เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
30188
46
ซ่อนแถบด้านข้าง

สกู๊ปพิเศษ.. เยี่ยมบูรพาจารย์สักยันต์...อาจารย์จี

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 2-2-2010 10:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 2-2-2010 11:08

อาจารย์สักยันต์อีกท่านหนึ่ง ที่มักสักยันต์ร่วมกับอาจารย์เดชที่วัดสุทัศน์ทุกครั้งที่มีงานพิธีครอบเศียรของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว คงเป็นใครไม่ได้ถ้าไม่ใช่อาจารย์ จี สองท่านนี้คืออาจารย์สักยันต์ที่ศิษยานุศิษย์หลวงปู่กาหลงทุกคนต้องรู้จักค่ะ
khalong (16).jpg
อาจารย์ อิทธิกร ทิพพงษ์ประภาส หรืออาจารย์จี เป็นชาวฝั่งธนฯ โดยกำเนิด ท่านสนใจเวทวิทยาคมตั้งแต่อายุ 13 และได้รับอิทธิพลแรงบันดาลใจจากบิดา การสะสมวิชาจากหลวงพ่อฮวด จ.นครราชสีมา อาจารย์ฮะ 32 คุ้ม ฆราวาสผู้เรืองฤทธิ์แถบภาคอีสาน อีกทั้ง อาจารย์จี และอาจารย์เดช ต่างแลกเปลี่ยนวิชาการสักยันต์ซึ่งกันและกันอย่างสมบูรณ์แบบที่สุด ถือว่าเป็นการต่อยอดวิชาซึ่งกันและกัน

อาจารย์จี เล่าว่าสมัยเด็กตนหัดทำวัตถุมงคลไว้ใช้เองเพราะด้วยความชอบเป็นทุน กุมาร ตะกรุด ผ้ายันต์ เพื่อนๆที่นำอาราธนาพกติดตัวต่างมีประสบการณ์ด้านความศักดิ์สิทธิ์เรื่อยมา ท่านมีความเชื่อว่า ความศักดิ์สิทธิ์นั้นเกิดขึ้นจากอำนาจของครูบาอาจารย์ และท่านเป็นอาจารย์สักยันต์ที่สักยันต์เมตตาให้ดิฉันที่วัดสุทัศน์ค่ะ..ท่านเป็นคนแรกที่ทำให้ดิฉันเชื่อว่าไสยศาสตร์ สักยันต์มีจริง พร้อมๆ กับอาจารย์เดช และหลวงปู่กาหลงค่ะ ก่อนที่ดิฉันจะมีอาการติดเข็มเรื่อยมาจนถึงปัจจุบัน..

อาจารย์จี เป็นผู้เขียนลายยันต์ปู่ฤาษีสมิงพรายเต็มองค์ นั่งประทับบนหลังเสือ มีลายยันต์อักขระล้อมรอบ ถวายแด่หลวงปู่กาหลงที่วัดสุทัศน์ คณะ 7 อาจารย์เล่าว่า มีเพียงภาพเดียวคงหาที่ไหนซ้ำไม่ได้แล้ว และหากจะเขียนอีกครั้งคงไม่ได้เท่านี้ ที่เขียนได้ก็จุดธูปบอกกล่าวไป ระหว่างที่เขียนนั้น มือที่เขียนไปของมันเอง ไม่มีการกำหนดล่วงหน้าเลยว่ารูปลักษณ์จะออกมาเช่นใด จนกระทั่งภาพเสร็จปรากฏว่างดงามน่าเกรงขามมาก..

ท่านเป็นผู้วาดลายยันต์นารายณ์ทรงครุฑเป็นแบบให้กับหลวงปู่กาหลง และลายยันต์หนุมานแปดกรให้กับหลวงปู่อั้น วัดโรงโค หลายท่านคงมีวัตถุมงคลเหล่านี้ครอบครองกันบ้างแล้ว งานพุทธศิลป์ของท่านสร้างไว้หลวงปู่กาหลงนั้นสวยงามจริง พุทธคุณนั้นสุดยอดด้วยจากพลังบารมีของหลวงปู่กาหลงและหลวงปู่อั้น

ปัจจบัน อาจารย์จี สักยันต์ให้ลูกศิษย์คนไทย และผู้สนใจ กำหนดเดือนเว้นเดือน วันนี้ถึงกำหนดอาจารย์จีมาอยู่เมืองไทย หวลรำลึกคิดถึงท่าน บึ่งรถไปหาท่านที่บ้านเหมือนเคย.. แม้ไปมาหาสู่กันไม่บ่อยนัก แต่ทุกครั้งที่ไป ท่านเมตตา และความห่วงใยศิษย์เสมอไม่เคยเปลียนแปลง ท่านเป็นอาจารย์สักยันต์ที่มีอุปนิสัยดีเลยหละ วันนี้นำภาพมาฝากเยอะแยะเลย.. ทั้งบรรยากาศที่สำนักสักยันต์ อ.จี  ลายสักยันต์ ส่วนคนที่ไม่ชอบเจ็บแล้วเจ็บอีกจากการสักยันต์..ต้องถูกใจกับวัตถุมงคลที่ท่านอาจารย์จีปลุกเสกวันมหาเสน่ห์ฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์ พร้อมกับกำเนิดนครกาหลงกลางโลกไซเบอร์แห่งนี้

khalong (6).jpg

khalong (1).jpg

khalong (2).jpg

khalong (3).jpg

khalong (4).jpg

khalong (5).jpg

IMG_6366 copy.jpg

khalong (10).jpg
khalong (13).jpg

khalong (12).jpg

khalong (11).jpg

วันนี้พบศิษย์ท่านหลายคน เราได้นายแบบสองคนมาจับ x-ray กันค่ะ..
อ่ะ..นี่ไม่ใช่นายแบบตัวจริงนะคะ.. น้องหมาบ้านอาจารย์จีเยอะมากนะ ชอบ!
ไปทีไรก็ต้องนั่งอุ้มเขาค่ะ เพราะเขาเป็นตัวเดียวกระมังที่ได้รับสิทธิ์บนเรือน..555 เอ๊ะ..เป็นศิษย์บนเรือนนี่ดีอย่างนี้!
khalong (14).jpg

khalong (7).jpg

khalong (20).jpg

khalong (16).jpg

khalong (17).jpg

khalong (8).jpg

อาจารย์จี เพิ่งจะทำพิธีสัก เสก ให้กับศิษย์หนุ่มรูปหล่อผู้นี้... งั้นขอแอคชั่นเท่ๆ อีกนิดค่ะ..มามะมามา
พิศวาสหลงใหลพิศมัยแนบเนื้อ..
khalong (19).jpg

IMG_6314 copy.jpg

khalong (21).jpg

khalong (33).jpg
หนุ่มผู้นี้.. เริ่มสะสมสุดยอดพุทธคุณสักยันต์จากท่านอาจารย์จี..

เลยยังไม่ค่อยสะใจค่ะ อยากเห็นเยอะๆ... เอ๊กซ์เรย์คนใหม่นะ
khalong (22).jpg

khalong (23).jpg

khalong (27).jpg

khalong (28).jpg

khalong (29).jpg

khalong (24).jpg

khalong (25).jpg

khalong (32).jpg

khalong (26).jpg

khalong (34).jpg

khalong (31).jpg

khalong (30).jpg

ในที่สุด เราก็ได้นายแบบมืออาชีพ ลายยันต์อาจารย์จีครบถ้วนฉบับออริจินอลทั่วร่างกาย...ก่อนกลับท่านนำวัตถุมงคลมหาเสน่ห์และมหาเมตตาฝากมาบริการให้ลูกศิษย์ลูกหาด้วย...ส่วนจะเป็นอะไรนั้น ไปชมที่ห้องบูชาวัตถุมงคลอีกครั้งค่ะ...
khalong (9).jpg

ขอบคุณอาจารย์จี และศิษย์ทุกท่าน.. ภาพศิลปะลายสักยันต์ผนวกพุทธคุณสุดเข้มขลังของท่าน ขจรฟุ้งไปไกลถึงต่างแดนเสียแล้ว...
วันนี้..ท่านยังฝากวัตถุมงคลที่ระลึกมาให้สมาชิกชาวเมืองเสน่ห์กาหลงด้วยนะคะ.. แหมใจดีมีเมตตาเหมือนเดิม กี่ปีก็ไม่เคยเปลียนแปลงเลย! cho.

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
naikaset119 โพสต์เมื่อ 2-2-2010 12:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นลายยันต์ที่สวยมากเลยครับพี่โช
kaineverdie โพสต์เมื่อ 2-2-2010 14:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อักขรสวยครับ เยี่ยมมาก   
narato โพสต์เมื่อ 2-2-2010 16:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่โชที่นำมาไห้ชม อยากรู้จังว่าวัตถุมงคลที่ระลึกเป็นอะไรรรร
wongrad โพสต์เมื่อ 2-2-2010 17:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยดีครับท่าน.....เขียนเองกับมือ....อยากไปจังเลย....จะเอาเต็มหลังเลย...555
tvxq โพสต์เมื่อ 2-2-2010 17:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เส้นสาย ลายยันต์ เรียวเล็กเหมือนภาพเขียน สวยงามมากๆ ขอบคุณท่านเจ้าเมือง ที่นำมาแบ่งปัน
pocko โพสต์เมื่อ 2-2-2010 18:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นแล้วก็อยาก...
Khunchang โพสต์เมื่อ 2-2-2010 20:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับ ต้องไปบ้างซะแล้วครับ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 2-2-2010 20:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่จี ของผมสุดยอดเเน่นอน ครับ

ว่าเเต่ พี่โชว์ เราสองคนต้องไปบุกบ้านพี่จีเพื่อไปเอา...........ซะเเร้ว

อิอิ
kamon88 โพสต์เมื่อ 2-2-2010 22:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลายสักสวยจริงๆๆเลยค่ะเหมือนวาดมากเลย คอนเฟิม สวยเนียบ
chalee โพสต์เมื่อ 2-2-2010 23:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามมากมาย ท่าทางจะเจ็บน่าดูเหมือนกันนะคะเนี่ย
dubleblue โพสต์เมื่อ 4-2-2010 08:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้(4/2/53)อ.จีจะเดินทางไปต่างประเทศแล้วนะครับ

อ.จีจะกลับมาอีกทีวันที่ 27/2/53 เพื่อไปร่วมงานบูชาครูวัดบางพระนะครับ
pal โพสต์เมื่อ 6-2-2010 10:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

แก้ไขล่าสุด pal เมื่อ 6-2-2010 10:51

แล้วสำนักอาจารย์จีอยู่ที่ใหนครับ
ฟ้าใส โพสต์เมื่อ 8-2-2010 22:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แน่นอนมากครับ สำหรับอ.จี ศิษย์สายตรงหนึ่งท่านของหลวงปู่กาหลง นอกจากผม555
อ.จี ทำที่ผมรู้จัก ไม่ค่อยชอบโฆษณาตัวเองสักเท่าไหร่ ก็เลยไม่ดังกะเค้าสักที แต่ที่แน่ๆก็เป็นของจริงครับ การันตีให้เลยครับ ลองมาแระ อิอิ
wongrad โพสต์เมื่อ 10-2-2010 13:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆๆๆอยาไปจังเลย...งอย่างงนี้จะต้องหาเวลาว่างซะแล้ว...555+
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 18:46 , Processed in 0.179378 second(s), 5 queries , File On.