เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
33582
22
ซ่อนแถบด้านข้าง

สาเหตุของรอยสักจางเกิดจากอะไรและมีวิธีไหนทำให้หมึกเข้มๆไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
zx10r โพสต์เมื่อ 20-4-2011 21:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
อยากทราบว่ารอยสักจางเกิดจากอะไรหรอครับในขณะที่สักมาไม่กี่วัน และมีวิธีไหนรักษาหรือเพิ่มความเข้มให้กับรอยสักบ้างครับขอบคุณครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
tor.20 โพสต์เมื่อ 20-4-2011 22:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การจางของหมึกมีหลายสาเหตุ เช่น ท่านใช้ครีมอาบน้ำหรือใช้โลชั่นที่ทำให้ผิวขาว หรืออาจเกิดจากการผสมหมึกเจือจาง
หรือท่านใช้สบู่ก้อนอาบตอนสักยังไม่เกิน12 ชั่วโมง
วิธีทำให้หมึกเข้มคือต้องไปลงใหม่จ้ะ..............
kingkong โพสต์เมื่อ 21-4-2011 00:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แม่นอิหลี
undergrounds โพสต์เมื่อ 21-4-2011 07:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาเหตุของ รอยสักจืดจาง ก็อาจจะเกิดจาก การที่เอาสบู่ไปฟอกถูกรอยสัก หรือ เอาโลชั่นหรือวาสลิน ไปทารอยสัก
อย่าืงที่ คุณ tor.20 ได้กล่าวไว้ แต่อีกกรณีหนึ่ง ก็อาจจะเกิดจาก สาเหตุที่ว่า คุณเป็นคนเลือดเยอะ เวลาสักแล้วเลือด
กระทุ้งออกมาเยอะทำให้หมึกไม่ซึมเข้าผิวหนังก็เป็นไปได้ครับ
 เจ้าของ| zx10r โพสต์เมื่อ 21-4-2011 08:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้อกระจ่างครับ ผมขอถามอีกหน่อยครับว่า สักมากี่วันถึงควรเอาวาสลีนไปทารอยสักเพื่อลดการคันอะครับ
หรือว่าสักเสร็จก็ทาได้เลยครับ
แตงโม โพสต์เมื่อ 21-4-2011 09:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาทาไปเรื่อยๆหลังสักก็ได้ครับกันน้ำเข้าและสบู่จะได้ไม่เป็นตุ่มน้ำ..จ้า
 เจ้าของ| zx10r โพสต์เมื่อ 21-4-2011 09:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่ทุกท่านมากๆครับทุกความเ็ห็นครับที่แนะนำครับ
ข้าว โพสต์เมื่อ 21-4-2011 12:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลงใหม่ก็เจ็บ อีก อิอิอ พูดละเสียวจี๊ดเลย
ถาวร โพสต์เมื่อ 21-4-2011 12:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไปลงกันที่ไหนมาคับ ?
 เจ้าของ| zx10r โพสต์เมื่อ 21-4-2011 17:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทนครับเพื่อความขลังและความสวย ลงถมครับ ลุยๆ
undergrounds โพสต์เมื่อ 23-4-2011 21:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อย่าเอาอะไรไปทาเลยเป็นดีที่สุดครับ รอให้ตกสะเก็ดไปเองครับ ประมาณ 1 อาทิตย์ คัน ต้องทนครับ ถ้าอยากให้ลายสักออกมาสวยครับ ถ้าสักช่วงมือ ช่วงขา หลีกเลี่ยง อย่าโดนพวกน้ำแฟ๊บเวลาซักผ้านะครับ มันจะทำให้เป็นตุ่มน้ำใสๆได้ครับ
vetmax โพสต์เมื่อ 25-4-2011 21:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าอยู่ที่หมึกนะคับว่าจะเข้มหรือจาง
ถ้าเปนหมึกที่เค้าใช้สักแทททู ที่ อาจารย์สักยันต์นิยมใช้กันในสมัยนี้ จะออกมาเข้มสวยงามมากครับ
แต่ถ้าเป็นหมึกจีนโบราณ จะออกมาจางๆหน่อยครับ
สำหรับวาสลีนสักเสร็จผมก้ทาเลยครับ แล้วก้ทาทุกวันจนสะเก็ดหลุดลอกออกไป
รอยออกมาก็สวยงามดีนะครับ เข้มเลยทีเดียว
 เจ้าของ| zx10r โพสต์เมื่อ 26-4-2011 18:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตกลง ควรจะ สักเสร็จแล้วทาเลย หรือ ปล่อยไว้ก่อน1อาทิตย์ไม่ต้องไปยุ่งกะรอยสักเลย อันไหนจะ
สมควรกว่ากันอะครับ
vetmax โพสต์เมื่อ 26-4-2011 19:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่าจะสักเสร็จแล้วทาเลยครับ
โดยเฉพาะก่อนอาบน้ำ ควรจะทาเคลือบไว้กันน้ำ
อย่าลืมนะครับว่า แผลจากการสัก ก็เหมือนแผลทั่วไป
หลีกเลี่ยงการโดนน้ำเป็นดีที่สุด ดังนั้นควรเคลือบด้วยวาสลีนก่อน
อีกอย่างสักเสร็จก็อย่าพึ่งใส่เสื้อก็ได้นะครับ
นั่งผึ่งลมให้หมึกแห้งก่อน
jindong59 โพสต์เมื่อ 26-4-2011 19:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สูตรของผม คือหลังจากสักเสร็จแล้วทาวาสลีน ไปซัก 2 วัน หลังจากนั้นทาน้ำมันมะกอกจนกว่าหายคันครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 14:27 , Processed in 0.169600 second(s), 7 queries , File On.