เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
11199
9
ซ่อนแถบด้านข้าง

แนะนำวัตถุมงคลวัดสุทัศน์เพื่อเป็นของขวัญในช่วงเทศกาลปีใหม่

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ ช่วงนี้ก็ใกล้ปีใหม่นะครับ ก็มีหลายท่านถามผมมาว่า ปีนี้อยากให้วัตถุมงคลแก่คนที่เรารัก หรือเคารพนับถือ เพื่อให้วัตถุมงคลเป็นแสงส่องใจ ในยามที่ประเทศไทยประสบปัญหาเศรษฐกิจ สังคม การเมือง ให้เป็นพลังชีวิต สู้ ฟันฝ่าต่อไปในปีกระต่ายทองที่จะถึงนี้นะครับ หลายท่านก็มาสอบถาม อยากให้ผมแนะนำแหล่งที่จะไปบูชาวัตถุมงคลเพื่อเป็นของขวัญในปีใหม่ เพราะหลายท่านให้ทรรศนะว่า การให้วัตถุมงคลนั้นมีคุณค่าทางใจสำหรับผุ้ให้และผุ้รับมากกว่าสิ่งอื่นใด และวัตถุมงคลนั้นเป็นของที่ล้ำค่ากว่ากาลเวลาใดๆๆ ด้วยเหตุนี้จึงมีคนขอให้ผมแนะนำวัตถุมงคลที่ควรจะมอบเป็นของขวัยที่มีคุณค่าในปีกระต่ายทองนี้ครับ ผมจึงจะขอแนะนำเฉพาะวัตถุมงคลวัดสุทัศน์เทพวราราม เพียงอย่างเดียวเพราะ
1.ผมกล้าการันตีการสร้างพิธีดี ไม่สุกเอาเผากิน ไม่มีเสริม
2.หลายอย่างของวัดสุทัศน์ พิธีดีมวลสารดี ราคาเบาแต่ทรงคุณค่า
3.ท่านที่บูชาวัตถุมงคลของวัดสุทัศน์จะได้ร่วมบุญบูรณะปฏิสังขรณ์วัดไปในตัวเรียกว่าได้วัตถุมงคลพร้อมได้วิหารทาน
4.การสร้างขอวัดสุทัศน์นั้นมีแม่แบบทำตามตำรา แถมบางทีเป็นมหาพุทธาภิเษก จึงเป็นของดี ดีนอกและดีใน
5.รูปแบบวัตถุมงคลของวัดสุทัศน์สวยงาม เหมาะสมมอบให้แทนใจที่ทำให้มีคุณค่าทั้งผู้ให้และผู้รับ
ดังนี้ผมจะขอแนะนำวัตถุมงคลของวัดสุทัศน์เลยนะครับจะแนะนำเพียงย่นย่อรายละเอียดก้สอบถามได้ที่วัดสุทัศน์นะครับ
วัตถุมงคลอย่างแรก นะครับ

1.พระกริ่งเงินล้น หากพูดถึงวัดสุทัศน์ ก็ต้องนึกถึงพระกริ่งที่สมเด็จสังฆราชแพทรงประทานแม่แบบการสร้างไว้ พระกริ่งเงินล้นนี้ได้สร้างตามแบบฉบับของสมเด็จพระสังฆราชแพพร้อมทั้งผสมชนวนปี2479และ2497ของสมเด็จพระสังฆราชแพไปด้วยและเป็นกริ่งของวัดจัดสร้างไม่ใช่ศูนย์พระใดๆๆ จึงเป็นพระกริ่งที่น่าจะบูชาเป็นของขวัญมอบให้แก่คนที่เรารักหรือเคารพได้ โดยมีสองเนื้อคือ1.เนื้อนวโลหะเต็มสูตร ราคา 1000บาท และเนื้อสัมฤทธิ์โชค (ซึ่งมวลสารเหมือนนวโลหะเพียงแต่ไม่ใส่ทองคำเท่านั้น) ราคา 400 บาท เป็นของดีราคาถูกที่น่าบูชาครับ
2.ของดีมงคลอย่างที่สองของวัดสุทัสน์นะครับคือ ท้าวเวสสุวรรณ ซึ่งวัดสุทัศน์มีตำราการสร้างท้าวเวสสุวรรณที่ขลังที่สุดตั้งแต่เจ้าคุณศรี(สนธิ์)ซึ่งรุ่นแรกๆๆที่สร้างเมื่อปี2489นั้นราคาไปไกลแล้ว ทั้งเก๊และหายาก ผุ้ใดมีท้าวเวสสุวรรณ จะปราศจากภัยจากผีคุณไสยและยังมีทรัพย์ด้วยเพราะท้าวเวสสุวรรณ เป้นมหาราชเจ้าแห่งทรัพย์ ทั้งปวง ผมจึงขอแนะนำรุ่นใหม่ของวัด ดังนี้

1.รุ่นปี50 เนื้อผง เป็นท้าวเวสสุวรรณ พิธีใหญ่ พิธีดีมาก มีหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว หลวงปู่อั้น วัดโรงโค หลวงปู่คำบุ มาร่วมเสก โดยหลวงปู่กาหลงเจิมแป้งมหามงคลทุกองค์ ราคาบูชา59บาท มีสามสีคือดำ ขาว เขียว

2.รุ่นหน้ากากจิ๋ว เป็นท้าวเวสสุวรรณพิมพ์ปั๊มหรือหน้ากาก จิ๋วเล็กเหมาะสำหรับสุภาพสตรีไว้ห้อยคอ เสกในปี2548ผ่านหลายพิธีและเสกในคืนวันอาบน้ำเพ็ญที่ว่ากันว่าล้างอาถรรพ์ได้ดีนัก รุ่นนี้ตามเว็บให้บูชา99บาท แต่ที่วัดบูชาเพียง20บาทครับ นับว่าของดีราคาถูกมากครับ

3.พระสังกัจจายน์และพระสีวลีของวัดสุทัศน์ซึ่งทั้งสององค์เป็นพระอรหันต์แห่งโชคลาภ โดยการสร้างในตำรับของวัดสุทัศน์จะเน้นพิธีการสร้างไปทางมหาลาภที่สุด เหมาะสหรับเป็นของขวัญมากโดยขอแนะนำรุ่นมั่งมีศรีสุข ที่หล่อแบบโบราณ แต่เข้มขลังสวยงามมากทีเดียว โดย ทั้งพระสังกัจจายน์และ พระสีวลีนั้น บูชาองค์ละ99บาทเท่านั้นครับ

4.พระสุนทรีวาณี ซึ่งพระสุนทรีวาณีเป็นเทวีผู้รักษาพระพุทธศาสนาเป็นเทวีแห่งปัญญาและโชคลาภ ใครบูชาแล้วทำมาค้าคล่อง โดยมีสร้างทั้งเหรียญและลอยองค์ โดยผมขอแนะนำแบบลอยองค์ว่าสวยงาม และเป็นเทวีที่มีที่วัดสุทัศนืแห่งเดียวเท่านั้น มีสองแบบ คือลอยองค์ใหญ่มีกริ่ง บูชา 400บาท ลอยองค์เล็กไม่มีกริ่งบูชา 200 บาท

5.เหรียญพระศรีศากยมุนี หลังยันต์นารายณ์ทรงครุฑ เป็นอีกหนึ่งเหรียญที่งดงามด้วยพุทธศิลป์ ด้านหน้าเป้นองคืพระศรีศากยมุนี ด้านหลังเป็น ยันต์นารายณ์ทรงครุฑ ปลุกเสกโดยเกจิหลายองค์เช่น หลวงพ่อกาหลงเขี้ยวแก้ว เหรียญนี้ออกจากวัดไม่มีกล่องนะครับ แต่น่าบูชามากครับเพราะเป็นเหรียญที่ทำได้สวยจริงๆ และพระศรีศากยมุนี เป็นพระพุทธรูปเก่าแก่สร้างตั้งแต่สมัยพ่อขุนรามคำแหงและเป็นพระพุทธรูปคู่กับวัดสุทัศน์ด้วยยิ่งน่าบูชามากครับ โดย มีสามเนื้อครับ
1. เนื้ออัลปาก้า บูชาเพียง 59บาท
2.เนื้อชุบทอง   บูชาเพียง 100บาท
3. เนื้อกะไหล่ทองลงยา บูชาเพียง 159บาทครับ
ที่จริงวัดสุทัศน์ยังมีของดีอีกมาแต่ผมขอแนะนำเด็ดๆๆสัก 5อย่างก็คงเพียงพอนะครับ สำหรับท่านที่คิดหาของขวัญมอบให้คนที่สำคัญในวันปีใหม่ ลองให้วัตถุมงคลเป็นของขวัญดูครับ เพราะวัตถุมงลเป็นสิ่งล้ำค่าเหนือกาลเวลา อิ่มใจทั้งผู้ให้ และปลื้มใจทั้งผู้รับ ครับ สำหรับท่านใดสนใจจะบูชาวัตถุมงคลตามที่ผมแนะนำนะครับ
ติดต่อได้ที่ สนใจ ติดต่อบูชาได้โดยตรง รายได้บูรณะวัดสุทัศน์ที่ ศาลาโพธิ์ เบอร์ 02-222-6935 หรือติดต่อ พระมหาจ่าง เลขาผู้ช่วยวัดสุทัศน์ 081-869-9921ได้ทุกวันครับ ขอย้ำนะครับว่ารายได้ทั้งหมดที่ท่านไปบูชาใช้ในการบูรระปฏิสังขรร์วัดสุทัศน์นะครับไม่ผ่านศูนย์พระใดๆๆครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +4 ย่อ เหตุผล
zrkonixx + 4

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kabukiman โพสต์เมื่อ 22-12-2010 06:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับครับ
tung โพสต์เมื่อ 22-12-2010 06:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุ...
kaineverdie โพสต์เมื่อ 22-12-2010 09:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีดีดี  สาธุ
HolyMax โพสต์เมื่อ 22-12-2010 10:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากคร้าบสำหรับข้อมูลดีๆ
sun โพสต์เมื่อ 22-12-2010 13:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสําหรับการแนะนําของดีๆต้อนรับปีใหม่
 เจ้าของ| joni_buddhist โพสต์เมื่อ 23-12-2010 02:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้เอารุปที่ไปบูชาวัตถุมงคลมาเพื่อแจกคนที่รักในวันปีใหม่มาให้ชมครับ

บูชาจากวัดต้องมีคราวัดเท่านั้น(ของวัดแท้ๆๆ)

พระสุนทรีวาณี ของวัดสุทัศน์องค์เล็กครับ

เหรียญพระศรีศากยมุนี นารายณ์ทรงครุฑ
balle โพสต์เมื่อ 24-12-2010 22:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
zaek โพสต์เมื่อ 25-12-2010 21:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมยังเกิดทางไปวัดได้ใช่เปล่าครับ  ผมจะได้ไป
ตอย โพสต์เมื่อ 12-4-2015 07:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เวลานี้ทางวัดสุทัศน์ยังมีท้าวเวสสุวรรณ รุ่นหน้ากากจิ๋ว ให้เช่าไหมคะ อยากได้ให้ลูกสาวคล้องคอไปทำงาน เพราะเขาไปเป็นพิธีกรรายการผีผี ค่ะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 1-5-2024 23:16 , Processed in 0.159572 second(s), 9 queries , File On.