เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
10615
14
ซ่อนแถบด้านข้าง

เปิดตำนานเก้ายอด พระนารายณ์ เพชรกลับ หนุมานแบกบัลลังก์ พระบุตร - ลบ ราชสีห์

[คัดลอกลิงก์]
tonbanna โพสต์เมื่อ 13-1-2011 11:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ภาพนี้เป็นภาพของลูกศิษย์วัดช้างถ่ายภาพในปี 2547 ขณะนั้นยังไม่ครบสมบูรณ์ดีครับ ล้อมอักขระยังไม่ครบ 3 แถว  พอศึกษาเป็นแนวทางในสายนี้ได้ครับ  

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะครับ สิ่งที่นำมาให้ศึกษาในสายนี้ วันนี้นั้นไม่มีเจตนาใด ๆ หากมีสิ่งใดผิดพลาด ขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

พระอาจารย์สาท(โม่ง) ธรรมโชติ ท่านเป็นอีก รูปหนึ่งของจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ท่านเป็นศิษย์ก้นกุฏิของหลวงพ่อพรห์ม วัดขนอนเหนือ อีกทั้งยังมีศักดิ์เป็นหลานชายแท้ ๆ ของหลวงพ่ออีกด้วย

ยันต์ที่ศิษย์วัดขนอนเหนือตั้งแต่อดีตจนปัจจุบัน ที่นิยมสัก
ยันต์ครู ของ วัดขนอนเหนือ คือ ยันต์เก้ายอด ที่มีคาถาเป็นหัวใจต่างๆกำกับ 3 แถว เมื่อก่อนหลวงพ่อพรหม สักให้จนสุดท้าย ตำรวจต้องมาขอให้เลิก ท่านจึงไปสร้างเหรียญที่มียันต์ครู ตำรวจก็ต้องมาขออีกให้ท่านใช้ยันต์ตัวอื่นลงแทน
ยันต์ตัวที่ 2 ที่ต้องสักก็คือ ยันต์เพชรกลับ 2 ตัว เพื่อให้ไปไหนก็ตาม ต้องกลับมาตายที่บ้าน
ยันต์ตัวที่ 3 ที่ลงก็มีให้เลือก พระนารายณ์ ต้องลงกลางหลังเท่านั้น
ยันต์ตัวที่ 4 หนุมานดันปฐพี หรือแบกบัลลังก์ เรียกได้เช่นกันครับ  
ยันต์ตัวที่ 5 ราชสีห์
ยันต์ตัวที่ 6 พระบุตร พระลบ ต้องลงตำแหน่งที่ลูบได้ เพื่อทำการปลุก ได้แก่ หัวไหล่ หลังด้านบน สีข้าง 2 ข้าง ยันต์ตัวนี้ หลวงพ่อขัน ได้สักให้กับ เสด็จเตี่ย ด้วยนะครับ
ยันต์พิเศษ สักที่ต้นขา และนะวิเศษต่าง ๆ ที่จะพอลงไปได้ และจะมีนาคเกี้ยวอีก 2 ข้าง ซ้ายขวาของหัวไหล่
ลงครบหมดแล้วต้องมีล้อมด้วยอักขระด้วยกันถึง 3 แถว และปิดทองทั้งหลังยกเครื่องครูปลุกเสกใหญ่อีกรอบจึงจะสมบูรณ์

ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2524 เรื่อยมาท่านได้ศึกษาสรรพวิชาจากหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือโดยตรงแล้ว ท่านอยู่รับใช้หลวงพ่อมาจนเป็นที่ไว้ใจ หรือแม้แต่ลงอักขระเลขยันต์ต่าง ๆ ที่หลวงพ่อจะมอบ หมายให้ทำ เช่นลงตะกรุด เขียนผ้ายันต์ อื่น ๆ และได้รับการอบรมสั่งสอนจากหลวงพ่อมาโดยตลอดจนได้รับการถ่ายทอดสรรพวิชาสักยันต์ พระนารายณ์ พระบุตร-ลบ อันเกรียงไกร หนุมานดันปฐพี ราชสีห์ นาคเกี้ยว นะวิเศษต่าง ๆ อีกมากมายครับ วิชาลงผ้าขอด จากหลวงพ่อมาหมดสิ้น หลวงพ่อพรห์ม ท่านได้จัดพิธีครอบครูสักครั้งใหญ่ให้กับพระอาจารย์สาท ขึ้นในปี 2531 (ผ่านไปกราบหลวงพ่อขอชมรูปครอบครูได้ที่กุฏิครับ)

ท่านได้อยู่รับใช้หลวงพ่อมาโดยตลอด ท่านเป็นรูปหนึ่งที่ได้รับการถ่ายทอด อบรมสั่งสอนสรรพวิชาต่าง ๆ อย่างมากมาย จากหลวงพ่อมาโดยตรง ทั้งทางตรงและทางอ้อม ท่านเคยเล่าให้ฟังว่าสมัยก่อนเมื่อมีเวลาว่างเสร็จงานเรียบร้อยแล้วท่านต้องมาหัดเรียนเขียนขอม อักขระเลขยันต์จากหลวงพ่อตั้งแต่ก่อนบวช จนกระทั่งท่านได้เข้ามาบวชรับใช้ดูแลหลวงพ่อ และท่านก็ได้ศึกษาตำรับตำราเพิ่มเติมมากขึ้นจากหลวงพ่อโดยตรง

และเมื่อท่านมีเวลาว่างท่านก็เสาะแสวงหาพระอาจารย์ผู้เรืองวิทยาคมในยุคนั้นอีกมายมาย ท่านได้เดินทางไปเรียนวิชา ลงตะกรุดยันต์เกราะเพชร จากหลวงพ่อมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ จังหวัดชัยนาท พระเถระผู้สืบทอดวิชา เกราะเพชร ของหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า

อีกทั้งโยม ฆารวาสชื่อดัง อีก 3 ท่านด้วยกัน มีครูแท่ง ลูกศิษย์ยุคต้น ๆ ของหลวงพ่อพรห์ม โยมศรีไพร หรือหมอศรีไพร หลานหลวงพ่อขัน วัดนกกระจาบและยังได้รับคำสำทับจากโยมศรีไพร หลานหลวงพ่อขัน ท่านนี้ด้วยว่า ในอยุธยายุคนี้ผู้ที่สำเร็จวิชามากที่สุดก็มีพระวัดขนอนเหนือ รูปเดียว ขออภัยนะครับอีกท่านจำไม่ได้แล้ว อาจารย์ท่านบอกเหมือนกันแต่ผมเองดันลืมซะได้

สำหรับพระอาจารย์สาทนั้น ปัจจุบันท่านอยู่อย่างสมถเรียบง่าย ไม่ถือตัว ไม่ว่ายากดีมีจนท่านต้อนรับทั้งสิ้น แม้แต่ในทุกวันนี้บนกุฏิของท่าน ตู้เย็นท่านก็ไม่มีครับ ผมเคยขอท่านจะซื้อถวายให้ท่านได้แช่น้ำดื่ม ท่านก็ไม่รับท่านบอกว่าไม่เป็นไร อยู่ได้ชินซะแล้ว นับว่าเป็นพระอริยสงฆ์อีก รูปครับที่กราบได้อย่างสนิทใจ ลองสังเกตดูครับท่านใดที่ไปกราบท่าน ท่านจะไม่ค่อยได้รับเงินถวาย ท่านจะบอกเลยว่า ใส่ตู้ถวายหน้าหลวงพ่อเลย ลูกศิษย์ลูกหาท่านมากมาย แวะมากราบท่านอยู่เป็นประจำ แต่จะมีมากหน่อยก็วันอังคารกับวันพฤหัส เพราะลูกศิษย์มาสักกันมากครับใน 2 วันนี้
แต่เห็นว่าท่านเพิ่มวันสักให้เป็นวันจันทร์อีกวันแล้ว

พระอาจารย์สาทท่านได้รับฎีกาอาราธนานั่งปรกพิธีใหญ่ ๆ มามากมายนับไม่ถ้วน ในพิธีสำคัญใหญ่ ๆ ของทางวัดช้าง บ้านนา ในสมัยพระอาจารย์ต๊ะ อดีตเจ้าอาวาสวัดช้าง ผู้โด่งดังในตำนานพระกริ่งใหญ่วัดช้างอันลือลั่น พิธีจัดกี่ครั้งหนึ่งในนั้นต้องมีพระอาจารย์สาทท่านอยู่ด้วยทุกครั้งไป

แม้แต่บางครั้งนั่งปรกเสกพระกริ่งวัดช้างคู่กัน 2 องค์ กับหลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ/วัดหนองม่วง พระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งลุ่มแม่น้ำแม่กลอง จ. ราชบุรี หลายครั้ง หรือแทบจะทุกงานพิธีของวัดช้างเลยก็ว่าได้ หลวงพ่อสง่าก็นับได้ว่าเป็นเกจิอาจารย์ที่อาคมแก่กล้า ที่แม้แต่หลวงพ่อพรหม แห่งวัดขนอนเหนือ ยังเอ่ยปากบอกกับศิษย์ของท่านด้วยว่าถ้าท่านไม่อยู่ก็ไปหาหลวงพ่อสง่าองค์นี้ได้เลย นับว่าเป็นการรับรองดีกรีของหลวงพ่อสง่าองค์นี้ได้ไม่น้อยเลยทีเดียว

สำหรับเมื่อก่อนนั้นร่างกายท่านไม่ค่อยสมบูรณ์มากนักเนื่องจากท่านเป็นโรคประจำตัว เบาหวาน เคยรับการรักษาผ่าตัดขามาแล้วเมื่อหลายปีก่อน เลยทำให้ท่านปิดกุฏิกลับไปรักษาตัวอยู่ที่บ้านเป็นเวลานานพอสมควร เลยทำให้บางครั้งท่านที่ตั้งใจแวะไปกราบหลวงพ่อพรหม ไม่เจอท่าน เห็นกุฏิปิดบ้าง แต่ไม่ต้องห่วงครับปัจจุบันนี้ท่านสุขภาพร่างกายแข็งแรงดีแล้ว กลับมาลงเข็มสักให้กับลูกศิษย์ท่านได้อย่างดีแน่นอน ถ้าชื่นชอบก็ลองแวะไปขอท่านดูนะครับ

สำหรับท่านใดที่ผ่านไปแวะไปหาไปกราบหลวงพ่อและพระอาจารย์สาท พูดคุยกับท่านดูนะครับ กับตำนานหลวงพ่อพรห์ม แห่งวัดขนอนเหนือ ต. บ้านกรด อ. บางปะอิน จ. พระนครศรีอยุธยา

ขอขอบคุณ www.wat-chang.com
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| tonbanna โพสต์เมื่อ 13-1-2011 11:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ราชสีห์ด้านล่าง จริง ๆ แล้วอาจารย์ท่านจะลงเป็นสิงห์เส้นหรือสิงห์วาด แต่ท่านนี้ชอบพิมพ์นี้เลยลงพิมพ์นี้แทนครับผม
natacha007 โพสต์เมื่อ 13-1-2011 12:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามมากครับ..
 เจ้าของ| tonbanna โพสต์เมื่อ 13-1-2011 12:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 3# natacha007

ไว้วันหน้าจะเรียกตัวมาถ่ายรูปให้ชมกันอีกทีนะครับ ตามหาตัวยากจริง ๆ ปัจจุบันนี้พื้นที่บนหลังคงจะไม่เหลือที่ว่างแล้ว  ส่วนของผมเองคงไม่ต้องถ่ายนะครับที่เดียวอาจารย์เดียวกันครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 13-1-2011 13:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เหมือนหลังพระเลยเน้อ....
 เจ้าของ| tonbanna โพสต์เมื่อ 13-1-2011 13:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# kaineverdie

ตอนนั้นบวชอยู่ครับ ถ่ายภาพเมื่อตอนบวช  แต่ตอนนี้ศึกมาแล้ว ครับผม
sun โพสต์เมื่อ 13-1-2011 13:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามครับ
vetmax โพสต์เมื่อ 13-1-2011 15:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามเข้มขลัง
chayadaj โพสต์เมื่อ 13-1-2011 16:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหมือนหลังพระเลยเน้อ....
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 13-1-2011 13:09

เก่งจัง....
kotaro โพสต์เมื่อ 13-1-2011 23:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้รับชมกันนะครับ
สายนี้เข้มขลังแน่นอนมากๆเลยครับผม
hanumankiller โพสต์เมื่อ 14-1-2011 07:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไำม่เข้าใจ ว่าทำมัย ตำรวจถึงมาขอ ให้เลิกสักยันต์  ยันต์ครู 9 ยอด
natacha007 โพสต์เมื่อ 17-1-2011 10:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด natacha007 เมื่อ 17-1-2011 10:57

ในความคิดผมนะ..หลวงพ่อท่านคงจะเมตตาใครมาขอท่าน..ท่านก็สักให้หมด
โดยไม่เลือกว่าใครจะดีหรือร้าย..เป็นเหตุให้ลูกศิษย์เอาไปใช้ในทางที่ผิดเป็นเหตุ
ให้เดือดร้อนชาวบ้านหรือร้อนเจ้าหน้าที่บ้านเมืองเขาเข้ามาควบคุมดูแลนะครับ..
ซึ่งสมัยนั้น..ได้ยินว่ามีเเต่เสือ..สารพัดเสือเลย..มีของดีหน่อยก็ตั้งตัวเป็นเสือ

*นี้เป็นความคิดส่วนตัวของผมนะครับ
roonyai โพสต์เมื่อ 11-3-2011 08:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
PEACHZA โพสต์เมื่อ 20-5-2011 21:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ที่วัดยังมีวัตถุมงคลที่ทันหลวงพ่อพรหมอยู่หลายๆรุ่นครับสภาพสวย ไม่ผ่านการใช้เลยเเทบทั้งนั้น เเละยังมีผ้าขอดของอาจารย์โม่งที่ทำไว้ตั่งเเต่ไตรมาศที่เเล้ว ทำไว้ไม่มาก น่าจะ200เส้น บูชาเล้นละ500บาทครับ   น่าใช้นะครับ ทำตามตำราครูบาอาจารย์ หลวงพ่อพรหม
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 14:27 , Processed in 0.183712 second(s), 8 queries , File On.