เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
11358
31
ซ่อนแถบด้านข้าง

ผัว..ผัว..ผัว !!! "ชะนีเผือกเบิกไพร"

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 19-1-2011 07:28

ของดีที่ไม่ค่อยได้พบเจอเท่าไหร่ครับนำมาลงไว้เพื่อสนใจ
"ชะนีเผือกไพร" ของดีที่ไม่ค่อยมีคนทำสืบเนื่องจากงานถวาย"กฐินวิ่ง"
ที่นิตยสารอุณมิลิตจัดสร้าง..ตามแบบโบราณเป็นหุ่นชะนีผ้าที่ผูกติดกับต้นกฐิน
ได้รับการชำระ"ผาติกรรม"ตามทำเนียมของทางฝ่ายพระสงฆ์เรียบร้อยแล้วจึงค่อย
นำมาทำวิชาเสกตามแบบโบราณ ประวัติการสร้างเค้ามีมาอย่างไรผมจะเล่าให้ฟังครับ

แรกเริ่มเดิมที่นี้วิชาชะนีทางฝ่ายวิทยาคมถือว่า ชะนีมีคุณวิเศษในด้านหาคู่ครองง่าย
มีวิชามากมายทางมหาเสน่ห์ที่เกี่ยวข้องกับชะนีเยอะมากอยู่ที่ว่าจะมีเผยแพร่มาให้เห็น
มากหรือน้อยครับ ที่ขึ้นชื่อก็คงหนีไม่พ้น   หลวงพ่อตัด วัดชายนาพระเกจิเมืองเพชรฯ
อันเข้มขลังสมเด็จเยี่ยวชะนี ของท่านราคาแพงและหายากแถมยังดีทางเสน่ห์สุดขั้ว
ตามแบบโบราณหากนำ ชะนี ที่ติดกับต้นผ้าป่า,ต้นกฐินมาทำการผาติกรรม
แล้วปลุกเสกตามหลักวิชา จะได้ของดีค้ำคูณอย่างเยี่ยมยอดครับข้อดีคือ
"สามารถเรียกจิตเรียกใจคนได้ครับ"  เรียกว่า "เสน่ห์นางโมราเรียกผัว"
การเสกหุ่นชะนี นี้ถือเป็น "พยนต์"อย่างหนึ่งที่ใช้งานในด้านเรียกลาภผล
เป็นชนิดเดียวกับ "พยนต์วอก"ใช้เฝ้าขุมสมบัติโบราณมีหลักฐานจากตำรา
ที่มีอายุหลายร้อยปีเป็นวิชาที่ เกี่ยวกับการขุดสมบัติแบะวิธีการแก้พยนต์แบบต่าง ๆ
รวมถึงวิธีการประกอบยาซัดแก้อาถรรพ์ของพยนต์ด้วยครับ มนต์ชะนีเผือกนี้
ทางเหนือจะเรียกว่าชะนีว่า "อีกุ๊ด" เป็นเสน่ห์มหานิยมอย่างสูง
เป็นวิชาในชุดมนต์จันทรประภาในสายครู "ราหู" ทั้งมนต์สายเขมร และ
ละว้า ก็มีมนต์เสกในทำนองนี้ครับส่วนใหญ่จะใช้เรียกจิตในขั้นรุนแรง โดยเขียนชื่อ
ผู้ที่หมายปองใส่อกชะนีแล้วจึงทำการ ใช้คาถาปลุกแบบโยคะนิทรา
หากใครต้องมนต์นี้แก้ไม่ได้ครับเสร็จทุกราย

รูปชะนีนี้จะต้องสร้างจากผ้าอาบหรือผ้าที่ผ่านพิธีบังสกุล
( เป็นเคล็ด )
ใช้ผ้าผืนเดียวมาผูก (ห้ามตัด) นิยมใช้ผ้าขนหนูสร้างเพราะทำให้ขนดูเหมือนจริง
รูปของชะนีนั้นป็นสัตว์ที่มีรูปร่างคล้ายคนมากที่สุดชนิดนึง เมื่อผูกหุ่นชะนี
ก็นำมาเสกใส่หัวใจชะนี ใส่มนต์ชะนีเผือก  มนต์นางโมรา มนต์ผูกพยนต์ตามตำรา-
โบราณครับ  อีกทั้งเป็นหุ่นพยนต์ที่ใช้แก้อาถรรพ์ผู้มีวิชาได้  หากผู้ที่ปองร้านก้าวล่วง
เข้ามาในเขตเราจะตกต้องมนต์พยนต์ชะนี จะทำให้ฝ่ายตกข้ามโอนอ่อนผ่อนตาม
ซึ่งนิยมมาใช้ในร้านค้าขาย
พยนต์ชะนีจะให้ความคุ้มครองต่อผู้เป็นเจ้าของ( ผู้บูชา)สูงมาก
แบบเดียวกับ วิสัยชะนี ที่มีนิสัยรักเจ้าของ(สัญญาจิตชะนี) หากมีผู้ที่โกรธไม่ชอบเรา
ก็เขียนชื่อใส่อกแล้วสวดคาถาก็จะทำให้กลับมาเป็นมิตร
ซึ่งชะนีนั้นนิยมใส่เครื่องผ้าป่าเพราะถือว่า
ชะนี เป็นสัญญาลักษณ์ของป่าและถือเป็นการ "เบิกไพร" ของคติบางชนเผ่าจะนิยม
นับถือให้เกียรติชะนีว่าเป็น "เจ้าป่า" แม้แต่ ไม้ที่ชะนีห้อยโหนหากรู้จักวิธีขอ
โดยการการให้ชะนีหักแล้วโยนมาใส่มือสามารถนำมาทำยาเสน่ห์ได้อย่างดี
หรือในสายเพชรบุรีที่นำใบไม้เสน่ห์มาปูรองแล้วให้ชะนีเยี่ยวรดใส่ แต่ห้ามตกดิน
ก็ ถือว่าเป็นของมหาเสน่ห์อย่างดียิ่ง  
สำหรับหุ่นพยนต์ชะนีนี้โดดเด่นในด้านเรียกจิตเรียกใจ เป็นมหานิยม
เรียกคน เฝ้าทรัพย์กันภัยแก้อาถรรพ์ได้อีกครับเรียกได้ว่าครบถ้วนกระบวนความตาม
จิตอธิฐาน

นำมาแบ่งให้บูชามี 1 ตนตนละ 550 บาทครับ

ประกอบด้วย หุ่นนางชะนีเผือกที่ทำตามวิชา 1 ตน,ตะกรุดหัวใจนางชะนีอยู่ที่อก
น้ำมันเสน่ห์นางชะนีข้างในมีตะกรุดเสน่ห์เรียกจิต ตัวน้ำมันเป็นน้ำมันว่านทางเสน่ห์
ดองของอาถรรพ์ตามตำราคือไม้ที่ชะนีหักแล้วโยนใส่มือ (ห้ามตกดิน)ครับ

โทร  087- 791 -9935

โอนเงินเข้าบัญชี นายธีรศักดิ์ ทำทอง

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาวิภาวดีรังสิต ( จักรพงษภูวนารถ )
เลขที่บัญชี  163-220816-9  บัญชีออมทรัพย์

น้องบอส ดินแดง ยินดีรับใช้บริการจริงใจ ตรงไปตรงมาครับผม
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ของดี โพสต์เมื่อ 19-1-2011 10:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของใครครับ สำนักไหน
HolyMax โพสต์เมื่อ 19-1-2011 10:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# บอส ดินแดง

ผ้ว ผัว ผัว !!! ถ้าผู้ชายบูชาจะได้ผัวป่าวนิน้องบอสซี่
kaineverdie โพสต์เมื่อ 19-1-2011 14:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 19-1-2011 15:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นิตยสารอุณมิลิตจัดสร้าง
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 19-1-2011 14:37

ขอบคุณครับพี่ไก่ ที่มาแถลงไขให้ครับ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 19-1-2011 15:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  บอส ดินแดง

ผ้ว ผัว ผัว !!! ถ้าผู้ชายบูชาจะได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย HolyMax เมื่อ 19-1-2011 10:55

ผัว ผัว ผัว !!!!! ผู้ชายก็บูชาได้ครับผม ตามสัญชาติญาณของชะนี
ทั้งตัวผู้และตัวเมียจะร้องเสียงเดียวหมดครับคือ ผัว ผัว ผัว.... อิอิ
ส่วนอิทธิคุณเด่นในด้านมหาเสน่ห์ ค้ำคูณดวงชะตา เรียกเงินเรียกทอง
เพราะได้อานิสงค์ของ"กฐิน"มาช่วยครับ

ผัว ผัว ผัว !!!!!!!!
noopoy โพสต์เมื่อ 19-1-2011 15:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งุงิๆ น่าสนใจ อิอิ
dark โพสต์เมื่อ 19-1-2011 15:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- เพิ่งเห็นของจริงนะครับเนี่ย...เห็นแต่สีขาวดำในหนังสือ อืม...ปีนี้คุณบอส ได้รับน้ำมันมหาเสน่ห์หรือเปล่าครับ...
zrkonixx โพสต์เมื่อ 19-1-2011 15:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 19-1-2011 17:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- เพิ่งเห็นของจริงนะครับเนี่ย...เห็นแต่สีขาวดำในหนัง ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 19-1-2011 15:45

555555 อุ๊ย พี่ดาร์ก รู้ได้ยังไงครับเนี่ย อิอิ
ไปรับมาเมื่อวันจันทร์ครับ  แต่ของยังไม่มาครับผม  
สงสัยต้นเดือนหน้าค่อยว่ากันอีกที
เพราะจากบ้านผมไปอุณมิลิต ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาทีครับเคยจับเวลาแล้ว
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 19-1-2011 17:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งุงิๆ น่าสนใจ อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย noopoy เมื่อ 19-1-2011 15:13

เป็นเครื่องรางแปลกครับ ไม่ค่อยมีใครสร้างกัน
เพราะต้องทำตามแบบโบราณกาลครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 20-1-2011 03:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นเครื่องรางแปลกครับ ไม่ค่อยมีใครสร้างกัน
เพราะ ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 19-1-2011 17:09

น่าสนใจนะเนี่ย น่าจะแรงดีไม่มีตกนะ อิอิ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 20-1-2011 08:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปิดชะนี ให้กับพี่ในเว็ปครับผม
ขอบพระคุณมากครับผม
suysakul โพสต์เมื่อ 21-1-2011 02:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้าวปิดไปซะแล้ว  มาไวเคลมเร็วจริง ๆ เลย น้องเรา
kaineverdie โพสต์เมื่อ 21-1-2011 02:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้าวปิดไปซะแล้ว  มาไวเคลมเร็วจริง ๆ เลย น้องเรา ...
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 21-1-2011 02:37

ช้านิ...อดไป  สบายดีนะครับ   
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 11:17 , Processed in 0.206587 second(s), 7 queries , File On.