เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4110
11
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขอความรู้ ปู่เปล่ง

[คัดลอกลิงก์]
sugazz โพสต์เมื่อ 7-2-2011 13:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
คือตอนนี้ผมหันมาสนใจสายปู่อะครับ เลยอยากจะถามว่า มีที่เช่าพระที่ไหน ที่เชื่อถือได้มั่งครับ(ราคาสูงอยู่...ไม่อยากโดนหลอกอะครับ)และมีอาจารย์ท่านใดที่เป็นสายปู่มั่งหล่ะครับ ขอบคุณมากคับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ToMoToM โพสต์เมื่อ 7-2-2011 23:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รอฟังด้วยคนครับ
ttmmtt โพสต์เมื่อ 11-3-2011 06:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมแนะนำพระชุดวัดโคกกล่องครับ เป็นรุ่นเดียวที่ท่านสร้างถวายวัดครับ ออกปี45เพื่อเป็นทุนสร้างอุโบสถวัดโคกกล่องครับ ถ้าคนพื้นที่จะนิยมห้อยกันมากครับ ปลุกเสกหลายท่านด้วยกันครับ มีหลวงปู่ธรรมรังษีเป็นประธานพิธีครับ หลวงปู่ธรรมรังษีบอกว่าพระรุ่นนี้ปลุกเสกให้เต็มที่ และอีกองค์คือหลวงปู่ณู วัดบ้านเปลือย ท่านก็เป็นพระเถระสายเขมรที่ชาวบ้านให้ความศรัทธามาก ได้ร่วมปลุกเสกด้วย ท่านเก่งในทางมหาอุดครับ และมีอีกหลายท่านด้วยกัน ผมได้สอบถามจากเจ้าอาวาสวัดโคกกล่องแล้วว่าปลุกเสกเกือบสิบรูป แต่จำชื่อได้ไม่หมด ส่วนผงนั้นอาจารย์เปล่งได้ปลุกเสกมาเป็นอย่างดีที่สุด เพื่อมอบให้ทางวัดเป็นส่วนผสมเพราะฉะนั้นเนื้อหาจึงจัดเข้มข้นตามสูตรของ อ.เปล่งทุกประการ มีคนหลายคนทดลองยิงด้วยปืน11มม แต่ไม่ออกหลายราย พระรุ่นนี้จึงหมดจากวัดในเวลาไม่กี่วันครับ พระรุ่นนี้นั้นสร้างไว้แค่หลักร้อยของแต่ละเนื้อ และมีด้วยกันสามเนื้อครับ ดำ ขาว บและว่าน และเพื่อน ผมได้นำไปให้อาจารย์เปล่ง อธิฐานจิตปลุกให้อีกทีนึง แค่ท่านเห็นท่านก็อุทานบอกว่า พระรุ่นนี้ดีมาก ผมเลยถามท่านว่า ดียังไงครับ ท่านตอบว่า เมตตามหา บอกได้แค่ว่าสุดยอดครับ...เป็นพระนอกสายตาเซียนที่น่าหาสะสมมากๆครับราคาไม่แรงหรอกครับแต่คนพื้นที่เค้าหวงมากๆ
เพราะรุ่นนี้มากด้วยประสบการณ์ ครบทุกเรื่องเลยครับ คนพื้นที่บอกว่าหลังจากปลุกเสกเสร็จได้มีคนลองนำไปทดลองยิง (แต่ก็ไม่่ควรทำนะครับ เพราะเป็นการรบหลู่ครูบาอาจารย์)ปรากฏว่าไม่ออกครับ อีกท่านนึงรถเกิดอุบัติเหตุ พลิกคว่ำแต่ก็ไม่ได้รับบาดเจ็บแม้แต่น้อย ส่วนลูกศิษย์อาจารย์เปล่งหลายคนบอกว่า ใช้ดีเหมือนขุนแผนมะรุมมะตุ้มของหลวงปู่ชื่นครับ
บางทีไปเจอของขอเอาดื้อๆไม่ต้องซื้อก็ยังได้ครับ เวลาหาของก็หาง่ายหาคล่องเสียเหลือเกิน เรื่องนี้ผมขอรับประกันว่าเป็นจริงครับ
พระรุ่นนี้ อ.เปล่งได้ทำผงพรายและปลุกเสกขึ้นมาจำนวนนึงแล้วมอบให้กับผู้สร้างเอามาตำทำผงผสมกับว่านมหาเสน่ห์108ให้กับวัดบ้านโคกกล่อง ดังที่ท่านปรารถนาเอาไว้นานแล้ว และมีการจัดการพุทธาภิเษกใหญ่ทั้งวันทั้งคืน โดยมีหลวงปู่ธรรมรังษี เป็นประธานร่วมปลุกเสกครับ ปลุกเสกประมาณเกือบสิบรูปเป็นพระเถระสายสุรินทร์ครับ เก่งๆทั้งนั้นครับ พระขุนแผนรุ่นนี้มีท่านพระอาจารย์ท่านนึงกระซิบมาว่า พระขุนแผนผงพรายรุ่นนี้ปลุกเสกดีจนพรายทุกตัวกลายเป็นพรายเทพทั้งหมดเลย...ผมก็ว่าไม่แปลกนะครับ เพราะมีพระเถระเก่งหลายรูปอย่างเช่นหลวงปู่ธรรมรังษี...ท่านเป็นพระที่ฉันเจตลอดชีวิต เหมือนหลวงปู่โต๊ะและหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ แล้วแบบนี้จะเป็นขุนแผนธรรมดาไปได้ยังไง ต้องบอกว่าเป็นขุนแผนที่สุดยอดครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 11-3-2011 10:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เนื้อสวยดีเน้อ...
kaineverdie โพสต์เมื่อ 11-3-2011 11:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

จากคุณหมูบินหรือเปล่าครับ...
ttmmtt โพสต์เมื่อ 11-3-2011 11:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จากคุณหมูบินหรือเปล่าครับ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 11-3-2011 11:09
ไม่แน่ใจครับ เห็นรูปใช่รุ่นที่เอ่ยถึงเลยก็อปมาให้ชมประกอบเนื้อเรื่องครับ หากท่านเจ้าของภาพผ่านมาเห็นผมก้ขออนุญาตและขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
charm โพสต์เมื่อ 12-3-2011 17:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด charm เมื่อ 12-3-2011 17:15

ไม่แนะนำให้เก็บของในตอนนี้เลยครับ เพราะบล๊อกหายหมดเกือบทุกรุ่น ขนาด อ.เปล่งเสียแล้ว ยังบอกว่าท่านเสกของให้อยู่เลย จึงอยากให้เช่าด้วยความระมัดระวัง ไอ้ของแพงไม่ว่าแต่ได้เก๊ แบบเนียนมานี่ มันน่าเจ็บใจครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 15-3-2011 08:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่แนะนำให้เก็บของในตอนนี้เลยครับ เพราะบล๊อกหาย ...
ต้นฉบับโพสโดย charm เมื่อ 12-3-2011 17:13

ดีครับ ช่วยบอกกล่าวจะได้ไม่พลาดเสียเงิน เสียความรู้สึก....

แท้แต่แพงยังดีกว่า เก๊
dark โพสต์เมื่อ 15-3-2011 19:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีครับ ช่วยบอกกล่าวจะได้ไม่พลาดเสียเงิน เสียควา ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 15-3-2011 08:22

- หลุดออกเยอะเลยครับคุณไก่ บล๊อคใช่แต่เนื้อไม่ใช่ เยอะแยะมากมาย ถึงว่าทำไมช่วงหลัง ๆ กระแสประสบการณ์ถึงไม่ดังเหมือนเมื่อก่อน เพราะโดนของเก๊นั่นเอง ซึ่งถ้าเป็นของอาจารย์เปล่งจริง แค่เอาวางบนฝ่ามือ หลับตาตั้งจิตซักครู่ ก็จะรู้สึกเหมือนถูกดูดจี๊ด ๆ แล้วครับ เมื่อหลายปีก่อนเคยเก็บไว้อยู่เหมือนกัน แต่เป็นรุ่น 4 พราย 59 ตนมีพิเศษตรงที่โรยผงเพชรหน้าทั่ง รวมทั้งพระปิดตาพราย 59 ตนก็เคยมีอยู่ ซึ่งความจริงแล้วไม่ได้มีแค่ผงพราย 59 ตนหรอกครับ แต่มีมากกว่าถึงร้อยตน...
kaineverdie โพสต์เมื่อ 15-3-2011 20:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- หลุดออกเยอะเลยครับคุณไก่ บล๊อคใช่แต่เนื้อไม่ใช่ เ ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 15-3-2011 19:04

ขอบคุณครับ เป็นประโยชน์ต่อคนรุ่นหลัง จะได้รอบคอบมากๆๆ
ToMoToM โพสต์เมื่อ 15-3-2011 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่แนะนำให้เก็บของในตอนนี้เลยครับ เพราะบล๊อกหาย ...
ต้นฉบับโพสโดย charm เมื่อ 12-3-2011 17:13

เซ็งเลย ว่าจะเก็บตังไว้บูชาซักหน่อย (ดูเนื้อไม่เป็นซะด้วยจิ)
ภาพที่โชว์ เป็นของจริง หรือปลอมครับ (ดูไม่เป็นครับ พึ่งเริ่มมาเล่นพระเอง เช่าพระตามกระแส 555)
dark โพสต์เมื่อ 15-3-2011 22:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 15-3-2011 22:50
เซ็งเลย ว่าจะเก็บตังไว้บูชาซักหน่อย (ดูเนื้อไม่เป็น ...
ต้นฉบับโพสโดย ToMoToM เมื่อ 15-3-2011 21:42

- ตามภาพข้างบน เป็นของจริงทุกชิ้นครับ เพราะพอทราบข้อมูลพระขุนแผนชุดนี้อยู่ ว่าเป็นของที่ทันมืออาจารย์เปล่งทั้งสิ้น ที่จริงแล้วคุณ...น่าจะโชว์ใบมรณะบัตรของอาจารย์เปล่ง ด้วยนะครับ อุตส่าห์ไปหามาจากสุรินทร์เลย ไม่โชว์ก็เสียดายแย่.
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 17:43 , Processed in 0.199371 second(s), 9 queries , File On.