เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
11688
45
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประเด็นพระเครื่องของหลวงปู่กาหลง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 9-2-2011 14:35

พอดีไปเจอเว็ปไซด์เพื่อนบ้าน ของพี่ๆที่คุ้นเคยกัน
มีแถลงการณ์เกี่ยวกับเรื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลง
ที่วัดสุทัศณ์คณะ ๑ จัดสร้าง หลังจากที่มีกรณีวัตถุมงคล

ของหลวงปู่กาหลงออกให้บูชาต่ำกว่าราคาวัดหลายรายการ
จนเป็นที่วิจารณ์กันว่ามีการเสริมกันออกมาถึงได้ขายถูก
ตอนนี้ได้ทราบข้อเท็จจริงแร้ว เกิดจากคนที่ทำงานในวัดสุทัศน์

คณะ ๑  ได้ขโมยของออกมาขายต่ำกว่าราคาวัดถึงครึ่งราคา
จึงมีการนำออกไปประมูลตามเว็ปต่างๆ เปิดราคาวัดใจกัน
ตอนนี้ได้ตัวบุคคลที่ทำแล้วทั้งหมด จึงได้แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

ถึงสาเหตุที่ราคาทำไมถึงได้ถูกขนาดนั้น

อ้างอิงจาก
http://www.luangpukahlong.com/board.php?b=showb&Category=news&No=7733

ตามกระทู้ของคุณไต้ฝุ่น ครับ.....

คำตอบเมื่อ : 01-02-2011 22:27
  มาบอกเล่ารายละเอียดทั้งหมดที่น้องไต้ฝุ่นไปทราบมาฮับ (มะวานไปเช่าตอนเค้าสอบสวนพอดี เลยขอฟังด้วยเลย)

หลังจากที่พี่ๆศิษย์คณะ1ได้มีการสอบสวนกลุ่มคนซึ่งเป็นลูกจ้างในคณะ1 ที่ร่วมกันทำการโขมยวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงออกมาจำหน่ายในราคาที่ต่ำกว่าราคาวัด กลุ่มคนจำนวน4คน(อ้ายพวกมารศาสนา)ได้ยอมรับสารภาพและจำนนด้วยหลักฐาน ได้ยอมรับว่าได้โขมยวัตถุมงคลออกมาจำหน่ายจริง โดยเริ่มตั้งแต่ซ่อนของไว้ในคลังที่เก็บตามซอกมุมต่างๆจนกลายเป็นว่าจำหน่ายหมด และทางพี่ๆคณะ1ได้คิดว่าจำหน่ายหมดแล้วจริง จากนั้นกลุ่มคนพวกนี้ค่อยๆทยอยนำออกมาเพื่อไม่ให้เป็นที่ต้องสงสัย บางรุ่นที่ยังมีเหลือเป็นจำนวนมากก็ค่อยหยิบออกมารวมกันก่อนส่งให้ผู้รับซื้อที่มารอเช่าต่อ

เท่าที่รับสารภาพ และจำนนต่อหลักฐานก็ทราบว่าหยิบทุกรุ่นที่หยิบได้ แต่ของหลักๆที่โขมยออกมาได้เยอะ มีประมาณนี้

1.สร้อยประคำสังวาลย์ นำออกมาหลายรอบใหญ่ๆแล้วโดยเคยมีการจับได้และไล่ออกไปชุดหนึ่งแล้ว แต่ก็ยังมีคนทำต่อจนมาจับได้ในครั้งนี้ ราคาที่นำออกมาขายสู่ท้องตลาด เหมาเส้นละ700บาท จากราคาวัด2000บาท ซึ่งมาถึงสนามในราคาประมาณ1500-1800บาท

2.ลูกอมตะกร้อรุ่นสอง เอาออกมาขายเหมาตกลูกละประมาณ200บาท จากราคาวัด 500บาท มาถึงตลาดพระในราคาตั้งแต่350บาทขึ้นไป

3.พญาหมูรุ่นสองทั้งตะกั่วและนวะ โขมยออกมาขายในราคาประมาณ250บาทขึ้นไป

4.วัวธนูทุกเนื้อ โขมยออกมาขายในราคาไม่เกิน300บาท

5.เหรียญนารายณ์ทรงครุฑรุ่นสอง โขมยออกมาขายในราคาไม่เกิน400บาท

และมีปลีกย่อยอีกเกือบทุกรายการ ซึ่งขณะนี้ได้มีการสอบขยายผลไปยังผู้รับซื้อว่ามีใครบ้าง(อันนี้เค้าไม่ให้ผมฟัง)

หลังจากที่ทราบวิธีการโขมยแล้ว จึงทำให้เป็นที่ทราบความจริงแล้วว่าที่เราและผมก็สงสัยว่า ไหนบอกว่าของหมดแล้ว ผ่านไประยะหนึ่งอยู่ๆก็มีมาจำหน่ายหน้าตู้ที่วัดอีก จนอดสงสัยกันไม่ได้ว่ามันเสริมรึเปล่า แท้จริงแล้วยังมีของอยู่ แล้วพอตอนรื้อของแล้วจัดห้องก็ไปเจอที่พวกมันซ่อนไว้ คณะ1จึงนำออกมาจำหน่ายให้ศิษย์ที่เช่าไม่ทัน

พวกมิจฉาชีพ มารศาสนากลุ่มนี้ จะรู้มั้ยว่า การที่นำออกมาขายแบบลดครึ่งราคา มันทำลายชื่อเสียงหลวงปู่ขนาดไหน

จนมีข่าวมาหลายกระแสแม้แต่ผมเองยังกลัวเลยว่า หมดแล้วเสริมออกมาแล้วเอามาขายถูกๆ หรือของหลวงปู่ไม่ดีจริงคนที่เคยซื้อเลยเอามาเลหลังรึเปล่า มันทำลายทุกอย่าง วิพากษ์วิจารณ์กันไปต่างๆนาๆ อย่างน้อยก็กระจ่างขึ้นมาบ้าง

พี่ๆคณะ1ฝากผมมาบอกพี่ๆน้องที่รู้จักและนับถือหลวงปู่กาหลงว่า ถ้าพบเจอสิ่งน่าสงสัย หรือมีการขายต่ำกว่าราคาวัดมากๆหลายชิ้น อย่ารับซื้อของโจรเพราะหลวงปู่ท่านแช่งไว้แล้ว และรบกวนโทรแจ้งศิษย์หลวงปู่กาหลงคณะ1วัดสุทัศน์ เบอร์0818701177 ได้ตลอดเวลาทำการ เพื่อขยายผล และเพื่อรักษาชื่อเสียงครูบาอาจารย์ของเราอีกทางนึง

เด๋วจะมีคนสงสัยว่าเป็นผมเป็นคนของคณะ1หรือเปล่า ขอบอกก่อนเลยฮับ ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียผลประโยชน์กับการแจ้งข่าวในครั้งนี้ แค่อยากรักษาชื่อเสียงครูบาอาจารย์ไว้(ก็อยากมีส่วนได้ส่วนเสียเหมือนกันหละ เพราะอยากไ้ด้อะไรก้ได้ไม่ต้องมานั่งหาเลือดตากระเด็นแบบนี้ อิอิ)

รักและเคารพหลวงปู่เสมอฮับ..........

น้องไต้ฝุ่น

ชัดเจนซะขนาดนี้ เป็นผมก็สบายใจไปหน่อยนึง ผมเป็นคนนึงที่อยู่ในวงการพระเครื่องของหลวงปู่กาหลง มานานครับ
ผมก็ไม้เข้าใจว่าทำไมคนส่วนใหญ่ถึง ชอบไปบอกกล่าวว่า โอ๊ยของหลวงปู่กาหลงสร้างเสริม บ้างหล๊ะ
มันสร้างเยอะเกินบ้างหล๊ะ บ้างก็ว่ามันก็สร้างขายเอากำไร เอาหลวงปู่กาหลงมาหากินบ้างหล๊ะ
บ้างก็ว่าเอาหลวงปู่กาหลง มานั่งเสกจนหมดแรงบ้างหล๊ะ..........
ผมได้ยินได้ฟังมาเยอะมาก ( ต้องบอกตรงๆ ว่าผมไม่ใช่คนในวัดสุทัศณ์หรือและผมก็ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางวัดแน่นอนครับ )
เพียงแต่ผมได้มีโอกาสรู้จักบุคคลภายในวัดแล้วก็มีปัญหา เรื่องพวกนี้ผมก็ถามไปตรงๆ จะได้กระจ่าง..

ที่ว่าเจอพระหลวงปู่กาหลง หลายที่แต่โค๊ตเลขตัวเดียวกัน มีจริงมั้ยผมอยากเจอถ้ามีขอชมภาพหน่อยครับ

ที่ว่าตะกรุดหลวงปู่กาหลง แกะตะกรุดออกมาแล้วเจอคำว่า " ไอ้หน้าโง่ " มีรูปมั้ยขอชมหน่อยครับ..

แล้วประเด็นสร้างพระออกมาเยอะ เอาตรงๆครับได้ยินมาบ่อยมาก พอสร้างน้อยก็ว่า สร้างมาทำไม
สร้างเยอะก็ว่า ออกมาทำไมมากมาย

เห็นหลวงปู่มานั่งปลุกเสกทำนู่นทำนี้ ก็บอกกันว่า เอาท่านมาใช้งานแต่ความจริงแล้ว
หลวงปู่ท่านอยากมาจริงๆครับ ผมเคยเห็นหลวงปู่อยู่ที่คณะ๗สมัยก่อน ไม่มีคนมาหาท่านหลวงปู่กาหลง
ท่านก็จับสายสิญจ์ปลุกเสกของ ๆท่าน ตอนหลวงปู่อยู่วัดเขาแหลม หลวงปู่ก็ลุกขึ้นมาตีสามปลุกเสกพระของท่าน
ยันสว่าง อันนี้ผมยืนยันด้วยตัวผมเองเพราะผมมีโอกาสได้นอนกับหลวงปู่หลายคืน...เห็นข้อวัตรปฏิบัติของท่าน
รู้สึกดี ภูมิใจที่ได้เป็นศิษย์หลวงปู่่กาหลง

ประเด็นว่า วัดสุทัศณ์สร้างของเยอะแล้วเงินหล๊ะ ไปไหนแม่งสร้างเข้ากระเป๋าตัวเอง เจอมาเยอะครับ
เงินที่ได้จากการเช่าพระเครื่องของหลวงปู่กาหลง ผมขอให้พี่ๆ ที่เคยเช่าพระเครื่องจงภูมิใจเลยนะครับว่า
ของที่ได้เช่าได้เสียเงินไปเงินทุกบาทเข้าวัดหมดครับ หากใครเคยไปกราบหลวงปู่กาหลงตั้งแต่
ปี 47, 48 , 49 , 50 , 51 , 52 ,  53 , จะพบว่ามีการเปลี่ยนแปลงในวัดทุกปี ก็มาจากเงินที่พี่ ๆเช่า
วัตถุมงคลนั่นหล๊ะครับ ยิ่งค่ารักษาตัวของหลวงปู่กาหลงนั่นแพงมากก็ได้เงินจากตรงนี้แหละครับที่เราเช่าของไป
ไม่ใช่เอาไปสร้างวัดเขาแหลมที่เดียว เงินตรงนี้กระจายไปตามวัดต่างๆครับ เช่นวัดวังทอง ตอนนี้โบสถ์เสร็จ
กำลังมีงานผูกพัทธสีมาอยู่ครับ, วัดรางจรเข้ อยุธยา , วัดหนองดง จ.พิจิตร เป็นต้นครับ

บ้างก็บอกว่า เอาหลวงปู่มาใช้งานจนท่านเสีย คือหลวงปู่ท่านมีโรคประจำตัวท่านหลายโรคมากอย่างที่ชัด
ก็เป็นโรคถุงลมโป่งพอง โรคหอบ โรคเบาหวน หลวงปู่ก็รับการรักษาจากคณะแพทย์ที่โรงพยาบาลเปาโลฯ ครับ

ประเด็นสุดฮิต วัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงทำไมบ้างชิ้นถึงไม่มีเลขโค๊ต อันนี้มองได้สองกรณีครับ
1. ของทุกชิ้นไม่ว่าจะของหลวงปู่กาหลงหรือหลวงพ่ออื่น ๆผมกล้ายืนยันว่าไม่มีที่ไหนสร้างพระมาเปะๆ ตามจำนวน
หรอกครับ ก็ต้องมีสร้างเกินมาบ้างแหละ บางองค์หล่อมาเป็นช่อๆหนึ่งมี 50 องค์ก็ต้องมีพระที่เสียคือ
หล่อแล้วน้ำทองไม่ติด น้ำทองไม่เดิน อันนี้เสียเยอะก็ต้องสร้างเพื่อกันเสียธรรมดา ครับ...
บางคนอยากได้จริง ๆมาตามตื้อหลายที ตอนมาเอาปากก็บอกว่า ผมจะเอาไปบูชาไม่เอาไปขายต่อ
ขอองค์ที่สร้างเผื่อเสียซักองค์ พอได้ไปนานเข้าก็เบื่อก็เลยปล่อยให้เช่าเลย ตานี้พระหลุดออกมาในสนาม
อ่าว เนื้อใช่ พิมพ์ใช่ ไม่มีเลข ไม่มีโค๊ค มันก้เป็นปัญหาที่เกิดกันอยู่ครับ มีนะครับประเภทนี้

2. พนักงานในโรงปั๊มพระ ขโมยมาขายอันนี้ปัญหาโลกแตกครับ โดนกันทุกวัด
ยิ่งหลวงพ่อไหนดัง ๆโดนหมด เล่นขโมยจากโรงงานออกมาขายข้างนอก พระก็หลุดออกมา
เนื้อใช่ พิมพ์ใช่ ไม่มีโค๊ด ปัญหามาอีกแล้ว บ้างก้ว่าเสริม บ้างก้ว่าวัดทำปลอม
ดูได้หลายกรณี หลายรูปแบบ...............

หวังว่าที่ผมมาแถลงไข นี้คงกระจ่างขึ้นเยอะนะครับ.......

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
Hi-Bridge + 10

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaineverdie โพสต์เมื่อ 9-2-2011 14:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีคับช่วยๆกันไป..
CUTE19 โพสต์เมื่อ 9-2-2011 14:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องเล่นให้หนัก รับซื้อของโจร
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 9-2-2011 14:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องเล่นให้หนัก รับซื้อของโจร
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 9-2-2011 14:44

.ใช่ครับต้องจัดให้หนักคัรบ
sun โพสต์เมื่อ 9-2-2011 16:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีครับมีอะไรก็มาเล่าสุ่กันฟัง
ไอ้พวกนี้มารศาสนาจริงๆ...
chayadaj โพสต์เมื่อ 9-2-2011 16:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถึงว่า ...ทำไมมันแปลกๆๆๆ.....
kaka_1175 โพสต์เมื่อ 9-2-2011 23:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ข่าวนี้เพิ่งทราบ...ช่างทำกันไปได้นะครับ
บาปกรรม
dark โพสต์เมื่อ 9-2-2011 23:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- ก็ถือว่าเป็นความจริงอีกด้านหนึ่ง แต่ไม่รู้ทางนั้นสร้างข่าวเพื่อบิดเบือนประเด็นหรือเปล่า ซึ่งจากข้อมูลที่ผมรู้มาจากคนในวัดสุทัศน์รู้สึกจะไม่ใช่แค่นี้นะครับ...เพราะเกลือเป็นหนอนนั่นเอง.
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 9-2-2011 23:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- ก็ถือว่าเป็นความจริงอีกด้านหนึ่ง แต่ไม่รู้ทางนั้น ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 9-2-2011 23:14

ครับผม มีอะไรก็ร่วมแบ่งปันแสดงความคิดเห็นได้ครับผม
dark โพสต์เมื่อ 9-2-2011 23:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับผม มีอะไรก็ร่วมแบ่งปันแสดงความคิดเห็นได้ครั ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 9-2-2011 23:22

- ผมขอเป็นผู้รับฟังดีกว่านะครับ...
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 9-2-2011 23:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- ผมขอเป็นผู้รับฟังดีกว่านะครับ... ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 9-2-2011 23:43

คร๊าบผม ..... ตอนนี้คน อวด ผี กะลังลองของบ้านร้างอยู่เลยคร๊าบบบ
dark โพสต์เมื่อ 9-2-2011 23:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คร๊าบผม ..... ตอนนี้คน อวด ผี กะลังลองของบ้านร้างอย ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 9-2-2011 23:45

- ไม่ค่อยได้ติดตามรายการทีวีของไทยเลยครับ...เพราะกำลังตามเรื่องซีรี่ส์เกาหลีอยู่ เพราะเพิ่งฉายวันนี้เองที่ประเทศเกาหลี แต่ตอนนี้ยังไม่มีซับไทย รอผู้รู้มาสปอยเรื่องราวให้อ่าน เดี๋ยวพรุ่งนี้จะได้ดูแบบเต็ม ๆ แล้ว...
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 9-2-2011 23:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- ไม่ค่อยได้ติดตามรายการทีวีของไทยเลยครับ...เพราะกำ ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 9-2-2011 23:52

ซีรี่ส์เกาหลี ของยอดฮิตเลยทีเดียว 5555555+
dark โพสต์เมื่อ 9-2-2011 23:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 10-2-2011 00:01
ซีรี่ส์เกาหลี ของยอดฮิตเลยทีเดียว 5555555+ ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 9-2-2011 23:55

- ติดตามเป็นบางเรื่องที่ดูแล้วชอบนะครับ ส่วนใหญ่ผมจะเน้นประเภทโรแมนติคคอมเมดี้ซะมากกว่า อย่างที่เคยดูแล้วชอบแนวนี้ก็มี Full House,My girl และ  Coffee Prince,Princess Hours,Prince Hours เป็นต้น.
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 10-2-2011 00:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- ติดตามเป็นบางเรื่องที่ดูแล้วชอบนะครับ ส่วนใหญ่ผม ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 9-2-2011 23:58

สำหรับผมไม่เคยดูซีรี่ส์เกาหลีเลย แต่ชอบดูสาวเกาหลีมากกว่าครับ
ยิ่งนักร้องวงสาวๆเกาหลี ยิ่งดูยิ่งเพลินครับ.... มีมากมายในยูทูป
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 10-6-2024 15:18 , Processed in 0.229001 second(s), 10 queries , File On.