เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
9883
40
ซ่อนแถบด้านข้าง

ของขึ้น???

[คัดลอกลิงก์]
simple โพสต์เมื่อ 10-2-2011 01:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด simple เมื่อ 10-2-2011 01:23

{size=4]ของขึ้น

น้ำมันพืชก็ขึ้น
มะพร้าวก็ขึ้น
มะขามเปียกก็ขึ้น

นั้นมันของแพง  มะใช่ของขึ้น (จะเอาฮาไปไหน- -")

เข้าเรื่องดีกว่า
เก็บตกจากบ้านพ่อทอง
วันนั้นคนน้อย ๆ รอกันสบาย ๆ รอหว่างรอ
ก็มีบุรุษในเครื่องแบบ 2 ท่าน ขึ้นมาบนบ้าน ก็นั่งรอตามตามคิว
บ่ายแก่ ๆ เกือบถึงคิวเรา บุรุษในเครื่องแบบ
ก็แจ้งว่าขอก่อนได้มั้ยเนื่องจากมีธุระ

ท่านแรกสักกับพ่อก่อนมาดำรงเครื่องแบบนี้

ท่านที่สองไม่เคยมาหาพ่อ แต่ก็สักเต็มตัว ให้พ่อเป่าครอบให้ อยู่ในเครื่องแบบนี้มา 11 ปีแล้ว

แล้วก็ถามพ่อทองว่า...

ทำไมถึงไม่เคยของขึ้นเลย?? เห็นเค้าขึ้นกันก็อยากจะขึ้นบ้าง เวลาใหว้ครูก็แค่ขนลุกวูบ ๆ วาบ ๆ

พ่อก็ว่า แค่นั้นก็พอแล้ว ครูบาอาจารย์รักษา ไม่ต้องกังวลไปหรอก
หลังจากทั้งสองท่านกลับไปแล้ว

พ่อก็พูดอีกว่า"....

ถ้าของขึ้นตรงนี้ เก่งแต่ที่นี้ แล้วเดินออกไปโดนมีดแทงตายอายเค้าเปล่า ๆ
เพราะชะนั้นอย่าไปยึดติด

เปิ้ลแทบจะตบเข่าฉาด  

"คำพูดพ่อหล่อมาก.........."

นี้คือสิ่งที่ได้มากกว่าการสักยันต์   คือคำสอนดีๆที่พ่อเมตตา

แล้วท่านหละมีความคิดเห็นประการณ์ใดกับเรื่องของขึ้น??

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3รัก +24 ย่อ เหตุผล
sun + 10
Hi-Bridge + 10
Jay + 4

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
naikaset119 โพสต์เมื่อ 10-2-2011 01:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะมีหลังขาวๆเนียนๆเหลืออีกไหมเนี่ย
 เจ้าของ| simple โพสต์เมื่อ 10-2-2011 01:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 2# naikaset119

หาได้แต่ไม่ใช่หลังเค้าแล้วหละตัวเธอ  ^^
tewa โพสต์เมื่อ 10-2-2011 03:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นคำสอนที่ดีมากๆเลยครับ
vampire โพสต์เมื่อ 10-2-2011 07:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยันต์อะไรค่ะ ได้มาหลายเลยเน้อ ยินดีด้วยจ้า {:2_37:}
hanumankiller โพสต์เมื่อ 10-2-2011 08:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตั้งแต่ สักมา ผมก็แทบไม่เคย ของขึ้นเลยครับ ไว้ครู ก็แค่ มีอาการ ชาๆ มื้อ ไม้ ขยับ ทำท่าโน้นนี่ แค่นั้น ไม่เคยแบบคนอื่นลย ไม่เคยลุก กระโดด ตีลังกา กระทืบเท้าไรแบบนั้น  ไม่เคยเลย แต่ ก็ แคล้วคลาดปลอดภัย มาตลอด
suysakul โพสต์เมื่อ 10-2-2011 08:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีครับ ไม่ว่าของจะขึ้นหรือไม่ขึ้น มันอยู่ที่ใจเรานะครับ ศรัทธาและยึดมั่นในครูบาอาจารย์ที่เราเคารพนับถือ เท่านี้ก็จะปลอดภัยครับ (ต้องไม่ไปหาเรื่องเค้าด้วยนะ)
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 10-2-2011 09:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พ่อก็พูดอีกว่า"....

ถ้าของขึ้นตรงนี้ เก่งแต่ที่นี้ แล้วเดินออกไปโดนมีดแทงตายอายเค้าเปล่า ๆ
เพราะชะนั้นอย่าไปยึดติด
   ..เด็ดดวงครับ...
chayadaj โพสต์เมื่อ 10-2-2011 09:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดี  คนก้อต้อง ดีด้วย สาธุ

(ยันต์สวย ชอบมากค่ะ)
Jay โพสต์เมื่อ 10-2-2011 09:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
   ขึ้น กับ จริต แต่ ละ คน มั๊ง คับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 10-2-2011 09:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของขึ้น...
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 10-2-2011 14:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ต้องรีบตุนไว้นะท่านไก่..."ของขึ้น"

ขอบคุณเรื่องราวดีดีครับ ผมก็ไม่เคยขึ้นครับ..
kaineverdie โพสต์เมื่อ 10-2-2011 15:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องรีบตุนไว้นะท่านไก่..."ของขึ้น"

ขอบคุณเรื่องร ...
ต้นฉบับโพสโดย โก๊ะ เมื่อ 10-2-2011 14:06

ฮ่า ฮ่า ก็ท่านโก๊ะเล่นเขานิ....ของเลยขึ้น  

มันเกี่ยวกันเปล่าเนี๊ย...
suysakul โพสต์เมื่อ 10-2-2011 15:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฮ่า ฮ่า ก็ท่านโก๊ะเล่นเขานิ....ของเลยขึ้น  

...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 10-2-2011 15:07

ของท่านไก่ ก็ขึ้นนิ
dong_zaa โพสต์เมื่อ 10-2-2011 15:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พ่อเคยพูดด้วยครับ

ว่าอยู่ที่จิตของแต่ละคน

ถ้าจิตคนๆนั้นว่างขณะที่ปลุก ก็จะมีอาการตามที่สักไปครับ

พ่อบอกว่าเดี๋ยวนี้พ่อไม่ค่อย ชอบพวกที่ขึ้นมากๆ

เอาแค่พอประมาณก็พอแล้วครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +4 ย่อ เหตุผล
simple + 4

ดูบันทึกคะแนน

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 16:36 , Processed in 0.241925 second(s), 12 queries , File On.