เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5479
17
ซ่อนแถบด้านข้าง

พี่ๆน้องๆท่านใดมีประสบการณ์ด้านคงกระพันแคล้วคลาดมาแบ่งปันประสบการณ์กัน

[คัดลอกลิงก์]
ura โพสต์เมื่อ 21-12-2010 21:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
มาครับพี่ๆๆน้องๆๆมาแบ่งปันประสบการณ์  ด้านคงกระพัน หรือแคล้วคลาดก็ได้จะเกิดกับ ตัวเองหรือ กับคนรู้จักก็ได้ เริ่มที่ผมก่อน เรื่องนี้เกิดที่ทำงานครับ ขึ้นไปเปลี่ยนป้ายร้านให้เพื่อนแล้วโดนปลายคมป้ายที่แหลมๆทิ่มมือ นึกว่าเลือดออกเพราะมันดูแทงเข้าไปลึกกลับปรากฎ ไม่มีเลือดออกอย่างน้อยก็เป็นแค่ลอยปุ๋ม สักพัก็กลับเป็นปกติ ซึ่งเครื่องลางที่ห้อยอยู่เป็นองค์หลวงปู่กาหลงลอยองค์รุ่น 1ครับ องค์เดิมกับที่เคยเล่าไว้ในกระทู้ก่อนๆ ก่อนหน้าที่จะได้มาเคยตั้งจิตขอครับ หลายเดือนอยู่ซึ่งตอนนั้น พระรูปหล่อหลวงปู่มีราคาไม่เบาเลย แต่ผมก็ได้มาในราคาเยาวชนครับและก็มีโชคลาภมาตลอด
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaineverdie โพสต์เมื่อ 21-12-2010 22:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมประสพการณ์เด็ดของแต่ละท่านครับ
sing โพสต์เมื่อ 22-12-2010 08:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับๆๆๆ
Jay โพสต์เมื่อ 22-12-2010 08:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สูดยอด ประสบการณ์ คร๊าบ
pocko โพสต์เมื่อ 22-12-2010 11:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู้ว่าจะเด็ดเหลือเปล่า
1. ปกติจะทานกาแฟที่ที่ทำงานตอนเช้า แก้วที่ใช้ไม่มีหูก็อาศัยจับทั้งแก้วแบบกำมือ
เราก็กดน้ำร้อนใส่แก้ว แต่ด้วยความที่มีอะไรเปียกที่เท้าเลยก้มดู มือเลยเลื่อนออก จากที่น้ำจะลงแก้ว
ก็ลงมือ แล้วไอ้มือซ้ายมันดันไม่หยุดกดน้ำร้อนซะเต็ม max เลย... ต้อนนั้นคิดแล้วว่าฟองทั้งมือแน่
จึงรีบวางแก้วแล้วสำรวจ  สำรวจ ทำไม่มันไม่เป็นอะไรเลย ไม่แดง ไม่ร้อน ก็คิดว่า หรือน้ำมันไม่ร้อน
แลยลองจับที่แก้วที่มีน้ำร้อนอยู่เกือบเต็ม มันร้อนมากจนกำไม่ได้ ก็เลยมาดูที่มือเลยคิดเอาเองว่า
หรือเป็นพระแหวนจักรนารายณ์ของ ลป.กาหลง ที่ใส่อยู่ ยามคับขันท่านช่วยจริงครับ
2. พอดีวันอาทิตย์ที่ผ่านมาพลาดงานของท่าน อ. หม่อม ที่วัดหน้าพระเมณุ เลยเอาแม่ยั่ว ลึงค์ใหญ่มาคล้องคอ
(ปกติจะใช้ลึงค์เล็กพกเอว) กลับมาบ้านก็เลยใช้บันไดที่ ก่อสร้างเขาใช้กัน ปีน 3 ขั้น เปลียนไฟ ที่เสีย จากระบบธรรมดาเป็น
eletcronic ขึ้นลงอยู่ 3-4 เที่ยว คิดอยู่ว่ามันจะหักไหม เพราะผมเกือบ 3 โล 100 แล้ว จนอยุ่ๆ ก็เปลี่ยนท่ากลับหลังให้บันได
...สักพัก...ผมก็ล่วงลงมาในท่าที่สวยงาม ไม่ล้ม  ก้นกระแทกอีก 2 ขั้นที่เหลือ ยังไม่ทันหายตกใจ หลอดไฟกลมที่ผมเปลี่ยน
ผมว่าผมใส่อย่างดีแล้วก็ล่วงเฉียด หัวผมไปลงพื้น ระเบิดดังตุ้ม แก้วกระจายเต็มพื้น แฟนที่ยืนเป็นผู้ช่วยตกใจมาก
คิดเองว่าสงสัยแม่ยั่วท่านช่วยแล้ว ...จบข่าว ไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บ (แค่เจ็บก้นเล็กน้อย) เลือด ตก ยาง ออก ครับผม
sun โพสต์เมื่อ 22-12-2010 12:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับ
 เจ้าของ| ura โพสต์เมื่อ 22-12-2010 22:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เ อาอีกเอาอีก
kaineverdie โพสต์เมื่อ 23-12-2010 20:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

jane โพสต์เมื่อ 23-12-2010 21:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดคะ พี่pocko
tung โพสต์เมื่อ 24-12-2010 17:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# pocko

แหวนจักรนารายณ์ของ ลป.กาหลง แรงมากจริงๆคราบ ขอรับประกัน
ศรัทธา...
chayadaj โพสต์เมื่อ 24-12-2010 19:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
vampire โพสต์เมื่อ 24-12-2010 21:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สูดยอดมาเลยค่ะ
peach โพสต์เมื่อ 24-12-2010 23:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
(ใช้วิจารณญาณด้วยเด็กต่ำกว่า20ปีผู้ปกครองควรให้คำแนะนำ)

ประสบการณ์มีไว้ให้จดจำ แต่ก็คงไม่ใช่คงกระพันแคล้วคลาด
นี้ไม่ได้เกิดกับผมโดยตรง แต่เกิดกับพี่ชายคนที่สอง(บ้านมีผู้ชาย3ผู้หญิง4)
เรื่องที่ผมกำลังจะเล่ามันเป็นเรื่องที่ให้คำตอบไม่ได้
เป็นเรื่องแปลกแต่จริง..ปาฏิหารฺย์มีจริงมาครับตามผมมา....

เมื่อปี48พี่ชายผมมีอาชีพเป็นช่างซ้อมเครื่องใช้ไฟฟ้าในขณะนั้น
ปัจจุบันอายุ47ปีพี่ผมเป็นคนชอบดื่ม ดื่มหนักมากอยู่ๆก็เป็นอัมพฤกษ์
กระทันหัน!!!เป็นครึ่งตัวด้านซ้าย ไม่สามารถขยับตัวด้านซ้ายได้ปาก
เบี้ยวพูดไม่ชัด คืนนั้นพี่ๆผม ที่สุพรรณช่วยกันหามส่งโรงพยาบาล
วุ้นวายมาก สับสนกันหมดโทรศัพท์หากันหมด พี่น้องผม 7 คน
ผมอยู่นครสวรรค์ทำอะไรไม่ได้ เครียดมากนอนไม่หลับ สงสารพี่ชาย
ใจก็ว่าจะขับรถไปดูเลย อยู่โรงพยาบาลได้2วัน คุณหมอว่าเป็นอัมพฤกษ์
ต้องกายภาพ เป็นปีๆ กินยาไปด้วย พอทุกคนรู้ว่าเป็นปีๆ เครียดหนักขึ้น
ไปอีก นอนโรงพยาบาลได้10วัน อีก3วัน จะมีพิธีงานทิ้งกระจาด
ของสุพรรณบุรี พี่ชายผมคนนี้ ทำหน้าที่ตีกลองล่อโก๊ ให้เจ้าพ่อหลักเมือง
สุพรรณบุรี กรรมการศาลหาคนตีให้เจ้าพ่อไม่ได้ เพราะพี่ผมเป็นตัวตาย
ตีให้เจ้าพ่อ ตั้งแต่อายุ10กว่าๆ ทีนี้เรื่องที่ไม่น่าจะเป็นไปได้ก็เป็นไปได้
คณะกรรมการ เข้ามาหาคุณพ่อผม ซึ้งถือว่าเป็นพี่ใหญ่(บัจจุบันอายุ80)
มาปรึกษาว่าจะเอายังไงดี สรุปว่าให้คุณพ่อผมไปขอเจ้าพ่อหลักเมือง
ว่าให้พี่ผมหายทันงาน

!!!!!อีก3วันมันจะเป็นไปได้ยังไง คุณพ่อผมลองดูไม่มีวิธีไหนแล้ว
คุณพ่อผมจุดธูปบอกเจ้าพ่อหลักเมืองของให้ดลบันดาลให้ลูกชาย
หายทันงานและให้ตีกลองให้เจ้าพ่อได้ เสร็จก็เดินทางไปโรงพยาบาล
นำธูปไป1กำมือเอาไปจุดให้พี่ชายผมในโรงพยาบาล คุณพ่อให้พี่ผมขอ
ในเมื่อ เตี่ยก็ทำงานให้เจ้าพ่อมาเป็นเวลานาน มึงเองก็ทำประโยช
ให้เจ้าพ่อมานาน ถ้าเราจะขอท่านซักครั้งให้ท่านช่วยท่านคงช่วยเรา
เพราะเราเป็นลูกหลานท่าน และสิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น
ในคืนนั้น พี่ชายผมรุกขึ้นได้ เดินได้ พูดได้ และแขนใช้งานหยิบจับอะไรได้ผม
ขนลุกครับพิมพ์ไปขนลุกไป ที่นี้ยิ่งวุ้นวายกันไปใหญ่เป็นไปได้ไง
คนมาดูกันทั้งโรงพยาบาล คุณหมองงครับ??? เป็นไปไม่ได้
เครสนี้ยังไงก็เป็นไปไม่ได้ ต้องเป็นปี ผมก็ไม่เชื่อ เอาว๊ะต้องเห็นกระตา
วันงานผมขับรถ ไปยืนดูที่หน้าบ้านที่สุพรรณ ขบวนพิธีต้องผ่านหน้าบ้าน
คนเยอะมาก

!?!?!?เฮ้ย!!นั่นไงไอ้คุง คนแถวนั้นตะโกน และก็พูดกัน
เป็นไปใด้ไงว๊ะมันจะตายอยู่แล้ว แหมไอ้พวกนี้มันนินทาพี่ผมแต่มัน
ไม่รู้ว่าผมเป็นน้องชายแล้วผมก็ยืนอยู่ข้างมันด้วย ผมมองไปที่
พี่ชายที่กำลังเดินตีกลองใบใหญ่ที่ต้องให้คนลากจูง(ขนลุกอีกแล้ว)
ไม่มีอาการของคนเป็นอัมพฤกษ์เลย ขาเดินได้ดี มือตีได้ดีไม่มีผิดเพี้ยน
ไปตามจังหวะ ในเวลานั้นผมได้แต่ยกมือพนมขึ้นเหนือหัว
สาธุท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆ.......
peach โพสต์เมื่อ 24-12-2010 23:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
"ประสบการณ์ในใครนี้ต้องพิจารณากันเอาเองครับไม่เชื่ออย่าลบหลู่"

ผมมีเรื่องเล่าจากแหนบหลวงพ่อมุ่ย เมื่อประมาณปลายปี พ.ศ. ๒๕๓๑
เหตุการณ์เกิดขึ้นที่บ้านหลังใหม่พึ่งย้ายเข้ามาอยู่ คือคุณพ่อผมมีแหนบหลวงพ่อมุ่ยเยอะ แต่คุณพ่อผม
เป็นคนขี้ลืม(ปัจจุบันอายุ80)
เวลาไปเข้าห้องน้ำที่ไหนก็จะถอดพระ ถอดแหนบที่เหน็บกับตัวออก แล้วทำภาระเสร็จก็จะลืม
มีอยู่วัน1 พ่อผมลืมแหนบบนชั้น2ของบ้าน ผมเดินมาเห็นเข้า(ตอนนั้นประมาณ10ขวบกว่า)
แหนบตกอยู่กับพื้นชั้น2 จังหวะที่คว้าแหนบผมเองได้ตกลงมาจากชั้น2(บ้านผมบริเวณชั้นสองไม่มีอะไรกั้น)
สูงซัก5เมตรได้ครับ หัวทิ่มลงมาแต่ถึงพื้นผมลงมานั่งท่าขัดสมาธิได้ยังไงก็ไม่รู้ ผมทั้งงง????????
ทั้งตกใจ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
เพราะตกลงมาผ่านหลังแม่ผมไปนิดเดียว พี่ชายผมเห็น อ่าวมึงเล่นอะไรของมึง!!!
ตกใจกันหมด ทุกคนมายืนมองกันหมด และผมก็ไม่เป็นอะไรเลย
นั่งขัดสมาธิในมือกำแหนบหลวงพ่อมุ่ยอยู่ เลยยื่นให้เขาดูกันว่ากำลังเก็บอันนี้อยู่!!!!!!
ตกลงพี่ผมเก็บเข้ากระเป๋าทั้งๆที่แต่ก่อนไม่ค่อยมีใครสนเท่าไร
peach โพสต์เมื่อ 24-12-2010 23:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็ต้องขอออกตัวก่อนนะครับว่า เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ
(ควรใช้วิจารณญาณด้วย)

เมื่อประมาณ20กว่าปีที่แล้วผมอายุประมาณ10ต้นๆนี่แหละ
ใด้ไปทำบุญทอดผ้าป่า 9 วัด กับคุณแม่ของผมไปกันเป็นคณะใหญ่
รถเมล์ประจำทางจ้างกันมาประมาณ 3 คัน และก็มีรถส่วนตัวกันมาอีก
เหตุการณ์ได้เกิดขึ้นตอนไปถึงวัดที่ 7ถ้าผมจำไม่ผิดชื่อวัดว่าหนองราชวัตร
คณะผ้าป่าได้ขึ้นไปบนศาลาวัดเป็นศาลาไม้เก่าประมาณ300กว่าคน
รวมผมและคุณแม่ผมด้วย เจ้าอาวาสวัดออกมาบอกว่าขึ้นศาลาผิด
ต้องไปที่ศาลาปูน ให้ผมและเด็กๆลงมาก่อนประมาณ 30คน
และเหตุการณ์ก็เกิดขึ้น คือศาลาไม้เก่ามากได้พังลงมาทับคนในคณะผ้าป่า
คุณแม่ผมโชคร้ายมาก ท่านตกลงมาเป็นชุดแรกและชุดนี้ถือว่าหนักมา
โดนทั้งไม้กระดานหนากว่า2นิ้วกว้างกว่าครึ่งเมตรยาว4เมตรได้ทับอยู่ด้านล้าง
ผมนี้เข่าอ่อนทำอะไรไม่ถูกร้องเรียกแม่ตลอด คนด้านบนนี้โดนสังกะสีบาด
หน้าบาดคอ บางก็โดนไม้ทับแขนหัก ขาหักเลือดเต็มไปหมด
ชาวบ้านที่เขามาดูมาช่วยงานวัด ช่วยกันเอาคนเจ็บส่งอนามัย
กว่าจะเจอคุณแม่ผมต้องขนไม้ออกไปนานมาก ขาท่านโดนไม้กระดาน
ฟาดมาเป็นแค่ลอยถลอก และช้ำเขียว ชาวบ้าน ฮือฮามาก
อุ้มแม่ผมออกมา ถามว่าอาเจ้ลื้อเป็นอะไรมั้ย ชุดที่ตกลงมาพร้อมแม่ผม
แขนขาหักหมดหัวก็แตก แต่แม่ผมไม่เป็นอะไรเลย แค่ถลอก..
แม่ผมเอาพระที่ห้อยคออยู่ขึ้นว่ากราบ และบอกว่าหลวงพ่อช่วย
องค์นี้แหละครับที่อยู่ในคอคุณแม่ผมชมครับพี่น้องครับ

http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=1167&highlight=

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 หลง +20 ย่อ เหตุผล
ura + 20 + 20 เยี่ยมมากครับ

ดูบันทึกคะแนน

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 21:38 , Processed in 0.198474 second(s), 13 queries , File On.