เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6897
14
ซ่อนแถบด้านข้าง

ปลากัดจ้าปลากัด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 12-12-2010 21:09

พอดีเมื่อวันที่่11 ที่ผ่านมาได้ไปวัดศรีจันตืที่สุพรรณฯ ผมเลยแวะไปกราบ
หลวงปู่น่วม วัดโพธิ์ศรีจเริญท่านเป็นพระเกจิอาจารย์อาวุโสมากท่านนึง
ในสุพรรณขณะนี้ หลวงปู่น่วมท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ที่ชาวบ้านในจังหวัดสุพรรณ
และจังหวัดใกล้เคียงนับถือมากของขลังของหลวงปู่ที่ขึ้นชื่อลือชาคือ " ปลากัด "
สาเหตุที่ท่านสร้างปลากัดเพราะว่าหลวงปู่เป็นศิษย์ สายพุทธาคมของหลวงพ่ออี๋
วัดสัตหีบจ.ชลบุรี ในครั้งแรกท่านสร้างปลัดขิกแจกชาวบ้านที่ร่วมทำบุญ
หลังจากนั้นชาวบ้านบางคนติว่าไม่ชอบ ปลัดขิก ท่านจึงได้เปลี่ยนความคิดใหม่
มาจัดทำปลากัดโดยใช้ไม้โลดทะนง และไม้กาหลง มาแกะเป็นรูปปลากัด และ
ลงจารอักขระกำกับก่อนปลุกเสก แจกแก่ชาวบ้าน ที่มาร่วมทำบุญ ผู้ที่ได้ไป
ต่างมีประสบการณ์ทางเมตตาค้าขาย แคล้วคลาดและคงกระพันเป็น ที่เลื่องลือ
มีคนมาขอเป็นจำนวนมากจนแกะไม่ทัน ต่อมาได้แกะด้วยไม้งิ้วดำ งาช้าง แต่ก็แกะ
ไม่ทันความต้องการของชาวบ้าน จึงต้องให้หล่อด้วยโลหะจนถึงปัจจุบัน ปลากัด
ของหลวงปู่น่วมได้รับความนิยมแพร่หลายมาก หล่อหลายครั้งหลายหนก็หมดลง
ในเวลาอันรวดเร็ว ปลากัดรุ่นที่ผมนำมาให้บูชาเป็นปลากัดรุ่นที่ 4 ของวัดครับปัจจุบัน
ปลากัดที่วัดมีทั้งหมด 10 รุ่นของเก่าเก็บครับเป็นเนื้อทองแดง
กว้างจากครีบบนถึงครีบล่าง 2.6 ซม.
ความยาววัดจากปากปลาถึงครีบหาง 2.6 ซม.  มีให้บูชา 2 ตัวครับหลวงปู่เป่าประสิทธิ์
ให้ทุกตัว  เด่นมากทางโชคลาภ เมตตาทางชู้สาวววอีกทั้งเรื่องแคล้วคลาดดีเยี่ยมครับ
index.jpg hjhkj.jpg

ให้บูชาตัวละ 250 บาทครับรวมค่าจัดส่งแล้วนะครับ (หลวงปู่บอกห้ามแขวนเอวครับ)
.........................................................................................

รายการต่อมาเป็นตะกรุดสาริกาคู่มหาเสน่ห์ของหลวงพ่อ
พระครูพิศาลจริยาภิรมย์(สุรศักดิ์ อติสกฺโข)เจ้าอาวาสวัดประดู่ อัมพวา
ท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ที่โด่งดังมากและมาแรงในยุคนี้มากที่สุด
ตะกรุดของท่านเป็นกระดาษสาลงยันต์สาริกาคู่สายแม่กลอง ใส่หลอด
พร้อมเสร็จสรรพสูง1.6 นิ้วกิ๊บเก๋ น่ารักโดนใจครับดอกนี้ได้มาตั้งแต่
สมัยหลวงพ่อท่านยังไม่ค่อยดังเหมือนปัจจุบันครับ
204896-1f332.jpg 204896-28304.jpg
รายการนี้มีดอกเดียวครับ 250 บาทเหมือนเดิมพร้อมค่าจัดส่งฟรีครับ
.....................................................................................

รายการสุดท้ายหน้ากากพรานบุญของพระอาจารย์สูตร วัดในเตา จ.ตรัง
24356.jpg 1009300803d27815563f7960eb.jpg
ยอดแห่งพรานผู้มีความซื่อสัตย์มีคุณธรรม ขนาดพญานาคราชชมพูจิต
ยังให้ยืมบ่วงนาคราช แสดงว่าไม่ธรรมดา ซึ่งก็คืออดีตชาติของ
พระอานนท์มาเถระ นั่นเอง ถือเป็นครูสูงสุดในสายมโนราห์ท่านนึง
มีอาถรรพ์และแรงครูสูงมาก สามารถบนบอกเรียกคนได้ตามประสงค์เรียกลาภ

สักการะได้มาอย่างน่าอัศจรรย์ ซึ่งท่านก้คือ " พราน " นั่นเอง ในทางเวทย์มนต์
คาถานับถือท่านมากเพราะเป็นผู้มีความเมตตามหานิยมอย่างแรงใคร ๆก็รัก
แม้แต่พญานาคราชชมพูจิต หรือกษัตริย์ครองเมืองก็ล้วนแต่รักพรานบุญฯมาก
นอกจากนี้ยังกันแล้วแก้อาถรรพ์ อย่างมากมาย
หน้ากากพรานนี้ สร้างโดยพระอาจารย์ประสูตร วัดในเตา
ยอดพุทธาคมดินแดนใต้ แห่งจังหวัดตรัง สืบวิชาการสร้างมาจากหลวงปู่ชื่น

วัดทุ่งชนและหลวงปู่สุระ วัดสวนใหม่ ตัวหน้ากากสร้างจากชนวนอาถรรพ์
จารพระยันต์กำเนิดพรานยันต์จินดามณีเรียกเนื้อ ยันต์นาคราช  
สร้างถูกต้องตามลักษณะครูหมอโนราห์ทุกประการ
ด้านหลัง อุดผงแป้งเสกจากหลวงปู่ชื่น และหลวงปู่สุระ นอกจากนี้ยังมีแป้ง
เสกจากครูหมอโนราห์ดังหลายคณะที่ร่วมอนุโมทนากับพระอาจารย์ประสูตร
( ห้ามขูดผงใช้ในทางที่ไม่ดี )โรยแร่กาฬนาคจากถ้ำพุทธโกษีย์   
รุ่นนี้หายากมากครับประสบการณ์มากมาย ส่วนใหญ่คนสิงค์โปร มาเลย์เหมาหมด
เพราะเจอประสบการณ์จัง ๆ หลายเรื่อง แต่เด่นด้านมหาเสน่ห์ โชคลาภ
โชคดีที่ว่าหลวงพ่อท่านขึ้นมาเสกที่กรุงเทพเลยนำให้ท่านเสกเพิ่มหลายครั้ง
ครั้งสุดท้ายหลวงพ่อท่านเมตตานำบ่วงนาคราชและเชือกประกำจับช้างมาเสกครอบ
ไว้ที่หน้าพรานด้วยครับ  
ขนาดกว้าง ๑.๗ ซม. สูง ๒ ซม. เป็นเนื้อโลหะอาถรรพ์อุดผงมหาสน่ห
รายการนี้ให้บูชา 500 บาทรวมค่าจัดส่งฟรีครับ มีองค์เดียวสุดท้ายแล้วครับ

...........................................................................

สนใจรายการไหน โทรสอบถามได้ครับ
โทร  087- 791 -9935

โอนเงินเข้าบัญชี นายธีรศักดิ์ ทำทอง
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาวิภาวดีรังสิต ( จักรพงษภูวนารถ )
เลขที่บัญชี  163-220816-9  บัญชีออมทรัพย์
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kalon99 โพสต์เมื่อ 12-12-2010 21:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอปิดตะกรุดคร้าบ อีก2-3 วันจะดอนเงินให้นะคร้าบ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 12-12-2010 21:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

โอ้ว์มาไว ไปไว จังครับ รับทราบครับผมขอบคุณมากนะครับ

ปลากัด + หน้ากากพรานบุญยังอยู่ครับ ส่วนตะกรุดสาริกาหมดแล้วครับปิดให้พี่ kalon99 ครับ
sun โพสต์เมื่อ 12-12-2010 21:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชม
kaineverdie โพสต์เมื่อ 12-12-2010 21:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชม...
thaimusic โพสต์เมื่อ 12-12-2010 21:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แอบมาแวะชมครับ..
lee531 โพสต์เมื่อ 12-12-2010 23:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับหน้ากากพรานบุญครับ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 12-12-2010 23:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับหน้ากากพรานบุญครับ
ต้นฉบับโพสโดย lee531 เมื่อ 12-12-2010 23:08

ได้ครับผม ขอบคุณมากครับ ปิดหน้ากากพรานบุญให้พี่ lee531 ครับผม

ส่วนปลากัดยังเหลืออยู่ 2 ตัวจ้าาาาา ตะกรุด+หน้าพรานปิดแล้วครับผม
MaRuKo โพสต์เมื่อ 13-12-2010 01:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จองปลากัด 1 ตัวค๊าาาาาาาาาาาาาาาาา แต่ขอถ้วนๆๆๆได้มั้ย
ToMoToM โพสต์เมื่อ 13-12-2010 01:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจองค์ดำที่รอง หน้ากากพรานบุญ นะครับ อิอิ
สวยดีครับ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 13-12-2010 01:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจองค์ดำที่รอง หน้ากากพรานบุญ นะครับ อิอิ
สวยดีครั ...
ต้นฉบับโพสโดย ToMoToM เมื่อ 13-12-2010 01:24

ขุนแผนมหาเทพรัญจวน เนื้อผงมหาภูติลิ้นทองหรอครับเป็นพิมพ์เล็ก
ฝังตะกรุด1ดอก หลวงพ่อจารให้ด้วยครับตอนนี้รอยจารเลือน ๆไปแว้วงะ
ToMoToM โพสต์เมื่อ 13-12-2010 08:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนมหาเทพรัญจวน เนื้อผงมหาภูติลิ้นทองหรอครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 13-12-2010 01:34

เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 14-12-2010 11:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปิดปลากัด 1 ตัวครับผม

เหลือปลากัดอีก1 ตัวสุดท้ายคร๊าบบบบบ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 15-12-2010 11:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้จัดส่งหน้ากากพรานบุญให้พี่ Lee 531 แล้วครับ

ตอนนี้มีปลากัดเหลืออยู่ตัวเดียวคร๊าบบบบบบบบ
thames โพสต์เมื่อ 2-1-2012 23:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปลากัดยังอยู่ไหมคับ ขอจองครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 21:02 , Processed in 0.204498 second(s), 9 queries , File On.