เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
13655
26
ซ่อนแถบด้านข้าง

จิ้งจก อาจารย์เจียก(ขออนุญาต ตั้งเป็นกระทู้นะครับ)

[คัดลอกลิงก์]
wawatep โพสต์เมื่อ 27-12-2010 12:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
                   ขอเอาข้อความที่ผมตอบ ในกระทู้ของท่านเจ้าเมือง มาตั้งเป็นกระทู้นะครับพี่น้อง เจตนาคือการเผยแพร่กิตติคุณของครูบาอจารย์ มิได้มีเจตนายกมาอวดอ้างแต่อย่างใด.........................อย่างแรกย้อนไปประมาณปี 2545 ได้สักลายจิ้งจกคู่(ปี้กัน...ผมลงไว้ให้ดูในกระทู้อยากเห็นรอยสักฯของ ท่านบอยลาดพร้าว) ของพ่อเจียกโพธิ์ดำ ท่านเมตตาประสิทธิไว้ให้ ลืมบอกไปว่าผมเป็นพ่อหม้ายเมียทิ้งมา2ปี พอได้จิ้งจกมาประมาณ4เดือนได้เรื่อง วิธีใช้ท่านไม่ได้บอก บอกแต่คาถากำกับมาให้ ทำไงดี...พอดีมีเพื่อนที่นนทบุรีเป็นศิษย์สำนักพ่อหนูกันภัย อยู่หลายคน...มันจึงบอกว่าถ้าชอบใครให้มองหน้าแล้วว่าคาถา(ในใจ)ถ้าลายจิ้งจกมันดิ้น..คือมันเต้นตุบๆ แล้วเจ้าหล่อนมาสบตาเรา ถือว่าได้เรื่อง ให้เข้าไปจีบเลย....งานเข้าครับพี่น้องอยู่กินด้วยกันมาตั้งแต่ปี45จนถึงปัจจุบันเลยครับ(ครูบาอาจารย์ หลายท่านกำชับไว้หนักหนา 1.เมียเขาอย่าเอามา 2.ลูกเขายังเด็กพึงระวัง 3.ได้ใครห้ามทอดทิ้งให้รับผิดชอบ อยู่เป็นคู่ผัวตัวเมียกัน...อยู่ยืดไม่ยืดสุดแท้แต่บุพเพฯ)......และปัจจุบันได้สีผึ้งของท่านอาจารย์ สุนทร เผือกเที่ยง วัดโพธิ์ผักไห่ และ นางเทพอัพสร(นางโมหิณี ตำนานกวนน้ำอมฤต ) ของสำนักอุณมิลิต(สำนักนี้วิชาท่านดีจริง แต่ผู้ใช้ต้องใจซื่อตรงและยึดมั่นคุณธรรมครับ) มาใช้ ตอนนี้ผมเจรจาค้าขายได้คล่อง เจ้านายและครอบครัวของท่านรักและเมตตาผมมาก ผมเชื่อว่ามาจากแรงครูช่วยหนุนนำครับ เพราะผมรำลึกถึงครูบาอาจารย์ท่านอยู่เสมอครับ....ขอบคุณผู้เปิดกระทู้ และเพื่อนๆที่มาแชร์ ผมถึงมีโอกาสเผยแพร่กิตติคุณครูบาอาจารย์ให้เพื่อนๆได้สัมผัสครับ(ซึ่งต้องยกมือท่วมหัวบอกกล่าวกันทุกครั้งที่นำเรื่องราวมาถ่ายทอด)....รักทุกคนครับ......................................ปล.ขอเพิ่มอีกนิดพึ่งนึกได้ ประสบการณ์ของสีผึ้งเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา ขี่มอไซพาแฟนไปเที่ยว ตลาด100ปี บางพลี สมุทรปราการ วันนั้น 10ล้อเยอะ มันวิ่งช้า และจำเป็นต้องชิดเลนขวาเหมือนเรา ขี่ตามมันทั้งฝุ่นทั้งควันดำโอ้แม่เจ้าน่ารำคาญ ฉีกขวาเปิดไฟเลี้ยวออกพอแซงมันได้ อนิจจาด่านตำมะหรวจ ไม่เห็นหรอกมัวแต่มองหน้าไอ้คนขับสิบล้อยู่ ช้าไปแล้วต๋อย จ่ากวักมือเรียกจะเขียนใบสั่ง ไอ้น้องมอไซห้ามวิ่งขวา........ทำไงดีล่ะตรูซวยแล้ว นึกถึงสีผึ้ง เลยควักมาทาต่อหน้าจ่าแกเลย แกกะลังง่วนตรวจเอกสารเราอยู่ด้วย.....นึกในใจอาจารย์ช่วยลูกด้วย  ....ไม่รู้เราพูดอีท่าไหน พูดไปพูดมา จ่าเก็บใบสั่งไม่ยอมเขียน ส่งใบขับขี่และเอกสาร ทั้งหมดคืนให้เรา แล้วบอกว่าเอ้าต่อไปขับดีๆละ ไม่งั้นโดน400-500บาทแน่ เราก็รับคำว่าครับหมวดต่อไปผมจะระวังให้มากกว่านี้ครับ.....ผมงง แฟนงง จ่างง......................

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaineverdie โพสต์เมื่อ 27-12-2010 13:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สรุปงง ..........ผ่านใบตรวจได้อย่างไร.....

ของดีของแรง...
sun โพสต์เมื่อ 27-12-2010 15:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของขลังจริงๆครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 28-12-2010 20:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าว....เห็นผลทันตา....ขลังสุดยอดจริง
sts2553 โพสต์เมื่อ 18-1-2011 12:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# wawatep

เคยไปสักจิ้งจกอ.เจียก ดีจริงถูกด้วยที่วัดบัวขวัญ 39บาทเอง
 เจ้าของ| wawatep โพสต์เมื่อ 18-1-2011 21:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# sts2553

ครับ..แต่ท่านเสียไปหลายปีแล้ว..ยินดีที่ได้เจอพี่น้องร่วมสำนักนะครับ.....ถ้ามีประสบการณ์ดีๆ ก็มาลงมั่ง เป็นการเชิดชูคุณครูบาอาจารย์ของเราครับ สวัสดีครับ....
Jay โพสต์เมื่อ 19-1-2011 10:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
    สุดยอด เข้มขลัง จริง ๆ ครับ
Jay โพสต์เมื่อ 19-1-2011 10:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| wawatep โพสต์เมื่อ 20-1-2011 01:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 8# Jay

ขอบคุณครับพี่เจ ลูกศิษย์ของอาจารย์เจียกโชคดีอยู่อย่างนึง คืออาจารย์ท่านได้ให้ลูกศิษย์แล้ว(หมายถึงประสิทธิให้ แม้ตัวตายอาคมไม่ได้ตายตามตัว)ทั้งที่ท่านนอนหลับเสียชีวิตไปเฉยๆ แสดงว่าท่านยังครองสติทั้งยามหลับและยามตื่น ลูกศิษย์ทุกคนสัมผัสได้ ยิ่งวันที่ไปช่วยงานศพ ขนลุกพร้อมกันหมดโดยมิได้นัดกัน ทุกวันนี้ผมนึกถึงอาจารย์ทีไรขนผมลุกทุกที แสดงว่าท่านยังอยู่กับเราตลอด (ทั้งหมดนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ที่ต้องใช้วิจารณญาณครับ).......ขอบคุณอีกครั้งครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

roonyai โพสต์เมื่อ 20-1-2011 09:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ศิษย์มีครูเหมือนงูมีพิศ
sts2553 โพสต์เมื่อ 24-1-2011 07:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ศิษย์มีครูเหมือนครูมีพิษ ศิษย์มีหลักเหมือนพยัคฆ์มีเขี้ยว
ปัญจามิตรพินาศสูญ
FatmaN โพสต์เมื่อ 27-1-2011 07:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วเดี๋ยวนี้มีใครสืบทอดวิชาต่อจากอาจารย์เจียกมั้ยครับ...
nickname2529 โพสต์เมื่อ 13-2-2011 00:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดพุทธคุณเลยครับ
uchiwa โพสต์เมื่อ 25-2-2011 09:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีครับ ผมคนนึงที่เป็นศิษย์พ่อเจียก ครับ
ตอนนี้ที่ผมทราบและมี สายพ่อเจียกโดยตรงก็มี อ.ตาล อยู่แถวๆวัดสังฆทาน พระราม5ครับ
อีกท่านคือ อ.หมี ครับอยู่จรัล 77 หรือ 79 นี้แหละครับ จำไม่ค่อยได้

ส่วนสายที่เรียนกับพ่อเจียกแต่ เข้าเน้นไปทางสายบางพระก็มีอ.แทก อยู่ท่าอิฐ ใกล้กับวัดแสงสิริธรรมครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 หลง +10 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10 + 10

เจ้าของ| wawatep โพสต์เมื่อ 25-2-2011 16:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 14# uchiwa

ขอบคุณครับพี่น้องที่มีข้อมูลมาฝาก รบกวนชวนศิษย์สำนัก พ่อเจียก จันทร์คง มาแบ่งปันประสบการณ์ดีๆ ให้เป็นการเทอดทูนคุณครูบาอาจารย์ด้วยนะ ถึงท่านจะเสียไปแต่ท่านได้มอบสิ่งดีๆ ให้ลูกศิษย์เสมอ ผมเชื่อว่าท่านยังคอยเฝ้าดูพวกเราอยู่.......รักพี่น้องทุกคนครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 2-6-2024 16:29 , Processed in 0.244157 second(s), 12 queries , File On.