เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6616
15
ซ่อนแถบด้านข้าง

อยาก เห็น รอย สัก ของ อาจารย์ เมือง สุ 1000 บุรี ครับ

[คัดลอกลิงก์]
LEXJA007 โพสต์เมื่อ 11-11-2010 12:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
อยาก เห็น รอย สัก ของ อาจารย์ เมือง สุ 1000 บุรี ครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Jay โพสต์เมื่อ 11-11-2010 21:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
    อิ อิ มารอชม ด้วยคน
 เจ้าของ| LEXJA007 โพสต์เมื่อ 16-11-2010 12:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
*-* *-* *-* *-*
joezolo โพสต์เมื่อ 27-12-2010 11:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังไม่มีครับ รออาตมากลับไปจำวัดที่สุพรรณก่อนจะให้ลูกศิษย์มาลงให้ดู สุพรรณบุรีอาจารย์น้อยมากๆไม่ดังเรื่องสักแต่ดังพระเกจิขออาตมาร่ำเรียนให้เข็มกว่านี้ก่อนคนสุพรรณจะได้มาแบ่งปันกับเขาได้บ้าง
peach โพสต์เมื่อ 27-12-2010 12:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด peach เมื่อ 27-12-2010 12:20

ขอโทษนะครับผมคนสุพรรณความรู้น้อยครับ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
นครปฐมท่านเป็นศิษย์สายสุพรรณครับ เพราะฉะนั้นทุกท่านที่สักกับวัดนี้
ปฐมจารย์ของพวกท่านคือสายที่มาจากสุพรรณอยู่แล้วครับ ไม่ต้องสงสัยครับ
หลวงพ่อแดงวัดทุ่งคอกเป็นอาจารย์ของทุกท่านครับปฐมจารย์ของทุกท่านคือ
หลวงพ่อเนี่ยมวัดน้อย สุพรรณบุรีครับ ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ
ผมคนรู้น้อยครับ
joezolo โพสต์เมื่อ 27-12-2010 16:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืมกล่วมาดี
ในฐานะคนสุพรรณด้วยกันก็อยากกล่าวว่าหลวงพ่อท่านเป้นคนสุพรรณแต่ว่าท่านก็ได้ร่ำเรียนวิชามาหลายที่หลายสำนักบางวิชาอาจใฃ่แต่บางวิชาอาจจะไม่ใช่ในสายสุพรรณก็ได้อย่างว่าวิชาเสือตามที่ทราบมาก็ท่านได้ในป่าอ่ะครับ แล้วกะทู้นี้ก็พูดถึงอาจารย์ในสุพรรณหลวงพ่อเปิ่นก็เป็นคนสุพรรณแต่ไม่ได้อยู่สุพรรณอ่ะครับแล้วถ้าว่ากันตรงๆนอกจากหลวงลุงต้อย หลวงลุงติ่ง ใครอีกล่ะที่ได้ครอบกับหลวงพ่อ..?ถามว่ามีอีกไม มีครับ แต่ส่วนมากจะสึกกันหมดแล้ว อาจารย์เหลาอาจารย์โมช ก็สึกแล้ว
ที่วัดทุกวันนี้คนที่ครอบไม่ได้สัก คนที่สักไม่ได้ครอบ (หลวงลุงต้อย หลวงลุงติ่ง สักน้ำมัน)ผมว่าเรามาเริ่มไล่สายกันใหม่เลยดีกว่า ในฐานะคนสุพรรณคนหนึ่งก็จะค้นคว้าหามาให้ได้เพราะทุกวันนี้ก็ศึกษาวิชาสักยันต์อยู่ตลอดสำนักสักยันต์ในสุพรรณก็ไปหลายที่แต่ก็ไม่ได้สักเพราะยังไม่เจอที่ใช่จริงๆไม่ได้มาป่าวประกาศมาสนทนาแลกเปลี่ยนใครมีข้อมูลอะไรมาคุยกันได้นะครับ
จาก.....พระอภิชัย
peach โพสต์เมื่อ 27-12-2010 18:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด peach เมื่อ 27-12-2010 18:43

นมัสการพระคุณเจ้า ผมไม่ได้หมายความอย่างที่พระคุณเจ้าเข้าใจครับ
ต้องขอโทษท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ และต้องขอโทษพระคุณเจ้าด้วยครับ
ความเข้าใจของผมคือผมพูดถึงสายสุพรรณ ผมไม่ได้พูดถึงคนสุพรรณ
ในเมื่อหลวงพ่อเปิ่นท่านเรียนมาทางสายสุพรรณด้วยไม่ว่าจะเรียนอะไร
มาก็แล้วแต่ต้องถือครูเป็นหลังไม่ว่าครูท่านจะกี่รูป ท่านต้องถือครูท่านทุกรูปไม่ใช้ถือฉะเพราะ
ครูที่ให้วิชาสัก แล้วถ้าจะมานั่งนับว่าพระรูปนี้ครอบครูพระรูปนั้นไม่ครอบครู
แล้วที่สักกันยันต์ไม่ใช่ในสายหลวงพ่อเปินเลยใครจะบอกผมได้บ่างว่า
ที่สักมาเนี่ยปลอมเพราะพระที่สักยันต์นั้นไม่ได้ครอบ งงมั้ยครับ คือผมพูดถึงครูสายสุพรรณ
ไม่ได้หมายความว่าคนสุพรรณแต่ไปเรียกสักมาที่อื่น ครับ
สาธุๆบาปเปล่าครับคือชี้แจงเท่านี้ครับตามความเข้าใจ
maidee โพสต์เมื่อ 27-12-2010 20:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ต้องเถียงกันเข้าใจทั้ง2ล่ะครับ พระท่านก็เข้าใจคุณแต่ที่พระตอบก็ตรงตามกระทู้อ่ะครับ ที่พี่พูดเรื่องสายสุพรรณก็ถูก แต่กระทู้นี้กล่าวถึงอาจารย์สักยันต์สุพรรณ เป็นที่เข้าใจกันเด้อๆ
kotaro โพสต์เมื่อ 27-12-2010 23:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเห็นด้วยครับที่ว่าหลวงพ่อแดง วัดทุ่งคอกท่านเป็นหนึ่งในบูรพาจารย์ของหลวงปู่เปิ่นครับ
แต่วิชาสักที่หลวงปู่ใช้สักให้ศิษย์แต่เดิม เป็นของหลวงปู่หิ่ม อินทโชโต
ยันต์ครู เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย  หอมเชียง(ตามตำราใบลานของจริงๆเขียนว่า ขอมเชียง)
ถ้าคนที่รู้จริงๆจะรู้ว่า
มีใช้กันมาตั้งแต่สมัยหลวงปู่หิ่มแล้วครรับ
joezolo โพสต์เมื่อ 28-12-2010 22:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นี้ไงอีกหนึ่งผู้รู้ ขอบคูณสำหรับข่าวสาร
tor.20 โพสต์เมื่อ 28-12-2010 23:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ข้อมูลที่ถูกต้อง ..หลวงพ่อเปิ่นท่านเกิดนครชัยศรี นครปฐม แต่โยมทางฝ่ายมารดาขอท่านเป็นคนทุ่งคอก
และท่านเคยย้ายตามโยมไปอยู่ที่ทุ่งคอก ระยะหนึ่ง แล้วก็กลับมาอยู่นครชัยศรีอีก ทุกวันนี้ลูกหลานของท่านที่สุพรรณ
ปัจจุบันยังอยู่หลายคนครับ ..
joezolo โพสต์เมื่อ 29-12-2010 16:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งั้นผมขอถามหน่อยว่ากระทู้นี้อยากเห็นรอยสักของอาจารญย์ในสุพรรณหรือเราจะมากล่าวประวัติของหลวงพ่อกันครับ
เอาเป็นว่า หลวงพ่อเกี่ยวข้องกับสุพรรณบุรีและท่านมีอาจารย์อยู่สุพรรณบุรี  จบเรื่องของหลวงพ่อ
แล้วก็มารอดูลอยสักของอาจารย์ในสุพรรณกันดีกว่าไมครับ
mama_5baht โพสต์เมื่อ 8-1-2011 10:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สมาชิกใหม่เข้ามารอติดตามข้อมูลครับ
คณิศร โพสต์เมื่อ 8-1-2011 11:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามอยู่เหมือนกันครับ

*-*
danutgood โพสต์เมื่อ 30-1-2011 16:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ตี๋นี้ก็หนึ่ง อาจารย์สักครับ ท่านเป็นพระที่ดังด้านสักยันต์ มาก่อน จนในหมู่บ้าน หรือตำบลใกล้เคียง ไม่ให้ลูกหลานเข้ามาใกล้ เพราะกลัวว่าจะเป็น นักเลง จะไม่ทำมาหากิน ท่านเป็นที่ขึ้นชื่อ ในด้านการสักมานาน แต่ทว่า ไม่มีคนไหน ที่จะรู้จักษ์ท่าน ท่านเป็น เหมือนพระอุปคุต หรือ เรียกท่านว่า พระเสือซ่อนเล็บ คมในฝัก เป็นพระสายสุพรรณ และเป็นสายเลือดสุพรรณแท้ ที่เรียกได้ว่า กูก็ชายชาติเสือ ไม่เคยขอเนื้อใครกิน
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 18-5-2024 06:40 , Processed in 0.271778 second(s), 9 queries , File On.