เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

"ตระกรุดมอญ"เสน่ห์รามัญ by cute19

[คัดลอกลิงก์]
crazy โพสต์เมื่อ 21-9-2011 10:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ตะกรุดมอญจารมือ
แต่ละขนาดแตกต่างกันอย่างไร
อักขระยันต์ลงเหมือนกันหรือไม่ ทั้งขนาดเล็กหรือใหญ่ ที่เคยได้สร้างมา
และแบบฉบับสมบูรณ์ของอักขระยันต์ของตะกรุดมอญจริงๆ แล้ว ตะกรุดมอญต้องมีความยาวขนาดเท่าใด

พอมีรายละเอียดบ้างรึเปล่าครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 21-9-2011 10:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด CUTE19 เมื่อ 21-9-2011 10:58

ตอบกลับ 106# crazy

ตระกรุดเสน่ห์รามัญมีอักขระยันต์บังคับ....
1.แต่ละขนาดแตกต่างกันอย่างไร
ตอบ....ดอกเล็กลงอักขระได้น้อยแถวกว่าขนาดใหญ่ ....
ดอกยิ่งใหญ่อักขระยิ่งเยอะตามขนาดและจำนวนแถวอักขระที่ลง....

2.เหมือนหรือแตกต่างกันไหม"เรื่องของอานุภาพเสน่ห์"
ตอบ....ไม่ต่างกันครับ หากผู้ใช้มีความศรัทธาหมั่นภาวนา..ลุยโลดจ้า

3.แบบฉบับสมบูรณ์เป็นแบบไหน
ตอบ....ก็อย่างที่เห็นๆกันที่ออกงานไหว้ครูประจำปี 2554 ชิ้นนี้คือมาตรฐานสากล
ใหญ่กว่านี้ เนื้อหานอกเหนือจากนี้ โค็ตเยอะ จุดเยอะ ราคาก็ไปไกลเช่นกัน
crazy โพสต์เมื่อ 21-9-2011 10:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  crazy

ตระกรุดเสน่ห์รามัญมีอักขระยันต์บังคับ.. ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 21-9-2011 10:54

และแบบฉบับสมบูรณ์ของอักขระยันต์ของตะกรุดมอญจริงๆ แล้ว ตะกรุดมอญต้องมีความยาวขนาดเท่าใดครับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 21-9-2011 11:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาชุดเล็กไปชมเล่น...ๆก่อน...

ราคาตามไซร์..อิอิ

ราคาตามไซร์..อิอิ
nongjoss โพสต์เมื่อ 21-9-2011 14:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังมีเหลืออยุ๋มั้ยครับ สนใจครับ
KTI โพสต์เมื่อ 21-9-2011 15:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขนาดที่อยู่ขวาสุดนี่กี่เซนต์ครับ...รอจัดด้วยคน
crazy โพสต์เมื่อ 21-9-2011 17:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แบบฉบับสมบูรณ์ของอักขระยันต์ของตะกรุดมอญจริงๆ แล้ว ตะกรุดมอญต้องมีความยาวขนาดเท่าใดครับ และเคยสร้างมาแล้วหรือไม่ครับ รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 21-9-2011 18:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แบบฉบับสมบูรณ์ของอักขระยันต์ของตะกรุดมอญจริงๆ แล้ว  ...
ต้นฉบับโพสโดย crazy เมื่อ 21-9-2011 17:11

ปุจฉา   

แบบฉบับสมบูรณ์ของอักขระยันต์ของตะกรุดมอญจริงๆ แล้ว

ตะกรุดมอญต้องมีความยาวขนาดเท่าใดครับ และเคยสร้างมาแล้วหรือไม่ครับ

รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ

วิสัจชนา

แบบฉบับสมบูรณ์ของอักขระยันต์เสน่ห์รามัญ จริง ๆแล้ว

ไม่มีบรรทัดฐานว่าจะมีความยาวขนาดเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับ

อารมณ์+ความเหมาะสมของพ่อประคอง และพระอาจารย์ออกแบบ

ไม่มีการกำหนดตายตัวว่าตัวตะกรุดยาวเท่าใด

เช่น  ขนาดเท่านี้ ๆ เหมือนกันเปี๊ยบ ไม่มีแน่นอนครับ  ขึ้นอยู่กับ

อารมณ์+ความเหมาะสมของพ่อประคอง และพระอาจารย์ออกแบบ

เคยสร้างมามั้ย ตอบว่าเยอะมากถึงมากที่สุด คุณคำนวณดูเอาครับ

ตั้งแต่ก่อนปี 45 จนถึงปัจจุบัน พ่อประคองเขียนตะกรุด

ไปกี่แสนดอกแล้วครับ

ส่วนความขลังไม่ขลัง

ขึ้นอยู่กับองค์ภาวนาของคุณ

" อรหํ " บ่อย ๆของก็จะแรงสมใจ

หากผู้รับตะกรุดเป็นภาชนะที่ไม่ดี

คือไม่ภาวนาบ่อย ๆ

ก็เท่ากับเอาไปเปล่า

ควรจะภาวนาเสียให้มาก ๆครับ

crazy โพสต์เมื่อ 21-9-2011 19:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปุจฉา   

แบบฉบับสมบูรณ์ของอักขระยันต์ของตะกรุดม ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 21-9-2011 18:56

แล้วในตำราระบุหรือไม่ว่าจะต้องใช่แผ่นจารแบบไหนครับ
เพราะเห็นว่ามียุคแรกๆ ตะกรุด 1 ดอก มีแผ่นจาร 2 เนื้อม้วนรวมกันก็มี บางแบบก็มีแผ่นจาร 1 แผ่น
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 21-9-2011 21:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 114# crazy

ตามแต่อารมณ์ของผู้สร้างผู้เสกเป็นหลัก...
เนื่องจากเมื่อก่อนไม่มีใครไปรบกวนท่านมาก....
สุขภาพร่างกายก็แข็งแรงสมวัยของคุณพ่อประคอง....
นึกอยากทำแบบไหนก็ทำขึ้นมา ใครนำแผ่นอะไรมาให้จารก็ทำให้

แผ่นโลหะบางครั้งตัดมาไม่เท่ากัน..
แต่เป็นที่น่าเสียดายที่ไม่ได้มีการจดบันทึกไว้เป็นลายลักษณ์อักษร...
เพิ่งจะมีการรวบรวมนำมาเก็บภาพจดบันทึกสอบทานว่า ยุคต้นเป็นแบบใด ยุคปัจจุบันเป็นแบบใด...
โดยผม..cute19 พยายามเสาะหา"ตระกรุดเสน่ห์มอญ"ทุกยุค ทุกสมัย นำมาให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทาน
รายละเอียดก็สามารถเปิดเผยได้ในส่วนที่เป็นสากล ส่วนรายละเอียดลึกๆต้องขออนุญาติไม่ตอบนะครับ
*เพื่อคงไว้ซึ้งของแท้เพียงหนึ่ง ไม่มีสอง"....เสน่ห์รามัญ by cute19
พาลี โพสต์เมื่อ 21-9-2011 22:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาเข้าคิวรอครับ

เร็วๆนี้คอยพบกับ
..ตระกรุดมอญจารมือ..
ไซร์พิเศษมีให้เ ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 20-9-2011 22:11
พาลี โพสต์เมื่อ 21-9-2011 22:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามนี้เลยครับ สายนี้ภาวนาสำคัญมากถึงมากที่สุด นั่งก็อรหัง ยืนก็อรหัง นอนก็อรหังจนหลับไป ทำแบบนี้ได้ จึงจะได้สัมผัสเสน่ห์รามัญที่แท้จริง

ปุจฉา   

แบบฉบับสมบูรณ์ของอักขระยันต์ของตะกรุดม ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 21-9-2011 18:56

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 2

ดูบันทึกคะแนน

crazy โพสต์เมื่อ 22-9-2011 08:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  crazy

ตามแต่อารมณ์ของผู้สร้างผู้เสกเป็นหลัก.. ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 21-9-2011 21:17

นี่เป็นข้อมูลที่ถูกต้องครับ เท่าที่ทราบมาเป็นดังที่ว่านี้ครับ
ขอบคุณมากครับ
khonraree โพสต์เมื่อ 22-9-2011 09:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาชุดเล็กไปชมเล่น...ๆก่อน...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 21-9-2011 11:03

น่าสนใจอยากให้บอกความยาวของแต่ละขนาดและราคาครับ ใกล้สิ้นเดือนแล้ว รีบจัดมาเลย คนมันใจร้อน
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 22-9-2011 09:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 119# khonraree

จ้า...ของยังไม่ถึงมือมิอาจทราบขนาดที่แน่นอนเลยครับ
ของถึงมือจะแจ้งให้ทราบโดยด่วน
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 1-5-2024 15:37 , Processed in 0.125905 second(s), 7 queries , File On.