เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
7171
19
ซ่อนแถบด้านข้าง

ปู่ฤๅษีโปร่งฟ้านารอด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 20-2-2011 00:58

พระฤๅษีโปร่งฟ้านารอด อันเข้มขลังสุดฤทธิ์

จากศาสตร์วิชาในการสร้างสุดยอดขององค์บรมครูพระฤๅษี ได้กล่าวถึง
พระฤๅษีโปร่งฟ้าอันเรืองฤทธิ์ ที่หมายถึงองค์บรมครูปู่ฤๅษีนารอด ซึ่งท่านเป็นประธาน
แห่งองค์พระฤๅษีทั้งปวง  ซึ่งในการสร้างรูปเคารพองค์ปู่ฤๅษีนารอดนั้น
จะมีเคล็ดวิชาประการหนึ่งคือ ..

โดยการสร้างรูปเคารพองค์ท่านจะมีการสร้างให้กลวงตลอดจากยอดจนถึงฐาน
ให้สามารถส่องทะลุได้ ให้หมายถึงองค์พระฤๅษีนารอดมี "โองการกำเนิดพระฤๅษี"
และ "มนต์โปร่งฟ้า" ที่เป็นพระคาถาสำคัญ ปรากฏพระเกจิผู้ทรงวิทยาคมหลายสาย
แม้ในสายวิชา ขององค์หลวงปู่แช่ม วัดตาก้อง จ.นครปฐม ท่านจะนับถือว่ามนต์โองการบทนี้
เป็นมนต์บทครู ของหลวงปู่ท่านครับ
อานุภาพจากการบูชา องค์ปู่ฤๅษีนารอดนี้มีอิทธิคุณที่เชื่อถือกันมาแต่เดิมว่า
จะทำให้ปลอดโปร่ง แจ่มแจ้งในสรรพวิชา และที่สำคัญอีกประการคือ "การประสิทธิ"
หมายถึงการอธิฐานสิ่งใดก็สำเร็จ (ฤๅษีแก้วสารพัดนึก) ดุจดั่งวิชา " นะสำเร็จ"
หรืออีกที่รู้จักกันในหมู่นักวิทยาคมว่า "นะปัดตลอด" ในสายพระเวทย์ลุ่มน้ำเจ้าพระยา

โดยทางนิตยสารอุณมิลิต ได้จัดสร้างเป็นเนื้อโละหะะขนาดพกพาติดตัว นับว่าเป็นครั้งแรก
ของการสร้างรูปเคารพพระฤๅษีโปร่งฟ้า ที่ถูกเผยแพร่สู่สาธารณะขึ้นปั้นครั้งแรกในสยาม
โดยมากจะพบแต่พระกริ่งโปร่งฟ้า แต่ที่แท้จริงแล้ว "พระกริ่งโปร่งฟ้า"
เป็นการสร้างที่อ้างอิงมาจากคติพระฤๅษีโปร่งฟ้านั่นเอง แต่ถูกปิดบังเอาไว้

DSC00576 (Medium).JPG

DSC00577 (Medium).JPG

โดยสร้างจาก เนื้อโลหะสัมฤทธิ์ผสมชนวนศักดิ์สิทธิ์ อาทิเช่น

เหล็กยอดพระธาตุพนม
เข็มทองคำเล่มครู และชนวนของพระยอดธงชัยฤทธิ์

ของท่านพ่ออาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ

ที่ทำการหล่อตามเวลาพระฤกษ์พระประสูติการ

ขององค์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช

มหาราชชาตินักรบของสยามประเทศ
ทองขวานฟ้า สายล่อฟ้าสัมฤทธิ์โบราณ

( เพื่อเป็นเคล็ดให้ขอได้สำเร็จไวดั่งสายฟ้า )

DSC00578 (Medium).JPG

ใต้ฐานบรรจุ     ชันโรงโปร่งฟ้าและชันโรงโคนไผ่
ตามตำราเป็นของอาถรรพ์ที่ดีในตัวใช้เวลาเสาะหากว่าหลายสิบปีกว่าจะเจอ
มีตอกโค๊ตกำกับด้านหลัง กันการปลอมแปลง

( ไม่มีออกให้บูชาทั่วครับไปต้องสั่งจองพิเศษเอาถึงจะได้ครับ )

โดยวัดจากหน้าตักไม่รวมฐาน 1.5 เซนติเมตร สูงจากฐานล่างถึงยอดองค์ 3 เซนติเมตร
ขนาดกระทัดรัดเหมาะสำหรับพกพาบูชาอารธนาติดตัว
เพื่อขอพรทั้งหลายให้สมดั่งใจปราถนา ด้วยแรงอธิฐาน
ที่มาจาก " ใจ " ของผู้บูชาอย่างแท้จริง
เลี่ยมพลาสติก อคริลิกกันน้ำ อย่างดีโดยช่างผู้มีประสบการณ์ชำนาญการครับ
แขวนโชว์ใคร ๆสบายไม่มีอายใครแน่นอนครับ

มีใบคาถามหาสำเร็จเปิดปล่องอธิฐาน ให้พร้อมครับ

ให้บูชาองค์ละ 1350 บาทครับรวมค่าจัดส่ง
พัสดุกันกระแทกแบบ EMS อย่างดีครับ

พิเศษบูชาปู่ฤๅษีโปร่งฟ้านารอด ........ มีของแถมครับ
    ผมขอมอบพระสมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์ ของอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ
สร้างสมัยท่านยังบวชที่วัดอินทราราม ( บางยี่เรือ ) ตอนปี 2545
ปลุกเสกใหญ่หลายพิธีในปีนั้น เช่นพิธีวัดระฆัง ครับ  

ปล.  องค์จริงสวยกว่าในรูปครับ ผมถ่ายไม่ชัดเองครับผม

โทร  087- 791 -9935

โอนเงินเข้าบัญชี นายธีรศักดิ์ ทำทอง
        ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาวิภาวดีรังสิต

( จักรพงษภูวนารถ )
     เลขที่บัญชี  163-220816-9  บัญชีออมทรัพย์

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ttmmtt โพสต์เมื่อ 20-2-2011 01:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยจับจิตครับ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 20-2-2011 01:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
HolyMax โพสต์เมื่อ 20-2-2011 10:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แจ่มครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 20-2-2011 12:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชม...
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 20-2-2011 17:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค๊าบบบ ที่แวะเข้ามาชม
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 20-2-2011 17:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค๊าบ ที่แวะเข้ามาชม
tong9988 โพสต์เมื่อ 20-2-2011 23:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระฤๅษีโปร่งฟ้านารอด อันเข้มขลังสุดฤทธิ์

ใต้ฐาน ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 20-2-2011 00:33

สวยมากครับ
dark โพสต์เมื่อ 21-2-2011 00:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 21-2-2011 00:02

- สายตรงอุณมิลิตของแท้เลย...แต่ผมยังไม่ได้รับของแจกประจำปี จากทางอุณมิลิตเลยอ่ะครับ ได้ส่งค่าจัดส่งไปให้ตามกติกาแล้วแท้ ๆ ไม่รู้ว่าตอนนี้คุณบอส ได้รับของหรือยังครับ...จะได้วานฝากถามให้หน่อยว่าของมาหรือยัง ผมได้รับแผ่นจารมงกุฏพระเจ้า...
ของคุณสีหวัชรนะครับ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 21-2-2011 02:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- สายตรงอุณมิลิตของแท้เลย...แต่ผมยังไม่ได้รับของแจกป ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 21-2-2011 00:00

อ๋อ ได้ครับพี่เพราะผมยังไม่ได้ไปเอา ของเลยครับ

ยังไงถ้าผมได้ไปจะลองสอบถามให้นะครับ พี่
dark โพสต์เมื่อ 21-2-2011 11:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ๋อ ได้ครับพี่เพราะผมยังไม่ได้ไปเอา ของเลยครับ

...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 21-2-2011 02:05

- ยังไงก็ขอรบกวนด้วยนะครับ...ขอบคุณมากครับ
sun โพสต์เมื่อ 21-2-2011 14:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมครับ
winny โพสต์เมื่อ 21-2-2011 17:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยแรงงง!!ครับ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 21-2-2011 17:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 21-2-2011 17:29

ขอบคุณพี่ ๆทุกท่านที่เข้ามาชมครับ  

พิเศษขอลดจากราคาเดิม เหลือ 1000 บาท
ขอค่าส่งEMS 50 บาทล๊ะกันนะคร๊าบบบบ

ส่วนของแถมยังมีมอบให้สมนาคุณ
เหมือนเดิม ครับ สมเด็จปรกโพธิ์ อ.ประคอง
สร้างสมัยบวชเป็นพระที่วัดบางยี่เรือ ครับ

มวลสารเน้น ๆ ผงพระเก่าๆที่ท่านพ่อสะสมไว้ครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 22-2-2011 10:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่ ๆทุกท่านที่เข้ามาชมครับ   

พิเศษขอลดจ ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 21-2-2011 17:28

สวยมาก ๆ ครับน้องบอส แต่ราคาสูงไปอะ ช่วงนี้กลับจาก กทมจนกรอบเลย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 16:23 , Processed in 0.168653 second(s), 6 queries , File On.