เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
12646
12
ซ่อนแถบด้านข้าง

อยากทราบ พุทธคุณของยันต์พระนารายณ์ครับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบ พุทธคุณของยันต์พระนารายณ์ครับ

ทานใดมีความรู้ช่วยบอกที่ครับ และคาถาที่ใช้ในการบูชาพระนารายณ์ใครรู้บอกหน่อยก็ได้นะครับ
และสำนักใดหรือวัดไหนที่เด่นในยันต์นี้ครับ..แนะนำรายละเอียดด้วย..ขอบคุณครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| natacha007 โพสต์เมื่อ 4-12-2010 16:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด natacha007 เมื่อ 4-12-2010 16:41

ขอบคุณครับที่แนะนำ และเน้นทางคงกระพัน แคล้วคลาด และเมตตา ด้วยรึเปล่าครับ
และที่ว่ายันต์ใหญ่นี้หมายถึงอะไรครับ..
vampire โพสต์เมื่อ 4-12-2010 21:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ความรู้อีกแล้ว
kaineverdie โพสต์เมื่อ 4-12-2010 21:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมารับข้อมูล
pocko โพสต์เมื่อ 5-12-2010 19:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมารับข้อมูล ด้วยคน
wachinobu โพสต์เมื่อ 5-12-2010 19:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เเวะมารับข้อมูล อันนี้ ยันรายหว่าhttp://khalong.com/board2/redire ... 6096402103#lastpost
game99 โพสต์เมื่อ 6-12-2010 00:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| natacha007 โพสต์เมื่อ 6-12-2010 15:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ..สำหรับทุกท่านที่มาให้ข้อมูลครับ
ล้วนแต่เป็นประโยชน์ทั้งสิ้นครับ..
danutgood โพสต์เมื่อ 6-12-2010 22:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทางวัดขนอนเหนือจะมีพระยันต์ นารายณ์ 3 หน้า 6 กร อีกด้วยครับ
 เจ้าของ| natacha007 โพสต์เมื่อ 7-12-2010 07:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยันต์พระนาราณ์ จะมีแตกต่างกันไปแล้วแต่ อาจารย์ที่ได ...
ต้นฉบับโพสโดย Saran19 เมื่อ 6-12-2010 17:58

สายวัดขนอนเหนือของหลวงพ่อพรหมเป็นยังไงบ้างครับช่วยแนะนำทีพอดีผมอยู่อยุธยานะครับ
เห็นว่ายันต์เด่นๆเลย ก็ เก้ายอด พระนารายณ์ พระบุตร พระลบ เห็นบอกว่าเหนียวมากและเป็นยันต์
ที่สืบทอดมาแต่โบราณนะครับ..มีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ..ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| natacha007 โพสต์เมื่อ 7-12-2010 19:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ..ใครมีความคิดเห็นเพิ่มเติมได้นะครับ
orn7seven โพสต์เมื่อ 21-1-2011 13:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมารับข้อมูล ด้วยคน
wawatep โพสต์เมื่อ 21-1-2011 16:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด wawatep เมื่อ 21-1-2011 16:17

ของอาจารย์เจียกมีนารายณ์แผลงศรครับ...นอกจากป้องกันตนเองได้แล้วยังสามารถป้องกันผู้ที่ร่วมเดินทางไปได้ด้วยครับ....ถือว่าเป็นของสูง และเป็นเทวาผู้ปกป้องธำรงค์ครับ ตามหลักของพรามณ์-ฮินดูนั้น มีมหาเทพอยู่ 3องค์ เชื่อกันว่า พระพรหมคือผู้สร้าง พระนารายณ์คือผู้ปกป้อง พระศิวะคือผู้ทำลาย (แต่เท่าที่ดู โดยมากพระศิวะ จะให้พระนารายณ์ท่านออกโรงขจัดมารเกือบทุกครั้ง)และมีอยู่หลายตำนานที่องค์นารายณ์ท่านปราบมารโดยมิได้ใช้กำลังแม้แต่น้อย ท่านสามารถเอาชนะด้วยปัญญา.....แผ่นดินสยามของเราก็ยังมีพระนารายณ์ ที่อวตาลลงมาปราบยุคเข็ญ ให้แผ่นดินสยามและปวงชนชาวไทยโดยมิได้ทรงเห็นแก่เหน็ดเหนื่อยแม้แต่น้อย....ทุกยุคทุกสมัยแผ่นดินไทยรอดพ้นหมู่มาร มาด้วยพระปรีชา ของสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทุกๆพระองค์....นับตั้งแต่สมัยสุโขทัยเรื่อยมา จนรัตนโกสินทร์ แผ่นดินไทยยังคงเป็นเอกราชอยู่ได้ เราจงมาร่วมใจทำให้บ้านเมืองของเรา สงบร่มเย็นกันเถิด เริ่มจากครอบครัวของเราเองก่อน แล้วค่อยๆขยายมาในสังคม ไม่ใช่เพื่อใครแต่เพื่อลูกหลานของเราเอง...เขาจะได้มีสังคมที่ดี มีบ้านเมืองที่สงบสุข แค่นึกเราก็คงนอนตายตาหลับ เช่นเดียวกับบรรพชนของเราในอดีต ที่ท่านยอมสละเลือดเนื้อเพื่อปกป้องแผ่นดินสยามไว้ให้พวกเราไงครับ......รักนะถึงได้พร่ำยาว....ยังไงก็ทนอ่านหน่อยเด้อ พี่น้อง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 18:21 , Processed in 0.138423 second(s), 8 queries , File On.