เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
35040
25
ซ่อนแถบด้านข้าง

แนะนำสำนักสักยันต์ ลงอาคมในปัจุบันที่ยังหลงเหลือ

[คัดลอกลิงก์]
**โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านข้อมูลนะครับ กระผมมิใด้มีเจตนาที่จะ โปรโมตโฆษณา อาจารย์ท่านใดท่านหนึ่ง แม้แต่น้อย แต่อยากจะนำเสนอ ลายแทง เล็กน้อยเท่านั้นครับ

สายบรรพชิต

- วัดบางพระ ตำบลบางแก้วฟ้าอำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม สืบทอดสายวิชาลุ่มน้ำนครชัยศรี (สะดุ้งกลับ) หลวงปู่หิ่ม -หลวงพ่อเปิ่น ปัจุบันที่วัดยังมีพระที่สืบทอดการสักอยู่หลายท่าน (พระอาจารย์ต้อย,พระอาจารย์อภิญญา,พระอาจารย์ติ่ง,พระอาจารย์แป๊ว,พระอาจารย์นันต์,พระอาจารย์หมี  ยันต์ที่เป็นเอกลักษณ์ของวัดคือ เก้ายอด ,แปดทิศ , งบน้ำอ้อย, เสือbig foot เป็นต้น

- วัดขนอนเหนือ อำเภอบางปะอิน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา สายวิชาหลวงพ่อขัน วัดนกกระจาบ(พระบุตร-พระลบ) เหนียวขึ้นชื่อ ปัจุบันพระอาจารย์โมกข์ หลานชายและศิษย์ของหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ เป็นผู้สืบทอดการสัก แต่ไม่บ่อยนัก จะพิจารณาเป็นครั้งคราวไปครับผม ยันต์ที่ขึ้นชื่อคือ พระบุตร,พระลบ (ลูกชายพระราม) สักที่สีข้างซ้าย-ขวา พระพรหม, บัวแก้ว , เก้ายอด

- วัดกุนทีรุทธาราม (วัดห้วยขวาง) เขตห้วยขวาง กรุงเทพมหานคร  โดยพระอาจารย์สุวิทย์ ปิยธัมโม(พระอาจารย์ปื๊ด) ท่านนี้ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นโดยตรงครับ และอีกหลายอาจารย์ ไม่อาจจะกล่าวใด้หมดครับผม แต่ไม่ใด้สักทุกวัน อยากทราบก้อเชิญที่วัดครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| beam^^pinklao โพสต์เมื่อ 6-1-2010 05:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- วัดศาลาแดง เขตทวีวัฒนา กรุงเทพมหานคร โดยพระอาจารย์นคร โฆษการี (อ.ปุ้ม) ท่านนี้อยู่ศึกษาวิชากับหลวงตาเผือด วัดมะกอก ตลิ่งชันมาหลายปี หลวงตาเผือดเป็นศิษย์ท่านหนึ่งของ อาจารย์เที่ยง น่วมมานา วัดทอง บางกอกน้อย

- วัดนก จรัญสนิทวงศ์ 13 แขวงคูหาสวรรค์ เขตภาษีเจริญ กรุงเทพมหานคร  โดยพระอาจารย์หน่อย (พระอาจารย์หน่อยเรียนมาจาก อาจารย์ถวิล ตลิ่งชัน)

ข้อมูลทั้งหลายนี้ มาจากประสบการณ์ที่ใด้เข้าไปสัมผัสมาเองทั้งสิ้น มิใช่การฟังมาแล้วมาพูดต่อ ฉะนั้น ควรใช้วิจารณญาณก่อนจะเข้าหาครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เนื่องจากบางทีท่านเหล่านั้นอาจมีกิจของสงฆ์อยู่บ้าง

ด้วยความเคารพ
 เจ้าของ| beam^^pinklao โพสต์เมื่อ 10-1-2010 17:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้ไม่ค่อยมีไอเดีย หัวมันตึ๊บๆยังงัยไม่รู้

แล้วมารออ่านกันต่อนะครับ

++++
 เจ้าของ| beam^^pinklao โพสต์เมื่อ 11-1-2010 04:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทีนี้มาสายฆราวาสบ้าง **โปรดใช้วิจารณญาณในการรับข้อมูลมากๆ เนื่องจากสำนักทั้งหลายที่ผมกล่าวมานั้น ไม่ใด้มีผลประโยชน์ใดๆกับตัวผู้โพสท์กระทู้ทั้งสิ้น เพียงอยากจะเผยแพร่ในบางแง่มุมที่บางคนอาจไม่เคยรับทราบมาก่อนเท่านั้นเองครับ

- อาจารย์ประโยชน์ ดินแดง  (ประชาสงเคราะห์ 11 เขตดินแดง กรุงเทพมหานคร) เป็นอาจารย์ฆราวาสในสายวัดบางพระท่านหนึ่ง ผู้ใหญ่ท่านหนึ่งในวัดบางพระเล่าให้ฟังว่าสมัยก่อนอาจารย์ประโยชน์ท่านเคยใด้รับใช้อุปัฐฐากหลวงพ่อเปิ่น เลยใด้วิชามาบ้าง

-อาจารย์ธรรมนูญ บุญธรรม สำนักบัวแปดกลีบ อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี วิชาสายนี้มีมานานแล้วครับ และปัจุบันก้อยังมีอยู่ อยากทราบกว่านี้คงต้องลองสัมผัสเองครับ

-อาจารย์มณี (อ.แก้ว) สายทองดี พหลโยธิน 59 กรุงเทพมหานคร ท่านนี้เท่าที่รับฟังมาจากศิษย์ของท่าน คือท่านเป็นศิษย์สายพ่อเที่ยง น่วมมานา วัดทอง บางกอกน้อย ลึกๆไม่ทราบเหมือนกันครับ

-อาจารย์จำลอง สุขแสงจันทร์ ศิษย์สืบทอดวิชาและลูกชายแท้ๆของพ่อบุญรอด สุขแสงจันทร์ บางกะปิอันโด่งดังในอดีต ปัจุบันท่านเปิดสำนักอยู่ที่ อำเภอหนองเสือ จังหวัดปทุมธานี ส่วนที่บ้านเดิมของพ่อบุญรอดทราบมาว่ายังมีการสักอยู่เหมือนกัน
 เจ้าของ| beam^^pinklao โพสต์เมื่อ 11-1-2010 04:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
-อาจารย์พัฒน์ โต๊ะทอง หรือสำนักพ่อแก่ สมุทรปราการ (เห็นมีสำนักพ่อแก่หลายสำนักไม่ทราบว่าข้อมูลเป็นอย่างไร) อาจารย์พัฒน์ ท่านนี้เรียนวิชามาจากหลวงพ่อสำรวย วัดตะกล่ำ อุดมสุข และอีกหลายครูบาอาจารย์ที่แลกเปลี่ยนวิชากันมาครับ

-อาจารย์ละห้อย วัดสาลีโขภิตาราม อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี  เป็นสายวิชาวัดสาลีโขท่านหนึ่ง (ตามประวัตินะครับ) สายนี้วิชาของเขาถือว่าแรงมากสำนักหนึ่ง
kaineverdie โพสต์เมื่อ 11-1-2010 15:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มารับฟังข้อมูลครับ
ชลาพุชะ โพสต์เมื่อ 13-1-2010 01:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ชลาพุชะ เมื่อ 13-1-2010 01:17

ขอเพิ่มเติมข้อมูลเรื่องอาจารย์ ประโยชน์ดินแดง นิดหน่อย ตามจริง อาจารย์ประโยชน์ดินแดง เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น มานานมาก และได้รับ วิชาคาถาอาคมจากหลวงพ่อเปิ่นมาไม่น้อย ต่อมา
   หลวงพ่อเปิ่น มอบเข็มถ่ายทอดวิชาคาถาอาคม ให้พระอาจารย์ธนพงษ์แล้วพระอาจารย์ธนพงษ์ก็มอบเข็มถ่ายทอดวิชาคาถาอาคม ให้อาจารย์ประโยชน์ดินแดงอีกที ครับ

อาจารย์ประโยชน์ดินแดง รับเข็ม จากพ่อทองตลาดพลู รุ่นแรก ตอนปี 2533 ครับ
 เจ้าของ| beam^^pinklao โพสต์เมื่อ 13-1-2010 03:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับพี่ศักดา

ผมใด้ยินชื่อท่านมาไม่ต่ำกว่า 10 ปีแล้วครับ แต่ยังไม่เคยใด้พบท่าน

ด้วยความเคารพ
เล็ก โพสต์เมื่อ 23-1-2010 15:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด เล็ก เมื่อ 23-1-2010 15:41

สวัสดีพี่ๆที่เข้ามาชมในกระทู้นี้ และยินดีที่รู้จักพี่ๆทุกท่าน ผมขอฝากแนะนำอาจารย์ที่น่าสนใจท่านหนึ่งในจังหวัดราชบุรี ศิษย์สายหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ครับ

อาจารย์เอื้อ เหล็งหวาน => สำนักสักยันต์ของอาจารย์เอื้อ อยู่ที่ หน้าวัดหนองอ้อ ต.บ้านสิงห์ ราชบุรีและฝากแจ้งประชาสัมพันธ์มายังศิษย์อาจารเอื้อ เกี่ยวกับงานวันใหว้ครู ปี 2553 ในวันเสาร์ที่ 6 มีนาคม 2553 ครับ

จาก เล็ก บางพลี

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

ดูบันทึกคะแนน

truecrime โพสต์เมื่อ 23-2-2010 09:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์โพธิ์ดำ พระราม3ครับ งานไหว้ครูวันอาทิตย์ที่ ๒๕ เมษายน พ.ศ.๒๕๕๓

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

ดูบันทึกคะแนน

Cowtaro โพสต์เมื่อ 8-3-2010 21:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ถึง คงทน เอกชัย 109 ครับ ลูกศิษย์สายตรงจาก หลวงพ่อ ประเทือง อติกฺกนฺโต เจ้าของตำรา สักเสกสับ ครับ
bigboy โพสต์เมื่อ 20-3-2010 22:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่าอาจารย์เจ็ก ศิษย์สายหลวงปู่ทองวัดราชโยธา ท่านยังอยู่หรือไม่ครับ? แล้วมีใครที่สืบทอดสายหลวงปู่ทองครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 20-3-2010 23:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โห ส่าสนทั้งนั้นเลยครับ
tong โพสต์เมื่อ 23-3-2010 19:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีอ.อ๋องราม2 สำนักพ่อแก่ฤาษีตาไฟ สักเครื่องคมชัดสวยพุทธคุณดีทั้งเมตตาและคงกระพันเชิญสักได้นะครับ สำหรับคนที่อยู่โซนบางนา สำโรง บางพลีและอ่อนนุช
buabangbai โพสต์เมื่อ 11-7-2010 01:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ไม่ใด้เข้ามาดูซะนาน ตอบให้หน่อยแล้วกันครับ อาจารย์เจ็ก สามแยกไฟฉาย ท่านเสียไปตั้งแต่เมื่อปี พ.ศ.2533 แล้วครับ แต่ท่านครอบวิชาไว้ให้ศิษย์หลายท่านด้วยกัน ตอนนี้ที่ยังทำพิธีกรรมแทนก้อมีท่านอาจารย์กวง (มาลงที่สำนักเดิม วันเสาร์-อาทิตย์)

สำนักอยู่ในซอยจรัญสนิทวงศ์ 31 ครับ ลองสัมผัสดูแล้วกันครับ

**ขอบคุณ**
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 21-5-2024 01:08 , Processed in 0.570118 second(s), 7 queries , File On.