เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
11421
29
ซ่อนแถบด้านข้าง

ตะกรุดมหาปราบ หลวงพ่อสายทอง เกจิผู้สืบสานตำนานตะกรุดหลวงปู่เทียม

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 8-3-2011 03:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 27-5-2011 08:06

ตะกรุดมหาปราบ
หลวงพ่อสายทอง
วัดพรหมนิวาส จ.อยุธยา

มหาระงับ (1).JPG

สมัยหลวงปู่เทียม..ท่านทำตะกรุดมหาปราบแจก ทหาร ตำรวจ ด้วยสุดยอดพุทธคุณแคล้วคลาด รอดตายกันมานับไม่ถ้วน ชื่อเสียงหลวงปู่เทียมเลื่องลือมาก โดยเฉพาะปี พ.ศ. 2506 ณ. วัดประสาทบุญญาวาส ท่านนำแผ่นโลหหะจารอักขระจากบูรพาจารย์ทั่วประเทศมาหล่อหลอมรวมเทหล่อพระด้วยไฟแรงสูง แผ่นจารอักขระของทุกเกจิอาจารย์ก็หลอมละลายลงในเบ้าหลอมหล่อพระหมดยกเว้นของหลวงปู่เทียม นั่นแหละ! คือสุดยอดตำนานมหาอุตม์ คงกระพัน แคล้วคลาด ต่อภัยอันตราย สร้างปาฎิหารย์ต่อผู้คนในสมัยนั้นจนเล่าขานสืบต่อกันมาไม่จบสิ้น นักสะสมเครื่องรางประเภทตะกรุดวิ่งหากันสนนราคาเลยไปถึงสองหมื่นเป็นแน่แท้....ทว่าปัจจุบันศิษย์ของหลวงปู่เทียมท่านนี้ไม่ได้นำตำราพระเวทย์ของหลวงปู่หายไปไหน...'หลวงพ่อสายทอง' วัดพรหมนิวาสวรวิหารนี่หละ! คือเกจิอาจารย์ผู้สืบสานตำนานพระเวทย์ตะกรุดของหลวงปู่เทียมมาตลอดจนถึงปัจจุบัน

ตะกรุดมหาปราบ หลวงพ่อสายทองท่านว่า...พุทธคุณแคล้วคลาด ครอบจักรวาล ประสบการณ์เหลือกินทั้งเรื่องปกป้องภัยอันตรายที่มาใกล้ตัว ศัตรูที่คอยคิดร้าย ห้ำหั่นทำลายเราอย่างไร้สติ เป็นมหาบารมีเมืื่อเราอธิฐานพกติดตัวไปทำงานทุกวัน ลูกน้องเกรงใจว่านอนสอนง่าย มหาปราบสิ้นไร้อริยราช ศัตรูพ่าย

ตะกรุดมหาปราบ...หลวงพ่อสายทองจารยันต์บริกรรมคาถา
ตามตำนานหลวงปู่เทียม วัดกษัตริย์

499.-

พร้อมส่งด่วนจี๋วันเดียวก็ถึง

---------------------------------------------------------------------------
คลิ๊กไปชมร้านและรายละเอียดชำระเงินที่นี่!
ร้าน cho shop ใน amulet city

http://khalong.com/amulet/index.php/pshop/viewshop/3
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaineverdie โพสต์เมื่อ 8-3-2011 06:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วตะกรุดค้ำดวง หนุนดวงละเจ้าเมือง...
ins_76 โพสต์เมื่อ 8-3-2011 08:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาร่วมชมครับ
sun โพสต์เมื่อ 8-3-2011 09:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมครับ...
OHO โพสต์เมื่อ 8-3-2011 13:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำไมไม่กล่าวถึงหลวงพ่อจุล มั่งละครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 8-3-2011 15:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
TeddyReyez โพสต์เมื่อ 8-3-2011 16:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาชม* ครับ
CUTE19 โพสต์เมื่อ 8-3-2011 16:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# OHO

นำมาแนะนำหน่อยสิครับ เผยแพร่ครูอาจารย์กันนะครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 9-3-2011 07:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำไมไม่กล่าวถึงหลวงพ่อจุล มั่งละครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย OHO เมื่อ 8-3-2011 13:25

นำมาเผยแพร่ได้เลยครับ .....

รอชมอยู่ครับ  ถ้าอยู่แถวนั้นก็ช่วยอัพข้อมูลวัตถุมงคลหรืออย่างอื่นให้ฟังบ้างครับ
OHO โพสต์เมื่อ 10-3-2011 11:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ.จาบ
หลวงพ่อเทียม
หลวงพ่อจุล
หลวงพ่อจุลเป็นลูกศิษหลวงปู่เทียม
หลวงพ่อสายทองเป็นลูกศิษอีกทีนึงครับ
คนที่สอนหลวงพ่อสายทองคือ หลวงพ่อจุล วัดพรมนิวาสนั่นละครับ
ส่วนหลวงพ่อเทียมนั้นเก่งครับ ยิ่งเรื่อง ผีๆละก็ อย่าให้พูดเลย อิสลามยอมกราบล่ะครับ
สมัยนั้นในหลวงของเรามาที่วัดกษัตริตาบ่อยมาก พาฟ้าชาย มาขอของดีกับหลวงพ่อเทียมเอาใว้กันตกเครื่องบินครับ
สายหลวงพ่อเทียมดีทั้งนั้นละครับ ของหลวงพ่อสายทองไม่แพงด้วยเก็บๆกันใว้ครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 20-9-2011 21:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ.จาบ
หลวงพ่อเทียม
หลวงพ่อจุล
หลวงพ่อจ ...
ต้นฉบับโพสโดย OHO เมื่อ 10-3-2011 11:47

ขอบคุณค่ะ มาเพิ่มข้อมูลให้ด้วย...หลวงพ่อเทียมไปหลักสองสามหมื่นแล้ว บูชาหลวงพ่อสายทองราคายังไม่ไปไหนไกล ตอนนี้หลวงพ่อสบายดีแล้วหลังจากเข้ารพ.มาเหมือนกัน

ยังมีให้บูชาอยู่นะคะ
spakafae14 โพสต์เมื่อ 20-9-2011 21:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยอีกดอกแล้วสะท้านแผ่นอีกแว้วววว
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 20-9-2011 21:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยอีกดอกแล้วสะท้านแผ่นอีกแว้วววว ...
ต้นฉบับโพสโดย spakafae14 เมื่อ 20-9-2011 21:47

น่าใช้มากนะคะ...ราคาเบาด้วย
tanee โพสต์เมื่อ 20-9-2011 22:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเสริมด้วยคนนะครับ
หลวงพ่อจุลเป็นศิษย์มือขวาของหลวงพ่อเทียม
วิชาตะกรุตต่างๆหลวงพ่อเทียมถ่ายทอดให้
หลวงพ่อจุลจนหมด
monster โพสต์เมื่อ 20-9-2011 22:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มายืนยันตะกรุดหลวงพ่อสายทอง
ตะกรุดท่านจารมือนะครับ ทุกดอก เคยอ่านมาว่า ลูกศิษย์ถามท่านว่า "จะจารตะกรุดถึงเมื่อไหร่"
ท่านบอกว่า "จะจารไปจนกว่าจะจารไม่ไหว"ครับ หายากนะครับตะกรุดที่จารมือล้วนๆ ราคาเบาๆ
พุทธคุณหลักล้าน
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 9-5-2024 13:00 , Processed in 0.211915 second(s), 10 queries , File On.