เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

สายอาจารย์ปลั่ง ศรีศักดา

[คัดลอกลิงก์]
goo โพสต์เมื่อ 26-10-2011 19:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู้อยู่ที่ไหน.น้ำท่วม เยอะ  เปล่า ครับแถว บ้าน
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
goo โพสต์เมื่อ 29-10-2011 23:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แหม ? บอก ตกหล่น อ. ที่พอจำได้ ยังมี อ. หม่อง  อยู่ แถว กระทุ่มแบน (ยังมี ชีวิตอยู่ )
ซอยอะไร จำ ไม่ ค่อยได้ ไม่ รู้ว่ากระทุ่มแบน ซอย 25 -หรือ15 นี้ แหล่ะ
เป็นลูกศิษย์หลวงตาเผือด เหมือน กัน  ครับผมเคย ไป งาน ไหว้ ครู อ. หม่อง
หลวงตา เผือด วัดมะกอก ตลิ่งชัน ท่าน เมตตา พาผมไป งานอาจารย์หม่อง ครับ
ไปตอน นั้นเห็น มี พวกชาว มาเลย์ สิงคโป ชาวฮ่องกง มา เยอะ เหมือน กัน
แต่ อ. จะไป เรียนเพิ่ม เติมกับ อ. ท่าน ใด อีก ผมไม่ ทราบ ครับ เพราะ ผมไม่ได้ ไป
หลายปี แล้ว พระ อ. ปุ้มวัด ศาลาแดง สนามหลวง 2 น่า จะ รู้ จัก ครับ เพราะ สาย เดียว กัน
ส่วน อ. ท่าน อื่น ๆ ยังมี อีก เยอะ ครับ ที่ เรียน สาย  ปู่ แสง นะ อุตตะรัง อ. ปลั่ง ศรีศักดิดา
อ. สมใจ ศรีศกดิ์ดา  สำเหร่ และยัง มี อีก เยอะ ที่ เรียนสายนี้ ครับ แต่ ผม ไม่ รู้ ....
ถ้า มีสาย นี้อีก ก็ บอก กัน บ้าง ครับ จะ ได้ เป็นวิทยาทาน ลูกหลานอีก หลาย ๆ คน
จะ ได้  รู้  ครับ ว่า ยังมี อ. สืบ ทอด เยอะ แยะ ..
goo โพสต์เมื่อ 30-10-2011 16:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ ทอง  กลับ เมื่อ ไหร่ ครับ ใคร รู้  บอก  หน่อย
โทร  ไม่  ค่อย  ติด ครับ ...
Serman โพสต์เมื่อ 30-10-2011 17:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Serman เมื่อ 30-10-2011 17:13

หลวงตาเผือด วัดมะกอก กับ อาจารย์หม่อง บางระมาด
ท่านเป็นศิษย์พี่ศิษย์น้องกันเพราะเป็นศิษย์ร่วมสำนักอาจารย์เดียวกัน

คือ อาจารย์ไสว พรหมอินทร์

เคยได้ยินอาจารย์หม่องพูดถึงหลวงตาเผือดว่า..พี่เผือด..เพราะท่านมีความสนิทสนมกันมาตั้งแต่หลวงตาเผือดยังไม่ได้บวชเป็นพระ

บ้านอาจารย์หม่อง
อยู่ใกล้ๆวัดพันธุ์วงษ์ กระทุ่มแบน
goo โพสต์เมื่อ 31-10-2011 00:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ  ครับ เพราะทั้ง 2  ไป เรียน กับ อ. ไสว จริง ครับ เพราะ เคย
ได้ ยิน หลวงตา เผือด เล่า ให้ ฟัง เหมือน กัน ต้อง ขอบ  คุณ จริง ๆ
ครับ ที่ เมตตา บอก เพราะ ผม ไม่ ได้ ไป หา อ. หม่อง มา หลาย ปี
เลย ทีเดียว  เลย จำ เส้น ทาง ไม่  ค่อย ได้ ขอบ คุณ ครับ ที่ ให้ ข้อ
มูล
beamchino โพสต์เมื่อ 31-10-2011 22:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทั้ง2ท่านที่ให้ข้อมูลครับ
เคยไปหาอาจารย์เผือด ท่านยังแจกเบี้ยมาเลย ส่วนอาจารย์หม่องไม่เคยพบท่านถ้าได้พบก็ดีใจ
ที่ได้กราบครูบาอาจารย์ที่เก่งๆๆเป็นบุญ ถ้าไปถามคนแถวนั้นวัดคนแถวนั้นจะทราบไหม
Serman โพสต์เมื่อ 1-11-2011 10:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Serman เมื่อ 1-11-2011 10:11
ขอบคุณทั้ง2ท่านที่ให้ข้อมูลครับ
เคยไปหาอาจารย์เผือด ...
ต้นฉบับโพสโดย beamchino เมื่อ 31-10-2011 22:58

วัดพันธุ์วงษ์ กระทุ่มแบน พอไปถึงแล้วถามคนแถวนั้นก็ได้ครับ
อาจารย์อ้วนท่านพูดถึงอาจารย์หม่องให้ฟังว่าตอนที่ท่านไปเรียนวิชา
กับ อาจารย์ไสว พรหมอินทร์

อาจารย์หม่องไปมีเรื่องกับนักเลงเจ้าถิ่นโดนเอาปืนไล่ยิ่ง แต่ไม่เข้า เหลือแต่รอยกระสุนปืน

อาจารย์ไสว พูดต่อหน้าลูกศิษย์ทุกคนเลยว่า

"
ถ้าวันนั้นไอ้หม่องตาย เราเสียชื่อ"
Knight โพสต์เมื่อ 1-11-2011 10:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยครับพี่พรตก็รู้จักอาจารย์หม่องเหมือนกันเหรอครับ
spakafae14 โพสต์เมื่อ 1-11-2011 11:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
beamchino โพสต์เมื่อ 1-11-2011 15:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วัดพันธุ์วงษ์ กระทุ่มแบน พอไปถึงแล้วถามคนแถวนั้นก ...
ต้นฉบับโพสโดย Serman เมื่อ 1-11-2011 10:09

ขอบคุณมากๆๆ ครับ
Serman โพสต์เมื่อ 2-11-2011 02:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Serman เมื่อ 2-11-2011 02:24
สุดยอดเลยครับพี่พรตก็รู้จักอาจารย์หม่องเหมือนกันเห ...
ต้นฉบับโพสโดย Knight เมื่อ 1-11-2011 10:50

รู้จักครับผมเคยมีโอกาสได้ติดตามอาจารย์อ้วนไปงานไหว้ครูอาจารย์หม่อง เมื่อ3-4 ปีที่แล้วครับ

ศิษย์อาจารย์ไสว พรหมอินทร์ที่ผมพอทราบก็มีดังนี้

1.หลวงตาเผือด วัดมะกอก (มรณะภาพแล้ว)
2.อาจารย์โชติ  ศรีมาส   
3.อาจารย์หม่อง บางระมาด
4.อาจารย์อ้วนหมอผี

5.อาจารย์วัตร  เป็นอาจารย์สักยันต์อยู่ที่อยุธยา
beamchino โพสต์เมื่อ 4-11-2011 13:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงตาเผือดท่านไปเรียนกับพรหมไสว ในวิชาอะไรบ้างครับ
ตอนไปหาหลวงตาท่านจะบอกว่าวิชาส่วนใหย่จะเป้นของพ่อเที่ยง
pungkung โพสต์เมื่อ 4-11-2011 13:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์หม่อง **
Serman โพสต์เมื่อ 4-11-2011 13:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Serman เมื่อ 4-11-2011 13:40
หลวงตาเผือดท่านไปเรียนกับพรหมไสว ในวิชาอะไรบ้างครั ...
ต้นฉบับโพสโดย beamchino เมื่อ 4-11-2011 13:16

หลวงตาเผือด ท่านเรียนกับอาจารย์ไสว พรหมอินทร์

ก่อนที่จะเรียนกับ อาจารย์เที่ยง น่วมมานา อีกครับ
เพราะว่าพ่อแม่ของหลวงตาเผือดท่านเคารพนับถืออาจารย์ไสว พรหมอินทร์มาก

นำตัวไปฝากอาจารย์ไสว ตั้งแต่สมัยหลวงตาเผือดยังเด็ก

อาจารย์ไสว พรหมอินทร์

ท่านจึงเป็นครูคนแรกที่สอนวิชาให้กับหลวงตาเผือดวัดมะกอกครับ
Knight โพสต์เมื่อ 4-11-2011 13:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับข้อมูลแน่นและรู้จริง...รบกวนขอเบอร์โทรอาจารย์หม่องหน่อยได้ไหมครับพี่พรต
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-4-2024 22:13 , Processed in 0.076097 second(s), 5 queries , File On.