เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4956
24
ซ่อนแถบด้านข้าง

" รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ "

[คัดลอกลิงก์]
Ruj โพสต์เมื่อ 16-12-2010 13:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
สมมุติว่า มีเกจิทำขุนแผนขึ้นมารุ่นนึงนะครับ
ขุนแผนรุ่นนั้นมีพรายอยู่ด้วยนะครับ
ผมสมมุติว่าพรายตนนั้นชื่อ พรายนางนวล  ละกันนะครับ
ซึ่งปกติแล้ว วิญญาณ พรายนางนวลนั้น จะมีเพียงหนึ่งวิญญาณ ใช่มั้ยครับ
แต่...เกจิท่านนั้นทำขุนแผนพรายนางนวลขึ้นมา 900 องค์ ครับ
ผมเลยอยากทราบว่า ปกติพรายนางนวลนั้น จะมีแค่ 1 ใช่มั้ยครับ
แล้วเค้าทำออกมา 900 องค์ เขาจะมีวิธีการแบ่งพรายนางนวลยังงัยครับ จาก 1 เป็น 900 น่ะครับ.....
รบกวนด้วยครับ...งง จิงๆครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
vetmax โพสต์เมื่อ 16-12-2010 13:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เปนคำถามที่ดีครับ

มารอฟังคำตอบด้วยคนครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 16-12-2010 14:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามความเข้าใจ  เป็นการปลุกเสกตั้งธาตุ หนุนธาตุ เดินธาตุ เรียกสูตรรูปนามอาการธาตุ4
มีตัวตนเกิดเป็นจิตวิญญาณตามหลักวิชา นะครับ  

อุปมาได้เหมือน เราจุดเทียนหนึ่งเล่ม แล้วคนอื่นจุดต่อ ..........  งงกะตัวเองเหมือนกัน
thaimusic โพสต์เมื่อ 16-12-2010 14:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวผมว่านะครับ..ถ้าอาจารย์ท่านจะปลุกเสกของพวกสายพรายท่านก็ต้องเรียกอาการ๓๒ของสิ่งที่จะทำให้มีชีวิตแล้วจึงอัดพุทธคุณตามที่ต้องการลงไปครับ..เพราะฉะนั้นวัตถุมงคลที่ผ่านการปลุกเสกโดยพร้อมเพียงกันก็จะมีพลานุภาพเหมือนกันทุกชิ้นครับ..ยังไงรอความเห็นท่านอื่นก่อนด้วยนะครับ..
nutt9 โพสต์เมื่อ 16-12-2010 14:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คิดเหมือนเจ้าของกระทู้ครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 16-12-2010 14:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอ งง ด้วยคนค่ะ...ขึ้นต้นดี  แต่...ลงท้าย มึน?5555
sun โพสต์เมื่อ 16-12-2010 14:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รอฟังคําตอบด้วยครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 16-12-2010 15:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอ งง ด้วยคนค่ะ...ขึ้นต้นดี  แต่...ลงท้าย มึน?5555 ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 16-12-2010 14:41

อธิบายไม่ง่าย ที่จะทำให้คนเข้าใจ...
chayadaj โพสต์เมื่อ 16-12-2010 16:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อธิบายไม่ง่าย ที่จะทำให้คนเข้าใจ... ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 16-12-2010 15:50

pocko โพสต์เมื่อ 16-12-2010 17:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าก็เหมือนที่ท่านไก่ว่านั่นแหล่ะ ลองคิดดูว่าบางคนที่บอกมีองค์(แบบมีจริงๆนะ)
เช่น พระพิฆเนศ ก็มีในหลายคน  สมเด็จโตฯ ก็มีกันหลายๆองค์ คงจะเหมือนกันรึเปล่า...ยิ่งงง งงงง
tung โพสต์เมื่อ 16-12-2010 21:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะสรุปว่ายังงัยดี นอเรา เหมือนผงพุทธคุณมัยแบ่งๆๆไปทำวัตถุมงคลต่างๆๆ
งง
dark โพสต์เมื่อ 16-12-2010 22:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 16-12-2010 22:12

- จะให้อธิบายยังไงดีหว่า...โดยเฉพาะเรื่องของวิญญาณเนี่ย งั้นขออธิบายตามสไตล์ของผมละกันนะครับ อาจจะเข้าใจบ้าง...ไม่เข้าใจบ้า่งก็ได้ เรื่องของจิตนั้นเป็นสิ่งที่มีพลังอำนาจไม่มีขอบเขตนะครับ แม้แต่ที่โลกของเราที่เห็นกันอยู่ทุกวันนี้...ยังมีโลกที่ทับซ้อนกันอยู่อีกมากมาย ดังนั้นอย่าเอาความเข้าใจในแบบวิทยาศาสตร์ตามที่ฝรั่งสอนได้สอนเรามา เป็นบรรทัดฐานในการตัดสินใจนะครับ เพราะสิ่งที่ตาเราเห็นนั้น...อาจจะไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้องที่สุดก็ได้ เพราะขนาดที่ว่าพระเครื่องที่หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ท่านบอกว่าใช้ป้องกันนิวเคลียร์ได้ ยังมีคนเชื่อและไม่เชื่อครึ่งต่อครึ่งกันเลยก็มี...

จิตวิญญาณนั้นสามารถแยกออกไปได้โดยไม่มีประมาณครับ ถ้าเป็นยุคปัจจุับันก็คงต้องเรีัยกว่า " ก๊อปปี้โคลนนิ่ง " หรือเหมือนกับที่เราจะขยายพันธุ์ต้นวาสนาแค่เพียงต้นเดียว เราก็สามารถหั่นต้นออกได้อีกเป็น 10 ท่อน โดยแต่ละท่อนที่ตัดออกมานั้น เมื่อนำไปปลูกใหม่ก็เติบใหญ่เป็นต้นวาสนาใหม่ได้...ในเรื่องของจิตวิญญาณก็เช่นกัน สามารถแบ่งออกได้อีกมากมาย โดยแต่ละดวงวิญญาณก็มีอารมณ์และความรู้สึกนึกคิดเป็นของตนเอง ก็เหมือนฝาแฝดนั่นแหละครับ...ถึงแม้จะมีอะไำรที่เหมือนกันมาก แต่ก็ไม่ใช่คนเดียวกัน ซึ่งมาตรฐานตรงนี้เราจะเอาแค่ชิ้นส่วนจากพรายตามขนาดที่เป็นรูปธรรม ไปตัดสินความเป็นนามธรรมไม่ได้ ขอยกตัวอย่างเช่น ถ้าเรามีเค้กซักชิ้นหนึ่ง...แบ่งออกเป็น 10 ส่วนแล้วให้คน 10 คน ซึ่งแต่ละคนที่ได้รับไปคนละเล็็กคนละน้อยนั้น อาจจะไม่พออิ่มก็ได้...แต่ในเรื่องของจิตและวิญญาณนั้น ขนาดทางกายภาพจะไม่สามารถใช้ตัดสินขนาดทางนามธรรมได้...ก็ลองดูตัวอย่างผงพรายกุมาร ของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จ.ระยอง...ซิครับ ไม่ว่าวัตถุมงคลหรือเครื่องรางของขลังใด ๆ ก็ตามที่ผสมผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมลงไป แม้จะมีเศษเล็กขนาดเท่าธุลี แต่กลับมีความศักดิ์สิทธิ์เหมือนผงพรายหัวเชื้อทุกประการ...ผมจำได้ว่า อาจารย์ชินพร ท่านเคยเขียนเอาไว้...ท่านได้รับผงพรายกุมาร มาจากหลวงปู่ทิม ขนาดเท่าตลับยาหม่อง แต่ทุกวันนี้พระเครื่้องและเครื่องรางของขลังที่ผสมผงพรายกุมาร ของหลวงปู่ทิมลงไป...ทั้งวงการนี้คงมีมากกว่าแสนองค์ขึ้นไปอย่างแน่นอน แต่ทำไมถึงมีความศักดิ์สิทธิ์และมีตัวมีตนได้ อันนี้จะอธิบายในกระทู้ต่อไปละกันครับ...
dark โพสต์เมื่อ 16-12-2010 22:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อีกอย่างเพื่อเป็นการประกอบความเข้าใจในเรื่องนี้ยิ่งขึ้น อยากให้ทุกท่านลองไปศึกษาคำว่า " อทิสสมานกาย " ตามความเชื่อในหลักพุทธศาสนาดูนะครับ...อาจจะพอเป็นแนวทางในการทำความเข้าใจในเรื่องจิตวิญญาณได้ดียิ่งขึ้น...
chayadaj โพสต์เมื่อ 16-12-2010 22:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- จะให้อธิบายยังไงดีหว่า...โดยเฉพาะเรื่องของวิญญาณเน ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 16-12-2010 22:01

เคยคิดแบบว่า ใครเรียก ใครเชิญ ก้อมาแบบนี้อ่ะคะ ใครไม่เชิญก้อจะนิ่งๆ .....
    ถึงเวลาบูชา ภาวนา ก้อจะมาแบบนี้ค่ะ... เพราะคนแขวน คนบูชา บนหิ้งพระก้อมี...
dark โพสต์เมื่อ 16-12-2010 22:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เคยคิดแบบว่า ใครเรียก ใครเชิญ ก้อมาแบบนี้อ่ะคะ ใ ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 16-12-2010 22:16

- ถูกต้องแล้วครับ...เพราะวิญญาณนั้นตราบใดที่ยังเวียนว่ายตายเกิดในสังสารวัฏนี้ ย่อมหนีไม่พ้นอำนาจแห่งกิเลส ตัณหา ราคะไปได้ แต่จะมีมากหรือน้อยก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ซึ่งคำเชิญหรือคำสรรเสริญเยินยอนั้น...แม้แต่เทพเทวดายังอดรนทนอยู่ไม่ได้ หากแม้นมีการบวงสรวงอัญเชิญ...ยังไงก็เชิญท่านเหล่านั้นมาได้ตลอด...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 22:53 , Processed in 0.192244 second(s), 7 queries , File On.