เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เปิดตำนานตะกรุดมีชีวิตสายเสน่ห์รามัญ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 2-10-2011 23:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 2-10-2011 23:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยคุณคิ้วตี้ มาขนาดนี้แล้ว ถ้าใครเรียกคุณคิ้วตี้ว่าศูนย์พระนี่ถือว่าดูถูกอย่างแรงเลยนะ คลังแสงของแท้แน่นอน

เอ่อแต่อย่าลืมที่พี่ชายของผมสั่งไปนะครับ 4ดอกนะครับ พอดีพี่เค้ามีคนให้แจกเยอะอ้ะครับ

ตอบกลับ  Notekrabb

อย่าทำเขา..น๊าาาา ยกให้ทั้ง 3 กองนี้เลย ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 2-10-2011 11:15
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 2-10-2011 23:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับคุณคิ้วตี้สำหรับรูปพระอาจารย์ กราบพระอาจารย์ครับ

ตอบกลับ  บอส ดินแดง

พระอาจารย์มนตรี(หนุ่ม)วัดบางแวก
...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 2-10-2011 11:22
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 3-10-2011 00:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปกติผมจะไหว้ปู่วรทุกวันอาทิตย์ครับ โดยของที่ไหว้เป็นประจำก็มี ขนมเปี๊ยะ น้ำชาจีน(เหอะๆ ตอนนี้ใช้ชาไป่หลงจาเมืองจีนชงให้ปู่) หมากพลู บุหรี่ยาเส้น และบุหรี่ก้นกรองครับ และถ้ามีปัญหาติดขัดอะไรก็บอกกล่าวให้ปู่ช่วยครับ

อาทิตย์นี้พิเศษหน่อย เพราะปู่เมตตาให้สิ่งที่ขอบางอย่างสำเร็จ ผมเลยแก้บนปู่ด้วยขนมเปี๊ยะชิ้นใหญ่ อธิบายด้วยตัวอักษรร้อยหนไม่เท่าภาพภาพหนึ่ง ผมเลยถ่ายภาพของที่ไหว้มาให้ชมกันครับ จะได้บูชากันได้ถูกต้องครบถ้วน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +12 ย่อ เหตุผล
zx10r + 10
CUTE19 + 2

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 3-10-2011 11:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมื่อวานนี้ได้มีโอกาสพูดคุยกับพี่ที่เคารพกันที่เค้าขอแบ่งแกมบังคับตะกรุดมอญสองกษัตริย์จากผมไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ฟังพี่เค้าพูดแล้วดีใจกับพี่เค้า แต่ก็เสีดายตะกรุดที่ให้พี่เค้าไปเหมือนกัน

เรื่องมีอยู่ว่าพี่เค้าทำกิจการร้านขายยาอยู่ พอนำตะกรุดไปบูชาติดตัวและภาวนาอะระหังตอนที่ขาย ลูกค้าก็เข้ามาซื้อของในร้านพี่เค้ามากกว่าเดิม มียอดขายดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด และเมื่อวันเสาร์ที่ผ่าน พี่เค้าได้นำตะกรุดดอกนี้ไปให้ผู้ที่ปฏิบัติกรรมฐานตรวจสอบพลังดู คนที่ช่วยจับพลังให้ได้สองถามพี่เค้าอย่างประหลาดใจว่า ตะกรุดนี้พระหรือฆราวาสทำ เพราะตะกรุดมีการลบและถมแบบโบราณและมีการปลุกเสกให้มีฤทธานุภาพในทุกๆด้าน โดยเด่นด้านเมตตามหาเสน่ห์ มหานิม ตามด้วยแคล้วคลาดและคงกระพัน เมื่อวานนี้พี่เค้าเลยฝากของร่วมทำบุญบูชาตะกรุดดอกเล็กกับทางวัดบางแวกอีก 4 ดอก โดยพี่เค้าบอกว่าจะนำมาให้ภรรยาและลูกๆบูชาติตัว

ฟังแล้วดีใจกับพี่ แต่เสียใจกับตัวเองว่าพลาดใจอ่อนเสียของดีซะแล้ว เฮ้ออออออออออ

ตะกรุดดอกที่ว่านี้ คือ ตะกรุดในรูปนี้ครับ
Notekrabb โพสต์เมื่อ 3-10-2011 12:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมื่อวานนี้ได้มีโอกาสพูดคุยกับพี่ที่เคารพกันที่เค้ ...
ต้นฉบับโพสโดย พาลี เมื่อ 3-10-2011 11:31

สุดยอดเลยครับผม เป็นการเผยแพร่กิติคุณให้อาจารย์อีกทางโดยทาน....
คณิศร โพสต์เมื่อ 3-10-2011 12:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากได้ *-*
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 3-10-2011 12:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ

ผมคิดว่าหลายๆ ท่านที่ได้บูชาตะกรุดเสน่ห์มอญต่างก็พอกับสิ่งดีๆกันทุกท่าน เพียงแต่ว่ายังไม่มีการบันทึกเท่านั้นเอง ผมจึงขอเปิดเวทีนี้ให้พวกเพื่อนๆ ได้มาแชร์ประสบการณ์กันครับ

สุดยอดเลยครับผม เป็นการเผยแพร่กิติคุณให้อาจารย์ ...
ต้นฉบับโพสโดย Notekrabb เมื่อ 3-10-2011 12:51
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 3-10-2011 12:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ ขอให้ปู่มาโปรดเร็วๆนะครับ

Itazura_Neko โพสต์เมื่อ 4-10-2011 00:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 7# พาลี

คุณพาลี ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ผมเพิ่งเข้ามาอ่านประสบการณ์ของคุณแล้ว ผมขอยืนยันว่าที่คุณเจอมานั้นเป็นเรื่องจริงแน่นนอน เพราะเคยเกิดกับผมเอง2ครั้ง จริงๆผมอยากให้ศิษย์ทางนี้รับรู้ แต่ไม่อยากให้คนที่ไม่ใช่ศิษย์ท่านพ่อรับรู้เป็นเอิกเริก เพราะถ้าคนเชื่อก็ดีไป ถ้าไม่เชื่อจะหาว่าบ้า ใครอยากฟังPMมาจะเล่าให้ฟัง
CUTE19 โพสต์เมื่อ 4-10-2011 01:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด CUTE19 เมื่อ 4-10-2011 01:04

ตอบกลับ 85# Itazura_Neko

คงไม่ต้อง PM หรอกครับ...
เล่นกันหน้าบอร์ดเนี๊ยะแหละ...ใครสงสัยจะได้สิ้นสงสัย

"ร้อยรู้ไม่สู่ หนึ่งทำ"....เพียงแต่กล้าที่จะสัมผัสหรือไม่..."ทองแท้ ย่อมไม่กลัวไฟ
"

กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อเผยแพร่คุณครูอาจารย์ประสบการณ์ต่างๆที่ได้ประสบพบเจอ....

และที่นี่คือเมืองเสน่ห์กาหลง...

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +4 ย่อ เหตุผล
Jay + 2
cho + 2

cho โพสต์เมื่อ 4-10-2011 07:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  พาลี

คุณพาลี ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ผมเพิ ...
ต้นฉบับโพสโดย Itazura_Neko เมื่อ 4-10-2011 00:35

คิดผิดแล้วค่ะ! เพราะที่นี่ เมืองเสน่ห์กาหลง ไม่ใช่มาผู้คนมาเปิดร้านขายพระ ขายเครื่องราง ได้เงิน ได้ทอง แล้วสะบัดตูดชิลไปวันๆ ศิษยานุศิษย์มากมายหลายสายหลั่งไหลมาที่นี่ ส่วนเพื่อนฝูงผู้ติดตามก็ไหลตามมาเป็นปกติ การจะเผยแพร่คุณครูบาอาจารย์จึงเกิดขึ้นซ้ำแล้ว ซ้ำเล่า ที่นี่เป็นธรรมชาติ! เพราะผู้คนต่างแวะเวียนมาเล่าขานความเข้มขลังขมังเวทย์กัน..ของจริงจึงเกิดขึ้นที่นี่มากมาย ของปลาร้าอยู่ไม่นานหนอนชอนไช..เมื่อปลาร้าเห็นพัฒนาการที่ดีของผู้อื่นมักยิ่งเจ็บขั้วหัวใจเป็นรายวัน..คนดีก่อเกิดศรัทธา คนชั่วก่อเกิดแรงริษยา อหังกา..ขอครูบาอาจารย์คุ้มครองคนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ ปัดเป่าเสนียดจัญไรให้มลายหายสิ้น
อรุณสวัสดิ์ เช้าวันใหม่! พญากาหลงโบยบิน..

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +12 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 10
Jay + 2

crazyaofza โพสต์เมื่อ 4-10-2011 07:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คิดผิดแล้วค่ะ! เพราะที่นี่ เมืองเสน่ห์กาหลง ไม่ใช ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 4-10-2011 07:07

อรุณสวัสดิ์ครับ จัดหนักอีกแว้วววววว ตื่นไวจังท่านพี่ อิอิ
cho โพสต์เมื่อ 4-10-2011 08:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ

ผมคิดว่าหลายๆ ท่านที่ได้บูชาตะกรุดเสน่ห ...
ต้นฉบับโพสโดย พาลี เมื่อ 3-10-2011 12:56

ของเค้าฝังเลยหละป๋าพาลี..ดิ้นตุ๊บๆ ทีไรเป็นเรื่องทุกที เดี่ยววันหลังเปิดบันทีกตำนานมั่งดีกว่า 5555

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 4-10-2011 09:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับที่เข้ามาอ่านและให้กำลังใจ

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ตั้งขึ้นเพื่อเผยแพร่คุณความดีของครูบาอาจารย์ และความมหัศจรรย์อันเป็นเอกลักษณ์ของตะกรุดเสน่ห์มอญ นั่นก็คือ ถ้าบูชาและภาวนาด้วยความศรัทธาตะกรุดก็สามารถที่จะสั่นได้ หมุนได้ครับ เพราะฉะนั้นไม่ต้องรอPMนะครับ ผมขอรบกวนช่วยสละเวลาเขียนประสบการณ์มาแชร์กันนิดนึงนะครับ

จะรออ่านและขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ตอบกลับ  พาลี

คุณพาลี ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ผมเพิ ...
ต้นฉบับโพสโดย Itazura_Neko เมื่อ 4-10-2011 00:35
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 9-5-2024 04:32 , Processed in 0.322213 second(s), 14 queries , File On.