เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
9276
32
ซ่อนแถบด้านข้าง

เมืองเสน่ห์กาหลง เชิญร่วมมหากุศลไถ่ชีวิตโค-กระบือ ครั้งที่ 2

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 11-2-2010 09:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 11-2-2010 11:06

ไอ้ใหญ่ ตบเท้ายกขบวนแก้งค์กระบือ
เชิญชาวเมืองเสน่ห์กาหลงไถ่ชีวิตโค-กระบือ ครั้งที่ 2
เฉลิมฉลองวันแห่งความรักให้ความหมายลึกซึ้งกว่าทุกปี ไอ้ใหญ่ควายเผือกของชาวเมืองเสน่ห์กาหลงตบเท้ายกขบวนแก้งค์กระบือ เชิญชวนชาวเมืองลงขันบริจาคเงินไถ่ชีวิตโค-กระบือจากโรงฆ่าสัตว์อีกครั้ง
อีกครั้งสำหรับโครงการมหากุศลครั้งยิ่งใหญ่ของชาวเมืองเสน่ห์กาหลง นครของผู้หลงใหลมหาเสน่ห์ พระเครื่อง และสักยันต์แห่งสยามประเทศ ด้วยจิตอันเป็นกุศลของเหล่าสมาชิก ต่างลงขันบริจาคเงินจนเพียงพอพลิกฟื้นชีวิตกระบือเผือกตัวหนึ่งที่กำลังจะถูกฆ่าจากหน้าโรงฆ่าสัตว์ ในที่สุด ไอ้ใหญ่จึงกลับไปกินหญ้า-เล่นโคลนอย่างมีความสุขอีกครั้งเขาเริ่มต้นชีวิตใหม่ในวันปีใหม่ 2533 ต้อนรับปีเสือโหย ณ.วัดหัวกระบือ จนถึงปัจจุบัน..
วาเลนไทน์ปีนี้ จึงขอเชิญชวนชาวเมืองเสน่ห์กาหลง และผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านเริ่มต้นมอบความรักด้วยมหากุศลครั้งยิ่งใหญ่ บริจาคเงินเพื่อไถ่ชีวิตโค-กระบือหน้าโรงฆ่าสัตว์แล้ววันแห่งความรักจะมีความหมายลึกสุดใจ
ชื่อโครงการ เมืองเสน่ห์กาหลง เชิญร่วมมหากุศลไถ่ชีวิตโค-กระบือ (ครั้งที่ 2)
รายละเอียดโครงการ เฉลิมฉลองวันแห่งความรักให้ความหมายลึกสุดใจ
จ้าของโครงการ สมาชิกกาหลงดอทคอมทุกคน khalong.com

วันเริ่มโครงการ-สิ้นสุดโครงการ  14 กุมภาพันธ์- 27 มีนาคม 2553

อีเมล์ cho.khalong@hotmail.com
สอบถามรายละเอียด โชว 081 8300 806
วิธีการบริจาค
บริจาคตามกำลังศรัทธา..มีน้อยก็บริจาคน้อย มีมากก็บริจาคมาก.. อย่าไปห่วงจำนวนเงิน.. เราลงขันกันคนละเล็กละน้อยตามกำลังศรัทธา..
1.ผู้สนใจบริจาคโอนเงิน+ค่าจัดส่ง 50 บาท ผ่านบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพเลขที่ 1864-1846-74 สาขาราษฎร์บูรณะ ชื่อบัญชี rattanawan cho.

2. ส่งหลักฐานการโอนเงินบริจาคมาที่ cho.khalong@hotmail.com

3. ส่งชื่อ-นามสกุล-ที่อยู่-เบอร์โทรติดต่อมาที่ cho.khalong@hotmail.com
เพื่อรอรับวัตถุมงคลที่ระลึกจากวัดหัวกระบือ และอื่นๆ ในกรณีมีผู้มีจิตศรัทธา ประสงค์จะร่วมนำมาบริจาคเพื่อเป็นของที่ระลึกให้แก่ชาวเมืองเสน่ห์กาหลง ซึ่งขณะนี้มีล๊อกเก็ตพ่อฟ้อน ดีสว่าง ลูกแก้วสารพัดนึกของอ.หม่อม จิ้งจกสดุ้งปี้หลวงพี่ญา วัดบางพระ หลวงพ่อทวด พระอาจารย์เมสันต์ วัดทุ่งเว้า (อัพเดท14 กพ. 2553)

4. รวบรวมเงินบริจาคทั้งหมดให้เพียงพอต่อการไถ่ชีวิตโค-กระบืออย่างน้อย 1 ตัว (ประมาณ 15,000 บาท+/- -ขึ้นอยู่กับราคาชีวิตหน้าโรงฆ่า) เพื่อส่งมอบให้กับเจ้าอาวาสวัดหัวกระบือ นำไปซื้อโค-กระบือที่กำลังเข้าแถวรอการฆ่าจากโรงฆ่าสัตว์ นำมาไว้ที่วัดหัวกระบือ .แสมดำ .กรุงเทพฯ

5. ขอเชิญผู้บริจาคทุกท่าน ร่วมเดินทางไปวัดหัวกระบือเพื่อส่งมอบเงินบริจาคร่วมกัน (กำหนดการจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง)

6. ผู้บริจาครอรับวัตถุมงคลที่ระลึกทางไปรษณีย์ หลังส่งมอบเงินบริจาคให้ทางวัดหัวกระบือหมดแล้ว

และแล้ว...คำว่ารัก จะมีความหมายได้ลึก....สุดใจ!
มาเริ่มกันเลยค่ะ!
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
pramate โพสต์เมื่อ 11-2-2010 10:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด pramate เมื่อ 11-2-2010 10:41

ขอร่่วมบริจาคทำบุญด้วยครับ จำนวนเงิน 200 บาทถ้วนครับ

(ไม่ขอรับวัตถุมงคลใดๆ)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

JoeBS โพสต์เมื่อ 11-2-2010 10:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวโอนไปจะแสดงหลักฐานไปทางเมล์นะครับ
อนุโมทนาบุญ ปล่อยชีวิตสัตย์โลกด้วยกันครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 11-2-2010 11:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 11-2-2010 11:14

ร่วมบุญด้วยค่ะ 1,000.-บาท (ริญญาภัทร์ ทิพย์วราเสฐ พร้อมครอบครัว)

ขออนุญาติยกยอดเงินบริจาคของ rynyapatch มาไว้ที่โครงการใหม่นี้เลยนะคะ
พี่ริญ ส่งเงินบริจาคมาเรียบร้อยแล้ว... (ติดค้างเขี้ยวเสือไว้นะคะ จบโครงการจึงจะนำเงินบริจาคแล้วส่งให้ทางไปรษณีย์ จะส่งมอบลูกแก้วไปสองลูก เพื่อลูกสาวฝาแฝดพี่นะ  รอนะ ขอบคุณค่ะ!)
rynyapatch โพสต์เมื่อ 12-2-2010 13:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณเจ้าเมืองอีกรอบนะจ๊ะ คิดถึงนะ ทุกท่านเลยค่ะ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

powerevill โพสต์เมื่อ 15-2-2010 02:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 15-2-2010 02:07

รอบนี้จะขอเอี่ยวด้วยครับ รอบที่แล้วพลาด

เจ้าวัวน้อย ข้าจะร่วมช่วยเหลือเจ้า ให้รอดพ้นจากการถูกประหัดประหาร

คะแนน

cho + 15

superman โพสต์เมื่อ 16-2-2010 12:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอทำบุญร่วมด้วย  500 บาทเงินจะโอนไปให้วันที่1  พอดีเกิดปีวัว

คะแนน

cho + 15

rynyapatch โพสต์เมื่อ 19-2-2010 12:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เสาร์อาทิตย์นี้พี่จะไปหาเงินมาทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบืออีก โดยจะบอกกับคนอื่น ๆ ให้ช่วยทำบุญ อาทิตย์หน้าน่าจะส่งเงินทำบุญให้ได้  พร้อมกับเงินบูชาเหรียญ กับ ผ้ายันต์จ้ะ แล้วจะแจ้งเป็นระยะ ๆ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 19-2-2010 13:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 20-2-2010 08:06

เมื่อสักครู่... มีผู้มีจิตศรัทธาแจ้งว่า 'ขอบคุณมากสำหรับโครงการดีๆ ของเว็บเมืองเสน่ห์กาหลง ขณะนี้มีผู้สนใจเข้าไปเที่ยววัดหัวกระบือ บางท่านบ้านอยู่แถบถนนพระราม ๒ ไม่เคยคิดจะไป พอเห็นเว็บกาหลงด็อทคอม (เมืองเสน่ห์กาหลง)นำโครงการไถ่ชีวิตโค-กระบือมานำเสนอ ก็อยากไปเที่ยววัดหัวกระบือบ้าง ไปทำบุญที่วัดหัวกระบือ ยังมีของแถมคือ เที่ยวตลาดน้ำ ดูซากรถโบราณ ดูทุกซอกทุกมุมของวัด ดูโค-กระบือ และไอ้ใหญ่ด้วย เที่ยวแล้วยังถ่ายรูปวัดหัวกระบือมาอวดลงในเว็บด้วย...'

ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยประชาสัมพันธ์ให้คนร่วมบุญเยอะๆค่ะ
อนุโมทนาบุญค่ะ...{:2_27:}
ไพรัฐ โพสต์เมื่อ 21-2-2010 15:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
http://khalong.com/board/viewthr ... &extra=page%3D1 ไม่มีผู้ใดสนใจ ตามสัญญา ที่แจ้งไว้ครับ
โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน500บาท วันที่21/02/10เวลา6.54ไม่ขอรับวัตถุมงคลครับ

คะแนน

cho + 15

Khunchang โพสต์เมื่อ 23-2-2010 09:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จากเพื่อนๆ ที่บริษัท ตอนนี้ได้ยอดเงินบริจาค 13,500.- บาท ครับ
ขาดอีกนิดหน่อย จะได้ 1 ตัวแล้วครับ

จะไปวันไหน แจ้งด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +30 ย่อ เหตุผล
admin + 30

powerevill โพสต์เมื่อ 24-2-2010 23:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 24-2-2010 23:31

ร่วมทำบุญ 100 บาท เพื่อช่วยน้องควายค้าบ
pal โพสต์เมื่อ 25-2-2010 11:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอร่วมทำบุญด้วยนะครับ 530 บาท
เพื่อไถ่ชีวิตโค-กระบือครั้ง ที่ 2
เดี๋ยวจะส่งหลักฐานไปนะครับ
classic โพสต์เมื่อ 25-2-2010 14:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาใหม่ครับ...

ขอร่วมทำบุญด้วยครับ

500 -

พรุ่งนี้โอนให้ครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 4-3-2010 15:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kaineverdie เมื่อ 4-3-2010 15:03

ส่งหลักฐานการโอนมาให้แล้วครับ

67.25 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 80

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 28-4-2024 23:35 , Processed in 0.383792 second(s), 7 queries , File On.