เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6871
18
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขอความคิดเห็นสมาชิกทุกท่าน

[คัดลอกลิงก์]
natacha007 โพสต์เมื่อ 22-12-2010 11:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ขอความคิดเห็นสมาชิกทุกท่าน..
  วิชาชาตรี..ที่ยังคงมีอยู่ในปัจจุบันมีที่ไหนบ้างครับ..ขอเป็นปัจจุบันนะครับ
และเป็นสายบรรพชิต..ร่วมแสดงความคิดเห็นได้นะครับ..พอดีกำลังศึกษาอยู่ครับ..
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaineverdie โพสต์เมื่อ 22-12-2010 13:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชม...รอรับความรู้ด้วย
dark โพสต์เมื่อ 22-12-2010 13:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 22-12-2010 13:29

- หลวงพ่อนพวรรณ วัดเสนานิมิต ต.บ้านหีบ อ.อุทัย จ.พระนครศรีอยุธยา รู้สึกมีคนเล่าให้ฟังว่าท่านสามารถสอนวิชานี้ให้ได้ครับ แต่ต้องไปเรียนทีละ 2 คน...เวลากันและแก้.

- อาจารย์เบื๊อก วัดพระญาติ จ.อยุธยา.
sun โพสต์เมื่อ 22-12-2010 21:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาฟังด้วยครับ
thaimusic โพสต์เมื่อ 22-12-2010 22:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วิชาชาตรีนี่เป็นสายของหลวงพ่อกลั่นป่าวครับ..เคยได้ยินมาว่าคงกระพันหมายถึงฟังแทงไม่เข้า  ส่วนชาตรีหมายถึงทุบตีไม่เป็นอะไร  รุ่นก่อนๆๆสายฆราวาสก็น่าจะอาจารย์เฮง ไพรวัลย์ครับ  ส่วนปัจจุบัน รอความเห็นท่านๆอื่นๆๆต่อไปครับผม
 เจ้าของ| natacha007 โพสต์เมื่อ 23-12-2010 07:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอทราบรายละเอียดของทั้ง2วัดหน่อยครับ..ขอบคุณมากครับ
dark โพสต์เมื่อ 23-12-2010 11:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอทราบรายละเอียดของทั้ง2วัดหน่อยครับ..ขอบคุณมากค ...
ต้นฉบับโพสโดย natacha007 เมื่อ 23-12-2010 07:54

- รอลูกศิษย์หลวงพ่อนพวรรณมาตอบจะดีกว่านะครับ...เพราะเห็นอยู่ในเมืองกาหลงหลายท่านครับ
narubeit โพสต์เมื่อ 23-12-2010 18:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
(ผมคนอยุธยา) เป็นสายของหลวงพ่อกลั่นครับ เป็นสายวิชาจากอิสลาม
อ.วรรณ ท่านสอนหรือป่าว ผมไม่แน่ใจ แต่ใจผมคิดว่าคงไม่สอนง่ายๆหรอกครับ
และอีกท่านนึงที่สืบสายมาจาก หลวงพ่อกลั่น หลวงพ่ออั้น คือ หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ
เจ้าอาวาส องค์ปัจจุบัน
วิชาคงกะพันนั้นฟันแทงไม่เข้าครับแต่ยังไงก็ยังเจ็บ
ส่วนชาตรีไม่เจ็บโดนอะไรก็จะเบา เคยได้ยินมาว่าต้องลองโดยใช้หินก้อนใหญ่ทุ่มใส่เลยครับ
ผมจะลองถาม อ.ผมดู เพราะท่านสนิทกับ อ.วรรณ
C_MoNPeKa โพสต์เมื่อ 23-12-2010 19:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วิชามหาชาตรี ๙ เฮ ของอาจารย์โพธิ์ดำครับ

สายอยุธยาครับ
 เจ้าของ| natacha007 โพสต์เมื่อ 24-12-2010 07:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
(ผมคนอยุธยา) เป็นสายของหลวงพ่อกลั่นครับ เป็นสายวิชาจ ...
ต้นฉบับโพสโดย narubeit เมื่อ 23-12-2010 18:11

ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ..ยังไงมีรายละเอียดเพิ่มก็รบกวนหน่อยนะครับ
สมาชิกทุกท่านร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ..
Jay โพสต์เมื่อ 26-12-2010 18:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอความคิดเห็นสมาชิกทุกท่าน..  วิชาชาตรี..ที่ยังคงมีอ ...
ต้นฉบับโพสโดย natacha007 เมื่อ 22-12-2010 11:48

ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ..ยังไงมีรายละเอียดเพิ่ม ...
ต้นฉบับโพสโดย natacha007 เมื่อ 24-12-2010 07:19

ชาตรี นี้ เคยเรียนกับ หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ ท่านครอบครูให้

กับชาตรี สายท่าน อ.กรอ  สายนี้ครูธรรม ครอบครูให้

ส่วนสายอื่น ๆ ที่เคยเรียนก็มี สายเขาอ้อ เป็นวิชาชาตรี เหมือนกัน

แต่เป็นวิชาของฆราวาส  ไม่ใช่บรรพชิต แบบที่ท่านสนใจ
kotaro โพสต์เมื่อ 27-12-2010 11:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สมัยก่อน สำนัก อาจารย์หนู โตมรก็เก่งมากครับ
เรื่องวิชาชาตรี ท่านจะสักยันต์เป็นภาษาแขกให้กับศิษย์
เป็นยันต์สังวาลย์ที่อก สัญลักษณ์สำนักนี้คือสิงห์เผ่น
 เจ้าของ| natacha007 โพสต์เมื่อ 27-12-2010 12:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชาตรี นี้ เคยเรียนกับ หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญา ...
ต้นฉบับโพสโดย Jay เมื่อ 26-12-2010 18:38

ขอบคุณครับคุณ Jay อยากทราบรายละเอียดหน่อยครับ อย่างเช่นว่าต้องทำอะไรบ้าง
เรียนยังไงครับ ไหว้ครูยังไงครับ ของหลวงพ่อเฉลิม อะครับ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Jay โพสต์เมื่อ 27-12-2010 18:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับคุณ Jay อยากทราบรายละเอียดหน่อยครับ อย่ ...
ต้นฉบับโพสโดย natacha007 เมื่อ 27-12-2010 12:32

ปัจจุบันไม่ทราบ นะครับ  ผมเรียนมา ก็กว่า 25 ปีแล้ว

คร่าว ๆ ก็ คงเริ่มจาก ไปขอเรียน จากหลวงพ่อ ท่านก็จะพิจารณาให้ เป็นคน ๆ ไป

หลวงพ่อจะให้ จดพระคาถามาท่องจำ ให้ขึ้นใจ เสร็จแล้วกลับไปท่อง ให้ท่านฟัง

ท่านก็จะสอนวิธีชักยันต์ นำกลับไปฝึกที่บ้าน แล้วกลับมาชักยันต์ ให้ท่านดู

เมื่อท่านเห็น เรา (เรียนคู่กันสองคน) ท่อง และ ชักยันต์ได้คล่องแคล่ว ชำนาญดีแล้ว

ท่านก็จะนัดวันพฤหัส มาประสิทธิให้ในโบสถ์ วัดพระญาติ

ค่าบูชาครู 1.50 และ ของเข้าพิธี ที่เตรียมไป หลายอย่าง

วันทำพิธี หลวงพ่อปิดโบสถ์  ผม และเพื่อนนั่งชักยันต์ชาตรี

ท่านนั่งอยู่ด้านหลัง เข้าใจว่าท่านนำ ของมงคลต่าง ๆ ที่เตรียมมา

ฝนลงแผ่นหิน พร้อมภาวนากำกับไปด้วย พอชักยันต์ได้ที่

ท่านก็จะนำแผ่นหิน นั้นมาทุบที่ด้านหลัง จะครั้งเดียว หรือสามครั้งจำไม่ได้ เป็นเสร็จพิธี

ชักยันต์ชาตรี ต้องทำทุกเช้า และค่ำ  เช้า 9 ครั้ง  เย็น 9 ครั้ง  ครับ
narubeit โพสต์เมื่อ 27-12-2010 19:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 14:42 , Processed in 0.127256 second(s), 7 queries , File On.