งเอง เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา' เป็นคำพูดที่เขาพูดต่อหน้าพระค่ะ..ดิฉัน มอบจิ้งจกให้เขาไปทันที ณ.กุฎิชายน้ำ ที่วัดบางพระ ในนั้นมีพระอยู่สามรูป ยังไงก็ต้องมีพระได้ยินการสนทนาวันนั้นแน่ๆ (ท่านชลาพุชะ อาจไม่เคยมีของแจกให้ท่านสมาชิก เขาจึงอยากมีบ้างก็ไม่ว่ากัน) โดยดิฉันเก็บติดตัวไว้นิดหน่อยเพื่อแจกเช่นกัน(บางท่านน่าจะได้บ้างแล้ว) แต่ท่านชลาพุชะกลับปั้นเรื่องหลอกลวง เพื่อพยายามเบี่ยงเบน ปัดความรับผิดชอบ ให้คนอื่นเสียหาย ท้ายที่สุด ก็ปัดความรับผิดชอบ ไม่ส่งจิ้งจกตามที่ตกลงไว้กับท่านสมาชิก

กระทั่งวันนี้...ดิฉันยังติดต่อเขาไม่ได้...และไม่เห็นมีการแจกของตามที่ตัวเองได้ลั่นวาจาไว้เลย ทั้งๆ ที่จิ้งจกก็อยู่กับเขามากมาย.. จึงเรียนมาให้ทุกท่านทราบข้อเท็จจริงโดยทั่วกัน.. และอย่าได้ถือสาการกระทำดังกล่าว ท่านชลาพุชะอาจจะมีเหตุผลส่วนตัวไม่อาจคาดเดาได้ ถือเสียว่าไม่เคยได้รับแจ้งว่าแจกก็แล้วกัน ขออโหสิกรรมให้น้องด้วยค่ะ!

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

เมืองเสน่ห์กาหลง
khalong.com

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kamon88 โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นั่นซิถึงว่ารอแล้วรอเล่าก้ไม่ได้รับซักที ขอบคุณค่ะท่านเจ้าเมืองที่แจ้งให้ทราบถึงข้อเท็จจริง
powerevill โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 12-3-2010 13:08

รับทราบครับ

แสดงว่าจิ้งจกอยู่กับท่านชลาพุชะเป็นจำนวนมาก ที่พร้อมจะส่งให้สมาชิก แต่ขัดข้องทางเทคนิคอันใดอยู่แน่ๆรึเปล่าครับ
supanat09 โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับท่าน CHO ผมได้รับวัตถุมงคลแล้วครับ  เข้าใจในปัญหาที่เกิดแล้วครับ ผมว่าดีครับที่เข้ามาชี้แจง
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

พี่หนูโบจัง.. ได้ไปแล้ว.. ยังมีแอบรอ หุหุ..{:2_38:}
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับทราบครับ

แสดงว่าจิ้งจกอยู่กับท่านชลาพุชะเป็นจำน ...
ต้นฉบับโพสโดย powerevill เมื่อ 12-3-2010 13:03

ไม่ทราบจริงๆ เพราะโทรไปไม่รับสาย ไม่โทรกลับ ตั้งแต่ไหว้ครูวัดบางพระ.. นี่ก็ปาเข้าไปสองอาทิตย์แล้วค่ะ!
powerevill โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นไปได้ไหมว่าท่านชลาพุชะมีจิ้งจกไว้ครอบครองเป็นจำนวนมาก และทุกเวลาเขาต้องสะดุ้งบ่อยๆ จนมิเป็นอันทำไรเลย จึงเป็นเหตุขัดข้อง
hardheadgirl โพสต์เมื่อ 12-3-2010 14:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หุหุ อ่านแล้ว ไม่รู้สึกแปลกใจเลยค่ะ กับเรื่องนี้ นึกว่าเป็นแค่ที่เวปอื่นที่ท่านชราเคยไปโพสน์แนวๆนี้เอาไว้ สรุปว่าเวปนี้ก็โดนเหมือนกัน เวปอาจารย์ท่านหนึ่งค่ะ ท่านชราเคยไปโพสน์ไว้ว่า มีผ้ายันต์ม้าเสพนางมาแจก ประมาณ5 ผืน ให้คนที่อยากได้ไปลงชื่อเอาไว้ พอมีคนไปลง รวมทั้งเราด้วย ก็ไม่มีใครได้สั๊กกกกก คน ก็เลยไม่เข้าใจเจตนาว่าจะเอามาลงทำไม และเพื่ออะไร คงต้องถามเจ้าตัวดูว่าทำเพื่ออะไร แล้วไอ้เรื่องโทดใส่คนอื่นนี่ก็เป็นเรื่องทำมะดามั่กมั่ก เหมือนกัน เจอมาจนเฉยๆๆๆๆๆ 5555 หาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น ว่ามั้ย??
makaza โพสต์เมื่อ 12-3-2010 14:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นั่นจิผมก็ได้รับ พีเอ็มเหมือนกัน  ยังงงอยู่เลย  มีคนขอเยอะ 20 คนค่าส่งก็ร่วมพันแล้ว  
น่าจะแจ้งตั้งแต่แรก  ว่าจะให้โอนค่าส่ง  ผมยินดีครับ  ยังไงก็ผิดพลาดกันได้   ถ้จะยกเลิกยังไง รบกวรแจ้งสมาชิกด้วยน่าจะดีครับ
DekNoi โพสต์เมื่อ 12-3-2010 14:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ช้าง(ชลา)ตายทั้งตัว เอาใบบัวปิดไม่มิด

(ชลา)ทำดีเอาหน้า ภาวนากันตาย

งมเข็มในมหาสมุทร ยังง่ายกว่า ได้จิ้งจก จากท่านชลา
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 12-3-2010 14:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หุหุ อ่านแล้ว ไม่รู้สึกแปลกใจเลยค่ะ กับเรื่องนี้ นึก ...
ต้นฉบับโพสโดย hardheadgirl เมื่อ 12-3-2010 14:22

อ่อ...เรื่องนี้จำได้แล้ว เขาเคยมาขอเหมือนกันว่า
   'พี่ๆ มีผ้ายันต์ม้าเสพนางไหม.. ก็เลยบอกเขาว่ามีแหละ แต่หวง..' สรุปเลยไม่ได้ให้ค่ะ..
tam โพสต์เมื่อ 12-3-2010 14:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าแล้ว
ผมนอนสดุ้งทั้งคืนเลยอิอิอิๆพี่ทั่นเก็บใว้สดุ้งคนเดียวเรย
สงใสสดุ้งปี้ไปด้วยป่าวถึงมะใด้ส่งอิอิอิๆ
hardheadgirl โพสต์เมื่อ 12-3-2010 15:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มิหน้า ถึงไม่มีใครได้ ฮ่า ฮ่า
makaza โพสต์เมื่อ 12-3-2010 15:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด makaza เมื่อ 12-3-2010 15:21

อืม เข้าใจแระ  ถ้าจะขอค่าส่งทำไม่ ท่านชลาพุชะไม่แจ้งมาตั้งแต่แรก แล้วทำไมต้องพีเอ็มมาด้วย
แจ้งไปที่หน้ากระทู้เลยไม่ดีเหรอครับ  ผมละไม่เข้าใจ  สิ่งที่ท่านอ้างมาฟังไม่ขึ้นเลย  
ถ้าเป็นผมผมก็จะแจ้งไปเลยว่าขอค่าส่ง ยกเว้น ว่าท่านจะเกิดอาการ หวงของ  จบข่าว
nuyy โพสต์เมื่อ 12-3-2010 15:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืม.... ใจเย็น นะคะ จริงๆๆนุ้ยก็รอเหมือนกัน คิดว่าสุดท้ายคงจะได้คำตอบ ว่า เกิดอาไรขึ้นนนนนนนนน
ข้อความบอกว่า ไปรับใช้ชาติ .... ไปกับเสื้อแดง อะเปล่าคะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 27-4-2024 21:59 , Processed in 0.267853 second(s), 5 queries , File On.