เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

***เชิญร่วมประมูลวัตถุมงคล....เพื่อร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปกับเมืองเสน่ห์กาหลง***

ปิด [คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 26-10-2010 14:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยอดประมูลตอนนี้ 1750 บาทครับผมอีกเกือบ1ชั่วโมงครับลุยต่อเลย ทำบุญๆคร๊าบบบบบบ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
KongkrapuN โพสต์เมื่อ 26-10-2010 14:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1810
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 26-10-2010 14:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
rastaman โพสต์เมื่อ 26-10-2010 14:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1850 ไปครับๆๆๆๆ

เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 26-10-2010 14:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหลือเวลาอีก นิดหน่อยครับ ถ้ายอดแตะ2000 ผมมีของแถมเล็กน้อยให้อีก1รายการครับสู้ๆ
rastaman โพสต์เมื่อ 26-10-2010 14:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อีกนิดครับ
rastaman โพสต์เมื่อ 26-10-2010 15:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- -
KongkrapuN โพสต์เมื่อ 26-10-2010 15:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1950 .... ทันไหม ....
hrod1 โพสต์เมื่อ 26-10-2010 15:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แหม ไปเพลินกระทู้อื่น ลืมไปว่าปิดบ่าย 3 โมง ขอแสดงความยินดีกับผู้ประมูลได้ด้วยนะครับ และก็ขออนุโมทนาบุญกับคุณวินนี่ด้วยครับ ในการบริจาคร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูปกับเมืองเสน่ห์กาหลง ในครั้งนี้ครับ
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 26-10-2010 15:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณคงกระพันไม่ทันนะครับรายการนี้ขอปิดให้คุณ rastaman ยอดการประมูลรายการนี้อยู่ที่ 1850 บาทครับ และเงินทั้งหมดผมจะนำไปร่วมทำบุญกับเมืองเสน่ห์กาหลงและผมก็จะเพิ่มเติมในส่วนของผมอีกจำนวนหนึ่งครับโดยส่งต่อให้เจ้าเมืองเป็นผู้ดำเนินต่อไปครับ ขอขอบคุณ ท่าน rastaman  และชาวเมืองทุกท่านที่ให้ควา่มสนใจครับ
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 26-10-2010 15:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

กรุณาส่งรายละเอียดทาง pm ให้ผมด้วยนะครับจะดำเนินการจัดส่งให้หลังจากโอนเงิน1วันครับผม
Hi-Bridge โพสต์เมื่อ 26-10-2010 15:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมครับๆ .. อนุโมทนากับท่านเจ้าของกระทู้ + ผู้บริจาคเงินฯ และผู้ร่วมประมูลทุกท่านครับ ..สาธุๆๆ
กริ่ง โพสต์เมื่อ 26-10-2010 20:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำบุญกับเจ้าเมืองขอให้อยู่กันนานๆครับ
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 26-10-2010 22:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำบุญกับเจ้าเมืองขอให้อยู่กันนานๆครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย กริ่ง เมื่อ 26-10-2010 20:15

ไม่ใช่ทำกับเจ้าเมืองเท่านั้นนะครับ เราชาวเมืองร่วมทำบุญด้วยกันคร๊าบบ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

ดูบันทึกคะแนน

cho โพสต์เมื่อ 17-12-2010 17:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 17-12-2010 17:22

โชวกาหลงบริจาคเงิน60000 (2).jpg

เจ้าของเว็บไซต์เมืองเสน่ห์กาหลง มอบเงินบริจาค 60,000 บาท

ณ. อุทยานพุทธสีทันดร

ต.หนองหมากฝ้าย อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว

วันพุธที่ 15 ธันวาคม 2553

เพื่อร่วมสร้างพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ หน้าตัก 2 เมตร

คุณนิชาภา เจ้าของเว็บไซต์เมืองเสน่ห์กาหลง ตัวแทนสมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลงกว่า 3,000 คน และคณะ เดินทางไปมอบเงินสร้างพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ ณ.อุทยานสีทันดร ให้กับ พระอาจารย์ขวัญเมือง สุธมโม เจ้าอาวาสวัดเทพเศรษฐีอรัญญาวาส ประธานศูนย์กลางรับบริจาคเงิน และหล่อพระในอุทยานพุทธสีทันดร โดยคุณนิชาภามอบเงินบริจาคจำนวน 60,000 บาท

เมืองเสน่ห์กาหลง เปิดโครงการเชื่อมบุญให้กับสมาชิกเว็บไซต์เมืองเสน่ห์กาหลงได้มีโอกาสร่วมกันบริจาคเงินเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ ตั้งแต่เดือนมิถุนายน 2553 ที่ผ่านมา โดยประชาสัมพันธ์ผ่านชุมชนโซเชี่ยลเน็ตเวิร์คเว็บไซต์เมืองเสน่ห์กาหลง หรือ khalong.com สมาชิกต่างร่วมปิติยินดี พร้อมให้การตอบรับสนับสนุนเงินบริจาคเรื่อยมา ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกนำวัตถุมงคลของอาจารย์ที่ตนเองศรัทธามาประชาสัมพันธ์เพื่อให้สมาชิก และผู้สนใจร่วมบริจาคเงิน อาทิ พระอาจาย์นวน เจ้าอาวาสวัดแจ้ง จ.ตรัง มอบหลวงปู่ทวด อ.หม่อม จำนวน 100 องค์ เมืองเสน่ห์กาหลงจึงนำประกาศให้สมาชิกได้มีโอกาสร่วมบุญ คุณเจ-สมาชิกผู้ศรัทธาหลวงตาวาส สร้าง และนำหนุมานแกะรักซ้อนของหลวงตาวาส วัดสพานสูงให้สมาชิกร่วมบูชา จำนวน 12 ตัว อาจารย์ชนม์ศิริชัย อาจารย์ผู้สืบสานวิชาปรมาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง สร้าง และนำผ้ายันต์บัวบังใบให้สมาชิกร่วมทำบูชา จำนวน 200 ผืน ครูเสก ร่วมบอกบุญแก่สาธุชน ญาติ โยม ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลง และสมาชิกเจ้าของร้านพระเครื่องออนไลน์ในอมูเล็ต ซิตี้ ของเมืองเสน่ห์กาหลง ต่างขานรับร่วมโครงการบุญครั้งนี้ ด้วยการนำวัตถุมงคลจากร้านตนเอง ร่วมประชาสัมพันธ์-ประมูล เพื่อนำเงินมาร่วมบริจาคครั้งนี้ด้วย ซึ่งทุกครั้งที่มีข่าวประกาศบุญเพื่อร่วมสร้างพระกับเมืองเสน่ห์กาหลง เจ้าของร้านมักได้รับการตกลงอย่างรวดเร็ว แสดงให้เห็นถึงความสามัคคีเพื่อร่วมสร้างบุญระหว่างเพื่อนสมาชิกด้วยกัน โดยเฉพาะผู้ที่บูชาเสด็จแม่ยั่วเมืองจากเมืองเสน่ห์กาหลง ย่อมเท่ากับร่วมบริจาคเงินสร้างพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ ณ.อุทยานพุทธสีทันดรในครั้งนี้เช่นกัน

อุทยานพุทธสีทันดร บนพื้นที่กว่า 100 ไร่ ณ. ตำบลหนองหมากฝ้าย อ.วัฒนานคร จ.สระแก้วแห่งนี้ ท่านอาจารย์หม่อม พุธธิโพธิสัตต์ นิรนาม ไตรภูมิ ประธานวางศิลาฤกษ์ โดยมีสาธุชนผู้ศรัทธาทั่วสารทิศต่างเดินทางมาร่วมพิธีในครั้งนี้อย่างคับคั่ง อีกไม่นานพื้นที่แห่งนี้..จะเป็นอุทยานธรรมที่สำคัญแห่งหนึ่งในสยามประเทศ

ขแ

เมืองเสน่ห์กาหลง คือ โซเชียลเน็ตเวิร์คของผู้หลงใหลเครื่องรางมหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม พระเครื่อง และเรื่องสักยันต์ เป็นแหล่งสุภาพชนออนไลน์ของศิษยานุศิษย์จากบูรพาจารย์ทุกสายทั่วสารทิศ สมาชิกต่างเข้ามาพูดคุย-แลกเปลี่ยน ประสบการณ์จริงผ่านเว็บบอร์ดเมืองเสน่ห์กาหลง  เมืองเสน่ห์กาหลง ก่อตั้งจากแรงศรัทธาต่อบารมีท่านอาจารย์หม่อม และบูรพาจารย์เจ้าของวิชาทุกท่าน ภายใต้คอนเซปต์ no rule โดยจำลองเว็บไซต์ khalong.com เสมือนเป็นเมืองหนึ่งที่มีอยู่จริง แต่จะมีเฉพาะในโลกไซเบอร์เท่านั้น จึงมักใช้คำว่า ชาวเมือง แทนคำว่า สมาชิก และสมาชิกก็มักใช้คำว่า เข้าเมือง แทนคำว่า เข้าเว็บไซต์ และไม่นานมานี้ เมืองเสน่ห์กาหลง ตอบรับเจ้าของร้านพระเครื่องออนไลน์ผู้สนใจ ด้วยการเปิด Amulet City อย่างเป็นทางการ ทั้งนี้ เพื่อเปิดโอกาสให้สมาชิก ร่วมแบ่งปันเครื่องราง-พระเครื่อง ให้กับพี่-น้องในเมืองเสน่ห์กาหลงได้ครอบครองด้วยการบูชา หรือทำบุญ   เมืองเสน่ห์กาหลงกลางโลกไซเบอร์แห่งนี้..แม้เป็นเมืองเล็กๆที่พึ่งก่อตั้งมาไม่นาน แต่ตอบโจทย์คนรุ่นใหม่ผู้สนใจปาฏิหารย์จากเครื่องราง-พระเครื่องได้อย่างตรงใจที่สุด พุทธศิลป์จากบูรพาจารย์ทั่วสยามประเทศ ถูกบันทึกเรื่องราวทุกวันไว้ที่นี่!  

เมืองเสน่ห์กาหลง...

xx

xx

ขอแสดงความยินดีกับสมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลง และสาธุชนทุกท่าน ผู้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการเผยแพร่พุทธศาสนสถานของประเทศไทย โดยร่วมสร้างอุทยานกับท่านอาจารย์หม่อมแห่งนี้ ท่านใดยังประสงค์ร่วมสร้างบุญใหญ่ครั้งนี้กับเมืองเสน่ห์กาหลงเพิ่มเติม โปรดโอนเงินบริจาคมาที่ nichapa cholvibul ธนาคารกรุงเทพ สาขาราชเทวี เลขที่บัญชี 12345 25424 โดยคุณนิชาภาอาสาเป็นตัวแทนเพื่อนำเงินบริจาคเพิ่มเติมครั้งนี้ส่งมอบกับพระอาจารย์ต่อไป

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 28-4-2024 01:19 , Processed in 0.431127 second(s), 7 queries , File On.