เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5737
12
ซ่อนแถบด้านข้าง

เสียงเรียกร้องบอกให้เอาออกมาเถอะน้อง จัดให้ครับหลวงปู่จันทร์หอม เหรียญรุ่นแรก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 24-4-2011 17:48

กลับอีกครั้งกับเสียงเรียกร้อง น้องเอาออกมาเมื่อไหร่ กับ

" เหรียญรุ่นแรกผสมขี้เหล็กไหลจากถ้ำภูมะโรง ของหลวงปู่จันทร์หอม "

พระอริยะเกจิที่ท่านพระอาจารย์ใหญ่นิรนามไตรภูมิ

หรือท่านอาจารย์หม่อม ของพวกเรา ท่านมักจะเชิญนิมนต์ให้ไปปลุกเสก

วัตถุมงคลของท่านสม่ำเสมอ จนเกิดประสบการณ์ลือลั่น

ไม่ว่าจะเป็นเสด็จแม่ยั่วเมือง เหรียญเจ้าตาก เหรียญพระนเรศวร เหรียญกรมหลวงชุมพร อันลือลั่น

ประวัติสุดยอดพระเกจิเมืองอุบลฯ....

หลวงปู่จันทร์หอม พระเกจิชื่อดังในสายสำเร็จลุน

ศิษย์เอกสำเร็จตันผู้เก่งกาจ วิชาของหลวงปู่จันทร์หอมถือได้ว่า

อยู่ในลำดับต้นๆ ในสายของสำเร็จลุน ถึงขนาดมีคำพูดกันว่า  

"ในอุบลราชธานีปัจจุบันนี้มีสิงห์เหนือเสือใต้อยู่"

กล่าวคือ สิงห์เหนือได้แก่หลวงปู่คำบุซึ่งมีชื่อเสียง

แถบพิบูลมังสาหาร ตาลสุม

ส่วนเสือใต้ก็คือหลวงปู่จันทร์หอมนั่นเองที่มีชื่อเสียง

ในละแวก เขมราฐ วารินชำราบ

นอกจากนี้หลวงปู่จันทร์หอมผู้นี้เองซึ่งเป็นผู้อยู่เบื้องหลังประสบการณ์

ของเหรียญปราบอริราชศัตรูพ่าย (เหรียญระเบิด 8 ลูก)

อันลือลั่นคงกระพัน ปืน ระเบิด มีด ไม้ ไม่ได้กินเลือด

ในปัจจุบัน ท่านเก่งเรื่องธาตุและหนุนธาตุมาก

เครื่องรางที่โด่งดังของท่านก็คือ ตะกรุดธาตุ4 โด่งดังมาก

ทางมหาอุด พวกทหารอากาศขึ้นท่านมากเลยครับ

สำเร็จลุน เป็นพระผู้ทรงอภิญญา

หลวงปู่จันทร์หอม สุภาธโร

เกิดที่เมืองไทย จังหวัดอุบลราชธานี

เป็นศิษย์สำเร็จลุน ปัจจุบันหลวงปู่จันทร์หอม สุภาธโร

อยู่ที่วัด บุ่งขี้เหล็ก ตำบลนาของ อำเภอเขมราฐ

จ.อุบลราชธานี แต่งโปโล ประเทศลาวก็เคยเป็นศิษย์สำเร็จลุน

เกิดหมู่บ้านเวินไซ เมืองโพนทอง แขวงจำปาสัก

ประเทศลาวชึ่งวัดที่ท่านอยู่คือวัดบ้านเนิน วัดบ้านเนินไซ

หมู่บ้านที่ท่านเกิด เป็นพระผู้ทรงอภิญญาทราบว่า

เป็นคนเจ้าระเบียบ อายุ ๑๒ ปี ทำงานแบบชาวบ้านธรรดา

พ่อแม่ใช้ทำอะไรก็ขี้เกียจพ่อแม่จึงนำไปฝากเป็นเณร เมื่อบวช

เป็นเณรก็ฉันอาหารมื้อเดียวตลอดมา และยอมทำงานเป็นอย่าง ๆ

แม้แต่นุ่งสบงจีวลก็เป็นระเบียบ ไม่เคยท่องและอ่านหนังสือเลย

หลังจากฉันภัตตาหารเช้าเสร็จก็สอนคัมภีร์อยู่บนธรรมนาสน์

(นอกจากทำกิจวัตรตามปกติ) ต่อมาก็เข้านอนไม่สนใจ

อ่านหนังสือเหมือนเพื่อน เจ้าอาวาสเรียกไปถาม

บอกว่ากินข้าวกินปลาเสียเปล่า

อาจารย์ให้ท่องหนังสือ สามเณรลุนก็ท่องให้อาจารย์ฟัง

เริ่มแต่มูลน้อย มูลกลาง ศรัทา สังฆทา

ปาฏิโมกข์ สนมูลได้หมด เก่งกว่าอาจารย์เสียอีก

หลวงปู่จันทร์หอมท่านเป็นศิษย์สมเด็จลุน

ยุคสุดท้าย

ท่านมีโอกาสได้ศึกษา วิชากับสมเด็จลุนโดยตรงนะครับ

เนื่องจากท่านเป็นหลานของสมเด็จตัน สังฆราชเมืองลาว

องค์ต่อจากสมเด็จลุน

ตะกรุดยุคแรกๆท่านจะจารมือให้รอรับได้เลย

ก่อนเอาไปถ้าเป็นทหารตำรวจท่านให้ลองก่อน

โดยทำเสร็จท่านผูกคอแมวที่ท่านเลี้ยงไว้

แล้วให้ยิงไม่มีออกครับ

นี่คือตะกรุดที่สร้างชื่อให้ท่านจากนั้นท่านก็เริ่มเป็นที่รู้จักมากขึ้น

ปฐมมูลเหตุแห่งการสร้างเหรียญท่านรุ่นแรก .....

เหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่จันทร์หอม ออกที่วัดสว่างวราราม

ก่อนที่ท่านจะมาอยู่พัฒนาวัดบุ่งขี้เหล็ก

อ.เขมราฐ จ.อุบลราชธานีครับ

เหรียญรุ่นนี้ตอนสร้างหลวงปู่ท่านได้ผสมขี้เหล็กไหล

ของท่านที่ได้มาจากถ้ำภูมะโรง

ที่ประเทศลาวซึ่งท่านกล่าวว่า จะสร้างของทั้งที

ก็ต้องทำให้ดีที่สุดและเป็นรุ่นแรกด้วย โดยท่านได้ทำพิธี

หลอมขี้เหล็กไหลด้วยตัวท่านเองที่โรงปั๊มเหรียญ

และท่านได้จัดแต่งขันหมากเบ็ง หรือ บายศรี

ตามธรรมเนียมอีสานถึง ๑๙ คู่หลวงปู่ทำพิธีเสกเดี่ยว

ตั้งแต่หลอมมวลสาร จนถึงปลุกเสกที่วัด โดยท่านจะตั้งบายศรี

๒๙ คู่ทุกครั้งครับเพราะเป็นศาสตร์วิชาแห่งสายสมเด็จลุน เหรียญนี้ไม่ธรรมดาแน่นอนครับ เพราะหลวงปู่ท่านชอบมากครับ

ท่านเสกด้วยวิชาอาคมทั้งหมดที่เรียนมาใส่ในเหรียญรุ่น ๑

ของท่านทั้งหมดครับ

ด้านหลัง   เป็นยันต์มหาตันหลวง ที่หลวงปู่ท่านได้มาจาก

ชาวบังบดในถ้ำภูมะโรง

เป็นยันต์ที่ครอบจักรวาลโดยยันต์นี้

ถ้าใครสังเกตุดี ๆจะปรากฏลงที่ผ้ายันต์

และเหรียญมหายันต์รวม

ถึงพระเครื่องของท่านอ.หม่อม ครับ

ซึ่งใช้ได้ร้อยพันประการ ทั้งคงกระพัน มหาอุด

โชคลาภ รวมถึงมหานิยม มหาเสน่ห์

เหรียญนี้มีความยาว ๓.๕ เซ็นติเมตร ความกว้าง ๒.๕ เซ็นติเมตร

เมื่อปี ๒๕๔๗ สมัยหลวงปู่ลงมากรุงเทพมหานคร คุณพ่อผมได้มาจากหลวงปู่โดยตรง

เหรียญรุ่นนี้มีประสบการมากครับ หายากมากครับ

ในพื้นที่และเซียนในเมืองอุบลฯเล่นหากันราคาสูงหลายพันบาท

เนื่องจากเกิดประสบการณ์มากมาย

...............................................................

พี่ ๆท่านใดสนใจเหรียญหลวปู่ฯ ก็องค์ละ 1000 บาท

ฟรีค่าจัดส่งพัสดุ EMS  กันกระแทก ครับผม

สนใจก็โทรมาก่อน 087 -791-9935

โอนเข้าบัญชีก็  บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

สาขาวิภาวดีรังสิต (จักรพงษภูวนารถ )

เลขที่บัญชี 163-221853-8

น้องบอส ดินแดง เต็มใจบริการรับใช้

จริงใจและจริงจังครับผม ^^

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
wawatep โพสต์เมื่อ 24-4-2011 18:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมครับน้องบอส สวยงามมากครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 24-4-2011 18:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมเน้อ..
nen_o โพสต์เมื่อ 24-4-2011 19:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมครับ
ข้าว โพสต์เมื่อ 25-4-2011 10:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชื่นชมค่ะ
sun โพสต์เมื่อ 25-4-2011 11:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมด้วยเน้อ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 28-4-2011 01:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณทุกกำลังแรงใจ จ้าาาา
hrod1 โพสต์เมื่อ 28-4-2011 07:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณบอส ผมปิด 1 เหรียญครับ ไม่เกินพรุ่งนี้โอนเงินให้ครับ ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 28-4-2011 07:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

คร๊าบผมขอบคุณมากครับพี่
hrod1 โพสต์เมื่อ 28-4-2011 16:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณบอสครับ ผมโอนเงินจำนวน1000 บาท ไปให้แล้วนะครับ วันนี้ประมาณ 1540น.ครับ ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 28-4-2011 17:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณบอสครับ ผมโอนเงินจำนวน1000 บาท ไปให้แล้วนะครับ วันน ...
ต้นฉบับโพสโดย hrod1 เมื่อ 28-4-2011 16:13

ครับผม จัดส่งตามที่อยู่เดิมนะครับผม ^^ !!!!!
hrod1 โพสต์เมื่อ 28-4-2011 20:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับผม ขอบคุณนะครับ
hrod1 โพสต์เมื่อ 4-5-2011 11:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้รับแล้วครับ สวยถูกใจมากครับ ขอบคุณนะครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 17:25 , Processed in 0.324379 second(s), 8 queries , File On.