เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
23516
66
ซ่อนแถบด้านข้าง

สกู๊ปพิเศษ! เจ้าเมืองพาชมบารมี อ.หม่อม พิธีวางศิลาฤกษ์ สร้างอุทยานพระศรีอริยะฯ

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 18-10-2010 15:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 8-12-2011 16:41

เจ้าเมืองพาชมบารมี อ.หม่อม
  พิธีวางศิลาฤกษ์ สร้างอุทยานพระศรีอริยะ พุทธสีทันดร
         อุทยานพระศรีอริยะ พุทธสีทันดร

(พื้นที่กว่า 100 ไร่)
      ณ.บ้านท่าช้าง ต.หนองหมากฝ้าย อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว

เมื่อคืนวันศุกร์ที่ 1 ตุลาคม ที่ผ่านมา เจ้าเมืองไปร่วมพิธีวางศิลาฤกษ์ สร้างอุทยานศรีอริยะพุทธสีทันดร 5,000 องค์ พื้นที่กว่า 100 ไร่ผืนนี้ พระอาจารย์ขวัญเมือง เจ้าอาวาสวัดเทพเศรษฐีอรัญญาวาส กล่าวว่า 'สถานที่แห่งนี้ จะถูกเนรมิตรเป็นอุทยานธรรมขนาดใหญ่ของจังหวัดสระแก้วในไม่ช้านี้ ขณะนี้ญาติ-โยม เริ่มทยอยนำปัจจัยมาร่วมสมทบทุนเพื่อสร้างพระ ด้วยการบอกบุญต่อกันมาในแวดวงศิษยานุศิษย์ของพระอาจารย์ อีกไม่นานเกินรอ พระพุทธเจ้า  28 พระองค์ (หน้าตัก 2 เมตร) พระศรีอริยะพุทธสีทันดรอีก 5,000 องค์ก็น่าจะแล้วเสร็จ ทั่วพื้นที่อุทยานแห่งนี้..แน่นอนที่สุด 1 ในพระเจ้า 28 พระองค์นั้น พี่-น้องเมืองเสน่ห์กาหลงร่วมขอเป็นเจ้าภาพอย่างแน่นอน

อ.หม่อมศรีทันดร (3).jpg

เจ้าเมืองเดินทางจากกรุงเทพฯ ไปที่วัดเทพเศรษฐี อรัญญาวาส อ.วัฒนานคร เพื่อนำเงินบริจาคสร้างพระ 9 เมตรของพี่-น้องสาธุชนเมืองเสน่ห์กาหลงไปถวายให้กับพระอาจารย์ขวัญเมือง (อย่างงนะคะ สร้างพระ 9 เมตรที่ได้ผ้ายันต์พระพิฆเนศ กับผ้ายันต์พระนเรศวรของอ.หม่อมไงคะ งานนี้กำหนดเทพระวันที่ 9 มกราคม ปีหน้า) และไม่ลืมจะนำภาพพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลของวัดเทพเศรษฐีฯ มาให้ชมกันด้วย...เมื่อพิธีสิ้นสุดลงในช่วงเย็น พระสงฆ์ทุกรูปต่างทยอยเดินทางไปที่บ้านท่าช้าง เพื่อร่วมพิธีวางศิลาฤกษ์ พุทธอุทยานพระศรีอริยะ พุทธสีทันดร จ.สระแก้ว
อ.หม่อมศรีทันดร (16).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (18).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (19).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (17).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (20).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (21).jpg
พิธีเริ่มขึ้นแล้ว...ท่านอาจารย์หม่อมของเรา..หลวงปู่เกลี้ยง และเกจิ อาจารย์นั่งปรกในปรัมพิธี....เสร็จพิธีอาจารย์ท่านโปรยพระให้ญาติโยม เจ้าเมืองก็ไม่ได้กะเขาเช่นเคย..555 แต่มีพี่ๆ เมตตาให้หลวงปู่ทวดเหล็กไหลมาค่ะ..มีสมาชิกเมืองเสน่ห์ท่านหนึ่งเข้ามาทักทายบริเวณพิธีด้วยนะคะ..แต่มาแบบไม่เผยชื่อ..เอ้าแล้วเมื่อไหร่จะได้รู้จักกัน.. วิ่งหนีอายๆ ไปซะงั้น! เอาเป็นว่าสุดหล่อท่านนั้น เราขอเชิญท่านนั้นมาร่วมบุญสร้างพระด้วยกันเสียเลยนะคะ..
อ.หม่อมศรีทันดร (22).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (24).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (23).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (25).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (26).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (27).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (28).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (29).jpg
เป็นที่ทราบกันดีแล้วว่า..พี่-น้องชาวเมืองเสน่ห์กาหลงทุกท่าน ต่างร่วมสมทบเงินบริจาคมาเพื่อสร้างพระหน้าตัก 2 เมตร (เดิม 32 นิ้ว) เราจึงนำภาพพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ (เพิ่งสร้างองค์แรกในอุทยานฯ) และภาพอุทยานศรีอริยเมตรัย พุทธสีทันดร มาให้ทุกท่านชมชิมลางกัน แลกกับการไม่ได้ไปช๊อปปิ้งโรงเกลือ โครงการสร้างพระนี้ ถือว่าพวกเราได้สะสมเงินสร้างพระกันมาบ้างแล้วพอสมควร (ยอดประมาณ 8 พันบาท แต่องค์พระ พระอาจารย์ท่านกำหนดไว้ที่ 30,000 บาท) เมื่อเรารวบรวมเงินบริจาคครบแล้ว เราจะนำไปมอบให้กับพระอาจารย์ขวัญเมือง เจ้าอาวาสวัดเทพเศรษฐีอรัญญาวาส เพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1 ใน 28 พระองค์ในอุทยานนี้...
กระทู้บริจาคเงินสร้างพระที่ผ่านมา http://khalong.com/board2/thread-2781-1-1.html
กระทู้บริจาคเงินสร้างพระที่ผ่านมา http://khalong.com/board2/forum-39-1.html
กระทู้บริจาคเงินสร้างพระที่ผ่านมา [url=http://khalong.com/board2/thread-4098-3-1.html]http://khalong.com/board2/thread-4098-3-1.html[/url]
กระทู้บริจาคเงินสร้างพระที่ผ่านมา http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=4828&highlight=
กระทู้บริจาคเงินสร้างพระที่ผ่านมา http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=4968&highlight=%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0

ถือโอกาส ประชาสัมพันธ์ให้ทุกท่านทราบโดยพร้อมเพรียงกัน โดยกำหนดการคร่าวๆ หากเงินเรามียอดถึง 30,000 บาท ประมาณวันที่ 2 พย. 2553 เราจะเดินทางนำเงินสร้างพระไปมอบให้กับพระอาจารย์ขวัญเมือง พร้อมร่วมเทปูนหล่อพระด้วยกันที่อุทยานด้วยกัน ท่านใดสนใจ..เรียนเชิญนะคะ!!
อ.หม่อมศรีทันดร (1).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (2).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (5).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (4).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (6).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (9).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (7).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (15).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (8).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (12).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (11).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (13).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (14).jpg
อ.หม่อมศรีทันดร (10).jpg
ข่าวดี...
ด้วยความเมตตาจากพระอาจารย์ขวัญเมือง..เจ้าอาวาสวัดเทพเศรษฐีอรัญญาวาส จ.สระแก้ว แจ้งว่า..

สาธุชนเมืองเสน่ห์กาหลง ผู้ร่วมบริจาคเงินสร้างพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ พระหน้าตัก 2 เมตร ในอุทยานศรีอริยะ พุทธสีทันดร ตั้งแต่วันอังคารที่ 19 ตุลาคม 2553 จะขอมอบวัตถุมงคลที่ระลึกของท่าน ดังต่อไปนี้

300 บาท เหรียญพระเศรษฐีขวัญ ชนะสิบทิศ รุ่นแรก เนื้อทองแดง
1,000 บาท เหรียญพระเศรษฐีขวัญ ชนะสิบทิศ รุ่นแรก เนื้อสัมฤทธิ์กำไลโบราณ

หมายเหตุ เงินบริจาคไม่รวมค่าจัดส่งแบบลงทะเบียน 50 บาท ได้รับวัตถุมงคลอย่างช้าที่สุด ช่วงกลางเดือนมกราคม 2554, ในภาพคือ mold ของเหรียญพระเศรษฐีขวัญ ยังไม่ใช่ของจริง

วิธีจัดการเงินบริจาค
รวบรวมเงินนำไปมอบให้กับพระอาจารย์ขวัญเมือง ผู้จัดการเงินบริจาคพระในอุทยานศรีอริยะนี้ เพื่อสมทบเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ จำนวน 1 องค์ ในอุทยานศรีอริยะ พุทธสีทันดร

วิธีการจัดส่งวัตถุมงคล
1. เฉพาะสมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลง กรุณาโพสข้อความหน้าบอร์ดทุกครั้งที่มีการโอนเงินบริจาคแล้ว
2. ส่งเมล์ cho.khalong@hotmail.com สำหรับที่อยู่จัดส่งของท่าน พร้อมระบุจำนวนเงินที่โอนแล้ว
3. คุณโชว รวบรวมรายการส่งวัตถุมงคลไม่เกินกลางเดือนมกราคม 2554
ขอขอบพระคุณ พระอาจารย์ขวัญเมือง (หลวงปูเต่า) เจ้าอาวาสวัดเทพเศรษฐีอรัญญาวาส สระแก้ว ร่วมมอบวัตถุมงคลเพื่อสาธุชนผู้ร่วมบุญในครั้งนี้

หลวงปู่เต่า (พระอาจารย์ขวัญเมือง) ท่านเป็นหนึ่งในเกจิอาจารย์ที่ร่วมปรกอธิฐานจิตปลุกเสกวัตถุมงคลของท่านอาจารย์หม่อมเกือบทุกพิธี เหรียญรุ่นแรกของท่านนี้ ปลุกเสกมาแล้วหลายวาระ หลายพิธีใหญ่ ดีทุกเรื่อง ความสำเร็จทั้งสิบทิศ ชัยชนะ มหาอุตม์ โภคทรัพย์ ด้านหลังจิ้งจกเก้าหางล้อมรอบพญาเต่าเรือน อันว่าเต่าเรือนและจิ้งจกนั้นว่าด้วยทรัพย์สินเงินทอง ข้าวของ ค้าขายดีไล่อัปรีย์จัญไร เมตตา มหานิยมไม่มีที่สิ้นสุด

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่ คุณโชว 0818300 806 cho.khalong@hotmail.com
1 ในพระเจ้า 28 พระองค์ที่อุทยานนี้..
กำลังรอเงินบริจาคจากท่านอยู่...

ท่านใด..ยังไม่ได้ร่วมบุญสร้างพระด้วยกัน... อย่าลืมนะคะ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 7รัก +44 หลง +30 เสน่ห์แรง +10 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10 + 20
steelpony + 10
rynyapatch + 2
CUTE19 + 10 + 10
hrod1 + 2

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
HolyMax โพสต์เมื่อ 18-10-2010 16:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ซู้ดดดดดดยอดดดดดดดดดดดด
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 18-10-2010 16:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมครับ...

ภาพก็สวยเข้มขลัง
zrkonixx โพสต์เมื่อ 18-10-2010 16:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น้ำ. โพสต์เมื่อ 18-10-2010 16:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
unclep โพสต์เมื่อ 18-10-2010 16:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยอดเยี่ยมครับ.......k.cho  แบ่งบุญให้บ้างนะครับ
koygf โพสต์เมื่อ 18-10-2010 17:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยืนยันว่าพิธียิ่งใหญ่มากค่ะ เพราะก้อยก็ไปมา พิธีครั้งนี้ยิ่งใหญ่อลังการณ์กว่าครั้งไหนๆเลยก็ว่าได้ค่ะ
ChaoKoon โพสต์เมื่อ 18-10-2010 17:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รอก่อนนะเจ้าเมืองจะโอนเงินไปสมทบด้วย
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 18-10-2010 17:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

งั้นก้อยร่วมบุญสร้างพระครั้งนี้ด้วยนะคะ สาธุ๊
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 18-10-2010 17:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยอดเยี่ยมครับ.......k.cho  แบ่งบุญให้บ้างนะครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย unclep เมื่อ 18-10-2010 16:58

พี่ร่วมบริจาคด้วยกันเลยดีกว่าค่ะ
koygf โพสต์เมื่อ 18-10-2010 17:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จ้า พี่โชว์ก้อยได้ร่วมบุญไปแล้วเรียบร้อยจ้า
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 18-10-2010 17:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จ้า พี่โชว์ก้อยได้ร่วมบุญไปแล้วเรียบร้อยจ้า ...
ต้นฉบับโพสโดย koygf เมื่อ 18-10-2010 17:10

อ่อ ไม่ได้ร่วมผ่านทางเว็บใช่ไหมคะ?
kaineverdie โพสต์เมื่อ 18-10-2010 18:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เริ่ม....แล้วอีกไม่นานเกินสามปีน่าเสร็จทั้งหมดเน้อ
Jay โพสต์เมื่อ 18-10-2010 18:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
    สาธุ อนุโมทนาบุญ   พิธี สุดยอด เข้มขลัง ครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 18-10-2010 18:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เริ่ม....แล้วอีกไม่นานเกินสามปีน่าเสร็จทั้งหมดเน้อ ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 18-10-2010 18:18

ถ้าสายนี้.. คิดว่าน่าจะสามเดือนจ๊ะท่านไก่... แล้วจะอึ้ง!!
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 10-5-2024 02:22 , Processed in 1.696235 second(s), 9 queries , File On.